ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดตัวนักกีฬา ISAN TEAM เมืองทอง 56 !
  • ก่อนอื่นขออนุญาติให้พี่มาร์คช่วยปักหมุดให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

เนื่องจากได้เห็นข่าวดีจากท่านกร ยังเติร์ก แล้วเลือดกำเดาไหลเลยครับ อดใจไม่ได้ที่จะต้องมาลงชื่อนักกีฬาซะหน่อย

ต้องขอขอบคุณท่านกร ยังเติร์กอีกครั้งครับสำหรับข่าวดีดี 27-30 มิ.ย. 56 ครับ

ผมไม่ได้มา " ปั่น " กระแสให้หมาลากที่กำลังได้รับความนิยมในขณะนี้นะครับ

บ้างท่านอาจคิว่า โหเก็บถ้วยจากงานเชียงใหม่ไปตั้งครั้งหนึ่งของทั้งหมดแล้วยังไม่พอยังจะมาอะไรอีกเนี้ย

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ป่าวเลยครับ ผมไม่ได้คิดอะไร หากแต่ผมต้องการไล่บี้ตูด นักกีฬาในทีมให้ขยันซ้อมเท่านั้นครับ

เพราะอย่างที่รู้ๆกันอยู่แล้วครับว่า ช่วงเดือน มิ.ย. เรามีนัดกัน ฉะนั้น ผมขออนุญาตินะครับสมาชิกอีสานทีมที่รักทุกท่าน

เริ่มด้วย

1.เดอะเฟิร์ส รุ่น 36-40 กก.งานนี้ อ.เข็ม รับรองไม่พลาด ถ้าหนีทัพอีกหล่ะก็ตัดขาดกัน !!! KK

2.น้องพลอย รุ่น 36-40 กก. หรือ 40 กก. อัฟ ขอชั่งที่หน้างานครับ งานนี้จองสีทองเท่านั้นครับ !!! MK

3.ยักษ์ รุ่น 40 กก. อัฟ จับทุกตัวครับ พร้อมแจ้งเกิดแชม์ปใหม่แน่นอนครับ !!! LOEI

4.เจ็ทโด้ รุ่น 36-40 กก. งานนี้เมืิองคือที่แจ้งเกิดยังไงก็ต้องรักษาความเป็นดาวใว้ครับ !!! UD

5.คีย์ล่า รุ่น 32-36 กก. กลับจากการให้นมทารก ฮ่า ฮ่า ฮ่า เฉินหลง บอก แบบเบิร์ดๆ ยังไงก็สีทอง !!! MK

6.ฮีโร่ รุ่น 40 กก. อัฟ หลังจากงานเข้าที่เข้าทางน้องบอยขอจัดเต็มครับ หวังให้สูงที่สุดเท่านั้น !!! MK

7.ซูก้า รุ่น 32-36 กก. น้องเน็ทแจ้งมาขอวัดพลังกับคีย์ล่าหน่อยครับ พี่น้องกันแท้ๆ !!! KK

8.บรองโก้ รุ่น 40 กก. อัฟ เสี่ยเล้งบอกรอเสียบ " แม๊กซ์เวท " ครับ !!! Loi Et

9.โลโก้ รุ่น 40 กก. อัฟ งานนี้ขอแก้ตัวหลังจากการฟิตมากเกินตัวครับ อิ อิ เสี่ยเล้ง คอนเฟิร์ม !!! Loi Et

10.อะแจ็ก รุ่น 36-40 กก. งานนี้ฝรั่งขอเก็บถ้วยกลับอีสานครับ !!! MK

11.สวัสดี รุ่น 28-32 กก. ท่านอุทัยบอกถ้าไม่มีไลแค่นนะรุ่นนี้ไม่กลัวใคร มาม่ะ !!! MK

12.บิ๊กกั๊ป รุ่น 24-28 กก. ไม่มีคำบรรยายครับ อิ อิ !!! MK

13.ใบหยก รุ่น 20-24 กก. ไม่มีคำบรรยายครับ เหมือนกันครับ อิ อิ !!! MK

14.ไล่แค่น รุ่น 28-32 กก. น้องอุ้นกลัวได้เล่นคนเดียวจุงเบย !!! MK

15.เอวิ้น รุ่น 24-28 กก. น้องบูมบอกงานนี้ต้องไปแจ้งเกิดให้ได้ สายเลือดปีศาจ !!! MK

16.โกโก้ รุ่น 40 กก. อัฟ ไปเมืองทองเพื่อลากโดยตรงว่างั้นครับ !!! MK

17.ซูเปอร์เจค๊อป รุ่น 28-32 กก. น้องเบนซ์ขอเติมเต็มด้วยการอัดฉีดน้ำหนักครับ มีถ้วยชัวส์ !!! KK

18.ข้าวปุ้น รุ่น 24-28 กก. แฝดคนลพฝากับกรามเทพงานนี้ไม่ขอปล่อยถ้วยให้หลุดมือแน่นอน !!! UD

19.ม่อนเตอร์ รุ่น 24-28 กก. บูลลี่ก็ลากได้ งานนี้ น้องจากั้วส์ มีหวังน้ำตาตกแน่แท้ อิ อิ !!! MK

ขออนุญาติเปิดตัวนักกีฬาที่ 19 ตัวก่อนนะครับ ( ตัวเลขกำลังสวยเลยครับ )

แต่ว่ายังนะครับ ยังไม่หมด ยังจะมีทัพนักกีฬาน้อย-ใหญ่ ติดตามมาอีกเยอะพอสมควรครับ ทั้งใหม่-เก่า ครับ

งานนี้แทบจะเรียกได้ว่าเกณฑ์กันไปรับรับถ้วยให้เจ้าบ้านได้ดีใจจนลมจับกันเลยทีเดียวครับ เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

พี่มาร์คไม่ว่าอะไรนะครับ ข้างบนนี้ผมไม่ได้เขียนเพื่อข่มขวัญอะไรนะครับ หากแต่มันเป็นเรื่องจริงที่รอเวลาเท่านั้นครับ

ผมต้องขออนุญาติทีมเหนือ , ทีมพิทบูลโซน นนท์ , ทีมพันธมิตร ปราจีน , ชลบุรี , นครสวรรค์ , เร๊ดดราก้อนทีม , RBS ใว้ ณ ที่นี้

ยินดีที่ทุกๆทีม ทุกๆท่าน จะจับจองถ้วยรางวัลใว้เพื่อเป็นแรงขับเคลื่อนนะครับ มามันส์ด้วยกันครับ

imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN8631.JPG 166K
    DSCN8631.JPG 166K
  • ป๊าดดดดดดด มาข่มขวัญ กันก่อน เลยนะครับ ฮ่าๆ แต่เพิื่อกิจกรรมดีๆตลอดไป เอาๆ ลุยยยยย
  • จ๊ากกกก สาดกันตั้งแต่ตอนนี้เลยหรอ
  • พี่ก้อง เอารูป พันธมิตร ลง ป๊าดดดหน่อยบ อิอิ
  • ลงรายชื่อนักกีฬ้าได้ แต่ถ้าถอนตัวจากการแข่งขังขอปรับรายตัว ตัวละหนึ่งลังพอในฐานะที่ออกตัวล้อฟรี...ฮ่าฮ่า
  • 28-32. เหนื่อยหน่อยน่ะไลแค่น. บาเลย์ขอทอง เหมือนกัน

36-40 รุ่นมหาหิน จูเนี่ยลากอย่างเดียว ขอรางวัลติดมือ กลับบ้าน เอิกๆ

http://m.youtube.com/#/watch?v=pqqkBwXF5eQ&feature=plcp

คิดถึง อีสานทีมเด้อ ครับ :)
  • อยากกินตับจูเนียร์
  • โอ้โห บาเลย์มาแล้ว5555 หลังจากเงียบหายไปนาน
    งานนี้จะ บาเลย์รึว่าแชมป์เก่าอย่างไลแค่น จะครองแชมป์รุ่นไม่เกิน32 น่าติดตามมากครับรุ่นนี้
    ปล.อิสานทีมสู้ๆ
  • ~:> อ๊ายย๊ะๆๆ สนามเมืองทอง ม่ายสนใจใครแล้ว เกิดมาลากมันต้องลาก ใครอยู่รุ่นใดสายไหนบ่สนจาย ตามบาย สนามเชียงใหม่บอกเลยว่าเข็ดๆๆจุงเบย ไม่รีดแล้วน้ำหนัก หมาซูบบวกเดินทาง ยกธงขาวตั้งแต่ 800 กิโล แต่ก็ยังดีที่มันลากให้ ใครที่ทำลากบอกเลยนะครับ อย่าทำเลย ไม่เวิร์คๆ ปล่อยไปเลย...กินเต็มที่...ออกกำลังเต็มที่...พักผ่อนเต็มที่เช่นกัน สูตรใครสูตรมันว่ากันไป เพราะหมามันไม่เหมือนกันทุกตัว :m33:

:o058: พี่หนุ่มถึงไหนถึงกันอยู่แว้ว go go go :m58: :m59: image
    ไฟล์แนบ
    397021_456375197754529_1541315135_n.jpg 67K
  • ระวังสามทหารเสือ เดอะกราม อสูรกายขาว เดอะตึง ให้ดีเด้อ สนามนี้ขอสามถ้วยพอ
  • แมนจะเลี้ยงเบียร์พี่ ก็ยินดีครับ :-D

• สุดยอดนักรบแดนอีสาน =D>
  • แสดง แสนยานุภาพ ความพร้อม ก่อนทีมอื่นๆ สุดยอดครับพี่ปธ หนุ่ม :063:

=D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>

น้องเบนครับเจคอป หนี พี่ไม่พ้นหรอกเอิ๊กๆๆ :p
    งานนี้ ชีตาร์ฮีทมาไม่ตรงแน่น พร้อมลง 28-32 กก. โดยแฮนเลอร์สาว " จ่าฝูงตัวจริง " คนนี้

ไลแค่น สวัสดี เจคอป
    ห้ามประมาทความอัดอั้นของเธอ จะมาระเบิดลงที่ชีตาร์งานนี้ :m87: :m87: :m87: :-))

image
    image

คำเตือน : เด็ก และ สตรี มีครรภ์ ควรขนกันมาเป็นกำลังใจให้ด้วยนะ ฮ่าฮ่า :-D :033: :X
    ไฟล์แนบ
    IMG_0925.JPG 162K
    IMG_0433.JPG 201K
  • อีสานทีมเน้นตัวจริงไปก่อน ตัวสำรองยังมีอีกคับ ใกล้วันงาน จะมีน้องใหม่ม้ามืดดาวรุ่งพุ่งแรงตามมา คาดว่านักกีฬาอีสานทีมน่าจะเฉียดๆ 30 ยังแจ๋วแน่ฮ่าๆๆๆๆเตรียมรับมือกันให้ดีคับ บรรดาเพื่อนๆสิงห์นักลากทุกท่านฮ่าๆๆๆ
  • เล่นเปิดตัวแต่หัววันเลย กลัวจูงเบย :o008:
    งานนี้แข็งในบ้าน หมามืดอย่างมู๊ดดี้ขอโชว์
    พลังหน่อย
  • ดูแล้วทุกตัว คือมีถ้วยทั้งหมด และที่ัยังไม่ส่งชื่อก็เยอ่ะแย่ะอิสานทีมก็มีถ้วยเหมือนกัน งานเมืองทอง เสร็จงา่นมาฉลองถ้วยที่อิสานนะครับ เพราะบ้านไกลเวลาน้อย ขอบอกไว้อย่้าง ตัวไหน อยู่ในรุ่้น "เจ็ทโด้" ทำการบ้านให้จ้ดๆๆนะครับ ไม่งั่นไม่มีสิทธิ์หรอก แม้แต่บารอน อย่าคิืดว่าจะปล่อยให้เหมือนเชียงใหม่นะ วินาทีสุดท้่ายโด้ต้องเดินเข้าเส้นชัยพอดี ที่ 1,800 กก.
  • " เกิดมาเป็นหมาลากยังไงมันก็ต้องลาก " ประโยคสั้นๆ ประโยคนี้ ผมฟังทีไร?!!! ได้อารมณ์ทุกทีครับ

ผมหล่ะเป็นปลื้มมากๆครับ แค่เปิดกระทู้วันแรกวันเดียวนะครับเนี้ย ถึงกับกระชากเรตติ้งกันแทบจะทะลุองศาเดือด

กันเลยทีเดียว วันนี้ผมรับโทรศัพท์แทบหูจะไหม้อยู่แล้วครับ เพราะพี่ๆน้องๆสิงห์นักลากยกหูหาครับพร้อมกับถาม

ว่า " พี่จองห้องพักให้ด้วยนะครับ ไป-กลับ ใช้เวลา 3 วัน พอมั้ย แบบว่าจะได้เตรียมตัวกันถูกครับ "

ผมก็เลยพูดไปอมยิ้มไปแบบว่า " ตรูไม่ได้บ้าอยู่คนเดียวนี่หว่า เพื่อนๆตรู น้องๆตรู ก็บ้าไม่แพ้กัน เอิ๊ก ๆๆ "

มันเป็นทำเนียมปฏิบัติและกุศโลบายอันแยบคลายครับว่าก่อนงานแข่งขันคราใด เราจักษ์ต้องมีการซ้อมใหญ่ครานั้น

ฉะนั้นให้เวลาพักอีก 1 เดือน คือ เม.ย. แล้วเดือน พ.ค. เรามาแข่งเสมือนจริงกันดีมั้ยครับ สมาชิกอีสานทีมที่รัก

( หรือหากว่าพี่น้องสิงห์นักลากท่านใดต้องการร่วมสนุกก็ได้นะครับไม่ว่ากันครับ เชิญครับทุกท่าน )

เดี๋ยวเรามาประชุมใหญ่กันอีกทีนะครับ เพราะ ครูคาวบอย และ พี่ฑูลย์ศรี จัดเบียร์ใว้รอแล้วครับ ( หอมๆหวานๆ ฟรีๆ )

ปล.1.ท่านกร ยังเติร์ก ครับ ผมยินดีให้ปรับตามนั้นครับหากนักกีฬาท่านใดไม่ไปครับ หากแต่ขอเว้นเหตุสุดวิสัยครับคือตัวเมีย " ฮีท " มาครับ

ปล.2.คิดถึงเหล่าพลพรรคสิงห์นักลากทุกๆท่านนะครับ

ปล.3.ข่าววงในว่ากำลังเจียรในเพชรเม็ดเล็กๆเพื่อมาตัดทองอยู่ครับ 16 ก.ก. ว่างั้น อุบใว้ก่อนครับ

ปล.4.มีความสุขครับ

image

เราพร้อมเดินทางบนถนนสายลากน้ำหนักอีกครั้งแล้วครับพี่น้อง.........!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    ไฟล์แนบ
    DSCN8530.JPG 147K
  • จัดไป ท่านพี่ปธ หนุ่ม ซ้อมใหญ่อีสานทีมครั้งนี้
    ถ้าไม่ตรงกับซ้อมใหญ่พิตนนท์ ยังไงพานักกีฬาไปลองราง
    อีสานทีมแน่ครับ :012: :012: :012:
  • ยินดีต้อนรับครับท่านสู้ เชิญนะครับ คราวนี้ต้องมันส์กว่าเก่าครับ พิทฯนนท์ ;-)
  • ข่มขวัญกันแต่หัววัน แต่ขาสั่นเพราะบุกถิ่นเสือ 55
  • งานเมืองทองม่ายอ่อนข้อหื้อละเน้อครับ อิสานทีม.......image
    ไฟล์แนบ
    puma.JPG 124K
  • ถึงตอนนี้แล้ว อิสานทีม "จัดหนัก กินเต็ม" ไปไกลมากแล้วครับ เข้าถ้ำเสือหรึก็ไม่เห็นมีเสือตัวพอที่จะทำให้ขนลุกได้ ส่วนทีมทางเหนือหรือก็ นับวันแต่นักกีฬาจะน้อยลง ทีมีอยู่เก่าก็เริ่มแรงลดน้อยถอยลง ไอ้ที่กำลังจะขึ้นทดแทนก็ยังไม่รู้คำสั่ง หนักหน่อยก็วิ่งออกราง ไม่ก็ยืนมองหน้าแฮนด์เล่อร์ อย่างเก่งเอาใจนายหน่อยก็ทำเป็นโยกย้ายที่ ขวาที แต่แรงไม่มีให้หน่วงรถ บ๊ะ แล้วอิสานเราไปแย่งถ้วยให้แขกดูเองนะครับ คริ คริ คริimage
    ไฟล์แนบ
    2229.jpg 155K
  • โห.............ป๊าด ป๊าด ป๊าด ....................พี่ไพฑูลย์ครับ.............แรงส์......มั่กมากคร้าบบบบบบ อิ อิ :063:
  • 3 โฮ! พี่ทูลศรี...ประชุมเพลิงเลยรึ ทำบุญกฐินคู่แข่งต่อเลย 555++
  • งานซ้อมใหญ่เชิญนะครับเราเตรียมเครื่องดื่มแก้ร้อนใว้รอครับ 555555 แถมกับแกล้มครับแบบอีสาน อีสาน ครับ imageimageimage

.....................................................แซ่บหลายเด้อ................................................ =P~
    ไฟล์แนบ
    2012-08-05 19.02.12.jpg 49K
    2012-08-19 11.34.36.jpg 62K
    2012-08-31 14.05.10.jpg 73K
  • คิดถึง เจอเกนว่ะ พี่เล็ก มันจิ๊ดดี ชอบๆๆๆๆหมาจูงเข้าสนามลากในระหว่างทางต้องชาร์ทตัวนั้นที ชาร์ทนี้ที่ มีสีสรร มีเสน่ห์ ไม่ใช่เดินก้มหน้าดุ่ยๆๆๆเข้าไปแบบแบตเตอร์รี้เต็ม 555555555555
  • รูปดาวครับ ........ แต่ดูกันเอาเองนะครับว่า คนไหนเป็นดาว คนไหนเป็นเดือน 555 :-)) image

งานเมืองทองดาวจะยังเป็นดาวอยู่หรือไม่..........ต้องติดตามชมและเชียร์กันต่อไปครับ ;-)
    ไฟล์แนบ
    2012-08-19 10.34.25.jpg 70K
  • โห่ ไปไง มาไงครับ ดูสิรู้งี้เลี้ยงพิตแต่สิบสองขวบแน่เลยเรา คริ คริ คริ
  • พี่สมพงษ์ ครับ ทีมล้านนา จัดมาเลยครับ ขอแบบแข็งๆนะครับ อิ อิ เดี๋ยวจะพาไปอาบน้ำที่โพเซดอนครับ :*
  • งานเมืองทองครั้งนี้หากไม่ติดฮีต รับประกันว่าจัดเต็มคับ ไปเอาคืน พูม่าพี่สันต์ ได้ถึงเชียงใหม่
    งานเมืองทองครั้งนี้ พูม่าคงเอาคืน อิหนูซูก้า ได้ยากละคับอิอิอิimage
    ไฟล์แนบ
    ยิ้มมมมมม.jpg 36K
  • งานเมืองทองครั้งนี้ ต้องจัดหนักจัดเต็มนะครับทุกท่าน. ไม่งั้นท่านจะได้นั้งดูอิสานทีมชิงแชมป์กันเองทุกรุ่นนะครับอิอิ. กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก555555
  • :-D ว๊าว ว๊าว ว๊าว>> :m56: << เค๊าว่าเค๊าแรงแล้ว ยังมีคนแรงกว่าเค๊าอีกอ๊ะ สวดยอดเลยลวกพี่ 555<br /> :o024: อาทูลครับ สนามเชียงใหม่ปีหน้า ขากลับผ่านทาง นาแห้ว ขึ้นเขาภูเรือ อีก ขับช้าๆลงหน่อยนะครับ วัยรุ่นขับตามตูดไม่ทัน 555 คนอะไรไฟแรงจริงๆ วัยรุ่นยอม ยิ่งกว่า " ทาคุมิ เทพเจ้าเขาอากินะก็บ่ปาน " ^:)^

________________________________________________________________________________

น้องเบนครับเจคอป หนี พี่ไม่พ้นหรอกเอิ๊กๆๆ :p
    งานนี้ ชีตาร์ฮีทมาไม่ตรงแน่น พร้อมลง 28-32 กก. โดยแฮนเลอร์สาว " จ่าฝูงตัวจริง " คนนี้

:m44: อ๊ายย๊ะ เอาแบบนั้นเลยหรอครับ พี่สู้สุดหล่อ เมื่อกี้เจคอป มันกระซิบบอกผมว่า หนึ่งไม่พอ อยากได้สอง แบบว่า รักพี่เสียดายน้อง มาพร้อมกันเลยได๋ปะ ฝากข่าวพี่ฝนทิพย์สุดสวยเตรียม ลูกสาวให้พร้อมแล้วกันคร๊าปป เอ้า ฮิ้ววววววววววๆๆๆๆๆๆๆ
  • พิตบลูนนท์ ขอส่ง เด็กใหม่ ไปลอง สนามแรก คับ 10 เดือน กระดูกยังอ่อน ออมๆ กันมังนะคับ น่า จะรุ่น 32-36 คับ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    2013-03-30-15-11-15_deco.jpg 221K
    2013-03-30-13-53-54_deco.jpg 201K
  • พอดีเลย เบนซ์ ปธ.หนุ่ม เนต ต๊ะโหล อาม วันที่เรากลับ รู้ไหม๊ครับว่า วีโก้อานะ จากลำปาง ถึงอุดร ฝาปิดถังน้ำหล่อเย็นเครื่องยนต์ไม่มีนะครับ เราขับวีโก้อา แบบไม่มีน้ำหล่อเย็นนะคร้ับ ดีนะเครื ่องไม่น๊อก ไม่พัง รู้ได้ไง รู้ได้เพราะ อาเปิดเติมน้ำถังพักน้ำหล่อเย็นที่บ้านพักลูกสาย อ.เกาะคา แล้วอาลืมปิดครับ ดีที่ฝาปิดหล่นลงไปขัดอยู่กับซอกห้องเครื่องยนต์ ถึุงอุดร ตืนเช้าจะเอารถไปล้าง ถึงรู้ว่าน้ำถังพักน้ำหล่อเย็นแห่งขอด ห้องเครื่องเป่อะเปื้อนด้วยรอยน้ำหล่อเย็นกระเดนกระจาย เสียวไหม๊ครับ แต่ด้วยเดชะ องค์ยอดขุนพลบนคออา ทำให้นำพาวีโก้ถึงอุดรด้วยความปลอดภัยครัล
  • ไม่อยากคุย แต่ก็ต้องคุย งานเมืองทอง เป้นการชิงแชมป์รุ่้นต่างๆๆของพวกเราชาว อิสานทีม ครับ ปธ.หนุ่ม จะมีทีมอืนมาแจมหน่อย ก็ บูลตัส บารอน แต่ก็ครองเหรียญเงินทั้งตู่ครับ ส่วนทีมเหนือ ไม่อยากพูด เ๋ด๋วพี่สมพงษ์ พี่สันต์ คิดมาก กินไม่ได้ นอนไม่หลับ แต่ก็บ่องตงว่า ทีมเหนือ คือ เครื่องปรุงรสครั้บ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอีกอย่าง กราม..........หูตึง ...........มีแก้มือ ก็บอกมานะครับ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ไม่อยากโม้มาก แค่รับประกันอีสานน้ำมันแพงเหมือนเดิม 55
  • โอ้โฮ จริงหรอครับอา ดีนะครับที่ไม่เครื่องยนต์รถไม่เป็นอะไรมาก ไม่งั้นคงเดาไม่ถูกเลย ดีอย่างที่เราเดินทางตอนกลางคืน อากาศเย็นไม่งั้นเครื่องน็อคแน่ๆ แต่ทริปนี้โหดจริงๆ ผมเกือบทิ้งเจ้าอามไว้บนดอยด้วย ตอนที่ให้พี่เน็ตไปช่วยอาคับนึกแล้วก็ฮา เจ้ากรรมเดินลงมาจากรถอาแล้วฉี่อยู่ข้างถนน แต่ผมไม่เห็น เพราะมัวไปเช็คบล๊อกหมาอยู่ ผมขึ้นรถมากำลังเข้าเกียร์ขี่ตามอาไป พอดีพี่ต๊ะโหลตื่นมาเฉย ถามว่าอามละ ผมก็นึกว่านอนอยู่รถอา ที่ไหนได้ ยังไม่ได้ขึ้นรถ ไม่งั้นได้วนกลับมาอีกรอบ555
  • โอวันติน น่าจับตาดูพัฒนาการครับคุณซัน จัดมาเลยครับ :*
  • พี่มาร์คโหดร้ายมาก ขู่กันเรื่องน้ำมันตลอด แต่อย่าดีไปคร๊าบ ก็เหมือนตกปลาจะกินปลาใหญ่ต้องใจเย็นๆครับ ต้องมีปล่อยลอกบ้าง ใจร้อนไม่ได้เดี๊ยวเอนจะขาด พอปลาหมดแรงเท่านั้นเหละ กินเต็มสบายจายครับ....ฮาๆๆ(แซวๆนะครับ) ฮิ้วๆๆ จะยังไงอีสานก็กินเต็มคร๊าบบ

ariyawoodwork ยินดีเลยครับ พิตบูลนนท์ รู้สึกดีตลอดทุกทีที่เห็นสมาชิกใหม่สิงห์นักลากครับ .
  • มีเรื่องไม่คาดคิดเกิดขึ้นถึง 2 เรื่องเลยเหรอครับเนี้ย ไอ้เราก็ขุนหลับ อิ อิ รอดมาได้บุญเยอะนะเนี้ย :-D
  • ว่าแล้วเกือบลืม รับสายจากตาเล็กหลานท่านเปาแล้วก็ยกหูหาท่านพี่ฑูลย์ศรี เมื่อสักครู่นี้เองครับ

เรื่องราวมีอยู่ว่า เบียร์สิงห์ 4 ลัง พร้อมรอแล้วครับที่งานซ้อมใหญ่ พ.ค. 56 นี้ ครับ 555

เป็นคู่กรณีดังนี้ครับ เดอะโด้ VS เดอะสันทัด VS เดอะจัพม์เปอร์( พลอย ) ครับ รางวัล สิงห์ 4 ลัง

เชิญแขกผู้มีเกียรติมาเป็นสักขีพยายานร่วมกันนะครับ

ปล. เบนซ์ยังไม่หลับไม่นอน แอบไปฟิต ซูเปอร์เจค๊อป มาเหรอน้อง อิ อิ :o071:
  • ข่าววงในเอ๊าะเย๊าะทีมบอกมาว่า " บรองโก้ " พร้อมมากๆ อยากจะจับกินเบียร์ฟรีกับ " ยักษ์ซึ " มั่กมาก

น้องเอ็กซ์ว่าไงครับ ถ้าไม่มาตอบถือว่าตกลงนะน้อง เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

ปล. เบียร์สิงห์ เพื่อ สิงห์นักลาก ทุกๆท่านครับ :-D
  • วันนี้ขอตัวไปพาเด็กๆเดินเล่นก่อนนะครับ ราตรีสวัสดิ์ นอนหลับฝันดีครับ image
    ไฟล์แนบ
    2011-12-11 21.54.20.jpg 49K
  • ใคร ๆๆๆบังอาจ ท้ารบ เจ็ทฮอต ขอบอก เจ็บทุกราย ปีนี้ขอทำให้เคืองทุกสนาม ทุกตัว วันเทสใหญ่อิสานทีม ก่อนเข้าตีเมืองกรุง พร้อมครับ รับคำท้าจากท่านเล็กยโส พลอย ในราคา 2-1-1 รวมได้เสียที่สี่ลัง สบายครับ มอบให้ช่วยงานทั้งหมดจากาเจ็ทโด้ครัรบ
  • พูม้าจัดให้ซูก้า 2 ลัง ตามคำขอนะครับ :062:
  • ไม่มาขอเก็บเบียร์ที่ ปธ.หนุ่ม นะครับ :-D
  • แซ่บแว้.......... :013: