ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PHITSANULOKE PITBULL TEAM พิทบลู พิษณุโลก
  • บ้านนี้เงียบจัง ซุ่มทำอะไรอยู่รึเปล่า..
  • ไข่มันเล็กลงนะพี่บอย
  • ตื่นกัน ยังว้า.............เย้..........ที่ 1
    ตั้งแต่ทำงานเค้าตื่นเช้าเป็นและ..........
  • ที่ สอง ดีใจจังเย้ๆๆๆๆ

เงียบนะบ้านเรา ไปไหนกันหมดคับ กระทู้หล่นฮ้วบฮ้าบเลยคับ

มาดันนิดนะคับ จะได้อยู่แถวหน้าๆหน่อยคับ:062:
  • ฝากถึง อ้ายหนุ่มอบต.ถ้าพอใจฮีทมาเมื่อไหร่บอกด้วย ตอนนี้ไอ้tenทำอะไรไม่ได้เลย กลัวว่ามันจะกระฉอกออกหมดเลยต้องนอนอย่างเดียว:o023::o028:
  • สถานการณ์เงียบๆแบบนี้..อาจจะเริ่มเข้าสุ่ยุคอิ่มตัว..ถ้ากิจกรรมในกลุ่ม(พิด'โลก)น้อย หรือไม่ค่อยต่อเนื่อง อาจจะเงียบต่อไปอีกระยะยาวรึเปล่า? ต่างคน ต่างเลี้ยง อาจจะมีเบื่อกันได้ บางทีก็เหนื่อยกับการเดินทางมาพบปะ แต่ยังไงก็เลี้ยงหมาให้มีความสุขทั้งคนทั้งหมานะครับ จุดประสงค์หลัก (อย่าลืม)....
  • บูม..ซันนี่เป็นไงบ้าง ดูแลให้ดีๆ ถ้าไม่มีเหตุฉุกเฉิน จะจองตัวเมียสักตัว..
  • :008::008:ถ้าไม่อยากเงียบ ง่ายนิดเดียว...

รีบหาเรื่องชวนตะพานหิน ไปเมาด่วน...

:004::004:ใกล้แล้ว..ใกล้แล้ว....:004::004:

ครึ่งหมูครึ่งหมา..กำลังจะโผล่มาให้ชมกันแล้ววววววววว
    ไฟล์แนบ
    20090602193409_time3[1].jpg 100K
    IMG_00042.jpg 121K
  • ชุดนี้..ขอแบบนี้ซักตัวนะแหล่มเลย....:063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    onetime[1]2.jpg 83K
  • sakphanhin

ถ้าแจกละก็ จัดมาให้ไว..

เงียบจังเลยบ้านนี้..:014:
  • ซันนี่ สบายดีคับ พี่กลม

พี่กลม พูดก็มีเหตุผลนะคับ แต่ก็อย่างว่าละคับ ทุกคนก็มีหน้าที่การงานกันหมด กับมาจากทำงานก็เย็นซะแล้ว

คิดจะไปหาพี่น้อง ก็มืดซะแล้ว มันก็เ้ลยทำให้ไม่ค่อยได้เจอกันเนาะ แต่เราเอาวันว่างนัดเจอกันก็ดีนะคับ

มันจะทำให้คึกคักนิดก็ยังดี พี่กลม พูดขึ้นมาทำให้ผมคิดอะไรได้หลายอย่างเลยคับ

แต่ยังไง เราก็รักกัน ชิมิ คิกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ประธานบอยหายไปไหนอะ
  • สถานการณ์เงียบๆแบบนี้..อาจจะเริ่มเข้าสุ่ยุคอิ่มตัว..ถ้ากิจกรรมในกลุ่ม(พิด'โลก)น้อย หรือไม่ค่อยต่อเนื่อง อาจจะเงียบต่อไปอีกระยะยาวรึเปล่า? ต่างคน ต่างเลี้ยง อาจจะมีเบื่อกันได้ บางทีก็เหนื่อยกับการเดินทางมาพบปะ แต่ยังไงก็เลี้ยงหมาให้มีความสุขทั้งคนทั้งหมานะครับ จุดประสงค์หลัก (อย่าลืม)....

ต้องตั้งคำถามว่าวันนี้หรืออาทิตย์นี้เราได้ทำเพื่อสิ่งที่เรารักแล้วหรือยัง ก็ไม่ได้ติดตามตลอดแต่ที่แน่ๆก็เห็นมีแต่ชวนกันเมา ลองย้อนกลับไปดูของเก่าว่าที่ผ่านมามีอะไรบ้าง
  • ยังอยู่คับพี่น้อง ยุ่งๆๆอยู่กับหมาทั้งวันเลยแล้วสติ๊กเกอร์ ป๋ามาคอีกเลยไม่มีเวลาเล่นเวปเลยคับ ให้เจ๊ดาดูแลแทนคับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0078.jpg 105K
    IMG_0097.jpg 106K
  • ต้อนนี้ไอ้เจ้าแมกของผมกับคืนสู่สถาพเดิมแล้วคับ ใครอยากทับก็เชิญนะคับ สมบูณเต็มที่แล้ว
  • เออลืมบอกไปวันนี้มีเพื่อน น้องชายหล้ามาติดรถคับ เขาบอกว่าเป็นเพื่อนหล้าด้วยไอ้ผมมันคนใจง่าย ต้อนแลกบอกไป 1,500 บาทพอบอกเพื่อนหล้าเหลือ 1,000 บาทเลยคับ ดูผลงานเอาแล้วกันว่าสวยใหม่
    ไฟล์แนบ
    IMG_0106.jpg 102K
  • :008::008:กลับมาบ้านแล้วครับ...แมร่งเหล้าหมด..!!!!!
    ...ขอพื้นที่ให้ความกระจ่าง ซักกระทู้นะครับ ( บางทีมันก็เป็นมากกว่าการเมาไปวันๆ )
    ...กลุ่มต่างๆที่เราทำกันขึ้นมา มันก็เหมือนองค์กร โลโก้หรือชื่อกลุ่มมันเป็นแบรนด์:063:
    ...ของแบบนี้มันอยู่ที่วิธีการดำเนินการ และการบริหารองค์กร(กลุ่ม)มากกว่าครับ...
    ...ถ้าทำให้สมาชิกทุกๆคนมีส่วนร่วมในการแสดงความคิดเห็น มันจะทำให้ทุกๆคนได้รู้สึกถึงการเป็นเจ้าของแบรนด์ (มีความรู้สึกร่วม)
    ..."การตัดสินใจทำอะไรบางอย่างในนามกลุ่ม" ไม่ได้ขึ้นอยู่กับคนๆเดียว หรือแค่กลุ่มคนไม่กี่คน (ต้องครบทุกคนในกลุ่ม)
    ..."ก่อนที่กลุ่มหรือใคร" จะตัดสินใจอะไรบางอย่างอย่างน้อยควรนำมาประชุม หรือนำมาพูดคุยถามความคิดเห็น
    ...กลุ่มตะพานหิน หมาจะปี้กันยังประชุมเลยครับ ดีไม่ดียังงัย ลูกจะออกมาแบบไหน บางคนอาจมีไอเดียที่น่าสนใจกว่า
    ...ทุกๆคนคือเพื่อน คือพี่ คือน้อง ไม่ใช่ลิ่วล้อ หรือลูกน้องที่ต้องคอยทำทุกๆอย่างที่เจ้านายสั่ง (เพราะทุกคนคือ เจ้าของแบรนด์)
    ...บางกลุ่มเช่น " ตะพานหิน " คนภายนอกอาจจะเห็นแต่ พวกมันกินเหล้าเฮฮาสนุกสนานไปวันๆ
    ...ถ้าใครเคยเข้ามาสัมผัสจะรู้ว่าเรื่องสนทนาในวงเหล้าของเรา " ตั้งแต่แก้วแรกยันแก้วสุดท้าย เรื่องหมาล้วนๆน้อง " (รีบไปถามคนเคยมา)
    ...แต่ถ้าวันๆเอาแต่เล่นกับหมาและอยู่หน้าคอมฯ โดยไม่สนใจสมาชิกที่อยู่รอบๆตัวเรา แล้วใครมันจะสนใจคุณ
    ...ด้วยความปราถนาดี ถ้าสะดุด....ใครต้องขออภัยด้วยว่ะ อันนี้ตั้งใจเพราะไม่อยากให้อะไรๆมันแย่ไปกว่านี้
    ...:008::008:" กลุ่มตะพานหิน..เกิดและเติบโตขึ้นมาได้อย่างทุกวันนี้..ท่ามกลางวงเหล้า ":008::008:
    ...ทุกๆอย่างย่อมมีสองด้าน มีดีก็มีร้าย มันขึ้นอยู่กับวิธีการใช้ ว่าจะใช้ด้านดีหรือด้านร้ายของมัน (ถ้าหาเรื่องกินเหล้าเมาไปวันๆมันก็มีแต่โทษ)
    ...ไปนอนล่ะ ขอให้ทุกๆท่านโชคดี มีเหล้ากิน.......:062::062::062:
  • ผมชอบรูปนี้วะเฮียแก่หน้าได้อารมสุดๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_03402.jpg 96K
  • ตื่นๆๆๆมีเรื่อง
  • อรุณสวัส คัฟ...พิดโลก ทีม!!
  • เห็นด้วยกับ พี่เติ้ล อย่างแรงคับ

ที่เป็น พิษบูล พิษโลก ได้ทุกวันนี้ก็ก่อกันมาไม่กี่คนหรอกคับ และก็อยู่มาได้ถึงทุกวันนี้คับ

เรามันคนสังคม มันต้องมีอยู่แล้วเรื่อง สุรา ไม่มีสังคมหมาที่ไหนจะเหมือน สังคม พิทบูล อีกแล้วคับ (กล้าท้าเลย)

วันที่เราไม่ว่างก็ไม่มีใครว่า คนที่ไหนละจะว่างกันทุกวัน (ชิมิ) พอมีเวลา ก็รวมตัวกัน และก็ฉลอง สิ่งที่เราทำคิดว่าทำแล้วคนอื่นไม่เดือดร้อน ก็ืทำมันไปเหอะคับ สุรา เราก็ของเราเอง กินกันเข้าไปคับ ผมเห็นไปที่ไหนเขาก็สุขใจนะคับ ที่ได้เจอเพื่อน และก็ฉลอง
    การที่จะนัดรวมตัวกันแต่ละครั้งมันใช้เวลาอย่างมาก คนนู้นว่างคนนี้ไม่ว่าง คนนู้นมีรถที่พร้อมจะไปทุกวันที่นัดได้
    แต่ต้องเข้าใจนะคับ ว่าคนไม่มีรถก็มี เขาอาจอยากไปมาก แต่ติดที่เกรงใจกัน จะให้คนมีรถมารับมันก็กะไรอยุ่ (ความเกรงใจ)
    ผมขอแค่ได้เห็นเราทุกคน สามัคคีกัน แบบนี้ก็ดีใจแล้วคับ ถึงไม่ค่อยมีเวลาเจอกัน ก็มิไช่ปัญหา
    ปัญหาอยู่ที่ว่าคุนเลี้ยงหมาคุนได้ดีขนาดไหน เราเลี้ยงเพราะเรารัก อย่าไปทำอะไรตามกระแสนคนอื่นให้มากมายเลย
    แค่เราเลี้ยงอยู่บ้าน ก็มีความสุขแล้ว อย่าได้แคร์สื่อใดๆ หมาใครจะอย่างไรผมไม่รู้ แต่หมาผมสวยที่สุดในใจผม

ผมรู้นะว่า พี่เติ้ล ที่เคารพรัก ไม่ได้ติดสุรา แต่สุรามันติด พี่เติ้ล ชิมิคับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ขอแจ้งข้อมูลให้พี่น้องเราทราบนิดนะคับ

ผมได้คุยกับ พี่บอย แล้วว่า เราได้เลื่อนวันฉลอง หนึ่งร้อยหน้า และ ฉลองถ้วย ที่พี่บอย ไปได้ที่หนึ่งมาคับ (เอาเงินยัดกรรมการหรือเปล่า
    ถึงได้ถ้วยมา)

เป็นวันที่เราจะจัดงาน มิ้ตติ้ง ต่อจาก กำแพงเพชร (เมืองซากังราว) เลยทีเดียวคับ เพราะไหนๆก็ใกล้วันงานของ กำแพง พอดี
    เรามาทบต้นทบดอกทีเดียวเลยดีกว่านะผมว่า ถ้าใครมีอะไรมาชี้แจงก็ชี้แจงได้คับ ทุกความเห็นของทุกคนใน กลุ่ม คือความแข็งแกร่งของเรานะคับ
    กลุ่มเรานะคับ ทุกเสียงมีค่า นั้นเขาถึงเรียกว่ากลุ่ม ที่ผมได้มาชี้แจง ข่าวสาร อันนี้เพราะว่าช่วงนี้ เป็นช่วงช็อต ของผมคับ
    และกับหลายๆคนด้วย ใครจะมานอกรอบกันก็จัดปาย ฮ่าๆๆๆๆๆ

มีงานหลายๆที่ มันติดกันมากคับ อีกไม่กี่วันก็ กำแพง จัด ต่อไปเป็นของ ป๋ามาร์ค มันชิดกันอย่างเห็นได้ชัด

เรามารอให้งานเงียบๆ และวันนั้น เรามากระหึ่่่ม ทีเดียวเลยดีกว่านะคับผมว่า หุหุ อดเปรี้ยวใว้กินหวานนะคับ พี่น้อง เรา

แค่ทุกวันนี้ พี่น้องของผม แวะเวียนมาหาผมที่บ้าน ผมแม่งโครตดีใจเลยคับ ผมมันคนจนคับ ไม่มีรถราอย่างใครเขา
    แต่ผมขอพูดได้เลยว่า ผมรวยน้ำใจ รวยมิตรภาพ ( คนจนผู้ยิ่งใหญ่ )ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

อะ ใครเห็นว่าไง ตอบผมด้วยคับ ชี้แจงด่วน มาร่วมกัน ออกความคิดเห็นกัน มาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พี่น้อง คลองขอนแก่นว่าไง ก็ชี้แจงมาเลยคับ พี่น้อง เราคือทีมเดียวกัน มาออกเสียงกันนะคับ ฮ่าๆๆๆ

ผมในฐานะ ที่ปรึกษา ของกลุ่มเรา ได้เอาสารอันนี้มาบอก พี่น้องเรากันนะคับ :062:
  • :o028::o028::o028::o067::o028::o028::o028:
  • เห็น ด้วย กับ บูม!!

ว่างๆๆ เรา นัด เจอ กัล...คุย กัล..กิน กัล...สนุกกัล........เพราะ เรา รัก ใน สิ่ง เดียว กัล...

american pitbull terrier......american bully.......
  • พี่ เป้...15 แดง ก้อ หมด โต๊ะ แล้ว พี่....

คุย นิส นึง...ฮาๆๆ
  • วันไหน พี่เป้ มาพิษโลก เพื่อนโต้ง พาไปจัดแถวๆสถานีรถไฟ ดีเปล่าคับ ่ฮ่าๆๆๆๆๆ

มีพิท มีเพื่อน มีเรื่อง เลือกเอา คุนจะเอาแบบไหน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รักและคิดถึง..:062:
  • แบบ ไหน ก้อ ได้ คัฟ..55+
  • >>>>>>ok....คราบบูม เอาแบบนี้เลย พี่ว่าจะให้ดีกว่านี้ต้องนัดคุยกันมากขึ้น.....................
  • >>>>โอ้ยๆ.... ถ้ามีเรื่องผมไม่ไปนะคราบ โต้ง-บูม ฟัดกันเองนะคราบผมอยากดู....................
  • ผม มี พิท มี เพือ่น..

มี เรื่อง ผม มั้ย เอา คัฟ พี่ เต้.......55+
  • แถวสถานี รถไฟ มีไรดีครับ:017:
  • >>>>ไม่มีอะไรดีคราบพี่ตั้ม... เป็นสนามนัดฟัดกันตั้งแต่สมัยพระเจ้าหาวอะพี่.. เอิ๊ก.....................ๆ
  • >>>>โต้ง....ไอ้น้องรักคนนี้ ตามพี่มาติดๆเลย..........................
  • ตาม ปัย ไหน อ่ะ พี่...

หรือ จะ ขึ้น รถไฟ ปัย พาน หิน!!..อิอิ
  • รอด้วย ไปไหนไปด้วยดิ

คุยกันเยอะๆจะได้เข้าใจกัน ที่สำคัญจะได้ไม่เหงา
  • แล้ววันที่ ยี่สิบ จะถึงนี้ ใครจะไป มิ้ตติ้ง กำแพงเพชร มั่งคับผม

มีทุกอย่างคับ พี่ตั้ม อยากได้อะไรบอกได้คับ แถวสถานี รถไฟ มันก็อยู่ไม่ห่างจาก ราชฦกษ์ เท่าไรหรอกคับ

ถ้ามาเลี้ยงผมบ้างนะคับ พี่ตั้ม ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
  • >>>>ไปหาน้องกุ้งคราบพี่ศัก...........................
  • เพิ้ลบูมพูดด้ายถูกใจวะ

เสียงส่วนใหญ่ว่าไงก็ว่างั้นคร๊าฟ
  • เฮ้ย...อย่าเงียบซิ ใจคอไม่ดีเลย เข้ามาคุยกันหน่อย

เต้...น้องกุ้งบอกมาว่าพร้อมทุกเมื่อ...แต่ต้องให้พี่ศักดิ์OKก่อน.555
  • ดีคับวันแวะไปเที่ยวหาอามาคับ อาที่เขาเอาหมาเพื่อนผมไปเลี้ยงแวะไปดูมันหน่อยว่าเป็นอย่างไงบ้าง แต่อีกตัวใกลจะเป็นหีสแล้วอาจจะมีผลงานออกมาให้พวกเราได้ชม ผมจะเอามาใสกับไอ้แมก คิดดูเองระกันวะจะสวยแค่ให้ ซะตายหมากล้ามคับ แม่เตี้ยมีกล้ามไอ้แมกทุกคนก็เห็นมันอยู่ว่าเป็นไงเลยเอารูปมาให้ชมกับคับ
    ไฟล์แนบ
    ว 1.jpg 104K
    ว 4.jpg 109K
    ว 3.jpg 115K
    ว 2.jpg 102K
  • แมกบ้าพลัง
    ไฟล์แนบ
    130.jpg 96K
    214.jpg 117K
  • จับมันบวกกัน
    ไฟล์แนบ
    00.jpg 88K
  • หมากล้ามชัววววววววว เอาเป็นว่าผมคิดว่าน้าจัออกมาสวยนะคับ
  • >>>>พี่สักต้อง ok อยู่แล้ว จัดมาให้น้องด้วยเพราะพี่ผิดนัดผมวันที่ 20 มีน้อยใจเล็กน้อย........................
  • ขี้น้อยใจนี่หว่าพี่ตู........ห้าๆๆๆๆ
  • เต้ พี่คุยให้แล้ว แต่น้องกุ้งไม่พูดกับพี่เลยอ่ะ สงสัยจะอดทั้งคู่.555

แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวค่อยไปคุยใหม่
  • คุยอะไรกันคับ น้องกุ้งน้องกั้ง ที่ไหนคับ

เดี๋ยวเจอน้อง บูม แล้วจะหนาวฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถึงหน้าตาไม่หล่อ แต่ผมจนนะคับ ฮ่าๆ
  • สวยดีคับ พี่บอย

เอ่ออยากทราบว่า ผมจะหมากล้ามไป ไถนา ได้ปะคับ เห็นคุยว่าหมา กล้าม ก็เลยถามดูคับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ผมเป็นคนขี้สงสัยคับ ไม่ว่ากันนะคับ ฮ่าาาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ดูโว่ที่ล่ามแล้ว คันไถ คงจะเป็นเรื่อง จิ้บๆ ไปเลยนะคับผมว่า ฮ่าๆๆๆ
  • ฟังดูหลายความเห็นเกี่ยวกับเรื่องพบปะสังสรรค์ ต้องยอบรับครับว่าเดี่ยวนี้อินเตอเนทมันทำให้เราติดต่อ สื่อสารกันได้ไว ทันใจ แต่สิ่งหนึ่งที่หายไปนั้นก็คือเสน่ห์ ของการพูดคุย การได้ยินเสียง..การเห็นสีหน้า..และแววตา ว่าคนที่คุยกับเราผ่านเวปนั้น เค้าคิดอย่างนั้น จริงรึเปล่า? ซึ่งอินเตอเนทยังให้อารมณ์ตรงนี้ไม่ได้ ลองเขียนจดหมายไปหาผู้หญิงซักคนดู ผมว่าเค้าน่าจะประทับใจ มากกว่าการโทรไปหาก็อาจจะเป็นได้ อาจจะถึงช้าหน่อย แต่เก็บไว้ได้นาน ทั้งลายมือ และความทรงจำ วันหลังบูมเปลี่ยนมาขอบ้านเลขที่สาวๆแทนขอเบอร์ สาวๆน่าจะจำบูมได้แม่นกว่าหนุ่มคนอื่นๆ ที่แจกเบอร์ไปไม่รู้กี่คนแล้วก็ได้ ชิมิ...........
  • เรื่องฉลองครบ 100 หน้า+ฉลองถ้วย วันไหนสะดวก ค่อยนัดกันอีกที เบียร์ฝากไว้ที่บอย ไม่บูดไม่เสียอยู่แล้ว 1 ลังมี 12 ขวด ถ้าหายไปบ้าง แปลว่าบอยอาจจะลองเช็คดู ว่าบูดรึเปล่า..ชิมิ จนรวยไม่สำคัญนะ บูม.... ชอบในสิ่งเดียวกัน จริงใจให้กันก็พอแล้ว ความจริงใจมีค่ามากกว่าเงินทองเสมอนะ มีรถ ไม่มีรถไม่สำคัญ อยากไปไหนบอก เดี๋ยวพี่..ปั่นจักรยานไปส่ง...