ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน
  • ถ้าคิดได้แบบนั้นก็ดี พี่จะได้สบายใจ งานนี้โจทย์ใครโจทย์มันเด้อท่าน ของพี่ก็ไม่น้อย ค่อยๆแก้กันไป ฮา .......
  • ไม่ต้องห่วงสบายใจได้ครับพี่ Mark ชีวิตจริงผมเผชิญมาเยอะกว่านี้
    คําพูดคําเขียนของคนแปลกหน้าคงมาทําอะไรไม่ได้ สิวๆ ครับ...555

image
    ไฟล์แนบ
    article-2151512-1358CD89000005DC-382_636x409.jpg 94K
  • พี่ค่อนข้างกังวล เพราะมีคนไปว่าหมาคอกพระรามสามแล้วพี่ไม่ลบ พี่ยังโดนเขม่นเลย
    ยอมรับว่าช่วงนี้ระแวงครับ
  • เข้าใจและเห็นใจความเป็นเจ้าของบอร์ดครับ ไฟเขียวก็ไม่ใช่ ไฟแดงก็ไม่ดี สรุปแล้วไฟส้มกระพริบ ระวังกันเองดีที่สุด... :019:
  • รูปน่ารักดีคับพี่. ใจเย็นๆคาบบบ
  • อบากฝึกเจ้าเบรคผมบ้างจังเลย...เริ่มต้นยังไงดีครับ สนุขแค่3เดือนครับ
  • ก็คุณมันขี้เก๊ก ขี้คุย ขี้อวด หมั้นไส้อ่ะ
  • ถ้าแบบนี้ ก็ต้องคุยกันเอาเองนะครับ
    แต่ละคนก็มีสไตล์ของตัวเอง
    ผมแค่ไม่อยากโดนเข้าใจผิดครับ
  • คงไม่คุยหลอกครับ กับพวก junk member (สมาชิกขยะ)
    เสียเวลาเปล่าๆ เอาเวลาไปเตรียมฟิตเจ้าเบิร์กลากดีกว่า :003:

ขอบคุณครับน้อง Ton ยังเติร์ก...
  • เราก็ไม่อยากคุยกับคุณเหมือนกัน ว่าคนอื่นเค้าเป็นขะ ตัวเองอ่ะ ขยะป่าวก็ไม่รู้ คนเรามีดี ไม่ต้องอวด มีบารมีไม่ต้องเบ่ง ของพวกนี้มันจะแสดงออกมาเอง คนเรายิ่งอวดยิ่งเบ่ง ยิ่งด้อยค่า ตั้งแต่เห็นคุณมา คุณไม่เคยสักครั้งที่จะไม่อวด ไม่โชว์ เพื่ออะไรเหรอ คงมีคนที่เค้าเบื่อ แต่เค้าขี้เกียจพูด คนที่เค้ารวย เค้ามีในบอร์ดนี้ตั้งเยอะแยะ ไม่เห็นมีใครจะโอ้อวดอย่างคุณเลย สำคัญตัวซะใหม่นะ
  • ไม่อยากคุยก็ไสหัวไปอ่านกระทู้อื่นสิครับ มาติดตามชมพฤติกรรมคนที่ไม่ชอบทําไม
    โลกนี้อะไรที่เห็นแล้วไม่สบายตาก็มองผ่านๆ แล้วก็อยู่ห่างๆ เที่ยวไปมอบแง่คิดให้
    คนไปทั่ว ใครเค้าก็ไม่ฟังคุณหรอก ที่ยืนคุณเองยังไม่มี ไม่กล้าเปิดเผยพร้อมไม่มั่นใจ
    ในแม้กระทั่งคําพูดของตัวเองที่จะมอบให้ผมซึ่งๆ หน้า ต้องอาศัยมาในคราบคนขี้คลาด
    สไตล์อีแอบ ถึงกับต้องไปสมัครสมาชิกใหม่ ทําแบบผมที่กําลังสั่งสอนคุณตอนนี้ เป็นมั้ยครับ?

เสียเวลาจริงๆ...

image
    ไฟล์แนบ
    DSC03087.JPG 98K
  • =D> =D> =D>
    ดีใจที่เห็นกระทู้นี้ เช่นกันครับ
    ืnum_mk ขออนุญาตตีซี้นะครับพี่หนุ่ม เคยเจอพี่ในงานลากครั้งหนึ่ง
    ไม่รู้ ผมจะมีโอกาสได้เห็น น้องโอ๋เอ๋ในงานมั๊ยครับ น้องหมาขวัญใจผมเลย
    ของใครผมก็ไม่รู้แต่เก่งมาก ประทับใจสุดยอดหมาตัวเมียที่ผมเคยเห็นมาเลย
  • รับทราบครับท่านเต็ก โคโรน่าเบียร์ 2 ลัง พร้อมมะนาวครึ่งกิโลกรัม ตกลงตามนั้นครับ

แต่ผมว่าผมจะฝากให้ท่านเต็กเตรียมมาเลยก็ดีนะครับท่านเพื่อความสะดวกเพราะทางนี้หาซื้อลำบากครับ

แล้วถ้าทางน้องญาญ่าเป็นฝ่ายแพ้เดี๋ยวผมขออนุญาติจ่ายเงินให้ท่านที่หน้างานเลยครับ ( อันนี้พูดจริงนะครับ )

ขอบคุณอีกครั้งครับ

และขอบคุณมากครับหากอยู่ในความสงบครับทั้ง2ฝ่ายครับ เพราะผมต้องการให้เป็นกระทู้สำหรับนักกีฬาครับ

หากไม่เป็นการรบกวนทั่นทั้ง2ฝ่ายนะครับขอบคุณอีกครั้งครับที่ให้เกียรติซึ่งกันและกันครับ

ด้วยความเคารพ

สวัสดีครับท่าน power_pit ยินดีที่ได้รู้จักครับ และก็ดีใจเช่นกันครับที่ท่านชื่นชอบในความสามารถของพิทบูล

เอาใว้เจอกันในงานที่เมืองทองที่จะถึงนี้นะครับ ขอบคุณครับ
  • รับทราบพร้อมที่จะทําตามในความสงบครับประธานหนุ่มมหาสารคาม

เบียร์ปรกติที่เชียงใหม่หาซื้อได้ง่าย ตามท็อปส์ซุปเปอร์มาร์เก็ต แต่ไม่ทราบจริงๆ
    ว่าแถวอีสานจะไม่ค่อยนิยมขายกัน เอาเป็นว่าถ้าเป็นภาระทั้งสองฝ่าย ก็ขอ Cancel
    การเดิมพันเบียร์จํานวน 2 ลังณ ตอนนี้เลยนะครับ ยิ่งถ้าประธานหนุ่มมาจ่ายเป็นเงิน
    สดหน้างานนี่ ผมคงอึดอัดไม่สบายใจน่าดู เพราะว่าคงไม่แตกต่างอะไรกับการพนันที่ผม
    ห้ามตัวเองมาโดยตลอด ขอให้วางสปิริตนักกีฬาส่วนภูมิภาคเป็นเดิมพัน ว่าแฮนด์เลอร์หมาสี
    บลูในประเทศไทยนั้น ใครเทรนได้สุดยอดที่สุด แค้นั้นก็มีความสุขสนุกสนานกันแล้วครับ... :015:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00407.JPG 132K
  • อดเลยตู ฮ่าๆๆๆ

กะว่าจะทำเนียนแฝงตัวอยู่ข้างผู้ชนะเพื่อไปดื่มโคโรน่าฟรีเสียหน่อย ของโปรดเลยด้วย :002:
  • 555 ว่าแล้ว!!! ไปอเมริกางวดนี้ดื่มเบียร์ได้สะใจจริงๆ ครับ
    สมัยก่อนคอยให้อายุ 21 ถึงจะซื้อเบียร์ได้ รู้สึกมันนานแสนนาน...

รบกวนถามพี่ Mark ในกระทู้ประธานหนุ่มทีนะครับว่า
    ในงานแข่งขันลากนํ้าหนักที่อิมแพ็คเมืองทองธานี วันที่ 30
    มิถุนายน มีเบียร์จําหน่ายหรือนําเหล้าไปดื่มเองได้หรือเปล่าครับ?

image

image
    ไฟล์แนบ
    2012-04-25 15.56.59.jpg 142K
    2012-04-23 16.28.32.jpg 94K
  • ปกติ เขาห้ามจำหน่ายและดื่มสุราในศูนย์แสดงสินค้าครับ แต่ก็เห็นมีคนแอบเอาเข้าไปดื่มกันได้ พี่ว่าเราเตรียมกันไปและอย่าให้มันประเจิดประเจ้อก็คงไม่น่าเกลียดครับ
  • ผมน้องใหม่ครับอยากฝึกไอ้ตัวเล็กใว้ลงแข่งลากบ้างต้องเริ่มต้นยังไงครับ
    ขอคำแนะนำด้วยครับ
  • เริ่มจากฝึกตัวเองให้ใช้ความพยายามมากกว่านี้ก่อนครับ ที่เมนูด้านซ้ายมือของท่าน มีอะไรให้เลือกอ่านเยอะเลย รวมถึงเทคนิคการฝึกลากน้ำหนักครับ :003:
  • ไม่เป็นไรครับท่านเต็ก ขอบคุณครับ

พี่มาร์คครับ เดี๋ยวผมขอแอบใส่ไปพร้อมกับบล๊อกหมาก็ได้ครับปลอดภัยดีครับ ไม่มีใครกล้าตรวจแน่นอน คริ คริ

ท่าน wannabut ลองเข้าไปศึกษาดูในข้อมูลการฝึกหมาลากและการฝึกทักษะเชื่อฟังคำเบื้องต้นก่อนก็ได้ครับ

ถ้าติดขัดตรงไหนแล้วค่อยมาปรึกษากันครับ แต่พยายามเน้นการฝึกเชื่อฟังคำสั่งในเบื้องต้นก่อนนะครับ

เพราะเราเป็นมือใหม่และสุนัขของเราก็ยังเป็นมือใหม่อยู่เช่นกันครับ

ทำไมจึงต้องการให้ไปฝึกคำสั่งเชื่อฟังคำสั่งในเบื้องต้นก็เพราะว่ามันเป็นบันไดไต่ไปสู่อีกก้าวครับ

ขอให้มีความสุขกับการฝึกลูกน้องคู่กายและมีความสนุกกับการเล่นบอร์ดอย่างสมดุลย์นะครับ ;-) image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4461.jpg 161K
  • ท่าน Power_pit ลงแข่งด้วยมั้ยครับทั่นงานนี้ อยากเห็นนักกีฬาอย่างท่านมากๆครับ

:)
  • งานนี้ที่บู๊ตพิตบูลโซนเครื่องดื่มน่าจะไม่ขาด ใครคอแห้งแวะมาก็แล้วกัน อิอิ
  • ขอบคุณพี่มาร์คล่วงหน้าครับ คอเบียร์ยิ้มแก้มแทบแตกเลยงานนี้ :o043:
  • ยินดีต้อนรับครับ แขกมาถึงบ้านปล่อยให้คอแห้งคงเสียชื่อแย่
  • หลักการรับรู้และลำดับประสาทสัมผัสของสุนัขมีผลอย่างมากในการฝึกฝนเจ้าตูบสี่ขาครับ

เมื่อมี " ปฏิกิริยา " ใดๆเกิดขึ้นก็ตามถ้าสุนัขตัวไหนอยู่ในอาณาเขตที่ตัวสุนัขตัวนั้นรับรู้ได้มันก็จะเกิด " ปฏิกิริยารับรู้ " หลังจากนั้นก็จะเกิด " ปฏิกิริยาตอบกลับ " เพราะฉะนั้นเราควรหัดเป็นคนสังเกตูอาการต่างๆในตัวสุนัขก่อนก็จะส่งผลดีต่อการฝึกได้เข้าใจง่ายขึ้นครับ

ลำดับของประสาทสัมผัสในการรับรู้ของสุนัขมีลำดับดังนี้ครับ

1. การรับรู้ได้จากประสาทสัมผัสในการดมกลิ่น ( จมูก ) เป็นที่รู้ๆกันอยู่แล้วว่าจมูกของสุนัขมีความไวและสุดยอดขนาดไหน ดังนั้นเวลาเราคิดที่จะฝึกสุนัขให้ได้ผลลัพท์อย่างที่เราต้องการนั้น ตัวเราเองต้องมีความมั่นใจก่อนเพราะว่าถ้าเราไม่มั่นใจร่างกายมนุยษ์ก็จะส่งกลิ่น " โฮโมน " ชนิดหนึ่งที่บ่งบอกถึงความไม่มั่นใจของตัวเราเองและในท้ายที่สุดสุนัขที่ฝึกกับเราจะขาดความเกรงใจเราและขาดความมั่นใจไปด้วยครับ

2.การรับรู้ได้จากประสาทสัมผัสในการได้ยินเสียง ( หู ) อย่างที่สองรองลงมาจากการรับรู้ทางจมูกคือการได้รับรู้ทางหูครับ เพราะในระยะเท่าๆกันสุนัขจะเลือกที่จะวิ่งไปดมๆกลิ่นมากกว่าการฟังครับ ดังนั้นในการฝึกสุนัขเราเองควรใช้เสียงอย่างมีความชัดเจนและควรแยกแยะให้ออกว่าน้ำเสียงใดเป็นการพอใจและน้ำเสียงใดเป็นการไม่พอใจหรืออาจแบ่งโทนของน้ำเสียงออกเป็น 3 ระดับก็ได้ครับ ดีใจ-พอใจ , ปกติ , ไม่พอใจ-ห้ามเด็ดขาด เพราะสุนัขจะได้รับรู้ได้ง่ายขึ้นกับการที่เราอยากให้เค้าเป็นไป

3.การรับรู้ได้จากประสาทสัมผัสในการมองเห็น ( ตา ) ธรรมชาติได้สร้างให้สุนัขมองเห็นชัดเจนในที่มืดก็เพราะว่าความสมดุลย์ในหลักการของการเป็นผู้ล้า ( สัตว์กินเนื้อส่วนใหญ่ ) ดังนั้นตาของสุนัขจึงมองเห็นเป็นภาพขาว-ดำด้วยเหตุนี้ส่วนใหญ่ตาของสุนัขจะไวต่อวัตถุที่เคลื่อนไหว ฉะนั้นเราจึงควรฝึกสุนัขโดยการออกคำสั่งและทำท่าทางประกอบไปด้วยเพื่อความเข้าใจของสุนัขให้มากขึ้นอาจเรียกว่าเป็น " ภาษากายในการเน้นย้ำ " ก็ได้ครับ

ทั้ง 3 ข้อที่ผมได้กล่าวมานี้เป็นเพียงข้อมูลเบื้องต้นในการหัดเลี้ยงสุนัขเท่านั้นเองนะครับ

หากแต่ท่านที่ต้องการนำไปประกอบการฝึกฝนเพื่อนแท้คู่กายก็นำไปได้ครับรับรองว่าจะส่งผลให้เกิดความสุขสนุกสนานในการฝึกได้อย่างแน่นอนครับบางทีท่านอาจประสบความสำเร็จในการฝึกขั้นอื่นๆตามมาก็เป็นได้ครับ

ขอบคุณในความพยายามของสหายทุกท่านครับและขอบคุณพื้นที่ที่ให้ได้แสดงข้อมูลครับ
  • อ้อลืมบอกไปอีกอย่างครับว่าในเวลาที่อารมณ์เราไม่ดี " ห้าม " ทำการฝึกสุนัขโดยเด็ดขาดครับ

เพราะว่าอาจได้ผลลัพท์ตรงกันข้ามกับที่เราคลาดหวังใว้ครับ =;
  • เยี่ยมครับ
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค

การทำสุนัขลากน้ำหนัก " ไม่ยาก " และ " ไม่ง่าย " เกินกว่าเราก้าวไปพร้อมๆกันครับ

หากตั้งใจจริงอย่างมีความสมดุลย์ให้กับเราและคนรอบข้างเราครับ :)
  • num_mk ขอบคุณที่ให้เกียรติครับ
    1000% ครับพี่หนุ่ม จะขอไปเก็บเกี่ยวประสบการณ์ จากรุ่นเดอะทุกๆท่านครับ

ตั้งใจไว้ว่าจากนี้ไปจะสนับสนุน และ พยายามร่วม ทุกกิจกรรม ทุกสนาม
    เพื่อให้คนทั่วไปได้ รับรู้และเข้าใจ ในคุณค่าของ "พิตบูล" ที่แท้จริงให้มากยิ่งขึ้น

เหตุผลง่ายๆเพราะ ความซื่อสัตย์และจงรักภักดีของเด็กๆที่บ้านทุกตัวที่มีให้ผมและครอบครัว
    ทำให้พวกมันทั้งหมดได้ใจ....ผมไปหมดแล้ว

ผมจึงอยากทำอะไรที่เป็นประโยชน์ให้กับสายพันธุ์ "พิตบูล"และ เพื่อนๆสี่ขาบ้าง
    เพื่อเป็นการตอบแทนในความรักความซื่อสัตย์ของ สุนัข เพื่อนที่ดีที่สุดของมนุนย์บ้างเท่านั้นเอง

image

แต่ก็แอบหนักใจอยู่เหมือนกัลล์ ถ้าเจ้าตัวดีไม่ลากขึ้นมา คงขำน่าดู อิอิ

แต่ก็ตั้งใจไปแบบ ขำขำนี้แหละครับ "มีพิต มีเพื่อน" 555 :-)) :-)) :-))
    ไฟล์แนบ
    SDC14898.JPG 153K
  • เห็นแล้วครับ ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็อยู่ที่นั้ นับเป็นวันเวลานานพอสมควรที่ผม ขอเข้ามาเป็นสมาชิกตรงนี้และ ณ บัดนี้ความพยายามของผมก็สำเร็จแล้วครับ ขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ
  • รับทราบครับท่าน power_pit และดีใจครับที่นักกีฬาที่มีความมุ่งมั่นอีกคนครับ เอาใจช่วยครับ ;-)

สวัสดีครับพี่ไพฑูลย์ " สิงห์นักลากผู้ที่มีอายุใกล้วัยเกษียณอายุมากที่สุด " แต่ใจยังเป็นวัยรุ่นอยู่ครับขอบอก

เจอกันที่ไหนได้ทุกที่ถ้ามีงานลาก พี่ไพฑูลย์ไม่เคยพลาดครับ สุดยอด พิทแมน อีกท่านครับ ขอบคุณอีกครั้ง

กับการพร้อมมาสู้ศึกในครั้งนี้ครับ ถึงแม้ว่าจะมีปัญหาและอุปสรรค์ในหลายๆด้านท่านพี่ก็ยังพร้อมมาจนได้

นับถือ นับถือ ขอได้รับการคาระวะจากข้าน้อยอีกสักหนึ่งจอกขอรับ งานนี้ ISAN TEAM รวมตัวกันด้วยใจครับ

ขอบอกว่าเป็นงานที่น่าตื่นเต้นอีกงานครับ ขอบคุณครับพี่ไพฑูลย์ :063: imageimage
    ไฟล์แนบ
    13131313IMG_7142.jpg 102K
    13131313IMG_7149.jpg 105K
  • และล่าสุด อ.เข็ม และบักเฟิร์สหมาเทพ คอนเฟิร์ม นะครับ ไปเที่ยวเมืองทองด้วยครับ เอาหล่ะงานนี้ ไอ้โด้เจอคู่ปรับเก่าแล้ว ชักจะเพิ่มดีกรีแห่งความมันส์แล้วครับ พี่ไพฑูลย์ :">
  • เห็นความคึกคักแล้วมีความสุขจริงๆ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
  • กด "Like" ให้ Power_Pit
    ขนาดสายลากยังแสดงจุดยืน
  • สวัสดีครับ พี่หนุ่ม อาทูลศรี พี่มาร์ค และพี่น้องสิงห์นักลากทุกๆๆท่านครับ งานนี้ขอส่งใจไปเชียร์ทุกๆๆท่านให้ประสบความสำเร็จกันทุกๆท่านครับ

ตั้งแต่เลี้ยงพิทบูลมา แล้วเลี้ยงแบบแนวกิจกรรม มีคนถามว่าได้ไรมั้ย เงิน ทอง ผมพูดเลยว่าไม่ได้ แต่ที่ผมได้คือ มิตรภาพ ได้เพื่อนใหม่ๆๆ ที่มันมีค่ามากกว่าทรัพย์สินเงินทอง อย่างแน่นอน เช่น มีเงินไม่มีเพื่อนชวนดื่มไปดื่มคนเดียว ก็เหงาแย่เลย ใช้มั้ยครับคุณอาทูลศรี imageimage
    ไฟล์แนบ
    ao.JPG 280K
    ap.JPG 245K
    ap.JPG 245K
  • สงสัยต้องออกแรง ปั้นนักกีฬาสักตัวเอาไว้ปราบ แก็งค์อีสานกับสิงห์เหนือแล้วมั้ง ปลอยให้โม้กันไปก่อนต่อให้ 55 :-))
  • ต้อนรับพี่ไพฑูรย์ กับเจ้า JETDO ด้วย MV นี้เลย :-D

• สวัสดีครับน้องอู๋ ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่ส่งมาอย่างล้นหลามครับ ส่งมาอีกเยอะๆเลยครับเผื่อพี่ๆน้องๆเราคนอื่นๆด้วยครับ งานนี้ต้องจัดระบบการซ้อมรวมไปถึงการเดินทางให้ดีครับ เพราะเวลาเหลือน้อยแล้วครับ สู้ครับ ;-)

ว้าว........................นับว่าเป็นข่าวดีจากท่านพี่เหลียงนะครับ หากเป็นบุญตาและวาสนาผมส่งถึงผมยินดีรอดูนักกีฬาจากนักเลงพระปะแดงด้วยใจอันจดจ่อให้ถึงวันนั้นในเร็ววันครับ และผมก็เชื่อว่ายังมีแฟนคลับของพี่รอดูอยู่เช่นกันหลายๆคนครับ ผมขอส่งแรงใจน้อยๆไปกระตุกหนวดเสือร้ายสักหน่อยครับ :-D

โอ้โห.......................ท่านตั้มครับเป็นคลิปที่น่าจะต้องจับตาดูพัฒนาการของนักกีฬาและแฮนเลอร์คู่นี้ให้ดีครับพี่ไพฑูลย์ ท่านบอกว่างานนี้ไม่มีเวลายังไงก็จะต้องหาเวลาซ้อมให้ได้ครับ ทำไงได้อยากไปเด็ดถ้วยมาสักใบครับ :062:
  • ขอบคุณท่าน Mohawka เป็นอย่างยิ่ง กับ Mv เจ๊ทโด้ ครับ นี่ละคือความสุขของคนวัยใกล้เกษียณครับ
    -ส่วนน้องอู๋ -คัตเตอร์ ก็ให้กำลังใจ และความรู้สึกในใจดีมากๆๆ
    -สำหรับท่าน ปธ.หนุ่ม ขอบคุณกับภาพกิจกรรมเจ๊ทโด้ ที่ผ่านมาและ ท่านเน้นจริง ตามสโลแกนที่ว่า " คน(แก่)หนุ่น หัวใจหนุ่ม" เออ ฝากถึงท่านเฮียมาร์ค ด้วยก็ดีครับ ไหนๆก็ไหนๆ แล้ว จัดประกวดอายุแฮนด์เลอร์ เรียกหมาไปพร้อมกันเลยดีป่ะคับ สูงสุด-ต่ำสุด มีอีกหนึ่งรางวัล เป็นสถิติของงานไปเลยครับ55555555555
  • image
    ไฟล์แนบ
    doกระพ่อเสื้อ.jpg 133K
  • @jetdoud สีหน้าหมาดูมีความสุขมากๆครับ
  • อายุเป็นเพียงตัวเลข (เก็บไว้ฝากธนาคารกินดอกเบี้ย) ....หัวใจซิยังคึกคนองผยองเดช ...แม่นแท้บ่พี่ไพทูลย์ 555++
  • เห็นแล้วอยากฝึกเจ้าBrackให้โตขึ้นมาเก่งๆแบบพวกพี่จริงๆเลยครับ
  • ครับท่าน mannavalen เป็นหมาบ้านทุ่นฮะครับ บรรยากาศรอบบ้านท้องทุ่นนา อากาศดีมาก ทุฤดูกาล สุขภาพจิตแจ่มใสดีทั้งหมา ทั้งเจ้าของครับ
    -พี่เล็ก ยโส พูดยังกะเจ้าตัวประสบเองล่ะ อายุเป็นเพียงตัวเลย คงจะจริง555555555ชิวๆๆๆๆครับกับวัยอันผ่านเลย
    -สำหรับท่าน wannabut ผมคิดว่าหากรัก และชอบกีฬานี้จริง ต้องทำได้แน่นอนครับimage
    ไฟล์แนบ
    do2200.jpg 159K
  • คถ.ทุกคนว่ะ จะได้เจอกันป่ะนี 30 มิ.ย.image
    ไฟล์แนบ
    im-taro.jpg 139K
  • ดูตา อ.เข็ม สิ ไม่รู้ ป.ตู่ทำอะไรแก ป.ตู่ก็เคลิ้มเชืยะimage
    ไฟล์แนบ
    1ป.ตู่.อ.jpg 142K
  • ครึกครืนจัง
  • จากเวทีมวยวัด สู่เวที่เมืองกรุง นี้คืออีกคู่ที่จะล้างตากันในวันที่ 30 มิ.ย.55 นี้ครับ หลังจากเวทีผ่านไปเมื่อ มี.ค.55 ตัวหนึ่งไม่ผ่านที่ตันแปด แต่อีกตัวทะลุถึงสองตัน งานนี้พื้นพรม เป็นเวทีถนัดของเจ้าตัวไม่ผ่านตันแปด พื้นสนามหญ้า ตัวที่ผ่านสองตันสนามหญ้า เจอสนามพรมจะจอดที่สถิติเดิมก็ถือว่าโชคแล้ว555555555เฟิสท์ ปะทะ เจ๊ทโด้ ครับ งานนี้ใครแพ้ส่งนอก ข้ามนครพนมรู้แล้วรู้รอดไปเลยimage
    ไฟล์แนบ
    2อ.jpg 198K
  • เจ๊ทโด้image
    ไฟล์แนบ
    jetdo18มี.ค.jpg 240K
  • จัดไป เจ้า First ของ อ.เข็ม คู่แข่งคู่ซี้ ของ Jetdo ;-)