ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

UD PITBULL CLUB (ชมรมพิทบลูอุดร)
  • เราก็ให้กินตามปกติครับ ยกเว้นหมาผอมมากก็ต้องอัดให้ล่ำก่อน แล้วค่อยรีดออกมาเป็นกล้าม
    ช่วงทำกล้ามต้องคุมน้ำหนักตัวด้วย อย่าให้อ้วนเกิน กล้ามจะไม่ชัด
    การออกกำลังกายต้องแน่ใจว่ากล้ามเนื้อหมาเราเกิดการอ่อนล้าจริงๆ
    การอ่อนล้าก็คือการบาดเจ็บประเภทหนึ่ง ภาษาเพาะกายเขาเรียกระเบิดกล้ามครับ
    เพราะมันจะบังคับกล้ามเนื้อไปดึงอาหารเสริมมาใช้ซ่อมแซมจุดที่อ่อนล้า ทำให้กล้ามโตขึ้น

ระเบิดกล้ามเนื้อหนึ่งวัน พักให้ร่างกายซ่อมแซมัวเองสองวัน รับรอกล้ามสวยแน่นอนครับ
    อาหารเสริมถามว่าจำเป็นไหม ตอบเลยว่าจำเป็นมาก มันช่วนย่นระยะเวลาได้เยอะเลย
    เมื่อก่อนพี่ทดลองฝึกโดยไม่ใช้อาหารเสริม ทำหนักกว่านี้อีก แต่กล้ามมาน้อยมากครับ

หากออกกำลังแต่กล้ามเนื้อทำงานตามปกติไม่เกิดอาการล้า กล้ามเนื่อก็จะเท่าเดิมไม่ขยายตัวครับ
    เหมือนเราวิ่งออกกำลังกายทุกวัน แต่กล้ามขาเราก็เท่าเดิม แต่ถ้าวิ่งขึ้นเนินหรือบันไดจนขาอ่อน กล้ามถึงจะขึ้นครับ
  • เยี่ยมเลยพี่มาร์ค กูรูจริงๆ
  • หวัดดี ครับ คุณ nuri ครับ คณ nuri เก่ง จริงๆครับ แค่ เห็น รูปก็ รู้ ว่า เป็นลูกใคร ใช่ ครับ ตัวี้ เป็นลูกบักโบนครับ ขอโทษทีที่มาตอบช้าไปหน่อย ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
  • >>>>>สวัสดีคราบแวะมาทักทาย แสดงความยินดีด้วยคราบ [ บ้านใกล้เรือนเคียงกัน. ].....................................
    ไฟล์แนบ
    v32.jpg 92K
  • พีมาร์ค ผมหวังว่าสักวันทางกลุ่มเล๊กๆของพวกผมคงจะได้ต้อนรับพี่นะคับ(จะเอาหั้ยสาสมเลยคับ)ตอนนี้เอาตัวประกันมาล่อพี่ก่อนคับ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment[1]2.jpg 7K
  • เฮ้ย อย่าขู่ดิ กัวจิงๆนะ ฮ่าๆๆ
  • พี่น้องชาวพิทอุดรขอเปลี่ยนวันซ้อมลากจากวันเสาเป็นประจำเปลี่ยน เป็นเช้าอาทิตนะคับ
    อาทิตนี้จะมีพี่คาวบอยมาแนะแท๊กติกหั้ยคับ ส่วนคัยมีหมาไม่ว่าพันธุ์อะไรพวกหมาได้หมดคับพวกเราไม่เกี่ยงสายพันธุ์คับ ยิ่งมาหลายคนหลายสายพันยิ่งดีคับ(ค่าเหล้าจะได้เยอะขึ้น)แต่บอกก่อนพวกเราไม่คุยกับคนที่เน้นมาขายของนะคับ
    ไม่สำคันว่าเรามีแบบไหน อย่าใส่จัยหากเรามันไม่เหมือน แนวความคิดที่ตั้งใจของเรา ไม่บิดเบือน เทอกะฉันก้อคือเพื่อนกินเหล้ากันเมาจนอาย ขอบคุนคับ(พี่มาร์คอุดรของนอกเด็ดๆทั้งนั้นนะพี่ถ้ามาพวกผมจาจาดหั้ยคับอิอิ)
  • ขอบคุณคับพี่มาร์ค สำหรับคำแนะนำดีๆ สงสัยต้องสั่งซัก 3 กระปุกแล้วคร้าบบบบบ!!

อย่าลืมนะครับ ชาวอุดร

ซ้อมลากเลื่อนเป็นเช้าวันอาทิตย์ที่ 26 ก.ย. นะครับ (มากันเยอะๆนะครับพ่อแม่พี่น้อง)
    ไฟล์แนบ
    DSC00046.jpg 37K
  • คุณ chok ครับ ถ้าอยู่อุดร ยังไงก็เชิญนะครับ เช้าวันอาทิตย์ ซัก 8.00 ที่ รร.ประจักษ์ศิลปาคาร
  • หวัดดี พี่ๆชาวอุดร ทุกท่านครับ แวะมาทักทายครับ

ผม อ้น กลุ่ม พิทบลูปทุม นะครับ
    ไฟล์แนบ
    948.jpg 104K
  • สวัดดีคับคุนอ้นหมาก้อสวยคนก้อหล่ออิจฉาจังเลยคับ ทำบุญด้วยไรหนอ พ่อคุ๊นนนนน
  • โหวชมผมซะตกเก้าอี๊ เลย อิอิ ขอบคุณครับ แวะมาทักทายกันบ้างเน้อ กลุ่มพิทปทุม ยินดีต้อนรับครับ
    ไฟล์แนบ
    1160.jpg 109K
  • คุนอ้นก้อเหมือนกันนะคับถ้ามาเรามีของนอกไว้ต้อนรับทั้งคนะปทุมคับ(สาวลาว)ฮืฮิ แต่ตอนนี้เอาตัวประกันไปก่อนนะคับ
    ไฟล์แนบ
    P240210_20.26[1].JPG 55K
  • คุนอ้นคับ ผมหากระทู้ปทุมไม่เห็นนะคับ ไม่ทราบมีมะคับ อยากเข้าไปทักทายพี่ๆปทุมทุกๆท่านนะคับ
  • ว้าวมีของนอก ด้วย อิอิ กระทู้ มีครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=15995&page=38#Item_11
    อ้นอาจจะมาขอคำปรึกษาหน่อยนะครับชอบหมาแนวกิจกรรมครับ
    ไฟล์แนบ
    388.jpg 114K
  • พี่น้องชาว อุดร มีเบอร์ติดต่อ มั้ยครับ เผื่ออาทิตย์ไหนไป เที่ยว อุดร จะได้แวะเยี่ยมเยียนครับ 100 กว่าโล วิ่งแปป เลย-อุดร
    ส่วนนี่ของผม 080-1000981 ตั้ม
  • 0895697793นี่เบอของพี่ไพทูลคับ(แกนนำคับ)
    0814915464 เก๋ง (ผมเองคับ)
    0866300330 แป๊ดดดด
    0813925277 คุนนิออน ประชาสัมพันกลุ่มอุดรคับ มาเลยคับจะจัดหั้ยสาสมเลยคับอิอิ
  • คุนอ้นคับ รบกวนเข้ามาคุยบ่อยๆละกันนะคับคือผมหากระทู้ของปทุมไม่เจอนะคับ(มันเยอะจัง)ถ้าชอบกิจกรรมเนี่ยคุยกันยาวเลยคับ อิอิ
  • ได้เลยครับคุณเก๋ง ไว้จะแวะมาบ่อยๆนะครับ กระทู้ ปทุม ปักหมุดไว้ด้านซ้ายมือนะครับ มีเวลาลองหาเอา อิอิ ชื่อ มิตติ้งPITBULL-ปทุมธานี...มาแล้วจ้า! 555+ ไว้เจอกันครับบ
    ไฟล์แนบ
    1050.jpg 92K
  • คับผมมมมมมม
  • :015:ขอบคุณมากครับไว้มีดอกาศไปเยี่ยมเยือนแน่ครับ:015:
  • มาเลยคับคุนtumdale จะเลี้ยงต้อนรับหั้ยสาสมเลยคับ
    ไฟล์แนบ
    Beer%5B1%5D[1]3.jpg 73K
  • วันอาทิตที่26ที่ผ่านมาคับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00977new[1].jpg 124K
  • ตัวไหนไม่ลาก มึงงงงงงงง
    ไฟล์แนบ
    index[8].jpg 123K
  • ว้าววว น่ากินๆ ดีครับดูคึกคักดีครับ
    มีกิจกรรม บ่อยๆนะคร้าบ
    ไฟล์แนบ
    4217.jpg 114K
  • บรรยากาศสบายๆ สไตล์ลูกทุ่งครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00922.jpg 112K
    DSC00925.jpg 121K
    DSC009352.jpg 125K
  • อิแป๊ดดดด ว่างๆแวะเข้าไปทักพี่ๆฝั่งประทุมหน่อยนะแป๊ดด รูปเยอะดี พี่อ้นเป็นไงบ้างคับ สบายดีนะคับ
  • สบายดีครับ ขอบคุณครับ บรรยากาศดีมากๆเลย อิจฉาๆ อยากไปมั้งแต่ไกลเกินเอิ๊กๆ งานนครปฐมไปรึป่าวครับ ถ้าไปแวะมาหาด้วยนะครับ บธู พิทบลูปทุมนะครับ เจอกัน จ้า
  • ขออนุญาต เอาภาพนี้ลงนะครับ ชอบเป็นการส่วนตัว หมาที่บ้าน 6เดือนกว่าแล้วกะจะซื้อชุดลากแล้วลอง ลากดูไว้สอบเสด จาก มหาลัยก่อน ยังต้องขอคำปรึกษาด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00764alone2.jpg 109K
  • สวัสดีครับพี่ชาวอุดร นี้ก็ไกล้ถึงฤดูปิ้งย่างแระน่าหนาวว่างว่างมาเที่ยวที่เลยนะครับ
  • ถ้าวันไหนมีการรวมตัวกันเยอะๆๆๆแจ้งด้วยนะครับอย่างไปเที่ยวดูกิจกรรมของน้องหมาครับ ชอบๆๆๆๆๆ
  • คงจะมีในไม่ช้านี้ครับ สุนัขก็เริ่มเพื่มมาเรื่อยๆ ให้เป็นการเป็นงานกว่านี้ก่อนคงได้พบปะกันนะครับ
  • คุน ouzaa55 คับ(ชื่ออู๋ริเปล่าคับ)วันเสานี้มีการรวมตัวกันเช่นเดิมคับพิเศษนิดนึงตรงที่จะมีตำนานนักลากเจ้าจังโก้มาโชคับ รับรองงานนี้มันแน่ๆคับ 0814915464 นี่คือเบอผมนะคับ(เก๋ง)ติดต่อสอบถามกิจกรรมได้ตลอด24ชั่วโมงคับ(ส่วนเรื่องอื่นอิอิเดี๊ยวทางกลุ่มจักหั้ยนอกรอบคับผม)
  • ไม่เห็นมีมิ้ตติ้งที่เชียงรายบ้างเลย
    อยากเฮกะเค้าบ้าง.....:016:
  • แวะมาอับกระทู้ให้ จะหล่นหน้าอยู่แล้ว
  • ครับพี่เก๋ง อู๋ครับ ถ้ามีโอกาศคงจะได้ไปเที่ยวหาครับ ที่เลยก็นัดเมากันทุกอาทิตย์เลยครับ อีกไม่นานที่เลยก็คงมีงานดีๆๆเกินขึ้นเด่วผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับจะได้มีกิจกรรมเพิ่มขึ้นมาอีกครับ เด่วผมจะโทหานะครับจะได้แสดงความรู้จักกันมากขึ้นครับ
  • ได้อยู่แล้วคับน้องอู๋(ขออนุยาดเรียกน้องนะคับ)ถ้าเลยมีมีทติ้งยามใดบอกด้วยนะคับ จะไปยามถ้าไม่แน่อาจพาเบจีต้าไปด้วยคับ
    พี่มาร์คคับขอบคุนมากๆคับ พอดีมีรูปถ่ายกิจกรรมสองงานที่ยังไม่ลง(เจ้าของกล้องไปไหนก้อไม่รูคับ)รับรองต๊มสามหน้าแน่ๆคับ
  • ขอบคุณมากครับพี่มาร์ค ตอนนี้ทางอุดรกำลังสร้างนักกีฬาขึ้นมา พอจะมีสัก 4-5 ตัวได้แล้วครับ แต่จะดีสักแค่ไหน คงต้องดูที่ใจเจ้าของประกอบว่าจะหมั่นฝึก หมั่นซ้อมได้นานแค่ไหน ทางสมาชิกในกลุ่มก็หวังว่าในอนาคตคงจะมีงานดีๆเกิดขึ้นในไม่ช้านี้
    ไฟล์แนบ
    DSC00987new.jpg 91K
  • ครับพี่ เก๋ง แต่กิจกรรมที่เลยทุกอาทิตย์จะเน้นไปทางเมากันมากกว่าครับ อิอิ

ถ้ามีเกินขึ้นเมื่อไรจะแจ้งให้ทราบนะครับ
  • กิจกรรมที่เลยเน้นเมา ขอสมัครเป็นสมาชิกแบบถาวรได้มะคับ มักคั๊กหลาย
  • อยากเห็นพี่น้องชาวอุดรทำหมากกล้ามาประดับวงการสักตัวครับ

มาช่วยกันอนุรักษหมาแนวกิจกรรมกันดีกว่า
  • ตอนนี้ก็กำลังพยายามฟิตเรื่อยๆครับ อยากได้หุ่นเหมือน จังโก้ ของพี่คาวบอย แถมลากน้ำหนักได้ด้วยก็ดี
  • คับพี่มาร์คเรื่องกล้ามจะพยายามเต็มที่คับ น้องอู๋เลยจะมีมิทติ้งบ้างรึเปล่าคับ อยากดูมากคับ
  • up ให้ ครับ กลัว ตก อิอิอิอิอิ
  • สวัดดีคับน้องโชค(ใช่คนที่อยู่ออสเตรียเปล่าคับ)สบายดีมั๊ยคับ
  • หวัดดีครับชาวอุดร

มีลากที่ไหน มีโปลิศ ที่นั่น
    ไฟล์แนบ
    A32038.jpg 34K
  • ใช่ ครับ เดียว เดือน กุมภา เรา คงมี โอกาส พบ กัน นะ ครับ ยินดีที่ ได้ รู้ จัก ครับ
    สิ่ง ที่ คุณ เก่ง พูด ให้ ผม ฟัง เมื่อ คือ ผม ประทับ ใจ มาก ครับ หมา จะ แพง หรือ หมา จะ ถูก มัน ไม่ สำ คัญ หรอก ครับ ว่า แต่ เรา รัก มัน มาก ขนาด ใหน ก็ เท่า นั้น เอง
  • ท่านอาทิตย์ ระวังตัวไว้นะ พี่จะเอา ไจแอนท์ ไปปราบบักโปลิส
    คิดว่าคงเป็นแมตประวัติศาสตร์ และคนอยากดูมากไฟต์หนึ่งแน่ๆ
  • แวะมาทักทายยามสายๆๆๆ อย่าลืมม ทานข้าวเที่ยงกันนะครับบบ
  • ขอบคุนมากๆคับน้องโชค(ขออนุยาดเรียกน้องนะคับ)ผมก้อเช่นกันคับรู้สึกดีที่ได้คุยกับน้องโชคคับ มาเมื่อไหร่ทางกลุ่ม(คนรักลาก)กลุ่มเล็กๆจะจัดสัมมนาคุณหั้ยกับน้องโชคอย่างสาสมเลยคับหั้ยสมกับการรอคอยคับ
    ขอบคุนคุนอ้นมากๆเช่นกันคับที่แวะมาทักทายกันรักษากระจู๊ เอ๊ย น้องชาย เอ๊ย สุขภาพด้วยนะคับ