ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงคน นนทบุรี กันหน่อยจ้าาาา
  • วันนี้พาเสือน้อยไปนครนายกมา มันเล่นน้ำแล้วกินน้ำจนท้องกางเลย พาขึ้นมา อ้วกไป 4-5 รอบมั่ง จนสลบไปเลย นอนพักไป 2 ชั่วโมง ตื่นมาจะลงน้ำอีก กลับมาบ้านเพิ่งเห็นอุ้มเท้าหลังทั้งสองข้าง เป็นแผลน่ากลัวเลย มันดันไม่แสดงอาการเจ็บเลย แต่หยอดเบตาดีนให้มีร้องออกมาคร้งหนึ่ง ยอมจริงๆกับน้ำ เล่นไม่เลิกจริงๆ :030: :030:
  • นอร์..ตั้ง นะลูกรัก

แต่ ไตตั้น เนี่ยย...สวยวันสวยคืนเชียว ผิวบาง กล้ามมันชัดเจนมาก

เจ้าผม ออกกำลังแทบตาย ยังขึ้นไม่ชัดเจนเลย

image
    image
    ไฟล์แนบ
    302754.jpg 273K
    302752.JPG 71K
  • 5555+ งั้นเรามากดดัน 3 คนนี้เล่นกันดีกว่านะ :-D

โมโม้ = กดดันทำหมาลาก 5555+
    ไตตั้น+นิวเคลียร์ = กดดันทำหมากล้าม 5555+

หรือเจ้าของหมาดังกล่าวจะทำทั้งสองอย่างในเวลาเดียวกันเลยก็ได้นะ :-D

ด้วยลักษณะ อายุและช่วงวัย กำลังเหมาะที่เดียวเชียวนะ :033:
  • เอาๆ เห็นด้วย ช่วยกันกดดัน
  • เอาๆ เห็นด้วย ช่วยกันกดดัน
  • เอ่า..เอ้า เจมส์ สงสัยจะ ลืม ตัวเจมส์ เองก็เตรียม ส่งเสือน้อยแข่งว่ายน้ำเลย

เดี๋ยว มิ้ตติ้ง หน้าเตรียมจัดกิจกรรมแข่งว่ายน้ำเพีิมด่วนนนน ลุยยยย........ :-)) :-)) :-))

ร่วมออกเสียง กดดัน ตาม superkim อีกหนึ่งเสียง :063: กดไลท์
  • ไอ้โมโม่ ตอนนี้ออกกำลังกายด้วยการเดิน 3 ขา 555 กล้ามเนื้ออักเสพคับ
  • กล้ามเนื้ออักเสษ พักสักสองวัน ระหว่างพัก หาแหล่งอาหารที่มีโปรตีนให้มันกินเลยครับ จะได้เข้าไปซ่อมแซมกล้ามเนื้อ และให้กินนมก่อนนอนสักกล่อง เพิ่มมวลกล้ามเนื้อ ในกรณียังไม่มีอาหารเสริม จัดการหาตัวนี้ให้ก่อนได้เลยครับเต้ย :033:
  • วั้นเอาวิธีทำหมาลากมาฝากกันไปแล้วนะ วันนี้ขอเอาวิธีทำหมากล้ามมาฝากกันบ้างดีกว่านะครับ :033:

สูตรทำหมากล้าม และเพิ่มมวลกล้ามเนื้อ

สนุขที่ได้อายุซัก 12 เดือนขึ้นไปน่าจะเริ่มได้ ขั้นแรกจัดการถ่ายพยาธิให้เรียบร้อย ดูแลกำจัดเห็บหมัด วัคซีนครบถ้วน ออกกำลังกายเบาๆเรื่อยๆ ขุนด้วยอาหารให้ครบทุกหมวดหมู่ โปรตีน คาร์โบไฮเดรต ไขมัน วิตามิน แร่ธาตุ
    ตามลำดับ หลักการก็คืออัดให้สมบูรณ์เต็มที่ กล้ามเนื้อ และร่างกายกำยำบึกบึน ประมาณ 2 มื้อต่อวัน ช่วงนี้ยังไม่ต้องจำกัดอาหาร ใส่เต็มที่ไปเลย สังเกตุดูขี้ว่าสมบูรณ์ดีรึเปล่าถ้าสมบูรณ์ก็ไม่มีปัญหา ถ้าเหลวอาจเป็นเพราะรับอาหารมากเกิน ให้ลดปริมาณอาหาร แล้วเพิ่มจำนวนมื้อ จดบันทึกข้อมูลถ้าเป็นไปได้ครับ
  • อาหารเสริม ปกติการสร้างกล้ามถึงจะทำได้แต่ก็เป็นเรื่องที่ยากและใช้เวลานาน การสร้างกล้ามโดยให้กินอาหารปกติ ก็เหมือนการจับเสือมือเปล่า คือกล้ามก็ขึ้นเหมือนกัน แต่ขึ้นยากและใช้เวลานานนั่นเอง อาหารเสริมถือได้ว่าเป็นสิ่งจำเป็นอันดับสอง รองจากการฟิตซ้อมเลยครับ สำหรับอันดับสาม ผมยกให้การพักฟื้นเพื่อให้กล้ามเนื้อเจริญเติบโตนั่นเอง การสร้างกล้ามเป็นเรื่องของตั้งใจจริงและมุ่งมั่นไปสู่เป้าหมายนั้นให้ได้ อีกอย่างก็เป็นการเสริมสร้างความเคารพเชื่อใจระหว่างเรากับสุนัขและได้สุขภาพเป็นของแถมด้วยครับ
  • วันแรกหลังจากเดินอบอุ่นร่างกายครึ่งชั่วโมงปล่อยให้ทำภาระกิจส่วนตัวให้เสร็จ จัดการขึ้นลู่วิ่งอีกสิบนาที ถ้าไม่มีลู่วิ่งก็พาวิ่งก็ได้ครับ หรือเล่นโยนบอลเก็บของก็ได้ครับ (ถ้าคนยังไม่อยากเหนื่อยนะ) เป็นอันเสร็จตามตารางฝึกในวันแรก จากนี้จะให้พักถึง 2 วัน โดยไปบริหารอีกทีในวันมะรืน ที่ต้องรอ ก็เพื่อกดดันให้กล้ามเนื้อมันเรียกหาแหล่งโปรตีนในร่างกายให้มากที่สุด จากนั้น เมื่อสุนัขกินอาหารเสริมเข้าไป มันก็จะถูกใช้หมดทันที โดยไม่ต้องเหลือเป็นของเสียออกมาพร้อมกับปัสสาวะ ในรูปของ "ยูเรีย"
  • หลักการสร้างกล้าม คือการใช้กล้ามเนื้อ ให้ออกแรงต้าน (ลากน้ำหนัก สปริงโพล ว่ายน้ำ ) จนเกินกำลังปกติ มีผลทำให้เส้นใยกล้ามเนื้อ (Muscle Fiber) ฉีกขาด ซึ่งต่างกับกล้ามเนื้อฉีกนะครับ เมื่อเส้นใยกล้ามเนื้อฉีกขาด ร่างกายก็จะเรียกเอาโปรตีน วิตะมิน ในร่างกายมาซ่อมแซมเส้นใยดังกล่าว และสร้างปฏิกิริยาอัตโนมัติ โดยการพอกเส้นใยบริเวณดังกล่าวให้หนาขึ้น เพื่อครั้งต่อไปถ้าต้องรับน้ำหนักที่ทำให้ฉีกนี้อีก เส้นใยนี้ก็จะไม่ฉีก ซึ่งการพอกให้เส้นใยหนาขึ้นนี้ ก็คือการที่กล้ามใหญ่ขึ้นมานั่นเอง ควรที่จะใช้เวลาสักระยะให้กล้ามเนื้อได้ชินกับน้ำหนักดังกล่าวก่อนแล้วค่อยเพิ่มน้ำหนักขึ้นที่ละน้อยนะครับอย่าใจร้อน
  • ทุกครั้งที่มีการออกกำลังกาย ร่างกายจะไปเอาพลังงานมาจากปฏิกิริยาเคมีในร่างกาย เราเรียกปฏิริยานั้นว่า "อนาแอโรบิค" หมายถึงว่า การสร้างพลังงานโดยไม่ใช้ก๊าซออกซิเจน ขณะที่ร่างกายสร้างพลังงานโดยไม่ใช้ก๊าซออกซิเจนนี้ ได้เกิด "ของเสีย" ขึ้นมาจากกระบวนการดังกล่าว เราเรียกของเสียนี้ว่า "กรดแลคติค (Lactic Acid)" ไปเกาะค้างอยู่ที่เส้นใยกล้ามเนื้อที่กำลังบริหารอยู่นั้น ซึ่งเป็นไปตามธรรมชาติและไม่อาจหลีกเลี่ยงได้ ถ้าใช้กล้ามเนื้อตรงไหนมาก กรดแลคติคก็จะไปอยู่ตรงนั้นมาก และทำให้กล้ามเนื้อส่วนนั้นระบม ซึ่งปกติหมาของเราอาจไม่แสดงอาการ ดังนั้นจึงจำเป็นต้องสังเกตุมากๆ เช่นความกระตือรือร้นลดลง หรือเหนื่อยเร็วขึ้น เป็นต้น
    ถ้าเริ่มแสดงอาการก็จำเป็นต้องทำการหยุดพักเพื่อให้กล้ามเนื้อได้ทำการซ่อมแซมตัวเอง ช่วยได้ด้วยการนวดตัวสุนัขเบาๆให้เกิดการผ่อนคลายกล้ามเนื้อได้อีกทางด้วยนะครับ (ระหว่างวันพัก)
  • เริ่มขั้นแรกกันเลยครับ ต้องเพิ่มมวลกล้ามเนื้อกันก่อน
    ขั้นที่สองเพิ่มความแข็งแกร่ง
    ขั้นที่สามเพิ่มความคมชัด
    อันนี้เป็นสูตรที่ต่างประเทศได้ทำการศึกษาและวิจัยมานะครับ ลองดูกันครับ

การเพิ่มมวลกล้ามเนื้อ สูตรอาหารเสริม
    1.เวย์โปรตีน กิน 20 g ก่อนออกกำลัง และกินอีก 20g หลังออกกำลังกาย ทันทีหรือเร็วที่สุดยิ่งดี
    ช่วยเพิ่มความคมชัดของกล้ามเนื้อและเพิ่มความทนทานในการออกกำลังกาย

ขยายความ เวย์ โปรตีน เป็นผลพลอยได้จากกระบวนการแปรรูปนมให้เป็นเนยแข็ง โดยเวย์ โปรตีนจะแยกตัวออกมาจากกระบวนการดังกล่าว มีลักษณะเป็นของเหลวใสสีเหลือง เป็นโปรตีนที่มีคุณภาพ มีความบริสุทธิ์ และความเข้มข้นสูง
    ประกอบไปด้วยกรดอะมิโนชนิดจำเป็น (Essential Amino Acids) เหมาะสำหรับการเสริมสร้างกล้ามเนื้อ เนื่องจากย่อยง่ายและสามารถดูดซึมเข้าสู่ร่างกายได้อย่างรวดเร็ว
    ประกอบด้วย Branched Chain Amino Acids (BCAAs) ในปริมาณสูง ได้แก่ วาลีน (Valine), ไอโซลิวซีน (Isoleucine) และลิวซีน (Leucine) จึงช่วยเพิ่มความคมชัดของกล้ามเนื้อและเพิ่มความทนทานในการออกกำลังกาย
    อุดมไปด้วยกรดอะมิโนแอล-กลูตามีน (L-Glutamine) ซึ่งจะช่วยเพิ่มมวลกล้ามเนื้อโดยไปเพิ่มการสังเคราะห์โปรตีน ช่วยลดอาการล้าของกล้ามเนื้อ และยังมีบทบาทในการสำรองไกลโคเจน ซึ่งเป็นแหล่งพลังงานของกล้ามเนื้ออีกด้วย
    ช่วยกระตุ้นให้ร่างกายสร้างกลูตาไธโอน (Glutathione) ซึ่งมีผลกระตุ้นระบบภูมิคุ้มกันของร่างกาย ช่วยบำรุงตับและมีคุณสมบัติเป็นสารต้านอนุมูลอิสระ (Antioxidants)

• 2.เคซีนโปรตีน กิน 20 g หลังออกกำลังกายทันที และกิน 20 g ก่อนนอน
    ขยายความ เคซีน (Casein)
    เป็นโปรตีนหลักในนม ซึ่งโครงสร้างจะยึดเกาะกับแคลเซี่ยม
    เคซีนมีอยู่หลายแบบเช่น Calcium casinate, Sodium casinate และ Micellar casein
    มิเซลล่าเคซีนนี้ เป็นเคซีนที่ได้จากการเอานมขาดมันเนยหรือสคิมมิลค์(Skim milk)ไปกรองกับตัวกรองชนิด ultrafiltration จึงทำให้เคซีนชนิดนี้สามารถเอาไปใช้ประโยชน์ได้มากกว่าเคซีนรูปแบบอื่นๆ

ข้อควรรู้สำหรับเคซีน
    หลายคนคงอ่านข้อความโฆษณาของเคซีนที่ว่า ใช้เวลาย่อยประมาณ 8 ชั่วโมงในทางเดินอาหาร ซึ่งหลายคนก็ไม่ทราบว่ามีข้อจำกัดอีกดังนี้
    - ต้องทานตอนท้องว่างเท่านั้น และห้ามทานร่วมกับอาหารที่มีเส้นใยสูง เพราะจะทำให้เคซีนเคลื่อนตัวผ่านทางเดินอาหารได้ไว
    - ขณะที่ทาน ร่างกายต้องไม่ทำกิจกรรมใดๆ เพื่อให้ระบบทางเดินอาหารเคลื่อนตัวน้อยที่สุด
    ซึ่งทั้งหมดนี้ มีอยู่ช่วงเดียวก็คือ ทานแล้ว นอนเลย

ข้อดีของเคซีนก็คือใช้เวลาย่อยนานนั่นเอง เมื่อการย่อยนานกรดอะมิโนก็จะถูกส่งเข้าไปที่กล้ามเนื้อเรื่อยๆ โดยไม่ต้องไปดึงเอามาจากมวลกล้ามเนื้อเดิมที่มีอยู่นั่นเองครับ
    โปรตีนที่ต้องการสำหรับการสร้างมวลกล้ามเนื้อจะอยู่ที่ 2 g ต่อน้ำหนัก 1 kg ครับ
    ยังไงก่อนฟิตก็ลองชั่งน้ำหนักสุนัขท่านไว้ก่อนก็ดีครับจะได้จัดอาหารเสริมได้พอดี ไม่มากเกินจนเสียของ
  • 3.เบต้าอะลานีน ตัวนี้ใช้เพิ่มความแข็งแกร่ง และความอึดในการออกกำลัง ครับ
    ให้กิน 2g ตอนตื่นนอน และ 2g ก่อนออกกำลัง ตัวนี้ไม่มีก็กิยวิตามินซี 1000 มิลกรัม ก่อนออกกำลังกายและหลังออกกำลังกายก็พอจะช่วยได้อยุ่นะครับ(แบบประหยัด)
  • 4.BCAAS บล้านเชนอะมิโน
    ขยายความ Branched Chain Amino Acids
    ทำให้ออกกำลังกายได้มากขึ้น และเพิ่มความอดทนในการออกกำลังกาย

ประกอบด้วยกรดอะมิโน 3 ชนิด คือ วาลีน (Valine), ไอโซลิวซีน (Isoleucine) และลิวซีน (Leucine)
    กระตุ้นการหลั่งฮอร์โมนที่เกี่ยวกับการเจริญเติบโต (Growth Hormone) ช่วยเพิ่มกำลังให้กับร่างกาย ทำให้สามารถออกกำลังกายได้มากขึ้น และเพิ่มความอดทนในการออกกำลังกายได้นานขึ้น
    ร่างกายจะใช้ BCAAs เป็นเชื้อเพลิงในการเสริมสร้างและเพิ่มมวลกล้ามเนื้อ
    ช่วยซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอจากการออกกำลังกาย
    เพิ่มภูมิต้านทานแก่ร่างกาย ทำให้ต้านเชื้อโรคหรือสิ่งแปลกปลอมอื่นไม่ให้เข้าสู่ร่างกายได้ดียิ่งขึ้น
    ร่างกายสามารถดูดซึมที่กล้ามเนื้อโดยตรงได้มากถึง 70% โดยไม่ต้องผ่านตับ จึงสามารถใช้กับผู้ที่มีปัญหาโรคตับต่างๆ ได้ด้วย
    ช่วยลดการทำลายกล้ามเนื้อ (Catabolism) ที่เกิดจากการออกกำลังกาย
  • 5.อาร์จีนิน เพิ่มประสิทธิภาพการไหลเวียนของกระแสเลือด และเพิ่มความอดทนต่อการออกกำลัง
    กิน 2g ตอนตื่นนอน และ 2 g ก่อนออกกำลัง
  • 6.ครีเอทีน โมโนไฮเดรต
    ขยายความ Creatine Monohydrate ครีเอทีน โมโนไฮเดรต

ใช้ในการเสริมสร้างกล้ามเนื้อ เหมาะสำหรับนักกีฬาที่ต้องการพลังงานเร่งด่วน

เป็นสารที่ร่างกายสามารถสร้างขึ้นได้ในปริมาณจำกัด จากกรดอะมิโน 3 ชนิด คือ Glycine, Arginine และ Methionine ใช้ในการเสริมสร้างกล้ามเนื้อ เหมาะสำหรับนักกีฬาที่ต้องการพลังงานเร่งด่วน เพื่อให้ร่างกายมีความพร้อมสำหรับการออกกำลังกาย ใช้สำหรับนักกีฬา หรือผู้ออกกำลังกายเป็นประจำ เพื่อลดอาการปวด เมื่อยล้าของกล้ามเนื้อ เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการพลังงานสูงเพื่อใช้ออกกำลังกาย

สำหรับผู้ที่ต้องการสร้างกล้ามเนื้อ (Body Building) แนะนำวิธีรับประทานดังนี้

วันที่ 1-4 ของการเริ่มต้น (Loading Period) ให้รับประทานครีเอทีน โมโนไฮเดรต 20-30 กรัม ก่อนออกกำลังกาย 30 นาที

วันที่ 5 เป็นต้นไป (Maintenance Period) ให้รับประทานครีเอทีน โมโนไฮเดรต 5-10 กรัม ก่อนออกกำลังกาย 30 นาที
  • ชื่อตัวยา ทางเคมี หลายๆตัวที่กล่าวมานั้นอาจจะไม่ค่อยเข้าใจกันนะครับอยากจะรู้ว่างๆลองหาดูที่ GOGLE ดูเอาเองนะและจะได้ความรู้อีกมากมายเลยที่เดียว และอาจจะหาซื้อผลิตภัณฑ์ที่มีสารดังกล่าวนี้ได้ตามสมควรนะครับ เลือกกันเอาเองเลย

CREDIT: Hammer_Hadyai (คุณโดม)
  • ผม จอมพี่ของเจมส์นะครับ ข้อมูลแน่นปึก เยี่ยมไปเลยพี่คิม
  • เยี้ยมมากคับ masterkim
  • ขอบคุณคับพี่สู้ (ต้องกดดันกันเลยหรอคับ) :024:
  • วันนี้คน นนท์เงียบจังคับ :012:
  • วันอาทิตย์ กะว่าจะไปดูแบบรางลากที่ D1 ใครไปบ้างยกมือขึ้น

หาเรื่องเที่ยว หนุกๆ กลับฟาร์มอาทิตย์หน้าจะได้ลงมือทำเลย อยากจับ "โมโม่" ขึ้นรางลากแล้ว อิอิ

ใครมีฝีมือ ออกแบบ โลโก้ ชื่อทีม,กลุ่ม เตรียมเลย จะใช้โลโก้ติดรถลากให้เป็นเกียรติ=D> =D> =D>
  • เรื่องโลโก้ต้องให้พี่ผมเลยคับ พี่คิม :063: ไม่ผิดหวั่งคับ (หางานให้พี่ผมทำหน่อย)
  • เอ๊ะ ???? ใครเรียกหาาาาน้าาาา :033:
    image
    ไฟล์แนบ
    anigif.gif 283K
  • จัดมาเลยพี่คิม
  • รายงาน สถารณ์การครับ ตอนนี้อยู่ ม.สุรนารีมาจัดนิทรรศการ10วันครับ ผมกำลังฟิตนิวเคลียร์อยู่เหมือนกัน ที่นี่อากาศดีครับสดชื่น ฝนไม่ตก ต้นไม้ปกคลุมเต็มพื้นที่ ถนนเรียบยาวหลายกิโล แหล่งน้ำเยอะ พานิวเคลียร์วิ่งเช้าเย็นวันละ 10กว่าโลได้ มีลากโซ๋บางเหมือนกัน พยายามฟิตเค้าให้ดีที่สุด
  • ทุกคนครับ ผมมีปัญหาสงสัยเรื่อง โซ่ลามครับเส้นเล็กเส้นใหญ่ เกี่ยวกับกล้ามเนื้อของสุนัขยังไงครับ ใครรู้อธิบายให้ผมเข้าใจทีครับ :-< :-<
  • ขออนุญาตครับ ตัวบนที่ยืนสง่าๆ เป็นสายใหนครับ ขอบคุณครับ :) ^:)^
  • สองตัวในตอนนี้ตัวบนที่คุณสู้ power_pit เอามาลงนั้นชื่อไตตั้นครับเป็นลูกของติวเตอร์ตัวข้างล่างที่เป็นภาพเคลื่อนไหวครับพี่แก้ว ไล่สายทางพ่อ ก็ ไตตั้นของน้องผม ติวเตอร์ของผม ฮันเตอร์พี่ตั้น แมมมอทพี่กระทิง เพลบอยไม่ทราบของใคร ไทเกอร์พี่มาร์ค ครับพี่แก้ว :033:
  • ต้า กำลังหาหมาตัวเมียอยู่เหรอ ใจเย็นๆๆ
    พี่กำลัง จะทำโปรเจ็คพิเศษอยู่ ยังงัยมีอะไรดีๆแน่ เอาเวลาช่วงนี้ไปฟิตหมาทำกิจกรรมก่อนดีกว่า

เอาให้ มันสุดๆไปเลย titan มันเป็นหมาที่เจ๋งมากๆหากมีเวลาและเอาจริงกับมันพี่ว่าตัวนี้ ซุปตาร์ แน่

• พี่สู้รู้ได้ไงอะคับผมกะว่าได้มาจะแอบเอาไปเปิดตัวมิดตี้งครั้่งหน้าสักหน่อยว่ามีคนรู้หมดแล้วไม่หนุกเลย ตอนนี้ผมก็ฟิตไตตั้นอยู่ทุกวันคับมันยังมึนๆๆอยู่เรียกแล้วมายากกว่าจะมาผมแทบตายแต่บางทีไม่ต้องเรียกมันก็รากมาเองผมละงงกับมันจริงๆๆ555แต่มันยังกระชากอยู่เลยอะคับพี่พอผมทำตามที่พี่คิมบอกมันไม่ยอมรากผมระเนื่อยใจแต่ผมไม่เคยท้อนะผมจะทำให้ดี่ที่สุดคับเพื่อพี่น้องคน นนท์ของเราคับผม (ดูเวอล์ไปมั้ยอะพี่สู้555)
  • ขออนุญาพี่กอฟล์นะคับimageตัวนี่แหละคับพี่สู้ที่ผมดูไว้ หมาของพี่กอฟล์เค้าคับ และอีกตัวเปงหมาของพี่กระทิงคับแต่ของพี่กระทิงผมคงหมดหวังคับเพราะเค้าขายถึงแค่วันศุกร์ท่าขายไม่ได้เค้าก็จะเก็บไว้เองคับ
    ไฟล์แนบ
    301900.JPG 250K
  • 555 สู้ สู้ ไตตั้น

เรื่องลูกหมาอยากได้จริงอดใจไว้ หรือถ้าไม่ไหวเอาตัวนี้ไปเลี้ยงเลย

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4460.JPG 191K
    IMG_4464.JPG 165K
    IMG_3912.JPG 98K
  • รู้แล้ว ติดตามมาตลอด...แหละ
  • แต่แอบเชยร์ ลูกเรด โรบินฮู้ดอยู่นะ ถ้าจะเอาจริงๆ เพราะโรบินฮู้ด มันพิสูจน์ผลงานแล้ว เจ๋งจริงๆ

:m01: :m01: :m01:
  • ถ้า ต้าเอา F1 เดี๋ยว พี่จัด M2 ซะเลย ดีม่ายยย

มาแก้แค้นที่ "เจ้าผม" มันไม่ยอมลาก ท่าจะดีกว่า 555
  • ผมอยู่นนทบุรีเเละสวัดดีพี่พี่ทุกคนครับ พอดีผมมีบลูลี่อยู่ตัวนึงอยากหาพ่อพันผสมเดียวผมเเบ่งลูกให้ครับ รบกวนพี่พี่คนนน ใครมีหรืออยู่ใกล้โทรหาผมหน่อยนะครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    ลักกี้2.JPG 94K
    ลักกี้.JPG 105K
  • เบอร์ผมครับ เอก0812067503 ยินดีรู้จักพี่พี่ทุกคนครับimage
    ไฟล์แนบ
    ลักกี้3.JPG 115K
  • จะดีหรอคับพี่สู้
  • :-D คุณสู้มาอีกเมื่อไหร่ครับ
  • วันอาทิตย์ จะเข้าไปดีวันกับพี่สู้ ใครอยากไปบ้างยกมือขึ้น
  • วันนี้เย็นก็ถึงบ้านแล้ว วันอาทิตย์นัดเจมส์ไปดูรางที่ D1ครับ :062:
  • หาพ่อพัน ลองดูของพี่ก้อง Kong 26 ดูครับ เบอร์โทรมีอยู่ ลองย้อนๆดูครับ เงื่อนไขอะไรยังไง ลองคุยดูครับ
  • @ต้า ถ้าไม่รีบ รอลูกเสือน้อยสักปีได้นะ 55555
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/28626/รับทำรางลากน้ำหนัก-มาตรฐาน#Item_17 นี่ครับมีคนรับทำรางลากนะ พี่วีระ กับพี่ยุทธ นำเสนอมาเอง ผมว่าน่าจะได้มาตราฐานอยู่น้าาาา :033:

คุณ pigaek อยากจะผสมลองไล่สายทางแม่หมาให้ดูก่อนตัดสินใจได้ไหมครับ :033:

ต้าร์มันร้อน รอนานเดี๋ยวไหม้ ไม่ไหวแว้วววววว 5555+ :033:
  • ลืมได้ไง ของพี่คิมก็มีพ่อพันธุ์ ระดับประเทศอยู่ ลองติดต่อดูครับ superkim ได้เรดบลูลี่มันๆแน่นอนครับ