ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มพิทบูลระยอง เมืองทะเลสวย
  • เฮ้ย!!!งานเข้าแล้วกรูอิอิ จัดมาอย่าให้เสีย นัดมาเลยเมื่อไหร่ พร้อมลุย5555
  • ท่านนพ เรื่องต้นไม้ช่วยแนะนำหน่อยว่าจะเอาต้นอะไรบ้างดี
    มันจำเป็นต้องเลือกเพราะเนื้อที่ท้ายรถมันจำกัด ฮ่าๆๆ
  • สวัสดีครับพี่ๆทุกคน...น้องใหม่แวะมาทักทายตอนเช้าครัีบ
  • ตีเหล็กต้องตีตอนร้อน ว่ามาเลยวันไหน

ใครจะเอาต้นไม้เดี๋ยวพาเดินลุยเขาชะเมาไปขุด มันกว่าเยอะ.........555
  • ใจร้ายว่ะ ให้คนชราไปลำบาก ไม่สงสารกันบ้างหรือ
  • 555 ออกกำลังป๋า ถ้าไปไม่ไหวเอาที่บ้านได้ เป็นห่วงกลัวไขข้อยึด...............55555
  • ไม่ใช่กัวนะทั่น ใจมันยังไหว ไปได้ทุกที่ แต่สังขารมันไม่เอื้อ
    ไอ้ฟิตมันก็ฟิตอยู่ เตะปี๊ปไม่ใช่ดังอย่างเดียว บุบด้วยนะ ฮิฮิฮิ ขอโม้หน่อย
    แต่หมอเขาเตือนให้ระวัง พลาดไปแล้วฟื้นฟูลำบาก ฮ่าๆๆๆ
  • ป๋า ผมไม่มีความรู้เรื่องต้นไม้หรอกครับ แต่ดูแล้วชอบต้นไหนก็ยกครับ
    พี่กั๊ม เขาใจดี ให้หมดแหละครับ ตอนนั้นขอหมายังให้เลย แต่ไม่อยากได้ เพราะไม่มีเงินพอซื้ออาหารเลี้ยง
    แล้วอย่าหลงไปเดินป่าเขาชะเมานะครับ เดี๋ยวจะโดนหลอกไปปล่อยเกาะ หาทางกลับไม่ได้
    อีกอย่าง พี่กั๊ม วันอาทิตย์นี้ผมอาจจะว่าง ถ้าว่างจะไปเยือน พร้อมเหล้า XO 1 ขวด แลกกับต้นไม้เต็มกระบะ 1 คัน อิอิอิ
  • กินเหล้าอย่างเดียวไม่หายหนาว ขอนารีด้วยได้ไหม..อิอิ อาทิตย์นี้ทางโปร่งด้วย

ป๋าผมไม่เคยลองแตะเลยนะ หมอได้แต่บอกว่ากินเหล้ามาก จะเสื่อมได้นะ ผมยิ่งกินใหญ่เลย จะให้เสื่อมเร็วๆ ไม่งั้นเวลาเวลานอนด้วยกัน เค้าพลิกตัวเรานึกว่าสะกิดทุกที 555
  • สวัสดีพี่ๆชาวระยองทุกคนครับ
  • :016:ขอละบายนิด วันอาทิตย์พาหมาไปเทียวมาที่อ่างดอกกรายไปกับเพื่อน5คน
    ก็ไปร้านที่เคยไปนั้งประจำเคยพาหมาไปมาแล้ว3-4ครั้งแต่ครั้งนี้ทางเจ้าของร้านอารมย์บอจอยรึไงไม่ทราบ
    ไม่ยอมให้หมานั้งในซุ้มที่นั้ง ให้ไปมัดด้านล่างมันห่างจากที่นั้งเพราะน้ำท่วม ซึ่งมันมีหมาที่ร้านตั้งหลายตัว ทั้งที่เด็กในร้านก็ไปพูดให้ว่ามานั้งที่ร้านตั้งหลายหนแล้วเป็นลูกค้าประจำ ยังมาเล่นกับหมาเราเลย หมาเราก็ไม่ซนขึ้นมาก็นอนเล่นไม่เห่าไม่ได้ลบกวนใครเลย(มัดใว้ติดกับเรานั้ง) ซุ้มก็ห่างกัน เขาก็ไม่ยอมอย่างเดียว เพื่อนที่ไปด้วยก็เลยบอกยกเลิกอาหารที่สั้งไปว่าไม่เอาแล้ว (เราก็สั้งอาหารทางร้านเยอะนะครับครั้งที่แล้วก็จ่าย3000กว่าบาท) เราก็เกรงใจเพื่อนๆอุสามาเทียวกัน ก็เลยต้องกลับ เคยเห็นดีเจแก่นพามาเทียวที่นี้ (แต่ไม่ใช้ร้านนี้ไม่รู้ร้านไหน) ก็เลยพามาบ้างและก็ชอบบรรยากาศดี เอาหมามานั้งด้วยได้ เสียรมย์มากๆ อยากถามพี่ๆว่าที่เทียวที่ไหนบ้างที่เอาหมาไปด้วยได้บ้างนะครับ อยากมีกิจกรรมกับมันบ้างอาทิตย์ละครั้ง รบกวนเวลาต้องขอโทษด้วยอยากละบาย
  • เอาชื่อร้านมาหน่อยครับ จะได้เป็นวิทยาทานต่อไป ว่าจะไม่ไปนั่งรับประแดรกกกกก

โดยส่วนมากผมเอาหมาไป ถ้าไม่ให้เอาหมาเข้าร้านก็ไม่ไปนั่งกิน เพราะผมถือว่าผมมานั่งซื้อกิน ไม่ได้มานั่งขอกิน

ลูกค้าคือพระเจ้า สงสัยเจ้าของร้านคงไม่ได้นับถือคริต..........55555
  • เคยพาหมาไปเที่ยวสวนสมุนไพรสมเด็จพระเทพฯ ใกล้กับโรงไฟฟ้า EGCO ระยอง คะ โดนยามมาไล่ไม่ให้หมาเดิน

เค้าบอกว่าเคยปล่อยให้หมาเดินเล่นได้แต่เจ้าของไม่ยอมเก็บมูลมัน และเจอบ่อยเค้าเลยออกกฏห้ามนำหมามาเดินเล่น

แต่ก็ไม่โกรธนะคะ เข้าใจคะ สถานที่สาธารณะจะมี พนักงาน ปตท หรือประชาชนมาออกกำลังกายเยอะ

เราตั้งใจเต็มที่เลยว่าจะให้มันวิ่งซะให้หนำใจ แต่ก็ต้องแห้ว เก็บของกลับบ้าน คอตกทั้งคนทั้งหมา อิอิ..:m010:

:m010::m010::m010::m009::m010::m010:
  • ใช้พี่กรำ ผมก็งงกับเจ้าของร้านไปนั้งมาตั้งหลายครั้งแล้วพี่ อยู่ๆๆไม่ให้นั้งซะงั้น
  • โม้ได้ใจกันจริงๆ ฮ่าๆๆ
  • ร้านแบบนั้นเราอย่าไปสนับสนุนครับ
  • อืม นั่นแหละ มีบางคนที่พาหมาไปเดินเล่น พอหมาขี้ก็ไม่เก็บ คนอื่นเลยเดือดร้อนไปด้วย เข้าใจเลย
  • อาจจะเป็นเพราะมีลูกค้าอื่นๆบางรายหรือเปล่า ที่นำสุนัขไปแล้วอาจจะไปทำสิ่งที่ไม่สมควร
    เช่น อึทิ้งไว้ หรือเจ้าของ เอาจานอาหารที่บริการเรา ไปให้สุนัขใช้ แล้วลูกค้ารายอื่นๆมาเห็นเข้า
    ก็น่าคิดนะ เพราะบางคน เวลาไม่ใช่ของตัวเอง ก็ขาดจิตสำนึกไป ทำอะไรไปแบบไม่ทันไตร่ตรอง ทำให้เกิดผลเสียกับร้านเขาน่ะครับ
    ดีที่สุด เราก็เลี่ยงไปแล้วกัน ถ้าเขาไม่ต้อนรับ หาร้านที่เขาต้อนรับเราดีกว่า ยังไงก็เสียเงินเหมือนกัน
  • :012:ใช้พี่ เลี้ยงหมาแต่ขี้หมาตัวเองยังไม่กล้าเก็บ ทำให้คนอื่นเดือนร้อน
  • ก็คงไม่ไปแล้วครับพี่มาร์ค
    เป็นความเห็นแก่ตัวของคนบางคน จนทำให้คนอื่นเดื่อดร้อนแท้ๆ
    อาจจะเป็นอย่างที่พีนพว่าก็ได้ ครับ
  • เรื่องจริงทั้งนั้นนะป๋า นิสัยผมชอบเอาเรื่องจริงมาพูดเล่น..........55555
  • ดีครับ พี่มาร์ค พี่ต้น จ่าเจ๋ง พี่มานพ น้องเบ๊นซ์ 1 นพ และท่านอื่นๆ ด้วยครับ

สำหรับเพื่อนๆระยอง ที่โทรมาถามเรื่องลูกพิทบูล
    ตอนนี้มีตัวเมีย 3 ตัว นะครับ (รูปยังไม่ได้อัพ)
    สนใจ ตัวไหนก็ โทรมาคุยนะครับ 083-7044744 , 038-862017 อ๋อย...ครับ
    ไฟล์แนบ
    08.jpg 82K
    07.jpg 82K
    09.jpg 73K
  • เพื่อนติ่ง เอาลูกหมาแก กับของรัก มาชมหน่อยซิ แดงๆๆๆ กับ บูลๆๆ นะอยากเห็น ว่าโตไปถึงไหนแล้ว
  • มีแต่รูปเก่า ดูจนเบื่อแล้ววะ
    ไฟล์แนบ
    A1603358.jpg 67K
    N568840.jpg 66K
  • หวัดดีท่านมาเฟีย เพื่อนกั๊ม เพ่ต้น นพมู่หลาน หนึ่งพลาและเพื่อนๆทุกๆคน

ใจเย็นดิเพื่อน

ของดีต้องใจเย็นๆ ไม่รีบขาย

สีดีต้องดูตอนแห้ง

มาเฟียว่าไงครับเจ้านายเยือนระยองเมื่อไหร่บอกนะ พร้อมอะ อิอิอิ
    ไฟล์แนบ
    forum.jpg 72K
  • ศรีสะเกษแวะมาทักทายพี่
  • หวัดดีครับเพ่โต อาวลูกหมาเทพมาชมหน่อยดิ
  • ดีครับพี่โต ไม่มีเพลงบให้ขอนะพี่.......5555

เพื่อนติ่ง หมามึงมาดีเลยนี่เห็นสายรายงานมา เล่นตัวจริงเลย ขอดูหน่อยก็ไม่ได้
  • ว่าแต่ป๋าเถอะจะมาแตะปี๊บที่ระยองเมื่อไหร่ เดี๋ยวให้เพื่อนติ่งจัดไว้ให้.........5555
  • พวกเราว่าไงกันบ้างมิตติ้งบ้านเพ่ต้นชะเมาอะ

ขอซาวน์เสียงหน่อยครับว่าคิดเห็นยังไงกันบ้าง

ผมเบียร์ 3 แพ็ค เพื่อนท่านอื่นว่าไง

เจ้าบ้านเค้าพร้อมอยู่แล้ว ช่ายปะ
    ไฟล์แนบ
    jenny-400x571.jpg 65K
  • ลูกนี้ไม่เอานะป๋าแตะไม่ได้......555
    ไฟล์แนบ
    20090315011331_113.jpg 50K
  • เหล้าดีกว่า นัดวันมาเลย กำลังหนาว อยากไปเยี่ยวแล้วเด็ดที่ชะเมาพิตจัง
  • ได้เลยพี่ติ่ง

พี่กั๊ม ฟังหลายแถวแล้ว ยังเพราะ มันส์เหมือนเดิม ชอบวงนี้

ถ้ามิตติ้งบ้านพี่ต้น ขอเมนู " ช่อนอเมซอน " ย่างเกลือหน่อยเด้อ
    ไฟล์แนบ
    DSC07782.jpg 123K
  • จัดไปเลย อยากอยู่เหมือนกันปลาช่อน พี่โตออกหน้าพี่ต้นคงไม่กล้าขัด.........5555

ลูกหมาสวยครับพี่ :063:
    ไฟล์แนบ
    5967.jpg 111K
  • ขอบคุณครับพี่กั๋ม

พี่ต้นเขาเคยบอกว่า " อยากได้ลงไปจับเอง " 1 ต่อ 1

ใครเอามั้ง
  • :013: ดีๆ จัดไป วิช พี่ มานพ
  • ออกเดินทางกันยัง รอกินเบียร์ป่าแดงจนเหงือกแห้งแล้ว 5555ส่วนเรื่องไอ้ช่อนย่างเกลือน่ะ อย่าไปทำมันเลยสงสารมัน ขอเป็นเตกูที่บ้านตาก๋ำทอดกรอบดีกว่า แพงดีอิอิ
  • ส่วนเรื่องใครจะเอาต้นไม้ ก็แวะเอาที่บ้านตาก๋ำให้เรียบร้อยก่อนนะ ค่อยเข้ามา บ้านนั้นของเค้าเยอะ5555
  • ใครช่วยอะไรมั่งว่ามา

ติ่ง ป่าแดงเบียร์ 3 ถาด

ช่วยกันคนละอย่างสองอย่างก็กินไม่หมดแล้ว
  • งั้นก็โอท็อปแกลง เหมือนงานทำบุญบ้าน 1 กะมัง เอิกๆๆ
  • เอาวันมาก่อนเลย วันไหน

เจ้าบ้าน ไก่ 5 ดาว ไข่พะโล้ของหมา ไม่เอาแล้วนะ........5555
    ไฟล์แนบ
    100_2048.jpg 111K
  • จะกินไรว่ามา....ตาก๋ำแต่ละรูป เดี๋ยวน้องๆก็ตกใจหมด อิอิ
  • เดี๋ยวจัดไก่ย่างแปดดาวให้ ของใหม่รับรองไม่เคยกิน หรือว่าจะกินน้องไก่บ้านดาวดีหว่าอิอิ
  • 5555

รูปที่ลง ล่าสุดที่ไปนอนทับหนังสือพิมเพิ่มยังไม่มีโอกาสถ่ายไว้เลย อิอิ

ดูตัวนี้ไปก่อน แมงป่องที่ต่อยหัวใจสาวๆๆๆ ให้ร้องไห้ไปหลายรายแล้ว เอิกๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    100_2059.jpg 72K
  • :013:สวัสดีตอนเย็นครับ
    แมงป่องต่อยสาวมากี่คนแล้วครับพี่ต้น
  • มีปักหมุดระยองใน pitzone แล้วแหล่มเลยครับ สงสัยตกข่าว
    เน็ตเสียมาเกือบอาทิตย์ ขอบอกไครจะใช้ของ TOT ต้องคิดสักนิดนึง
    ระยองมีหมาเยอะจังเลยครับ พี่อ๋อย ไอตัวเล็กที่บ้านพี่นี่เริ่มจัดจ้านแล้ว โตมานี่น่ารักน่าชัง อับรูปบ่อยๆนะครับ ติดตามอยู่
    พี่ติ่ง เมื่อไหร่เอาที่สุ่ม(update)มาให้ดูบ้างเหรอครับ ตอนนี้วิ้งตะเวนดูคอกมากับพี่มานพซะเยอะเลย สนุกดีครับ
    ไฟล์แนบ
    092.jpg 73K
    082.jpg 82K
  • หวัดดีกลุมพิทระยองทุกๆคนครับ....

มาดามเหลือแต่ตัวเมียเรอะ พอดีคนมาซื้อพลุเค้าเห็นสติ๊กเกอร์พิทบูลเค้าถามว่ามีลูกพิทบูลหรือป่าวกูเลยให้เบอร์มึงไป แต่กูไม่ได้บอกราคาเค้าน๊ะพอดีกูยุ่งมากๆๆๆ ลองดูถ้าขายได้ก็ขาย เค้าเป็นลูกค้าที่ร้านกูะอย่าคิดแพงน๊ะ
    ไฟล์แนบ
    20090824115316_DSC_0098.jpg 98K
  • ถึง...เบนซ์

พี่มีลูกคัชเชอร์(คอกวิลลี่) ตอนนี้น่าจะ2ปีได้มั้ง พี่ให้เบนซ์เอาไปเลี้ยงเอาป่าว ตัวในรูปชื่อไอ้แม็กถ้าสนใจก็โทรมาหาพี่แล้วกัน ยกให้ไปเลี้ยงฟรีๆขอแค่เลี้ยงมันดีๆก็พอ
  • ขอบคุณประธานวิช พี่มานพ น้องนพ เพื่อนกั๊ม ที่ช่วยกันแจกซองงานกฐินปี 53

ทั้งนี้และทั้งนั้นผมจะโอนเงินเข้าบัญชีในวันพรุ่งนี้ยอดรวมที่เก็บได้ 3,660 บาท

กะจะรวมให้ได้เลขสวยๆซักหน่อย แต่ไม่เปงไรแค่ไหนก็แค่นั้น

ยังไงพิทระยองก็ยังมีส่วนร่วมในบุญครั้งนี้ ขออนุโมทนาบุญให้ทั่วกัน

นี่ยังไม่รวมค่าสติ๊กเกอร์ที่หลายๆท่านช่วยสมทบทุนนะครับมันอาจจะน้อยด้วยราคา แต่มันมากด้วยคุณค่า จัดไปยาวๆเลยครับพี่น้องระยอง
    ไฟล์แนบ
    1970287.gif 27K