ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงคน นนทบุรี กันหน่อยจ้าาาา
  • ไปด้วยครับ ผมขอมีส่วนร่วมด้วยคนครับผม :063: :063:
  • อาท ลากพี่คิมกับต้า มาด้วยนะ มากันให้ครบเลย 555555
  • หมาผมเจ้าโมโม้ มันวิ่งบนเครื่องวิ่ง จนขาเจ็บมา2รอบ และ ตอนนี้เดินได้สามขา เลยไม่ได้ซ้อมลากเลย
  • ลากเลยหรอครับ ผมว่าไม่ต้องลากเค้าก็ได้ครับ ชวนดีๆเค้าก็มาได้ครับ555+ :-)) :-))
  • เห็นพี่คิมเหมือนจะตกใจที่นัดด่วน
  • ผมก็ตกใจคับเพราะเสาร์นี้ผมทำงานอะคับและอีกอย่างไตตั้นมันยังเปงตุ่มไม่หาเลยคับกำลังลงขมิ้นอยู่คับimageกำลังน่ากินเลย ฮิฮิ >:-)
    ไฟล์แนบ
    anigif.gif 143K
  • ชิว ชิว จะไปขอความรู้ คุณก้องเรืองถ่ายภาพด้วย ไม่มีอะไร ซีเรียส ตามแต่สะดวกเลยครับ :m01:
  • ครับ ผมคงไปไม่ได้ครับช่วงหนี้ไม่สะดวกจริงๆ รถยนต์โดนชนสองวันติดๆ เซงมากกกกก เบื่อโคตร รถต้องรออะไหล่เดินทางไม่สะดวกครับ สนุกกันให้เต็มที่นะครับ กวดน้ำส่งมาให้ด้วยนะ :033:
  • ไม่เป็นไรครับ แค่เข้าไปพูดคุย ดูสถานที่ เอาสะดวกครับ @ต้า ขอทอดกรอบนะ กินทั้งตัวเลย 5555 งั้นพี่สู้ไปถึงแล้วโทรบอกด้วยนะ จะได้เข้าไปเร็วหน่อย กลับมาทำงานต่อได้ 55555+ @พี่คิม สองวันซ้อน ส่งสัยงวดนี้จะเข้า ขอเลขทะเบียนด้วยนะ @อาท จะออกมาโทรมาหาเจมส์ก่อนนะ เผื่อเปลี่ยนแปลง
  • ใครมีโอกาศไปงานพัทยามาทักกันบ้างนะคับผม
    image
  • มาได้เลยนะผมรออยู่5555
  • พี่ๆๆๆๆคับช่วยบอกที่เวลาลากเสร็จหมามีอาการล้าขาอะคับบ้างทีก็เหมือนขาเจ็บเกิดจากอะไรอะคับมีวิธีแก้ไมคับ

:025: :025: :025:
  • น้ำหนักที่คุณลากมันหนักเกินกำลังหมาเปล่าคับ
  • อยากดูรูปมิดติ้งวันนี้จังคับพี่สู้สุดหร่อ 55555 ;;)
  • ิbriaun อย่างที่ ต้าtitan ว่ามีส่วนสำคัญ
    ยังงัยน้องลองอ่านวิธีทำหมาลากที่superkimโพสไว้ละเีอียดนิดส์นึงจะเป็นผลดีมากๆ
    หรือลองดูในกระทู้ปลักหมุด ที่พี่ num_mk จะยิ่งส่งผลดี

ใจเย็นๆ คำว่า"ฝึก"ไม่ใช่ คำว่า"แข่ง" ใช้น้ำหนักลากไม่ต้องมากแค่ให้เคยชินและรับรู้ ถึงหน้าที่เท่านั้น

หมาและเจ้าของจะสนุกไปพร้อมๆกัน

เอาบรรยากาศอีกหนึ่งสถานที่มิ้ตติ้ง ในอนาคตมาฝากชมครับ

image

ภายในบ้านคุณก้อง เผื่อฝนตกบรรยากาศดี ติดบ่อปลาคราฟตัวใหญ่ด้วย อาหารชั้นเยี่ยม ลูกๆเรา 555 :-))

image

พื้นที่ รองรับ 20-30คน สบายๆ

image

ด้านหลังถัดต้นโกศลเป็นบริเวณกว้างยาว ประมาณ 5X10 เมตร ปัจจุบันตามสภาพ

แต่คุณก้องพร้อมปรับทำเป็นพื้นที่โล่งเตรียม สำหรับ ลงรางลากได้เลย :063:

รอผมติดต่อเรื่องรายละเอียด ข้อมูลการทำรางเสร็จ จะแจ้งข่าวอีกครั้งครับ

(แค่ตัดสินใจจะทำแบบตายตัว หรือเคลื่อนย้ายได้ กำลังดูตามความเหมาะสม)
    ไฟล์แนบ
    IMG_6862.JPG 278K
    IMG_6863.JPG 269K
    IMG_6860.JPG 204K
  • ต้า ใครจะเห่อถ่ายได้ขนาดนั้นน้อง เอาตัวอย่าง ออเดริฟ์ไปดูดีกว่า อร๊อย อร่อย
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6856.JPG 88K
    IMG_6851.JPG 95K
  • briaun วิธีฝึกหมาลาก ของ พี่ ประธานหนุ่ม มหาสารคาม ครับน้อง ลองศึกษา ดู

แรกพี่ก็โหมมากๆ ช่วงก่อนเอาไปแข่งลาก..วันนี้ยังเพิ่งเล่าให้คุณก้อง และ เจมส์ฟังอยู่เลย
    เคยให้เจ้าผมลากยาง สิบล้อ วิ่งตามปิคอัพ คว่ามเร็ว 40กม/ ชม ระยะทาง 4กม. หมาทำได้
    แต่คิดแล้วผิดมาก เกือบเสียหมาเลย เป็นเหตุผลหนึ่งที่ดูว่าทุกวันนี้ มันดูโทรมๆและล้ามากๆ

วิธีการฟิตนักกีฬาลากน้ำหนัก เคล็ดไม่ลับของท่านประธานหนุ่มแห่งมหาสารคามครับ

วันแรกก็เริ่มเบาๆ โดย การออกกำลังกายแบบเบาๆครับ ( วิ่ง 20 รอบสนามฟุตบอล )
    กะว่าออกกำลังแบบนี้ซะอาทิตย์โดยจะออกวิ่งสลับกับเดินเล่น ครับ

แล้วต่อมาก็ เดินลากโซ่ สัก 20-25-30-35-40 กก. ตามลำดับครับ หรือ เล่นเป็น
    SET ก็ได้ครับ

( แต่อย่าให้โซ่หนักเกินไปเพราะอาจทำให้สุนัขกลัวการลากหนักๆและอาจได้รับบาดเจ็บ
    ได้ครับ )

( ทั้งนั้นทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่กับน้ำหนักของนักกีฬาด้วย ตัวอย่างเช่น ถ้านักกีฬามีน้ำหนัก~35โล
    เราก็ให้นักกีฬาของเราลาก น้ำหนักสูงสุดไม่เกิน 35กก. ครับ )

เอาประมาณ SET ละ 15 นาที พัก 3-5 นาที วันละ 3 SET พอครับ เอาหนุกๆ แล้วมา
    ต่อด้วยฝึกเชื่อฟังคำสั่งเบื้องต้น โปรแกรมนี้ 2-3 อาทิตย์

ต่อมาดูอาการแล้วค่อยไปฝึกออกตัวกับพื้นพรม เอาให้มันส์หยด ( แต่อย่าให้เหนื่อย เดี๋ยวท้อ )
    โปรแกรมนี้เล่นได้เรื่อยๆ เน้นสนุกสนาน

อ้อ อย่าลืมพักนักกีฬา บ้างนะครับ ( ฟิต 2-3 วัน พัก 1 วัน ก็ได้ ถ้าต้องการความแม่นยำ
    ให้การตอบรับครับ )

ทีนี้ ก่อนแข่งสัก 1-2 อาทิตย์ก็ พักผ่อน แบบเต็มที่ เพื่อให้กล้ามเนื้อหายจากอาการหล้า

( ต้องขึ้นอยู่กับอาการสุนัขแต่ละตัวด้วยนะครับ ระยะเวลาในการพักอาจไม่เท่ากัน )

โปรแกรมการฝึกซ้อมของแต่ละท่านอาจไม่เหมือนกันอันนี้ขึ้นอยู่กับปัจจัยที่แตกต่างกันครับ

ืที่เขียนลงมาคร่าวๆเพื่อเป็นส่วนหนึ่งในแนวทางการฟิตซ้อมครับ

ขอให้นักกีฬาทุกท่านสนุกและมีความสุขกับการได้ออกกำลังกายกับลูกน้องสี่ขาคู่กายอย่าง
    สมดุลย์นะครับ
  • ขอบคุนพี่ power_pit ขอโทษทีคับไม่รู้จักชิ่อเรยคับ

จะลองทำตามคับ
  • เค้าชื่อพี่สู้คับ
  • คุณ briaun ครับ ก่อนจะยัดเยียดความเป็นหมาลากน้ำหนักให้กับหมาคุณนั้น องค์ความรู้ของคุณทั้งหมดนั้นมันจะต้องตกผนึกก่อนนะครับ อยากให้ศึกษากิจกรรมหมาลากน้ำหนักให้หมากว่านี้อีกเยอะๆครับ หมาคุณแค่1ปี3เดือนเอง ไม่ต้องรีบครับ อย่าใจร้อน ค่อยๆเป้นค่อยๆไปครับ ตามขั้นตอนที่ละสแต๊ปทีละขั้นครับอย่าข้ามขั้นการข้ามขั้นมันไม่ทำให้กลายเป็นหมาเทพหมาเก่งหลอกครับ มันจะมีแต่ผลเสียในระยะยาวมากกว่านะครับ ลากได้ไม่เท่าไร ออกตัวยังไม่ดีพอ ยังกระชากอยุ่ แล้วใจร้อนโหลดน้ำหนักเยอะๆเลยใจร้อนอยากเห็นหมาตัวเองลากได้เยอะๆ กลายเป้นว่า หมาตัวเองขาเจ๊บอักเสษ เดินสามขา นี่ถือว่ายังดีนะครับ ถ้ากล้ามเนื้อขาอักเสษเส้นเอ็นข้อขาชีก เสียหมาไปเลยนะครับ หมามันก็เหมือนคนแหละครับ ต้องค่อยๆเพิ่มน้ำหนักที่ละนิดๆครับให้เวลามันได้คุยเคยกับน้ำหนักนั้นๆก่อนครับจนกล้ามเนื้อมันเคยชินแล้วซะก่อน(วิธีดู หมาจะลากได้ง่ายขึ้นเหนื่อยน้อยลง นั้นคือการดูว่ามันเริ่มชินกับน้ำหนักนั้นพอสมควรแล้วครับ) แลัวจึงค่อยเพิ่มน้ำหนัก ครับ มีขึ้นก็ต้องมีลงครับ ทุกครั้งที่ลากต้องลากได้ครับ ศึกาเอาเถอะครับ เรียนรู้ด้วยตัวเองวิเคราะห์ เอาเอง ทดลองทำดูเอาเองครับ แต่อ้างอิงกับข้อมูลที่ศึกษามาเป็นอย่างดีแล้วนะครับ แค่นี้ครับขี้เกียจพิมพ์ (รายละเอียดมันยิบเลยแหละ) หมาลากถ้าทำกันง่ายๆก็ลากกันทั้งเมืองแล้วนะซิครับ แต่ ก็ไม่ใช่ว่าจะทำกันไม่ได้นะครับ สู้ๆครับ ผมเองก็ไม่ใช่ว่าจะเก่งนะครับ เรียนรู้จากประสบการณ์จริงเอาทั้งนั้น มีถูกบ้างผิดบ้าง ก็ทำไปเรื่อยครับ จนวันนี้มั่นใจแหละ ถ้ามีโอกาสมีหมาหุ่นดีๆสักตัวจะปั้นหมาลากจิงจังสักที 555+ ไอ้เตอร์ถึงหุ่นมันไม่ให้แต่ใจมันรักครับ :033:
  • แหม่ เห็นสวนมุมแคบแล้วรู้สึกว่ามันโทรมมากๆ สมัยก่อนนี่สุดๆimageimage
    และนี่เป็นกำลังใจในการฟิตหมาครับ นี่คือช่วงสุดๆของ Vincentimage
    ช่วงฟิตที่สุดimage
    และนี่พักหลังๆimage
    ไฟล์แนบ
    _D8Z9668.jpg 97K
    _D8Z6157_1.jpg 98K
    _D8Z9491_.jpg 227K
    _MG_2285_.jpg 200K
    _D8Z8804.jpg 207K
  • ช่วงฟิตๆรู้สึกการบาดเจ็บจากการออกกำลังน้อยลงมาก การให้ตัวของกล้ามเนื้อนี่สุดๆ
  • ทดสอบการให้ตัวของสปริงอัน

และนี่แบบเต็มๆ
  • ฟิตแล้วทำให้อึดขึ้นและเสริมสร้างกำลังใจให้ทั้งคนและหมา :)
  • ขอบคุนพี่ super kim มากนะคับที่ให้ความรู้ผมจะนำไปใช้คับ

ถ้าผมรู้จักชื่อทุกคนจะง่ายกว่านี้คับ

ลบกวนด้วยนะคับ

• ส่วนตัวผมชอบไอ้เซ๊นต์ตอนปัจจุบันนะครับพี่ ช่วงที่มันฟิตเปรี๊ยเนี่ย ผมว่ามันดูผอมๆนะครับ ปัจจุบันผมชอบมันมากกว่ามันดูเฟริมๆอ่ะพี่ ตัวดูหนาๆ แต่กล้ามก็เหมือนเดิมอ่ะครับ ช๊อบชอบ :033:

คุณ briaun ลองอ่านดูหน้าก่อนๆไล่เอาครับ เดี๋ยวก็รู้ครับว่าใครชื่ออะไร :033:
  • พี่ก้องคับชื่อสปริงที่ไหนอะคับ
  • ให้ยืมชุด 20 โลไปฝึกก่อน เพราะถ้าแข็งมากๆหมาไม่ชอบ พอหมาคึกคักค่อยเอามาคืนค่อยซื้อชุดใหญ่50 โล ยืมเวียนๆกันไป ไม่งั้นมันจะเบื่อ ;;)
  • ปลาสวยอ่ะพี่ ขอให้เสือน้อยสักตัว สองตัวนะ
  • imageimage

ดีคัชื่
    อต้น ซ.กรุงเทพ-นนท์27คั
    082-5569912 คุยใด้คั
    ไฟล์แนบ
    IMG-20120617-00026.jpg 265K
    IMG-20120708-00105.jpg 73K
  • ยินดีต้อนรับคุณต้น
  • เจมส์รูปพอได้เนอะน้อยไปนิด555
  • คุณ ก้อง ช่วยลงคลิป ฝึกสอน เซนต์ว่ายน้ำ แบบเอ็กซืเซ็กคูลทีฟ ให้หน่อย

เล่าให้ที่บ้านฟังมีแต่คนประทับใจ แล้วก็ต่างลงความเห็นกันว่าหมาที่บ้าน ไม่มีสิทธิ์ทำได้ 555

ลองไปหาดูในกระทู้เก่าๆแล้วไม่เห็นเลย..... :m89: :o040: :m15:
  • เซนต์ เจ๋ง มั่ก มากๆๆๆ :063: :m01: :m01: :m01:
  • คนเลี้ยงเทพ เลี้ยงอะไรมันก็เทพ ถ้าพี่ก้องเลี้ยงหมาแดงไอ้บูตัสคงหนาว :062:
  • ไอ้น้องเต้ยพุดแซะ พี่ต้องกลับมามองตัวเองเลยวุ้ย

อย่างนี้ เค้าต้องเรียกว่า คนเลี้ยง ห่วยแตก หมาก็เลย บ้าๆ บ๊องๆ หรือปล่าว หว่ะเนี่ยยยย :m86: :m86:
  • แต่ที่แน่ๆ หมาที่คิดกันในทีมเขาว่าโมโม่มาแรงที่สุด ที่จะทำหมาลาก ;-)
  • ส่วนหมาคุณสู้ในเวปนี้คงหาตัวจับยากวิ่งตามรถกระบะลากยางระยะทาง4กิโล555555
  • สุดยอดคับพี่ก้อง :063:
  • 5555+ เนี่ยแหละครับที่เรียกว่า "หน้าทีของจ่าฝูง" :o001:
  • นี่แหละ สุดยอด.. เลย คุณก้อง (ขออนุญาต อาจนำเอาไปเผยแพร่ในโอกาสที่เหมาะสมนะครับ)

:063: :m01: :o027:

วันนี้พาหมาที่ ไม่รักษาหน้าเจ้านาย (ไม่ยอมลาก) ไปลงโทษมา

เลยเก็บมาภาพมาฝากเพื่อนๆน้องๆ (ถ่ายใช้ M นะคุณก้อง 125/2.8/800 พอไหวมั๊ย)

ช่วง ประมาณ หกโมงครึ่ง ปากน้ำปราณ ตอนเย็นๆ ที่นี้ลากเอาซะล้ม กล้องเกือบพัง เกือบลงทะเลซะแล้ว

image
    image
    image
    image

อ๋อ ! ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับ ไว้เจอกันในโอกาศ ต่อๆไป :m80:
    ไฟล์แนบ
    IMG_6922.JPG 111K
    IMG_6947.JPG 172K
    IMG_6932.JPG 146K
    IMG_6965.JPG 140K
  • ดีขึ้นเยอะครับ ชัดดีแล้ว
  • น่าอิจฉาพาหมาเที่ยวทะเล :X
  • ใช่คับน่าอิจฉา ของผมเต็มที่ก็เจ้าพระยาอะคับ5555 :-D
  • พี่คิมตอนนี้ไตตั้นเริ่มจะเข้ากับคนได้แล้วอะคับเจอบางคนก็กระดิกหางให้แต่บางคนก็มองแล้วทำหน้ามึนๆๆแต่ไม่มีประกิริยาที่จะเข้าไปกัดเลยคับผมรองให้เพื่อนเข้ามาคุยใกล้ๆๆก็นั่งนิ่งๆๆได้แต่มองหน้าเพื่อนผม ผมรู้สึกประทัปใจมากคับมันเปลี่ยนจากตอนแลกๆๆไปเยอะ มันผิดที่ผมเองอะคับที่ไม่ยอมพามันออกไปคุ้นกับคนเยอะๆๆมาถึงเวลานี้ก็เหนื่อยหน่อยแต่ก็ออกมาด้วยดีคับ เพราะช่วงนี้ผมเลิกงานมาวันไหนไม่ลากผมก็พาออกไปเดินข้างนอกวันไหนลากเสร็ดก็พามันออกไปเดินคายเส้น พาเดินไปที่คนเยอะๆๆ :013:
  • ดีใจด้วยนะ ถ้าทำตั้งแต่เล็กๆ จะไม่ลำบากขนาดนี้ ดูไอ้เตอร์เป็นตัวอย่าง แต่ถ้าจะให้ดี ว่างๆเอาไอ้นอร์ไปเดินเล่นมั่งนะ 55555+ :o008:
  • พาไปแล้วพี่แต่เท้ามันเลือดออกอะคับผมเลยพักมันก่อนกลัวมันจะหนักกว่านี้มันเจอหมามันไม่ยอมฟังผมเลยสุดๆๆอะ ลูกรักของพี่สู้เค้า 555555
  • อุ้มเท้าพองแตกเป็นแผลเลือดเลยไหลซิบๆ เดี๋ยวหนังมันขึ้นใหม่ก็ด้านกว่าเดิมทนได้นานกว่าเดิม แต่คนก็แค่เหนื่อยกว่าเดิมนิสเดียวเอง สู้ๆ 5555+ (ขอบใจหลายๆ คิดซะว่าสงสารมันละกันนะ) :033: