ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาชิกพิทบูลจังหวัดกาญจนบุรี
  • วันนั้นที่ไปดู มันอยู่ตรงไหน
    ไฟล์แนบ
    216201.JPG 39K
  • image

กว่าจะเอารูปขึ้นได้ หุหุหุ

ปิ แล้ววันนั้นที่ไปมันอยู่ตรงไหน เจ้าตัวนี้
  • image
    ไฟล์แนบ
    216201.JPG 39K
  • ไอช็อกแลตกับนางกำไร ไงครับตอนนั้นน่าจะประมาณ6เดือนน่าจะได้
  • พี่ปิครับอยากได้มุดปักสักอันครับพี่
  • ในรูปผูกกับต้นชมพู่ครับblack_p แต่เพิ่งได้หมุดมาอันหนึ่ง
    ถ้าอยากได้ต้องไปบ้านพี่วุฒิครับ ลองขอดูถ้ามีไรที่แก่ให้ได้แกให้เลย
    พี่แกเป็นคนพูดตรงไปตรงมาจริงใจไม่อ้อมค้อม ดีจริงๆดีมากมาย
    สุดท้ายขอขอบคุณพี่วุฒิที่ให้ความอนุเคราะห์หมุด
    และพี่เก้วที่สละสิทธิแบ่งให้น้อง<ของถึงที่บ้านแล้วถึงบอก>ฮ่าๆ
    ไว้ถ้าว่างจะทำแบบพี่แกบ้างน่ะแล้วค่อยมาแบ่งเอาไปเลย
  • สุนัขพันธุ์อเมริกันพิทบูล

ข้อบกพร่อง (Faults) ปากแหลมเหมือนปากนก ปากเล็ก และกรามล่างไม่แข็งแรง
    ฟัน (Teeth)

ข้อบกพร่อง(Faults): ฟันบนและล่างไม่สบกันแบบกรรไกรกัน
    ข้อบกพร่องที่ร้ายแรง(Serious Faults): ฟันล่างยื่นล้ำฟันบนออกมาหรือฟันบนยื่นล้ำฟันล่างออกมามากเกินไป (Undershot or Overshot) ปากเบี้ยว ฟันขาด (ไม่ครบชุด)
    จมูก (Nose)

ข้อบกพร่อง: ตาสีฟ้า
    ข้อบกพร่องที่ร้ายแรง: ตาโปน ตาทั้งสองข้างคนละสี ตาสีฟ้า
    หู (Ears)

ข้อบกพร่อง: คอสั้นมากและหนา คอเล็กหรือไม่แข็งแรง คอคล้ายกับแกะตัวเมีย มีเหนียง
    ส่วนหน้า (Forequarters)

ข้อบกพร่อง: มีไหล่สูงหรือตั้งเกินไป ข้อศอกบิดงออย่างชัดเจน หรือติดกันจนเกินไป ขาในส่วนที่ต่อจากกระดูกขาท่อนล่างของขาหน้าจะอยู่ในระดับต่ำเกินไป ข้อเท้าสูง นิ้วเท้าหลบใน หรือโผล่ออกมามากเกินไป
    ลำตัว (Body)

ข้อบกพร่อง: ช่วงหลังแคบและสั้น จากกระดูกเชิงกรานถึงอวัยวะเพศไม่มีกล้ามเนื้อ ข้อต่อตรงหรือเป็นเหลี่ยมมุมมากเกินไป ข้อเท้าเหมือนข้อเท้าวัว ขางอ
    เท้า (Feet)

ข้อบกพร่อง: เท้าแบะ
    หาง (Tail)

ข้อบกพร่อง: หางยาวกว่าระดับข้อเท้า
    ข้อบกพร่องที่ร้ายแรง: หางม้วน หางงอ
    ข้อห้ามที่ทำให้หมดสิทธิ์: หางพุ่ม
    ขน (Coat)

ข้อบกพร่อง: ขนงอหยิก ม้วนเป็นคลื่น ขนบางไม่หนา
    ข้อบกพร่องที่ร้ายแรง: ขนยาว
  • สวัสดีครับ พี่ ตั้น, พี่วุฒิ, พี่ MRW, ปิ, cantona, paitoon,และพี่น้องชาวกาญฯครับ

คุณ ปิ ข้อความข้างบนนี่ มันยาวจริงๆ สงสัยได้แอลกอฮอร์ แล้วใช่ไหมครับ...

หุหุหุ ล้อเล่นครับ
  • สวัสดีพี่น้องชาวกาญ
    ยาวเชียวปิสงสัยกึ่มๆเก็บกดอะไรมา
    เก้ววันก่อนไปดูพ่อกับพี่ชอกโกแลตมาอย่างหนาเลยวันหลังจะถ่ายรูปมาฝาก
    พี่ตั้นครับใจเย็นๆน้องๆมันยังขาดแรงจูงใจและผู้นำเดี๋ยวเข้ารูปเข้ารอยคงดีขึ้นครับ
    แบงวันที่ไปบ้านพี่ตั้นกินเบียแบงคันวะวันหลังซื้อเองดีกว่าจะได้ไม่คัน
  • imageเครื่องซาวแบบกระเป้าหิวเอาไว้ซาวดูจำนวนลูกสุนัขครับ
    ไฟล์แนบ
    P1000578.JPG 140K
  • imageimageพี่เก้วเงียบไปไหนเอย เงียบทำสถติหรือไง ชิวิตมันต้องสู้.... ปัญหามีไว้ให้แก้ ไม่ได้มีไว้ให้ท้อครับพี่....
    ไฟล์แนบ
    186525_100001393781566_3857042_q.jpg 3K
    179853_140481129348206_100001589602077_249436_3799010_n.jpg 24K
  • :o010: อิอิ ... จัดจัด ผมว่าก่อนมิตติ้ง พาหมาเดินกันก่อนดีกว่ามะ ดูกระแส 555+
  • พี่ตั้น...หายไปขุนเด็กๆหราาเพ่...ลืมมิตติ้งอ่ะป่าววววว
  • jutaro ครับก็เป็นไอเดียที่ดีนะ่ครับแล้วคนอื่นๆว่าไงกันบ้างตรับ
  • สมาชิกมีเพื่อนน้อยนิดแต่จิงใจ...ดีก่​ามีเพื่อนมากมายแล้วคิดริษยา...​.
    เมืองกาญมีการเคลื่อนไหวกันหน่อยเดียวหมุดหายเด่อ

• สวัสดี ชาวกาญจนบุรีทุกท่าน ครับ เดียววันนี้จะเอาลูกชายไปหาแฟนหน่อย
    แฟนเป็นสายไทเกอร์พี่นิกรimage
    ไฟล์แนบ
    P1160880.JPG 92K
  • :o010: นัดกันจูงหมาไล่กัดหมาคนอืนก่อน เอาฮา ...555+
  • จะทำเยี่ยงนั้นได้กระไรไม่เคยเลย แล้วเมื่อไรดีหล่ะ
    หมาคนอื่นตัวใหญ่เปล่า เอาตัวเล็กๆน่ะเดียวหาว่าไปล้มช้างฮือๆ
    แล้วคนอื่นๆไม่ออกมามาเม้น ดับความเงียบกันบ้างเลยหรือกระไร
  • พี่wootครับถ้าหลุดจากหมาแดงพี่จะเลี้ยงแบบนี้ใช้เปล่าครับ
    ถ้าเลี้ยงแล้วได้แบบนี้ผมก็ชอบเอาด้วยคนครับimage
    ไฟล์แนบ
    p59450772051.jpg 62K
  • image;วันอาทิตย์เป็นวันหยุดแสนเหงาอีกวันหนึ่งไม่รู้ว่าหมาของคุณเก้วมีพัฒนาการไปถึงไหนแล้ว
    อ้อผมได้ไปบ้านพี่วุฒิมาหมาพี่วุฒิตัวใหญ่มากมายใบหน้าโครตโหดเลย
    เพื่อนท่านใดสนใจไปเยี่ยมเยียนได้ครับ แล้วให้พี่เขาพาทัวร์ไปดูหมาให้ทั่วเมืองกาญเลย
    ไฟล์แนบ
    images (3).jpg 8K
  • เงียบจังแบ้งวันหน้าหาบรรยากาศกินเหล่าท่องราตรีกันดีกว่า
    ให้พี่วุฒิพไปimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    images (9).jpg 8K
    images (7).jpg 7K
    images.jpg 13K
  • ดีใจจังกลุ่มเราคนเยอะแยะเลย
    วันหลังต้องพาหมาไปเล่นน้ำบ้างซะแล้วimageว่าแต่ถูกจัยคนไหนกันบ้างหล่ะ
    ไฟล์แนบ
    images (6).jpg 9K
  • imageเลี้ยงแบบไม่ต้องใช้เวลาดูแลมาก เอามาดูเป็นแบบอย่างได้ครับ ที่บ้านก็น่าจะคล้ายๆกัน
    ไฟล์แนบ
    00084_16.jpg 54K
  • imageอนาคตสงสัยแม่บ้านจะหุ่นแบบนี้ซะแล้ววิธีป้องกันต้องเลี้ยงหมาเยอะๆ
    ไฟล์แนบ
    images (10).jpg 6K
  • :o010: โห้ ท่านปิกลัวโดนยึดกระทู้ เม้นใหญ่ ไม่ต้องกลัวจะเกิดกลุ่มได้ไม่เกี่ยวกับการปักหมุด อยู่ที่ตัวเราและท่าน ๆ เออผมไม่ดืมอะ แด็กอย่างเดียวได้ปะครับ

:o028: :o028: :o028:
  • น่าดีจัยเป็นที่สุดคนแรกมาแล้วช่างภาพถ่ายไว้หน่อยimage
    ไฟล์แนบ
    images (8).jpg 8K
  • สวัสดีครับพี่เพื่อนน้องพิทบลูเมืองกาญจน์ ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีด้วยครับที่ชาวพิทบลูเมืองกาญจน์รวมกลุ่มกันได้แล้ว ยังไม่ทันไรเลยก็โดนมรสุมพัดเข้ากลุ่มซะแล้ว ก็ขอให้มันพัดผ่านไปด้วยดีฟ้าหลังมรสุมคงสดใสเสมอถ้ามีโอกาศผ่านไปรวมกลุ่มกันขอเข้าไปเยี่ยมชมพิทบลูด้วยคน ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
  • ชาวกาญว่าไงนครถมเขาถามว่าไปจูงหมาเล่นกับเขาเปล่า
  • สวัสดีครับทุกคน ..
    วันนี้ ปิ จัดเยอะเลย ให้สมกับที่เป็น วันหยุด..
  • ข้อความข้างบน ลืมล็อกอิน เอาใหม่
  • พี่ปิครับอย่างงี้ผมคงต้องหาเวลาไปเที่ยวเมืองกาญซะบ้างแล้ว
  • ขอทดสอบโพสรูป

image

ไฟล์แนบ
    content2722551145443.jpg 23K
  • ขอทดสอบโพสรูปครับ ขอบคุณครับimage
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0421.jpg 85K
  • image
    คนในภาพใครกันครับน้องปิทำนมหกเก็บด่วนเดี๋ยวหายยยยยย
    ไฟล์แนบ
    216622[1].jpg 8K
  • image
    หวัดดี ครับ พี่น้องเมืองกาญ เจ้าตัวในรูป woot มาถึงเมื่อคืนพร้อมฮีท สาวเหนือ รอรัก ฝากเรื่องด้วยน้อง
    ไฟล์แนบ
    208876.jpg 88K
  • ได้พ่อมาเต็มๆเลยครับไม่มีเค้าแม่เลยgood
  • เด็กนมหกแค่น้ำจิ้มน้องๆยังรอป๋าอยู่น่ะครับ
  • imageชอบแบบนี้ กันมั๊ย
    ไฟล์แนบ
    216859.jpg 189K
  • ในฝันเลยพี่ตั้น ลูก Red Boy & Namwan
  • โตขึ้นมันจะเดินได้เปล่าหว่าขาสั้นเสีย
  • อกใหญ่หนาๆเลยลูกเรดบอยชอบมากครับ พี่kenjiro
  • :o008: สุด ๆ ยอด สั้นได้ใจ
  • หวัดดีคับทุกๆคน.....รอดื่มอยู่นะคับพี่ๆ
  • up..ยืมรูปหมามา up หน่อย นานๆมาที..
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    000.jpg 118K
    000000000.jpg 78K
  • อยากจะเป็นสะใภ้ช็อตโกแล็คครับพี่ปิ :o037:
  • imageขอบคุณครับอ๊อฟมาเที่ยวเมืองกาญก่อนได้ครับเดี๋ยวพาทัวร์ดูหมาให้ทั่วกาญเลย
    ไฟล์แนบ
    ช็อกโกแลต.jpg 20K
  • imageนางกำไรตอนเด็กก่อนโดนนางโอเด็ดทำร้ายครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0022.jpg 78K

• อนาคต คงทำเป็น OTOP ของดีเมืองกาญฯimage
    ไฟล์แนบ
    217253.jpg 189K