ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน
  • สวัสดีคับ พี่หนุ่ม พี่มาร์ค พี่จอนห์ น้องอาร์ม พี่วีระ และพี่ๆ น้องๆอีกหลายๆท่าน
    งานนี้น่าสนุกมากๆ กินเต็มทีม จัดไปหลายจะขนถ้วยกลับไหวป่าวน้อ555
    อยากไปด้วยจังคับแต่ติดภารกิจ และ ฟิดนักกีฬาไม่ทัน(สายเลือดเดียวกันกับน้องพลอยนะคับพี่หนุ่มอิอิ)
    ไว้งานหน้าจะจัดศึกสายเลือดเพิ่มเข้าไปอีกตัวแน่ๆคับ
    image

ด้วยความเคารพคับ
    ไฟล์แนบ
    4500.jpg 35K
  • ท่านเต็ก หมาลากเราแบ่งรุ่นกันที่น้ำหนักอยู่แล้ว รูปร่างแบบไหนไม่สำคัญครับ
    หมาบูลลี่จี๊ดๆก็มีสิทธิ์ชนะหมาแดงได้ เมื่อก่อนคาร์บอมยังปราบหมาแดงเสียราบคาบเลย
  • ท่านเน็ทหมาสวยมาก ท่าทางจี๊ดจ๊าดเอาเรื่อง น่าเสียดายนะงานนี้ถ้าไม่มา
  • ท่านใดมีรูปคาร์บอมบ้างมั้ยครับ เริ่มอยากเห็นหมาตัวนี้แล้ว...
  • คาร์บอม รูปร่างออกทรงบูลลี่แถมมีปัญาเรื่องระบบการหายใจอีกต่างหาก เวลาเหนื่อยหายใจดังเป็นเรือกลไฟเลย แต่เวลาลงสนามมันโชว์ให้เห็นถึงความกระหายที่จะลากเป็นอย่างมาก การฟิตซ้อมมีส่วนช่วยเป็นอย่างมาก ดังนั้นเกมส์ลากน้ำหนัก มันวัดกันที่ใจมากกว่าโครงสร้างครับ
  • รับทราบครับผมพี๋ตี๋ แล้วผมจะเรียนให้ท่าน อ.เพิ่ม รับทราบนะครับ

ว้าว.............น้องเน็ท..............ไม่ขุดมาจากที่ไหนอ่ะ สวย ใหญ่ จิ๊ดด้วย งานนี้น้องพลอยไม่เหงาแล้ว ;-)

ท่านเต็กครับเอารูปพ่อของนักรบหญิงสีบูลมาฝากครับ ในรูปถ่ายตอนอายุราวๆ 5 เดือน ครับ นามว่า THE MONSTER ครับ imageimageimageimage

รูปข้างบนตอนงานเกษตรที่ จ.กาฬสินธุ์ครับ ประมาณ 3 ปีที่แล้วครับ

imageimageimage

ส่วนภาพชุดนี้ไปลากโชว์บนเดอะมอลล์บางแคครับ

imageimage

แล้วเตรียมตัวพบกับรุ่นของเดอะมอนสเตอร์ได้ครับผม ท่านเต็ก รับรองจะไม่ทำให้ผิดหวังครับ
    ไฟล์แนบ
    A27231[1].jpg 116K
    A27317[1].jpg 166K
    A27418[1].jpg 122K
    A27257[1].jpg 132K
    A27950[1].jpg 60K
    A27952[1].jpg 86K
    A27953[1].jpg 80K
    A29853[1].jpg 90K
    A30327[1].jpg 137K
  • ขออภัยครับพิมพ์ตกครับ เตรียมพบกับรุ่นลูกของ เดอะมอนสเตอร์ ครับ ท่านเต็ก :-D ;-)
  • Wowwwww บรรยากาศเริ่มครึกครื้น
  • ถ้าประธานหนุ่มรับประกันขนาดนี้ ผมว่า 30 มีนาไม่ผิดหวังแน่นอน งานนี้บูลลี่เมเฮชัวร์... :013:
  • สงสัยสนามนี้น้องลิลลี่ ขาว สวย หมวย x เจองานหินเสียแล้ว
  • สวัสดีครับ พี่มาร์ค พี่ปลัดตู่ พี่ยุส พี่ปอม พี่โต และพี่ จอนห์ ๆทีมเหนือทุกๆคน
    งานนี้ คงได้ร่วมสนุกด้วยนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    สุดยอดเลยครับ พี่หนุ่ม ใจพี่หล่อมั๊กๆ ว่างๆเดี๋ยวแวะเข้าไปเด้อ
    แต่งานนี้มี บูลลี่จับกันด้วยแฮะ เสมอ มอเตอร์ MK มหาสารคามเลยได้ไหมเนี้ย เฮ่ๆ
    :-D พี่เน็ตไม่ไปเดี๋ยวจับมัดไว้ในรถจริงๆนะพี่555+ ไปเป็นเพื่อนหน่อยน๊า :002:
    ต่อไปขอให้ชาวพิตบูลเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกันเร็วๆครับ
    ด้วยความเคารพ
    image
    จะเตรียมตัวทันไหมหน้อ ขอนแก่นทีม image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0778Small-2.jpg 112K
    DSC_0658_(Medium).JPG 38K
  • เวลามันมิใช่อุปสรรค์ พิตบูล มันพร้อมอยู่ในสายเลือดตลอดเวลาอยู่แล้วครับ

ยังเติร์ก ซ้อมทุกวัน ซ้อมฉลองนะครับ หมดเบียร์หลายสิบลังแล้ว แต่ไม่ได้ซ้อมหมากันเลย ฮ่าๆๆๆ
  • น้ำหนักเบิร์กอยู่ที่ 38 กิโล ผมจะรีดให้ต่ำกว่า 35 เพื่อไม่ให้ชนกับนัก
    กีฬาทีมเหนือ ไม่ทราบว่าบูลลี่สาวตัวนี้ น้ำหนักตัวอยู่ที่เท่าไหร่ครับ?
  • สวัสดีครับน้องเบนซ์ ดีใจเช่นกันครับ ไปเที่ยวเมืองกรุงด้วยกันครับ KK TEAM สู้โว้ย!!!!!

ท่านเต็กครับ นักรบสาวสีบูล น่าจะอยู่ในรุ่น 25-30 กก. ครับท่าน เจ้ากระทิงดุน่าจะเก็บได้ไม่ยากครับ

แต่ระวังเขากระทิงจะหักกับที่เอาได้นะครับ ด้วยความเป็นห่วงครับ >:-)
  • 555 วาจาของประธานมหาสารคามนี่ไม่ธรรมดาเหมือนกัน กระทิงดุเขาอาจจะหัก แต่ก่อนที่จะหัก ขอเสียบนักรบสาวสีบลูให้ชักกระตุก ชักกระตุกก่อน... :013:
  • บูลลี่ทีมเหนือนี้ ประทะ บูลลี่อีสาน มันส์แน่ๆ
    พี่ มาร์คครับ เรื่องซ้อม ทางอีสานคงสู้ยังเติร์ก ไม่ไหว เพราะเซมาตั้งแต่ในมุ้งแล้ว เอิ๊กๆๆ :028: :028:
  • ยินดีด้วยกับกิจกรรมดีๆ สังคมพิทบูลอันที่จริงเล็กนิดเดียวชื่นชมประธานหนุ่ม ผู้ชายตัวใหญ่ใจใหญ่ ผมมองเห็นอนาคตหน้าลองเหนียวแน่นกันแแบบนี้ ได้ลากกันกระจายทั่วประเทศแน่นอนชาว scubapit ขอเป็นกำลังใจให้สิงห์นักลากทุกท่านครับ \m/

ด้วยความเคาพ
  • รับทราบครับท่านเต็กแล้วผมจะให้นักรบสาวระวังใว้ให้ดีจะไม่ให้โดนเสียบเอาง่ายๆครับ >:-)

ขอบคุณเฮียเหลียงมากๆครับกับกำลังใจที่มอบให้กันครับ รับรองเฮียได้เห็นความมันส์แบบจับต้องได้อย่างแน่ๆครับ ;-) image

ด้วยความเคารพครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_9734.jpg 122K
  • คาร์บอมครับ หมาสายGaff :)
    ไฟล์แนบ
    carbom.jpg 35K
  • ทำไมรูปไม่โชว์ครับ ?
  • กดแนบไฟล์ด้วยครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    carbom.jpg 35K
  • image
    ไฟล์แนบ
    carbom.jpg 61K
  • ขอบคุณครับ :)
  • สวัสดีเพื่อนๆสิงห์นักลากทุกท่าน

เจ้าของสาวน้อยสีบลูรายงานตัวครับ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1964.JPG 221K
  • ถึงคุณTek เบามือให้สาวน้อยตัวนี้ด้วยนะครับ

นน. ตอนนี้ 25kg.ครับ
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ natto สาวน้อยบูลลี่ดูน่ารักแบบไร้เดียงสาดี
    ผมแนะนําเตรียมมาให้หนัก จัดมาให้เต็ม เพราะนี่คือสงครามส่วนภูมิภาค
    Burgh's Boss กับกระทิงดุเชียงใหม่ตัวนี้ จะไม่มีความปรานีหรือเบามือเพื่อ
    มิตรภาพในสนามการแข่งขันลากนํ้าหนัก ให้กับตัวใดตัวหนึ่งเป็นอันขาด

แต่หลังจบงานแล้ว มานั่งดื่มเบียร์เย็นๆ ด้วยกันได้นะครับ...555

image
    ไฟล์แนบ
    DSC02497.JPG 107K
  • ผมมีความสุขกับกระทู้นี้ ผมดีใจที่ได้อ่าน คคห ของคนพิทบูลคุณภาพ ผมอยากเป็นและจะพยายามเป็นคนคุณภาพของวงการนี้ด้วยคนครับ :)
  • เหลือเวลาอีกเดือนนิดๆ วางแผนกันถึงไหนแล้วครับ น้องๆยังเติร์กบอกถ้วยสวยมาก เริ่มหวงและอาจจะไม่ยอมแบ่งแล้วละซิ อยากได้ต้องออกแรงเยอะหน่อย 555
  • มีความสุขเช่นเดียวกันครับคุณตี๋ ยิ่งแข่งขันกันเป็นทีมแบบนี้ยิ่งสนุก
    จะรอวันที่คุณตี๋พร้อมนำทัพนักกีฬาภาคใต้ สู่สมรภูมิลากน้ำหนักครับ... :015:
  • ยิ้มรับความสุขกันทั่วหน้ากับกิจกรรมดีดีอย่างต้องขอยกนิ้วให้กับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมครับ

แม้กระทั่งแรงใจแค่น้อยนิดก็สามารถทำให้เกิดแรงขับเคลื่อนอันใหญยิ่งครับ ขอบคุณที่มีความสุขครับ ;-)

สวัสดีครับท่าน Natto มารายงานตัวแล้ว เอาหล่ะคราวนี้มันส์คร้าบท่านเต็กเจอคู่ปรับแล้วว่าราคามาเลยครับ

สู้เต็มตัวครับผมขอถือหางนักรบสาวแน่นอนครับ ท่านเต็กจัดราคาต่อรองมาได้เลยครับ :X

พี่มาร์คครับขณะนี้ทีมเตรียมพร้อมสู้ศึกครั้งนี้แบบสบายๆครับ เดี๋ยววันที่ 3/6/55 นี้รายงานตัวนักกีฬาอย่างเป็นทางการครับผม B-)
  • ขออภัยด้วยครับประธานหนุ่ม ผมชอบดื่มเหล้าหนัก แต่ไม่สูบบุหรี่หรือเล่นการพนัน
    แต่เชื่อว่าวันงานคงมีคนต่อรองศึกอีสาน vs. เหนือครั้งนี้ กันเยอะพอสมควรครับ...
  • ญาญ่า ญาญ่า เชียร์ๆๆๆ
  • รับทราบครับท่านเต็ก

ผมหมายถึงว่าจับเป็นเบียร์หรือเครื่องดื่มเย็นๆอะไรก็ได้ครับ ต้องขออภัยด้วยครับที่ไม่ได้แจ้งก่อน ปกติเคยชินครับกับการจับกิน " เบียร์เชลย " ครับ งั้นเอาเป็นว่าผมขอเสนอเลยนะครับ

ญาญ่าน้อยศิษย์เอ็มเค VS เบิร์กกระทิงดุแห่งล้านนา ราคาก็เป็นเบียร์อะไรก็ได้เย็นๆสัก 2 ลัง ครับ โอเค๊!!!! :-?

โอ้ว้าว..................ท่านเล็กแอบถือหาง ญาญ่า ด้วยหรือท่านคึกกันใหญ่ คริ คริ :o043:
  • อ๋อเมื่อวานตอนเย็นๆ น้องเอ็กซ์ โทรมาคอนเฟิร์มว่า " เดอะยักษ์ " อยากมาเที่ยวเมืองหลวงด้วยคนครับ

เอาหล่ะครับยักษ์พร้อมแล้วครับ ( เริ่มฟิตร่างกายเมื่อวาน 28/5/55 นี้เองครับน้องเอ็กซ์ใจสู้จริงๆ )

ข้อมูลเบื้องต้นของเดอะยักษ์ อยู่ที่น้ำหนักราวๆ 40 กก. อายุก็ 1ปี กับ 6 เดือน เพศผู้ ครับในตอนนี้

ฉายา " เด็กนรกเกิดมาลากมรึงต้องลาก " แล้วจะมาอัฟรูปให้ชมอีกทีนะครับ ขอบคุณครับ
  • เดิมพันเพื่อมิตรภาพแบบนี้น่าสนับสนุนครับ แต่ห่วงว่าบรรดาแฮนด์เล่อร์อาจจะต้องค้างอีกสองสามวันเพื่อจัดการกับเบียร์เชลยจำนวนมหาศาล อันนี้น่าห่วงจริงๆนะ ฮ่าๆๆ
  • ขอกินก่อนก็ได้คร๊าบบบ...บ แล้วค่อยเก็บเงิน ณ ปลายทาง 555+++
  • สุดยอดครับ หมาแดงแมกซ์เวทที่น่ากลัวที่สุดในประเทศไทย น้องเอ็กซ์กับ
    เดอะยักษ์มาตามคําเรียกร้อง บัฟเคไนน์กระปุกใหญ่ขอนแก่นคงจองไว้แล้ว 555

เข่าอ่อนเลยยโสโนพิคเจอร์ หมู่บ้านอยู่ใกล้กันไม่ถึง 500 เมตร
    พอไปได้ดีแถวอีสานยางราคาขึ้นแล้วก็ลืมเพื่อนบ้าน ดันไปเชียร์น้อง
    ญาญ่าเอ็มเคได้ ไม่ชวนไปเปิดเซเว่นสาขา 2 ที่หนองจ๊อมด้วยกันแล้ว...:003:

image
    ไฟล์แนบ
    396688_3000701261011_1366700532_3202823_1501263478_n.jpg 169K
  • เรื่องเบียร์ค่อยน่าว่ากันหน่อย ถ้าประธานหนุ่มเสนอมาอย่างนั้น ผมไม่ลังเลเลยนะครับ
    เบียร์โคโรน่า 2 ลังจํานวน 24 ขวดเล็ก มะนาวสดอีกครึ่งกิโล รบกวนให้น้องเค้าแช่มาเย็นๆ
    ผมดื่มหนักและดื่มเร็ว เบิร์กผ่าน 1,000 กิโลเมื่อไหร่ ผมเริ่มยกซด Corona เมื่อนั้นครับ... :041: :020: :041:

image
    ไฟล์แนบ
    corona-beer-sandbar-small-38260.jpg 79K
  • อ้าว...ว เบิร์กจับกับญาญ่าเหรอ เด๋วจัดให้จับญาญ่าไปหันก่อนเดินทาง ทุกอย่างกล้าทำ เพราะ...บ้านใกล้กัน รักกัน รักกันๆๆ ปล. ผ่าน 1,000 อย่าพึ่งกินเบียร์เลยศิษย์พี่ 1,500 ชัวร์กว่า ค่อยกิน 555++
  • มองข้ามญาญ่าไว้ก่อนน้องรัก เจ้าของเค้าจะได้โมโหแล้วเอาจริง เกมส์ก็จะยิ่งมันส์ขึ้น... :019:
  • เหม็นขี้ฟันคนบางคนว่ะ จะขี้คุยไปถึงไหน แน่จริงก็ลงมาเลย
  • พืทบูลสุรืนขอมาทักทายก่อนเดียวค่อยเปิดตัวตอนนี่ปล่อยให้ทีมอื่นนำไปก่อนชาวพิทบูลสุรินเชียร์ทีมอีสานของเราไปก่อน
  • หวัดดีคับพี่หนุ่ม จัดหนัก ขอกินเต็มอีกนะคับ

ด้วยความเคารพ
  • สมัยนํ้าหนักตัวญาญ่ายังไม่ถึง 25 kg ก็ลากได้แล้วตั้งตันห้า... =D>

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0814Small-2.jpg 103K
  • ถูกต้องนะครับ เดินสายลาบเป็ด ต้มไก่ 3 วันซ้อน หุหุ

พี่ตี๋เป็นไงบ้างครับสบายดีไหม ผมเข้าด็อกแมนคลับไม่ได้...T_T

พี่มาร์คผมคงเป็นให้ไม่ได้ครับ เพราะมีอาการที่หัวไหล่ข้างซ้าย เป็นมา 1 ปีแล้วครับ

แบกเพื่อนบวช 105kg แบก 121 kg ขนาดงานสารคามยังไม่ได้เต็มที่เลยครับ

ตรวจแล้วกล้ามเนื้อฉีก+เอ็นยึด คงต้องฝากให้คนรุ่นใหม่ได้ปฎิบัติหน้าที่อันทรงเกียรตินี้แทนครับ

วันนั้นจะเดินทางคืนวันศุกร์ครับ(ต้องไปร่วมงานจังหวัดครับ)ไปกับน้องรัก ดีเจดาม พิธีกรหนุ่ม รูปหล่อ

ส่วนทาง อ.เพิ่ม ท่านเป็นผู้บริหารแล้วครับ ทำงานแม้แต่วันอาทิตย์ ขนาดที่สารคามท่านยังเข้าร่วมไม่ได้เลยครับ

ทางพี่จิระ รอดูโปรแกรมกอล์ฟน้องขวัญก่อนครับ แต่ก็เป็นผู้สนับสนุนที่ดีเยี่ยมมากๆครับ

**ก้าวแรกครั้งนี้ ผมจะไม่คาดหวังอะไรมาก และจะไม่มองไปยังอนาคต ได้แค่นี้ก็ถือว่าดีแล้วครับ**

• อาจารย์เพิ่มเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน อันนี้ถือว่าเป็นข่าวที่น่ายินดีมากครับ :063:

ปลัดตู่อ้างตลอด
  • คุณคะ แนะนำนะคะ หนังหน้าอย่างคุณเนี่ย อย่ากระแดะไปดื่มเลย โคโรนง โคโรน่า ผสมมะนาว
    หนังหน้าอย่างคุณเนี่ย ต้องนี่ค่ะ ม้ากระทืบโรง + มะยมดอง image
    ไฟล์แนบ
    ยาดอง.png 116K
  • Username badger Joined 3:57PM
    Mafia approved badger's 4:01PM

สมัครวันนี้เพื่อมาเป็นแฟนคลับ Burgh's Boss โดยเฉพาะเลยนา
    ความพยายามสูงจริงๆ 555 ดื่มเองตามสบายเลยครับม้ากระทืบโรง ส่วนตัวผม
    สมัยก่อน เติบโตพร้อมทํางานอยู่ชายแดนอเมริกากับแม็กซิโก กันดารสุดๆ
    นํ้าเปล่ามันแพงและหายากมาก เลยต้องดื่มโคโรน่ากับมะนาวเนี่ยล่ะ ถูกดี... :065: :012:

image
    ไฟล์แนบ
    article-2151512-1358CD01000005DC-805_636x978.jpg 110K
  • ตูจะซวยโดนลากไปด้วยอะป่าวนี่ :002:

ไม่พอใจอะไรส่วนตัวกัน ก็พูดให้ชัดๆ เลยว่าเรื่องอะไร เล่นแบบนี้ผมลำบากใจครับ
  • เปล่าแน่นอนครับพี่ Mark ผมแค่ก็อปมาให้ดูเวลาที่เค้าสมัครมาใหม่สดๆ ร้อนๆ
    มีเวลาสองอัน ไม่รู้อันไหนแน่ บ่งบอกถึงการ join เพื่อมาโจมตีเบียร์โคโรน่าเฉยๆ คร้าบ...:013: