ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แอบ แอบ ขาย!! Samliam son
  • หลายคนเสียค่าใช่จ่ายลงทะเบียน abkc 800 บาทไปตั้งแต่งานที่ สำโรง... แล้วก็ยังไม่ได้ใบเลย ทำไมมันล่าช้าจัง.. มันไม่น่าจะนานขนาดนี้ ukc เดือนเดียวก็ได้แล้ว :-?
  • ปัญหามันคือเรื่องใบช้า แต่จุดประสงค์เจ้าของกระทู้คือ อยากได้ใบ จริงหรือ
    เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เพชร วันไหนได้ใบ ส่งมอบวันไหน
    บอกพี่ด้วยนะน้อง พี่อยากพบทนายเอก เหลือเกิ๊นนนนนนน
  • ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ นับถือพี้ power pit จากใจเลย พูดครังเดียว กระจางเลยครับ
  • คุณPower pit...ขอบคุณมากๆครับสำหรับคอมเม้น!! ตรงสุดๆกับผลกระทบที่เกิดกับหลายคนในตอนนี้...ผมและเจ้าของกระทู้เห็นด้วยครับ :063:
  • ถึงผมไม่หล่อแบบใครๆแต่....ใจ.....ผมหล่อมากกกกกกกกก!!
    ผมตี๋ใหญ่คร๊าบ! อยากจะบอกพวกหมาลอบกัดทั้งหลายด้วยนะค้าบว่า*รถมันจอดอยู่หน้าบ้านดีๆแต่ดันมีหมาจากคอกไหนไม่รู้มาย่องมาตอนแรงเงายังไม่จบเอาฟันมาขูดรถเป็นรอยทางยาว..รถอ่ะมันไม่เป็นไรเพราะเจ้าของเค้ากำลังจะเอาไปเคลมรอบคันอยู่แร่ะ! **แต่แค่ขำๆคือมานั่งเปิดกล้องวงจรปิดดูระหว่างแรงเงาติดโฆษณา..มาเห็นภาพดังกล่าวอย่างจะๆ!มุกเดิมๆแบบนี้ยังเอามาใช้ในสังคมที่มีการศึกษาอีกหรอครับ
    **ช่างไม่รู้อะไรเสียเลยว่าบนหัวคุณนะมีกล้องติดอยู่หน้าบ้านแถมฝั่งตรงข้ามก็ยังมีอีกตัวเบ้อเร้อ! เลิกเล่นเป็นเด็กๆได้แล้วนะค้าบ...รำคาญ!!!!
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 211K
  • ประกาศ***ขาย Samliam Son 8เดือนกว่าๆ..ถึงหน้าตาไม่หล่อเหมือนใครๆแถมมีไข่ใบเดียวแต่ใจอ่ะหล่อมากกกกก
    $1500สำหรับคนที่มีจิตใจดีเท่านั้น! ขายพร้อมกับใบABKCที่บอกต่อๆกันมาว่าทำแล้วแต่ยังมาไม่ถึง..ใครซื้อก่อนตอนนี้ก็คงต้องไปทวงที่หน้าบ้านคุณGOF_BB ต่อๆกันเองล่ะกันimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 211K
  • ผมว่าเราหยุดโพสต์เพื่อขยายวงไปเป็นประเด็นอื่นๆ ที่นอกเหนือจากที่เจ้าของกระทู้ได้ตั้งโพสต์ไว้ เพราะในโพสต์ตอนแรกผู้โพต์สได้กว่าถึงแค่ทวงถามใบ ABKC จาก -3 เท่านั้น พอพี่ๆคนอื่นๆโพต์สประเด็นมันเริ่มเปลี่ยน จากที่เจ้าของกระทู้โพสต์ตอนแรก ตอนนี้มันเริ่มจะมาทวงถามเอาจากคุณ GOB ซึ่งผมว่ามันเริ่มออกนอกขอบเขตเรื่องที่เกิดระหว่างเจ้าของกระทู้และ-3 เจ้าของกระทู้ก็เริ่มเปลี่ยนประเด็นมาท้วงจากคุณ GOB แล้ว ซึ่งประเด็นมันเริ่มเยอะ เดียวมันจะยุ่ง เดี๋ยวคงมีการตอบโต้กันหลายคู่ ผมว่าถ้าจะท้วงถามใบ ABKC จากคุณ GOB ก็ไปตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่า ว่ากันเรื่องทวงใบกันไปเลย จะได้ไม่เอาปัญหา 2 เรื่องมาโยงกันจนมั่วไปหมด กระทู้นี้เอาแค่เรื่องระหว่าง เจ้าของกระทู้ -3 และน้องอายุ 15 เคลียเรื่องใบให้จบก็น่าจะเป็นอะไรที่ยาวมากแล้วคับ จาก KiK_SuRaT_BuLLies
  • ผมม่ใช่คนในวงการบูลลี่ แค่ถูกหลอกจากคนในวงการบูลลี่ขายหมาทางเวฟที่ไม่รับผิดชอบ คือการไม่บอกข้อบกพร่องของหมา ที่ตกลงไว้มีใบabkcแต่ตอนนี้หมาโตมากแล้วก้อยังไม่ได้ แต่ผมก้อไม่ได้ว่าคนทำใบนะ อาจจะโดยหลอกจากคนขายอีก ส่วนตัวผมก้อไม่รู้จักกับคุณKevalinหลอกแต่เห็นเขารับผิดชอบโดยการบอกข้อบกพร่องของหมามาผมก้อว่ามันไม่ผิดตรงไหน ตอนหลังผมตัดสินใจจะขายหมาตัวนั้นแต่ก้อขายไม่ได้เพราะไม่มีใบ หมาผมไข่ใบเดียวโดยตอนซื้อมาตอน3เดือนคนขายบอกเดี๋ยวมันก้อลงผมเคยแต่เลี้ยงพันธุ์อื่นมาก้อไม่รู้ว่าบูลลี่ไข่มันลงตอนไหน แต่พันธุ์อื่นไข่3เดือนก้อลงแล้ว ต่อมาเรื่องฟันแม่งโอเวอร์อีกคนขายก้อบอกว่าเดี๋ยวโตมาหัวมันจะดึงเข้าอีก ยังมีอีกแต่พูดไปก้อเท่านั้นจากที่รู้มาวงบูลลี่คือถ้าใครพวกมากถึงผิดก้อถูกทุกเรื่อง
  • :-)) :-)) :-)) :-)) :-))
  • ว่าจะไม่ยุ่ง แต่ก็คงไม่ได้แล้ว เพราะมันเห็นอยู่ตำตาว่าไม่ถูกต้อง แต่ผมคงไม่พูดว่าใครผิดใครถูก แค่อยากจะบอกว่า ใครรับปากอะไรไว้กับใคร ก็ควรจะดำเนินการให้จบ อย่าโยนข้ามไปที่คนอื่น ใครตกลงอยู่กับใคร ก็ไปบี้เอาจากคนนั้น และ อย่าลากคนที่สามมาชนกับคนที่หนึ่งครับ ให้คนที่ตกลงระหว่างกันรับผิดชอบกันเอง แต่คนโดนบี้จะไปบี้กับใครอีกทอดก็อีกเรื่องหนึ่ง เรื่องง่ายๆแค่นี้เอง เพียงแต่จะกล้าไล่บี้กันจริงๆหรือเปล่าเท่านั้น ถ้าโยนข้ามไปโยนข้ามมาและพยายามลอยตัวแบบนี้ไม่มีทางจบ

โปรดอย่าเอาระบบพวกพ้องมาใช้กับกรณีนี้ครับ วงการเรามันเละเพราะอะไร ? มันเละเพราะถ้าพวกกูผิดกูไม่พูดครับ ลูบหน้าปะจมูกกันไปหมด ไอ้ที่ออกมาปกป้องเพื่อนก็ดูประเด็นหน่อยว่าปัญหามันเกิดจากอะไร อย่าไปลากประเด็นที่ไม่เกี่ยว โดยเฉพาะความขัดแย้งส่วนบุคคลเข้ามาร่วม และต่อไป ก็จำไว้เป็นบทเรียน ถ้าอะไรที่ไม่ชัวร์ อย่ารับปากสุ่มสี่สุ่มห้า เพราะเวลามีปัญหา รับผิดชอบให้เขาไม่ได้ และอย่าพยายามทำอะไรที่เกินกำลังของตัวเอง อย่ามั่นใจอะไรจนเกินไป ปัญหาก็จะน้อยลง การผิดคำพูดก็จะน้อยลง ครับ

ผมเป็นเจ้าของสถานที่ เฉยก็ว่าเข้าข้าง ยุ่งก็หาว่าแส่ไม่ใช่เรื่อง บอกตรงๆมันอึดอัดครับ
  • คุณKevalin และน้อง บอส ผมพยายามติดต่อคุณไปแล้วกรุณารับโทรศัพด้วยครับ อยากจะเครียปัญหาให้จบ :)
  • *รถมันจอดอยู่หน้าบ้านดีๆแต่ดันมีหมาจากคอกไหนไม่รู้มาย่องมาตอนแรงเงายังไม่จบเอาฟันมาขูดรถเป็นรอยทางยาว..รถอ่ะมันไม่เป็นไรเพราะเจ้าของเค้ากำลังจะเอาไปเคลมรอบคันอยู่แร่ะ! **แต่แค่ขำๆคือมานั่งเปิดกล้องวงจรปิดดูระหว่างแรงเงาติดโฆษณา..มาเห็นภาพดังกล่าวอย่างจะๆ!มุกเดิมๆแบบนี้ยังเอามาใช้ในสังคมที่มีการศึกษาอีกหรอครับ
    คุณแน่ใจว่าเป็น ผมหรอ :)
  • ใจเย็นๆนะเพชร คนชั่วมันไม่ได้ลอยนวลหลอก
    (หมายถึงคนที่ย่องไปทำลายทรัพย์สินเมื่อคืนนี้นะคะ ไม่ได้พาดพิง หรือหมายถึงใคร)

ภัยมืดของสังคมจริงๆๆๆ :-q

เรื่องนี้หากใครไม่รู้ตื้นลึก หนาบาง กรุณาวางตัวนิ่งเฉยเสียนะคะ
    แล้วรอดูละคร "ดราม่า" มันส์ๆสักเรื่อง :*
  • ถูกต้องครับ ใครคนอื่นไม่ต้องเข้าไป...ปล่ิอยให้เขาจัดการกันเองระหว่างคุณPetchกับคุณKevalin [-X
  • ถ้าเป็นเรื่องจริง และเล่นกันถึงขนาดนี้ ผมว่ามันเกินเลยไปหน่อยครับ :003:

ผมไม่รู้จักทางฝั่งคุณเกวลิน แต่ผมรู้จักเพชร ดังนั้นถ้ามีหลักฐานระบุได้ว่า เป็นใครก็ควรเอามาแสดง

แต่อย่าพูดลอยๆครับ เพราะมันเป็นข้อกล่าวหาที่ค่อนข้างแรง และถ้ามันไม่จริงคู่กรณีเขาจะเสียหาย
    ถ้ามั่นใจว่าเป็นใคร โปรดแสดงหลักฐานหรือไปแจ้งความเลยครับ ผมก็ไม่สนับสนุนวิธีการใต้ดินเหมือนกัน
  • คนทำใจ ตุ๊ดมาก
  • camaro 12:10PM Permalink
    ถูกต้องครับ ใครคนอื่นไม่ต้องเข้าไป...ปล่ิอยให้เขาจัดการกันเองระหว่างคุณPetchกับคุณKevalin
    ...................................................................
    camaro พฤศจิกายน 1 Permalink
    ยังจะขายอีกหลอครับไข่ใบเดียวอีก หมดกันสามเหลี่ยม(โพสใครวะอันนี้)

คุณ ช..เอ๊ย คุณ camaro ผมพึ่งจะเห็นควาย100%ไม่มีวัวปนก็วันนี้แหละครับ
    เรื่องกลืนน้ำลายตัวเอง เก่งจังเลยนะครับ
    คุณเป็นคนแรกเลยที่เริ่มเสือกไม่ใช้หรอครับ กลืนน้ำลายไปกี่อึกแล้วหล่ะครับ
    เรื่องมึนๆนี่ เก่งจังเลยนะ

• อย่างที่ผมบอกมาตั้งแต่เริ่มต้น เรื่องนี้มีแค่เรื่องใบเพ็ดมาเปลี่ยนประเด็นเท่านั้น
    ถ้าใครไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง อยู่เฉยๆดีกว่า
    เรื่องนี้ บอกให้ตามตรงนะครับ มันมีอะไรมากกว่าที่คิดเยอะ
    หลายคนประสพ พบเหตุมากับตัว แต่เค้าไม่อยากออกมาพูดหรอกครับ
  • Kevalin 4:56AM Permalink ถึงผมไม่หล่อแบบใครๆแต่....ใจ.....ผมหล่อมากกกกกกกกก!!
    ผมตี๋ใหญ่คร๊าบ! อยากจะบอกพวกหมาลอบกัดทั้งหลายด้วยนะค้าบว่า*รถมันจอดอยู่หน้าบ้านดีๆแต่ดันมีหมาจากคอกไหนไม่รู้มาย่องมาตอนแรงเงายังไม่จบเอาฟันมาขูดรถเป็นรอยทางยาว..รถอ่ะมันไม่เป็นไรเพราะเจ้าของเค้ากำลังจะเอาไปเคลมรอบคันอยู่แร่ะ! **แต่แค่ขำๆคือมานั่งเปิดกล้องวงจรปิดดูระหว่างแรงเงาติดโฆษณา..มาเห็นภาพดังกล่าวอย่างจะๆ!มุกเดิมๆแบบนี้ยังเอามาใช้ในสังคมที่มีการศึกษาอีกหรอครับ
    **ช่างไม่รู้อะไรเสียเลยว่าบนหัวคุณนะมีกล้องติดอยู่หน้าบ้านแถมฝั่งตรงข้ามก็ยังมีอีกตัวเบ้อเร้อ! เลิกเล่นเป็นเด็กๆได้แล้วนะค้าบ...รำคาญ!!!!
    .....................................................................................................image
    ใช่ร้านนี้หรือไม่ครับ ที่อยู่แถวสามชัย เท่าที่ผมเคยไปยืนฉี่แถวนั้นหลายครั้ง รู้สึกว่า หน้าร้านนี้
    ไม่มีกล้องนะครับ เวียนผ่านสามชัยตั้งหลานรอบ ผมมั่นใจในระดับนึงของสายตาว่า ไม่มีกล้องแน่ๆ
    หรือถ้ามี ช่วยเอาภาพจากกล้องมาดูหน่อยได้มั้ยครับ
    กล่าวหาลอยๆ คนจะมองว่าเพชรเสียหายนะครับ คุณทนายอวตาร

แล้วที่รถโดนขูด แน่ใจหรือ ว่าคุณไม่มีศัตรูอยู่เลย
    แน่ใจว่าตัวเองเป็นที่รักของคนในสามโลกหรือ
    ไฟล์แนบ
    391765_452899501421160_616977170_n.jpg 59K
  • CAMERO : อยากเป็นพระเอกดราม่าในจออีกคนหรือคะ นอกจอเป็นพระเอกคิวบู้
    เรื่องนี้มันเรื่องระหว่างเพชร กับ บอส พวกคุณก็ไม่เกี่ยวนะคะ
    แต่กระทู้ที่ 10.06AM. ออกตัวเหมือน Co-owner เลยอะคะ :-D

-------------------------------------------------------

ศัตรู เต็มบ้านเต็มเมือง อย่า "ดราม่า" ปรักปรำใครมั่วๆลอยๆๆนะจ๊ะ
    เวลาใกล้หมดแล้ว เลิกเล่นเป็นเด็กๆสะทีจะดีกว่า
  • Kevalin 4:56AM Permalink
    **แต่แค่ขำๆคือมานั่งเปิดกล้องวงจรปิดดูระหว่างแรงเงาติดโฆษณา..มาเห็นภาพดังกล่าวอย่างจะๆ!มุกเดิมๆแบบนี้ยังเอามาใช้ในสังคมที่มีการศึกษาอีกหรอครับ
    ....................................................................................................

วันนี้ให้คนไปเวียนดูมา แถวนั้นมีกล้องจริงครับแต่............
    เป็นกล้องของเทศบาลนครหาดใหญ่ อยากทราบเหมือนกันว่า เทศบาลนครหาดใหญ่
    ให้คนดูภาพวงจรปิด ตอนแรงเงาโฆษณาได้ด้วยหรอคับ (ซึ่งแรงเงามาในช่วง 20.30-22.45)
    ซึ่งแถวนั่น เวลานี้คนพลุดพล่านมาก เป็นไปไม่ได้แน่ที่ทำไปแล้วไม่มีคนเห็น
    (นอกเสียจากว่า ตอนนั้น เค้าดู แรงเงา กันหมด ไม่มีใครออกจากบ้าน เลยไม่มีคนในช่วงเวลานั้น)
    เป็นไปไม่ได้แน่นอน เรื่องที่คุณกล่าวอ้างมา
    โพสเอง เกมเอง ตายเอง เฮ้ออออออออ
  • น่าสงสารมุตานุ๊.........โดนฟันหมาเฉาะรถซะงั้นอ่าาาาา
    สงสัยจะเป็น เพราะ ไปยุ่งกะ ผอ.(ย่อมาจากอะไรนั้นคิดกันเอาเองงงงง) มากเกิ๊น
    เลยอาจโดนตัวจิงอย่าง นพนภา มาจัดการด้วยตัวเอง
    เอ๊ะ!!!!! หรือว่าจะเป็น เนตรนภิศ หรือว่าจะเป็นนังรัชนก นกสองหัว
    โอ๊ยๆๆๆๆ!!!!! คิดแล้วก็ปวดหัว เพราะ ศัตรูเยอะเกิ๊น จะจับมือใครดมก็คงยาก
    อย่างว่าละนะ พวกชอบลักกิน ขโมยกินของ ของคนอื่นน่ะ

ที่พูดมาไม่เกี่ยวกับใครนะคร้าาาาาา แต่ช่วงนี้กระแส "แรงเงา" มันแรงจิงไรจิงค่าาาา
    โปรดติดตามชมละคร "ดราม่าแห่งปี" เรื่องนี้ต่อไปนะคร้าาาาาา

เออๆ สุดท้าย อย่าแปลงร่างมาเป็น "มุนินทร์" อีกล่ะ เพราะ เท่าที่เห็นเนี้ย แค่คนๆเดียวก็สามารถแปลงร่างได้มากกว่าอุนตร้าแมนแล้วววว
  • อุ๊ย.....อุ๊ยยย สงสัยจะลงผิดกระทู้คร้าาาาาา สงสัยเรื่องนี้ จะต้องไปลงกระทู้ "แรงเงา" หรือไม่ก็ "ละครดราม่าแห่งวงการ" เอ๊ย!!!!! ไม่ใช่ๆ "ละครดราม่าแห่งปี" ต่างหาก
  • อ่านตั้งนานปวดตาแล้วครับผมอยู่ชลบุรีครับตังค์ไม่ค่อยมีแต่มีที่และเวลาเยอะราคาลดให้ได้เท่าไรครับอยากได้ไม่ต้องมีใบก็ได้ไม่ได้เอาไปทำขายแต่หน้าตามันถูกชะตาจัง
  • อ่านมา นานเหมือนกัน สนับสนุนให้เครียล์กันได้ไวไวนะครับ หมาจะได้มีเจ้าของที่แท้จริงซะที ถ้าหมาพูดได้คงพูดงี๊ :025:
  • ไม่ทราบว่า ตอนนี้เคลียร์กันจบหรือยัง จะให้ถอดหมุดวันไหน บอกด้วยนะครับ
  • มีคนขอร้องให้ผมช่วยประสาน เพื่อให้เรื่องนี้จบ ถ้าทั้งสองฝ่าย อยากเจรจาเพื่อหาข้อยุติ รบกวนช่วยแจ้งด้วยครับ
    ผมไม่รู้ตื่นลึกหนาบาง ไม่รู้ที่มาที่ไป เรื่องนี้จบจบได้ไม่ได้อยุ่ที่ผมครับ แต่อยู่ที่ทั้งสองฝ่าย เห็นตรงกันและ ให้ความร่วมมือครับ

ขอบคุณครับ
  • รอดูกันต่อไปคับ
  • น่าเบื่อจุงเบยยยยย พวกที่เห็นอินเตอร์เน็ตเป็นสนามรบเนี้ยยยย
    ถ้าแค้นเค้ามากก็ไปตามด่าที่คอกเค้าสิ น่าจะรู้นะว่าคอกเค้าอยู่ตรงไหน
    หรือว่าต่อหน้าเป็นหนู ลับหลังเป็นราชสีห์ซะงั้นอ่าาาา
    เพราะเท่าที่ประติด ประต่อเรื่องราวท้างงงงงหมด จนเข้าใจ
    เรื่องนี้มันไม่ได้มีอะไรเล้ยยยยยย จิงจิงนะ

คือคุณอาจเคยมีเรื่องผิดใจกับทางคอกมาก่อนหน้านี้แล้ว
    เรื่องหมา 2 ตัวนั้นน่ะแหละ ชื่ออารัยน๊าาาาาาา ชื่อเหมือนขนมๆรึป่าว
    แต่ไม่รู้ว่าจะหาทางเล่นวิธีไหน เลยหันไปหันมาเจอหมาของลูกเด็ก เอ๊ย! เจอหมาของน้องบอสพอดี
    เลยคิดขึ้นมาได้ว่า เอาแม่งเรื่องนี้แหละว่ะ ดีซู๊ดดดดดดดด

จึงเกิดการอุปโหลกขึ้นว่า ได้ซื้อหมาตัวนี้มาจากน้องบอส
    แล้วตั้งใจจะขายต่อเลยมาลงเวป

ถ้าคุณซื้อหมาตัวนี้มาจากน้องบอสจิง ไหนล่ะ "ใบซื้อขาย" และสัญญาที่เป็น "ลายลักอักษร"
    เอามาให้ดูหน่อยจิ อยากเห็นจุงเบยยยยยย

คนเรานี่ก็แปลกเนอะ รู้ทั้งรู้ว่าหมาไข่ใบเดียวแล้วยังจะหน้าด้านขายเป็นแสนอีก
    ก็ถูกอย่างคุณ vespapink พูดอาแหละ หมาหน้าแหลม ฟันเหยิน ไข่ใบเดียว ให้ฟรียังไม่รู้จะมีใครเอารึป่าววว
    แต่ก็ช่างกล้านุ๊ว่าจะขายเป็นแสน 555555 ที่โดนด่ามาก็สมควรแล้วแหละคร้าาาาา
    ถ้าเค้าพูดไทยได้นะ เค้าคงพูดว่า "ยกให้ไอฟรีๆ ไอยังไม่เอาเลย ขี้เกียจเก็บขี้"

ต่อมาก็มาเรื่องใบเพ็ด เค้าก็ได้แห่ออกมาตอบกันไปหมดแร้ววววววว
    ซึ่งเรื่องนี้ ความจิงน่าจะเคลียได้เรียบร้อยแล้วววววนะ

แต่ก็ยัง ยังไม่โจบบบบบบบบบบบบบบบ
    ดั๊นมามีเรื่องรถเข้ามาอีกกกกก ก็งงเหมือนกันว่า "รถโดนเฉาะ แล้วเอามาบอกในเวปเพื่อออออ"
    เพื่อให้คนอื่นๆเค้าคิดว่าเป็นคอกใหญ่ คอกนั้น อย่างที่คุณพูดหรอคะ
    555555 จะบอกให้นะ ที่นี่เป็นชุมชนที่คนส่วนมากเป็นระดับ "ปัญญาชน" คร้าาาาา
    พวกเค้ามีสิ่งเล็กๆที่เรียกว่า "สมอง" บวกกับ "วิจารณญาณ" พอที่พวกเค้าจะคิดเองได้แหละคร้าาาาาาาา

คุณเป็นใครคงมีน้อยคนเท่านั้นที่รู้ แต่ในทางกลับกันไม่มีใครไม่รู้จักน้องเพชร คอก-3
    เรื่องแบบนี้ำทำไปแล้วมีแต่เสีย กับโคตเสีย แล้วเค้าจะทำไปเพื่อ ??

และถ้าคุณมั่นใจว่าใครเป็นคนทำ ทำไมไม่เอาคลิปจากกล้องวงจรปิดมาเปิดเผยละคร้าาาาาา
    แต่ต้องเป็นกล้องวงจรปิดที่หน้าร้านของคุณตามที่คุณบอกนะ มีอ๊ะป่าววววววว
    ถ้ายังไม่มีก็รีบๆไปติดซะนะ เด๋วเค้าจะหาว่าอุปโหลกขึ้นมาอีก
    อย่าลืม! ลงรูปให้ดูด้วยล่ะว่าติดแร้วววววว

้เฮ่อออออออ! นี่มัน "กระทู้ขายหมา" หรือว่า "กระทู้ระบายความแค้นส่วนตัว" กันแน่ว่ะเนี้ยยยยยยย
  • คุณ camaro ไม่ได้อยู่ในวงการนี้จิงๆหยออออออ
    อ้าว! อย่างี้ก็หน้าแตกสิชั้น!
    เพราะตอนแรกนึกว่าเป็นผู้ชายที่เดินทางข้ามภาค เอ๊ย! ข้ามฟากมาหารักแท้ซะอีก!
    อยากจะเจอหน้าคุณ camaro จัง จะได้เลี้ยงโต๊ะจีน เพื่อเป็นการขอโทษ
    ที่เข้าใจถูก เอ๊ย! (พูดผิดอีกแระ) ที่เข้าใจผิด
  • เจ้าของกระทู้สู้ไหวไหม
  • ติดตามมาหลายวันแล้ว ไม่รู้จะจบเช่นไร อิอิอิ
  • ปูเสื่อดู มีกรีดรถด้วย ทนายก็มาหลักฐานก็มี แจ้งจับแม่งเลยยุอย่างเดียว อย่ายอม นะ นะ นะ นะ

มาเฟียอย่ายุ่ง เด๋วซวยอีก นะ นะ นะ นะ :-D
  • ตอนนี้ทางคอก -3 ได้เรียกคู่กรณีเข้าพบพนักงานสอบสวนอยู่ค่ะ
    ถ้ามีความคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบนะค่ะ
    ขอความกรุณา คุณมาร์ค เรื่องการเอาหมุดออก
    ทางเราได้รับความเสื่อมเสียอย่างมาก จึงขอความกรุณาปักหมุดจนกว่า
    เรื่องจะคลี่คลายค่ะ เพราะทางเราก็รอคู่กรณีเช่นกันค่ะ

ขอขอบคุณทุกๆคอมเม้นที่ช่วยสนับสนุกและข้อความที่เห็นใจ
    ทางฟาร์ม เราขอให้เรื่องนี้เป็นไปตามขบวนการยุติธรรมค่ะ
    ใครผิดใครถูกก็ว่ากันไปตามความเป็นจริง ทางเรายิ่งนิ่งเฉย เรื่องราวเลยปานปลาย
    ไม่ว่าผลสรุปเป็นอย่างไร เราจะแจ้งให้ทุกคนได้ทราบนะค่ะ

-3 bully kennel
  • อีกหนึ่งเรื่องค่ะ เรื่องการทำใบ ABKC ทางเราได้ติดต่อแจ้งทำไปเป็นเวลานานแล้ว
    จึงได้ปรึกษากับทางผู้จัดทำได้คำตอบว่า เราจะได้รับใบครบถ้วนในไม่ช้า
    ซึ่งทั้งนี้คู่กรณีที่กล่าวถึงใบ ABKC ก็จะได้รับอีกประมาณหนึ่ง-สองสัปดาห์จากนี้ไป
    อย่างไรก็ตาม การค้าขายสุนัขของทางฟาร์มเรา เรายินดีรับผิดชอบในสิ่งที่ได้ตกลง
    กับลูกค้า แต่ขอให้เป็นไปตามหลักสัตย์จริง อย่างไรก็ตามเรื่องวุ่นวายที่เกิดขึ้น
    อาจจะเกิดจากความล่าช้าอย่างไร เรายินดีรับผิดชอบตามมาให้ค่ะ
    เรื่องที่เกิดขึ้นนี้ไม่มีการเล่นพรรคเล่นพวกแต่อย่างใด จึงใคร่ขอผู้อ่านผู้ติดตาม
    คิดและพิจารณาตามหลักความเป็นจริง เพราะทางเราเป็นฟาร์มที่เปิดตัวในประเทศไทย
    ทุกคนในวงการจะได้รับฟังข่าวสารของทางเราอยู่บ้างพอสมควร ถึงอย่างไรทางฟาร์มเราก็ยัง
    ยินดีต้อนรับลูกค้า หรือ เพื่อนพ้องในวงการสุนัขพิทบูลสืบต่อไปค่ะ

ขอขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ

-3 bully kennel
  • เอาใจช่วยให้ทุกอย่างกระจ่างแจ้ง เพื่อเป็นบรรทัดฐานที่ดี สำหรับสังคมส่วนรวมครับ :039:
  • นี่ตามอ่านอยู่หลายวันแล้ว ยังไม่รู้จุดจบอีก ว่าใครชนะ ว่าจะไม่โพสแล้วนะ

ที่ตั้งใจไว้คือ ถ้ารู้ว่าใครชนะ จะได้รีบมาเลีย :-))
  • มันไม่ใช่ชนะหรือแพ้หรอกคับ มันคือใครถูกใครผิด ใครผิดควรประกาศให้โลกพิทบูลรู้ เพราะเรื่องแบบนี้มันอ่อนไหว ไม่ใช่ใครจะทำอะไรตามใจตัวเองได้ เพราะสิ่งที่ทำมันกระทบคนอื่นอีกมากมาย รอกันอีกนิดน่าจะได้รู้คับ
  • เรียนท่านผู้อ่านกระทู้ สืบเนื่องจากการติดตามคู่กรณีที่ได้ติดต่อเข้าพบเจ้าพนักงานสอบสวน แต่ปรากฏว่าทางคู่กรณีขอเลื่อนนัดเป็นวันจันทร์ ที่ 19 พฤศจิกายน 2555 ดังนั้น ทางเราก็ยังไม่ได้ขอยุติในเรื่องนี้ จึงแจ้งมาให้ท่านผู้อ่านได้รับทราบตรงกันค่ะ อย่างไรก็ตามทางเราก็ขอให้ทางคู่กรณีให้ความร่วมมือกับเจ้าพนักงาน เพื่อให้เรื่องทั้งหมดได้รับข้อยุติและจบลงด้วยค่ะ -3bully kennel
  • สู้ๆนะน้อง
  • ขอให้เรื่องราวจบลงด้วยดีครับ
  • เฮ้อ มาตอนแรก สารพัดแผน สารพัดวิธี
    ทนายก็มา รถโดนขูดก็มี
    ไม่เคยนึกถึงตอนที่เค้ามีบุญคุณ คนเคยกินข้าวกินน้ำบ้านเค้า
    น่าจะสำนึกบุญคุณบ้าง ผิดใจกันนิดหน่อย กะจะถล่มเค้าให้ถึงตาย
    แต่ไม่ได้วางแผนให้ดี เลยพลาด ตอนนี้ก็เหมือนขึ้นหลังเสือแหละ เพราะขึ้นได้ก็ลงไม่ได้แล้ว
    เลิกทีเถอะ แผนที่ชอบใช้ขู่คนอื่นให้กลัว ปืน มั่ง อะไรมั่ง คิดว่าเค้าจะกลัวกันหรอ
    ถ้าผมเป็นคุณ ผมจะออกมาขอโทษ และยอมรับผิด เรื่องจะได้จบๆ
  • หมาพาให้มารู้จักกัน เกิดความเป็นเพื่อน เกิดมิตรภาพ เกิดความสุข มีความสนุกสนาน
    แต่หลายคนกลับรักษาสิ่งเหล่านี้เอาไว้ไม่ได้ เหตุเพียงเพราะโดนผลประโยชน์มาบังตา ช่างน่าเสียดายจริงๆ :003:
  • ขออนุญาติประกาศ**ปิดการขาย"ตี๋ใหญ่" เจ้าของสโลแกนยอดฮิต! ตี๋ใหญ่ไข่ใบเดียว ลูกชายสามเหลี่ยม ณบัดนี้
    เพราะขณะนี้ มีนายทหารท่านนึงจากจ.จันทบุรี..ติดต่อและเดินทางมาดูตัวตี๋ใหญ่และตกลงซื้อสุนัขตัวนี้แล้ว(กำลังรอรับใบABCK)และท่านต้องการให้ผมบอกถึง**ราคาซื้อขายตัวนี้ในพื้นที่นี้ว่า..ท่านซื้อตี๋ใหญ่ในราคา 200,000บาทจากคุณkevalin
    เนื่องจากท่านถูกชะตากับเจ้าตี๋ใหญ่และเมตตาทางเจ้าของสุนัขทั้ง2คนที่จะต้องเสียเวลาเสียค่าใช้จ่ายที่จะต้องมาเป็นคดีความกับทาง-3bully ในขณะนี้..............9เดือนแห่งการรอคอยของน้องตี๋ใหญ่ที่จะมีใบการันตีว่าเป็นหมามีชาติตระกูลจะสมหวังในอีกไม่ช้าดั่งที่ทาง-3bully แจ้งมาล่าสุดถึงเรื่องใบABKC
    ขอบคุณ..คุณมาร์ค...ผู้ใหญ่ใจดีเจ้าของพื้นที่ ..ที่เปิดโอกาศให้สุนัขตัวนึงได้มีที่อยู่ดีๆมีคนที่รักจริงๆเอาไปดูแล..ซึ่งตัวเลขในการขายสุนัขมันไม่มีค่าอะไรเท่ากับบทเรียนราคาแพงครั้งนี้image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 131K
  • เรื่องประกาศขายสุนัขในกระทู้"แอบ แอบ ขาย Samliam son ...จบ! แล้วครับเหลือเพียงแต่เรื่องใบABKCที่กำลังรอรับกันอยู่ในขณะนี้.... เส้นทางการซื้อขายอันแสนชุนลมุนวุ่นวายได้จบซะที
    เริ่มจาก -3bully ---> น้องบอส---> คุณkevalin ---> จันทบุรี // ส่วนใบABCKจะถึงจุดหมายยังไงก็คงต้องรอลุ้นกันนะครับ
    **ส่วนเรื่องหมาๆจบแต่ใครไม่จบก็เชิญไปดำเนินการทางกฎหมายต่อไปล่ะกันครับ!!!***

ปัญหาจะไม่มีทางเกิดขึ้นกับใครเลยถ้าผู้นั้น...รักษาคำพูด!!!!!!
    ***ขอบคุณ....คุณมาร์ค และ ทุกท่านที่ให้กำลังใจ รวมถึงผู้ที่ออกมาด่าเราทุกท่าน..ที่ทำให้เรารู้ว่าสังคมบูลลี่มันก้าวหน้าไม่ได้เพราะมีคนอย่างพวกคุณอยู่นี่นา......ขอบคุณอีกครั้ง!! ที่ทำให้สุนัขตัวนึงที่ใครหลายๆคนมองว่าไม่สวยไม่มีค่ากลับมีราคาค่าตัวแพงกว่าค่าหัวของใครบางคนด้วยซ้ำไป!!!!!
  • ขอบคุณ....คุณมาร์ค และ ทุกท่านที่ให้กำลังใจ รวมถึงผู้ที่ออกมาด่าเราทุกท่าน..ที่ทำให้เรารู้ว่าสังคมบูลลี่มันก้าวหน้าไม่ได้เพราะมีคนอย่างพวกคุณอยู่นี่นา......ขอบคุณอีกครั้ง!! ที่ทำให้สุนัขตัวนึงที่ใครหลายๆคนมองว่าไม่สวยไม่มีค่ากลับมีราคาค่าตัวแพงกว่าค่าหัวของใครบางคนด้วยซ้ำไป!!!!!

ใครออกมาด่าคุณหรอครับ คนไหนที่ด่า ช่วยบอกที ไม่มีใครเค้าด่าคุณเลย เค้าแค่เอาเหตุผลมาค้าน
    กับจุดประสงค์ของคุณเท่านั้น มีแต่คุณนี่แหละ ที่เล่นละครได้หลายบทบาท
    ตอนแรก มาขายหมา ไปๆมาๆ ทวงเรื่องใบ ไปๆมาๆรถโดนกรีด
    แล้วบอกว่าหน้าบ้านตัวเองมีกล้อง(ทั้งๆที่พึ่งติดหลังจากนั้นวันเดียว)
    ตั้งแต่คุณตั้งกระทู้มา เรื่องยกเมฆของคุณ(ทั้งเรื่องคลิปกรีดรถ และเรื่องขายหมา) ยังไม่ได้รับการอธิบายให้กระจ่างซักเรื่องมีแต่ตัวคุณที่มาทิ้งขี้ให้คนอื่น แล้วก็หายไป เหมือนที่เคยทำมาทุกครั้ง

ตลกเนอะ อยากจะจบก็จบง่ายๆ ตอนมาสร้างปัญหาให้เค้าไม่คิด
    อยากจะจบจริง หรือ เดินเกมส์ผิด

"ขอบคุณอีกครั้ง!! ที่ทำให้สุนัขตัวนึงที่ใครหลายๆคนมองว่าไม่สวยไม่มีค่ากลับมีราคาค่าตัวแพงกว่าค่าหัวของใครบางคนด้วยซ้ำไป!!!!! "

คำพูดนี้ ระวังมันจะย้อนเข้าตัวนะครับ ได้ข่าวว่าไปสร้างวีรกรรมไว้เยอะนี่ระวังนะ เวลาเค้ามาเอาคืน
    จะจับมือใครดมไม่ได้นะ
This discussion has been closed.
หัวข้อทั้งหมด