ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงคน นนทบุรี กันหน่อยจ้าาาา
  • วันอาทิตย์ไปต่างหวัดอะอดเลย
  • ต้องขอบคุนคำแนะนำ ของ พี่ สู้ กับ พี่คิม มากนะคับ briaun มีการพัฒนามากขึ้น เดียวถ้ามีเวลาว่าง
    จะอัฟรูปให้ดูคับพี่ๆๆๆๆ ผมขอแสดงความคิดเห็นหน่ิอยนะพี่ ว่ารางลากราคาอาจสูงไปผมว่า
    :003: :003: :003:
  • อีกหน่อยต้องมีแชมเมืองนนท์แน่ๆ ว้าวๆๆๆๆ
  • ขอบคุณ คุณSUPERKIMครับ ^:)^
  • ตอนนี้ผมจัดการตัดต้นไม่แล้วนะครับ
  • พี่คิมตอนนี้ผมเย็นลงแล้วอะคับผมมาคิดดูผมว่ายังไม่พร้อมเีดยวผมพร้อมเมื่อไหรผมจะคิดถึงพี่คิมเป้นคนแลกเลยนะคับ(อย่าคิดมากนะพี่ท่าผมพร้อมผมจะให้พี่หาหมางามๆๆสักตัวขอแบบสูงใหญ่จัดหนักนะคับ) ผมมั่นใจพี่ชายคนนี้มากสายตาเทพ5555 :063: มีแน่คับพี่terเจ้าโมโม้ของพี่ไงได้แชมรากแน่ผมไม่ได้กดดันนะผมเป็นกำลังใจให้คับ :-D
  • โมโม่เป็นนักสู้ไปแล้ว 5555
  • โมโม่ไม่มีหวังได้เกิดหลอกครับ เพราะเดี๋ยวนี้คนเขาไม่นิยมเกมส์กัดกันแล้ว 5555+ (อ่ะล้อเล่งนะครับเต้ย)
    :033:
  • หลังจากเริ่มๆตัดต้นไม้ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2083.JPG 274K
  • ตรงนี้พี่ก้องจะเอาทำเป็นอะไรคับ
  • รางลากครับ
  • วีระกรรมโมโม่ลาสุด รอเต้ยมาเปิดเผย จิ๊ดได้ใจจริง จากพระเอกหน้าหล่อ เป็นขุนโจรหน้าบากไปแล้ว
  • อยากเห็นใวๆๆจังคับพี่เต้ย
    :016:
  • อันแรกและอันเดียวครับ คุณเชื่อเรื่องพรหมลิขิตไหม ทำเลยไม่มีSKETCH IDEAสด CONCEPTสด เอาไม่เอา I'DON CARE 5555+ :033:
    image
    MU / N / BULLS สีน้ำเงิน คือ บลูลี่
    NG / N / PIT สีแดง คือ พิทบลู
    A / O / AMERICAN / CLUB สีดำ คือ การรวมกัน (ในสีดำนั้นมีทุกสีอยู่ในตัวมันครับ)
    MU / N ทางซ้ายไหลมา NG / N ทางขวาไหลมา รวมตัวกันเป็น A / O ในดวงตา O ที่เป็นภาพพิทบลู ดวงตาซ้ายจะแดง ดวงตาขวาจะน้ำเงิน สลับด้านกัน ตรงนี้ผมดึงเอา CONCEPT หยิน และ หยาง มาใช้ครับ ในความเป็นแดงนั้นย่อมมีน้ำเงิน ในความเป็นน้ำเงินนั้นย่อมมีแดง 555+(จะขำทำไม :-D ) AMERICAN เป็นประเทศเสรีครับ ใครอยากจะเสรี มาเป็นคนประเทศนี้ได้เลย CLUB นั้นคือ การรวมตัวกันอย่างอิสระที่จะรักในสิ่งเดียวกันครับ อีกนัยนึง ใครจะน้ำเงินก็ได้ครับ ใครจะแดงก็ได้ครับ เสรีเลยไม่มีแตกแยก นั้นเพราะเรา อยู่รวมกันได้ใน "MUANG NON AMERICAN PIT BULLS CLUB" ครับ ฮิ้วๆๆๆ :033:

ไฟล์แนบ
    Untitled.jpg 140K
  • มีคอนเซ็พชัดเจนขนาด แต่เจมส์ชอบนะ แนวคิดดี ขอตินิด ไม่ว่ากันนะ ตัวหนังสือมันดูบางไปอ่ะครับ ไม่เด่น ถ้าหัวหมาขยับสูงอีกนิด หรือขยายให้หัวถึงตัวเอ็น หูหมาสูงพ้นขึ้นมา มันจะอ่านว่า NON ชัดเจนกว่า คำว่าเมืองอยู่ระหว่างหูสองข้าง ข้อความข้างล่าง ขยายให้ยาวเท่าคำว่านนท์ ความเห็นส่วนตัวนะพี่คิม แต่เจมส์ชอบารให้สี กับตำแหน่งการว่างคำของพี่นะ
  • ได้อยู่รับแซบครับเจมส์บอส 555+ รอท่านอื่นๆก่อนนะ มีตรงไหนก็จะได้แก้ทำที่เดียว ฮิ้วๆๆๆๆ :033:
    ผมใช้ฟอร์น ยุโรปโรมันครับ เพราะเห็นว่าชื่อมันเป็นต้นกำเนิด PITBULL ครับเจมส์บอส แต่ถ้าหนาขึ้นก็น่าจะสวยนะ และอย่างที่เจมส์บอสว่า รูปแบบโลโก้มันก็จะออกมาเป็น สี่เหลี่ยมพื้นผ้าพอดีเป๊ะๆด้วยเน๊อะ :063:
  • เออแก้แล้วก็สวยกว่าเดิมนะเนี้ย สายตาเจมส์บอสนี่ชั่งแหลมคมยิ่งนัก :033:
    image
    ไฟล์แนบ
    MUANG NON AMERICAN PIT BULLS CLUB VOL.2.jpg 141K
  • สวยมากคับพี่คิมผมว่าเราทำเสื่อกลุ่มnonกันดีมั้ยคับใช้โลโก้นี้เลยผมว่าเวอกนะคับ :063: ผมชอบคับข้าน้อยขอคราวะคับศิษพี่คิม ^:)^ 5555
  • สวยครับ หาปลอกคอมาใส่ให้ดูเป็น O แล่วเอาmuangออก ก็ดูน่าสนใจดีครับ ไว้เป็นทางเลือกสักกะนิด หรืออย่างไรก็แลเวแต่คุณคิมเลยครับ :-D
  • สวยครับ อาศัยว่าดูโลโก้มาเยอะ ไม่เคยออกแบบ การออกแบบมันยากจริงๆครับ ส่วนใหญ่ลูกค่ามีสำเร็จ หรือไม่ก็ร่างมาแล้ว
  • ช่วยๆกันคิดปรับแต่งเพิ่มเติมที่ละนิดครับอันนี้เป็นของทุกคนครับ :033:
  • อีกทางเลือกครับ ตามคอมเม้นส์พี่ก้องนะคร๊าบบบบ :033:
    image
    ปลอกคอใส่สี
    image
    ปลอกคอไม่ใส่สี
    ติชมปรับเปลี่ยนแก้ไขกันเข้ามาได้นะครับ ยินดีทำให้นะไม่ต้องซีเรียส เอาให้มันลงตัว ทุกคนชื่นชอบ เป็นอันว่าสมบูรณ์ ตามจุดประสงค์ครับพี่น้อง :033:
    ไฟล์แนบ
    vol.3.jpg 214K
    vol.3.1.jpg 149K
  • ความหมาย ลึกซึ้ง :063:

ชอบเลยนะ =D> =D> =D>ปลอกคออย่างคุณก้องเสนอก็ดีมีนัยยะด้วย
    รอเพื่อนๆทุกท่าน ติชม ปรับแต่งเพิ่มเติมทีละนิดคง สมบูรณ์แบบ(perfect) :063: BY SUPERKIM
  • เอ้า มาซะแว้ว

ถ้าปลอกคอเป็นตัวอักษรที่มีความหมายล่ะ พอเป็นไปได้มั๊ย superkim
  • ตัวอักษร อะไรดิละครับคุณสู้ :033:
  • ดูโหดดี5555555 ชอบๆครับคุณคิม
  • พี่คิมคับผมว่ารองลงสีดูคับตรงหัวหมาอะเป็นสีน้ำตาลตรงเงาดำเป็นสีน้ำตาลเข้ม (มันจะเลอะเทอะไปมั้ยอะคับ) แต่แบบนี้ก็สวยดีนะคับ :063:
  • อย่าเลยต้าร์มันจะเน้นไปทางหมาแดงเกิ้นไป๋ :033:
  • ผมก็ว่างังคับพี่
  • เรื่องตัวอักษร คุยกับเจมส์แล้ว เวลาปักลงงานมันยากมาก

เป็นอันว่า เอางัยเอาตามกัน :o027: :o027: :o027:
  • รับแซบคร๊าบบบ เพียงแต่ว่าพี่เต้ยกับพี่อาร์ตนี่หายๆไปนี่เอาหมาไปกัดกันป่าวครับ มาเม้นส์หน่อยดิ จะเอาไรเพิ่มเติมตัดออกไหม๊หาาาาาาา :033:
  • สงสัยเค้าเอาหมาแอบไปกัดกันแน่เลย55555 อย่างนี้ต้องแจ้วตำรวด555 :-c
  • ระหว่างรอท่านพี่เต้ยกับศิษย์พี่อาร์ต ซึ่งหายตัวไปจากยุทธภพ ซุ้มฝึกยอดฝีมือระดับพระกาฬอยุ่นั้น555+ผมขอเสนอนิดนึงครับ ผมว่าตัวอักษรมันมีช่องไฟมากไปดูห่างอ่ะไม่สวยๆ และพอดีคุณสู้กันเจมส์บอส555+ติดปากเลยเรียกเจมส์บอส เท่ห์ดีเหมือนเจมส์บอนด์ดีชอบๆ :-D คุยกันเรื่องปักเลยลองขยายตัวอักษรให้มันใหญ่ขึ้นอีกนิสสจะได้ปักง่ายๆหน่อยด้ายไม่ขาด และลดปริมาณช่องไฟไปในตัวด้วยเลยขอรับ :033:
    image
    ปลอกคอใส่สี

image
    ปลอกคอไม่ใส่สี

ศิษย์น้องน้อมรับคำชี้แนะ :033:
    ไฟล์แนบ
    MUANG NON AMERICAN PIT BULLS CLUB VOL.5.jpg 243K
    MUANG NON AMERICAN PIT BULLS CLUB VOL.5.1.jpg 154K
  • วันนี้ถ้าว่างจะลองขึ้นบล็อคปักดู
  • ตื่นขึ้นมา เห็นหน้าพิทบูลตัวนี้แล้ว ต๊ก กะ ใจ ดุจังเลย

• เรื่องราง ผมไปดูแบบกับเจมส์ที่ D1 เรียบร้อยแล้ว เรื่องใหญ่เอาการ

แต่จะพยายามรับผิดชอบให้เอง จะรบกวนเพื่อนๆ น้องๆ ให้น้อยที่สุด

เหตุผลหนึ่งที่ไม่ได้สั่งทำ เพราะ วัสดุ อุปกรณ์ผมเตรียมไว้แล้วที่แรกกะทำไว้ใช้เองที่ฟาร์ม

แต่ยังงัย ต้องฝากช่วยดูแลเรื่องปรับพื้นที่ บ้านคุณก้องด้วย อันนั้นก็หนักเอาการ ไม่เบาแน่ๆ

ตรงนั้นคิดว่าน่าจะต้องอาศัยความร่วมมือ ร่วมใจจาก ทุกๆท่าน

เพราะต่อไปมันจะ เป็นพื้นที่ส่วนกลางของเราทุกคน
    ที่คุณก้องยอมเสียสละให้....ทึกทักเอาเองเลยวุ้ย .....ยึดบ้านเค้าซะแล้ว :-D :-D :-D
  • ผมจะขยายพื้นที่ให้กว้างและใหญ่ขึ้นครับน่าจะมี8*10 เมตร
  • เดี๋ยว วันพุธกลับถึงฟาร์ม จะรีบคุยงานกับช่าง

ไม่น่าเกิน2อาทิตย์คงเป็นรูปเป็นร่างแน่นนอน ใครมีรถกะบะเตรียม ไปเที่ยวฟาร์มที่มวกเหล็กได้เลย

ต้องอาศัยรถกะบะใส่รางมาส่งบ้านคุณก้องซะหน่อย รบกวน รบกวน :-D :-D

คุณก้อง ขาดเหลืออะไรบอกล่วงหน้าเลยนะ

รางที่วางแผน และปรึกษาพี่อู๊ด และครูเป็ด D1มาก็น่าจะกว้างเมตร ถึง เมตรยี่สิบ ยาวหกเมตรครับ
  • อาทไม่ได้หายไปไหนน่ะครับพี่คิม ไปทำงานที่โคราชมันไม่มีเน็ตให้เล่นเลย อาทมีรถกระบะครับพี่สู้ พร้อมวันไหนบอกเลยครับ งานออกแรงนี้ถนัดนัก แต่เรื่องใช้สมองงงอยู่นาน 555+ มีอะไรให้ช่วยบอกครับผมเต็มที่ทุกอย่าง :013: :013:
  • อาทพานิวเคลียร์ไปวิ่งตอนเช้าๆครับ ประมาณ5-7 โล พอจะกลับที่พัก เห็นน้ำใสน่าโดดดีครับ ก็เลยให้นิวเครียร์เล่นน้ำ เล่นสักพักผมก็อดใจไม่ได้ ก็เลยโดดน้ำไปเล่นด้วย เล่นไปเล่นมาได้สักพักก็เจ็บตัวนิวเคลียร์ข้วนหลังข่วนหน้าอก ขึ้นจากน้ำมาเดินกลับ โห รอยแดงเต็มแขนเต็มหลังยาวเป็นทางเลย พอตัวไม่เปียกเริ่มแสบแล้วดิ จะทำโทดเค้าก็ไม่ใช่เรื่อง หายามาทาให้มันหาซ้ำ หมายืนมอง ตาใสแป๋ว
  • เออ .. อาท อยู่โคราช นี่เนอะ ขากลับถ้ามีเวลา ผ่านปากช่อง โทรหาพี่ได้เลย

เดี๋ยวจะพาเที่ยว พี่จะกลับถึงฟาร์มวันพุธ หรือ พฤหัส นี้นะ T. 0843887900
  • มะได้หายไปไหนคับ ช่วงนี้งานเยอะเลยมะได้แวะมา
    ไอ้โมโม่ หยุดการออกกำลังกายมา 2 อาทิตย์แล้ว ขามันไม่หายซะที สงสัยต้องไป รพ เกษตร ตรวจอย่างละเอียด
    LOGO เริ่มสวยแล้วคับ
  • โอ้!!! ถ้ากล้ามเนื้อระบมหลังจากการออกกำลังกาย พัก2วันก็น่าจะหายแล้วน้าาา ทำไมมันหายช้าจัง ไปตรวจดูก็ดีเหมือนกันนะ :033:
  • แย่จัง นักแข่งเต็งหนึ่งเจ็บสะแล้ว ขอให้หายไวๆน่ะคับ :039:
  • ไปตรวจ xray มาแล้ว ไม่เป็นไรเลย
  • มันแหยงๆ ไม่กล้าลงน้ำหนักหรือเปล่าครับ
  • เดี๋ยว จะให้ช่างทำรางปูน ทดสอบหา สโลบ รางลากเพื่อสมดุลที่ดีที่สุดก่อน

หลังจากนั้นจึงเป็นรางเหล็กแบบ ถอด ประกอบได้ ซึ่งเป็นตัวที่จะเอาไปไว้เป็นส่วนรวม

เต้ย โมโม่ ง่ะ ถ้าไม่มีเวลาเอามาฝากพี่ไว้ก่อน รับรอง เจอ วารีบำบัด 2-3 อาทิตย์ หายขาด

ตามมาด้วยสมถรรนะที่เพิ่มขึ้นมากกว่าเดิมแน่นอน หรือไม่ก็เดี้ยงหนักกว่าเดิม 555 :-))
  • ระดับพี่สู้แล้วชัว เดี้ยงกว่าเดิม5555 :-)) (ขำๆๆนะพี่สู้คับ)
  • ได้เลยพี่สู้ เอาไปติวหน่อย จะมีรางลากแล้ว มีอะไรให้ช่วย บอกนะพี่.
  • เดี๋ยวโมโม่เจอวิ่ง4โลตามรถกระบะ ทีนี้อแหละหายแน่ (ซ่า) :-))