ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน
  • จะมีหมาพระเอกมาปรามปีศาจหรอครับพี่ทัย ฮ่าๆๆๆๆ
  • ฮ่าๆๆมันก็ไม่แน่หรอกน้องเอ๋ย แต่ยังไงถ้ามีหมาที่มาปราบหมาสายปีศาจเราได้ เราก็ต้องยอมรับจริงๆ แต่นาทีนี้คงยากนะฮ่าๆๆๆคงต้องรอให้มันแก่ไปสัก4-5ปีโน่นแหล่ะถึงจะปราบได้ฮ่าๆๆๆ(คุยข่มไว้ก่อนเลยโว้ยฮ่าๆๆๆ)แต่พี่คิดว่าคงไม่มีแล้วละมั้งฮ่าๆๆๆ
  • 4-5ปีนี้คือแก่เองใช่มั้ยครับ ฮ่าๆๆๆ
  • อย่าชะล่าใจสู พี่คนหนึ่งไม่ยอมให้ไล่แค่นแน่

เก่งนะยอมรับ แต่ถ้าปล่อยให้น้องเหงาอยู่คนเดียว
    ช่างจะดูใจร้ายเกิน พี่จะพยายามตามกวดให้ทัน นะอุ้ม

ถ้าวันนั้นพี่ไม่เซ่อ ทะเล่อทะล่า ออกผิดเอง
    จากัวส์ไม่เสียแรงฟรี ไปกลับ2เที่ยว เบสไม่ใช่ของไล่แค่นแน่นอน

สนามหน้า 2เสือสาว พี่จะตามล่าไลแค่นให้สบักสะบอมไปข้างแน่ อิอิ :o027: :o027: :o027:
  • โฮ้ววว อ่านข้อความพี่สู้แล้วอยากซ้อมหมาพรุ่งนี้เลยจะได้ชัวร์ อิอิ :030:
  • อยากทราบว่า งานลากที่ขอนแก่น ใครจะเป็นแม่งานครับ เพราะเวลามันเหลือน้อยเต็มทนแล้ว ไหวกันหรือเปล่า ถ้าไม่ไหวต้องรีบบอกนะครับ
  • อ้ายทัย ปี๋ใหม่จะได๋ ยกขันตั้งดำหัวละเน้อ..สุดยอดป๋าย บะก้วยเต้ด :063: :063:
  • เอาจะอั้นเลยกะอ้าย มันบ่ล้ำไปไปก่าฮ่าๆๆๆๆๆ
  • โค๊ะ..อ้ายทัยเป๋นคนตี้ไหนค๊าบบบบ 555+
    รวมพลคนเมียงพลัดถิ่นเหียดีก้า
  • มันจะเก่งเกินไปแล้ว :o024: งงๆๆๆๆ :o025:
    บลูลี่สายกัด คุณป้า ใบหยก 22 กิโล ลากได้ 1,900 กิโล เกิดไรขึ้น.
    บิ๊กกลั๊ป เพชรฆาต หน้าตายเวลาลาก หนัก 27 กิโล ลากได้ 2,100 เกิดไรขึ้น.
    สวัสดี ไอ้โหด แบรคแตก หนัก 32 กิโล ลากได้ เท่าฮีโร่ ผม 2,700 มันเกินอะไรขึ้น :o005:
    ดีนะมาสนามนี้ไม่ได้อยู่รุ่นเดียวกัน ถือว่าการบ้านดี แต่ละตัว
    เอวิน ก็ 1,900
    ไลแค่น ไม่ต้องพูดถึงเลย อยู่รุ่นเดียวกัน เซงเป็ด สนามหน้าให้กินข้าวหน่อยนะ น้องอุ้ม ถ้าไม่มีมาเอาไก่ที่บริษัทพี่ไปเลย 555

จะบ้าตายกับหมาสาย ปีศาจ 555
    :033:
  • พักนี้อีสานหงอยผิดปกติ ทำไมเหนื่อยนานจัง 55

คุณอุทัย สนามหน้าแบ่งให้คนอื่นบ้างนะครับ มี 7 รุ่น เอาคนเดียว 3 ไม่เยอะไปหน่อยหรือ 55
  • ฮ่าๆๆๆเบนซ์เองไม่เบาเหมือนกันนะเนี่ยงานนีัฮ่าๆๆ

ฮ่าๆๆๆมันอยู่ที่การเตรียมหมานะคับฮ่าๆๆๆคุยโตอีกแล้วเราฮ่าๆๆๆผมซ้อมทุกวันตัวละ 45 นาที หลังเลิกงาน 4โมงครึ่งไปรับลูก กลับมาออกกำลังกาย(คน) 1 ชม.หลังจากนั้นเป็นเวลาของหมาลากคับ กว่าจะเสร็จทุกตัวก็เวลา 4 ทุ่มกว่า ทำทุกวันยกเว้นวันไหนฝนตกหนัก ฝนตกเบาๆก็ซ้อม เปียกทั้งคนทั้งหมา จนมีคนบอกให้ไปนอนกับหมาได้แล้ว เพราะว่าให้เวลาหมามากเกินไปฮ่าๆๆๆๆ
  • อย่าประมาทนะ เขาทรายยังมีวันที่ต้องยอมก้าวลงจากบัลลังค์ 55
  • พี่ทัยแกเข้าเส้นเลือดเเล้วครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
  • ฮ่าๆๆแต่ผมไมใช่เขาทรายนะคับถึงแม้ว่าจะมีวันที่ก้าวลง แต่ยังไงก็คงเป็นขุนศึกทหารกล้าและขอเป็นส่วนหนึ่งในทัพใหญ่แห่งอีสานทีมเหมือนเดิมตลอดไปคับฮ่าๆๆๆ
  • ในฐานะ ทัพหลวง กทม ไม่มีทางให้ทัพอีสานแข็งเมืองแน่ ต้องหาขุนศึกรุ่นใหม่ไปกำหราบ
  • งั้นก็ต้องหาขุนศึกที่เก่งพอตัวนะคับถึงจะปราบทัพอีสานลงได้ฮ่าๆๆๆ
  • หายไปไหนกันหมดเนี่ยเหลือแต่อุ้มกับเบนซ์เซ็งๆแล้วนะ
  • หลายคนไม่รู้จัก พ่อไลแค่น 10 ปี เศษๆแล้วครับ เป็นคนก็ล้อไป 70-80 ปี มั้ง อิอิ :o058: image
    ไฟล์แนบ
    1012221_474556965968416_81414034_n.jpg 196K
  • อันนี้คือลูกหลานเจ้า คิลเลอร์ในสนามลาก ผมว่าเคยพูดถึงเจ้านี้ไปครั้งนึงแล้ว เกี่ยวกับคิลเลอร์ในการจ่ายลูกไว้ใช้งาน ลากน้ำหนักลูกมัน ทั้งเจ้า บริจ ไลแค่น หรือใบหยก ก็ต่างทำผลงานได้ดีทุกตัว คิลเลอร์เป็นลูกแท้ๆครอกแรกๆของอาเชอร์ ของพี่เป้ขอนแก่น เป็นหมาสายกัดโอเวอไซร์.image
    ไฟล์แนบ
    page.jpg 204K
  • :063: นี้้มันสายปีศาจหนิพี่เบ๊น ฮ่าๆๆๆ
  • เหลือใบหยกอีกไงฮ่าๆๆๆ
  • อีสานทีมเราคงจะมีแต่เรา 3 คนนี้ละมั้ง อุ้ม เบนซ์ฮ่าๆๆๆๆ
  • สายกัดโอเว่อร์ไซส์ เตรียม เจอ สายลูกผสม แบนด๊อกที่ใหญ่กว่า เดอะดุ๊ก 55
  • อ้าวพี่ แล้วขุนศึกคู่ เดอะกรามเทพ และ เดอะเกมเทพ สังกัด พิตบูลโซนแค้มป์ยอมยกธงขาวทั้ง 2 ตัวแล้วชิมิๆ สงสัยเบสจะผูกขาดกับอีสานทีมยาวแน่เบย ส่วนอนาคตแม็กแว็ทกำลังจะบังเกิดเหมือนกัน แบนด๊อกรึ ฮ่าๆๆๆ :-))
  • อยากเล่นเดิมพันเอาชุดลากจังมีทีมอื่นใครอยากลองเล่นมั้ยครับ ^^
  • เดอะกรามเกม เตรียมออกศึกเหมือนกัน แต่แมกซ์เวท เราจะใช้เดอะดุ๊กเป็นตัวนำครับ
  • บูลตัสไปไหนพี่ออกจากวงการแล้ว ???
  • บรูตัส คงต้องแล้วแต่น้องนัทครับ เขาเป็นคนดูแล แต่เดอะดุ๊ก ตอนนี้อยุ่ในการดูแลของพี่เลยเอามาโปรโมทออกศึกครับ

แต่สองประสาน บรูตัส กับ ดุ๊ก คงเป็นฝันร้ายของใครหลายๆคน 55
  • อีกไม่นานเกินรอหรอกนะคับฮ่าๆๆๆแชมป์แม็กฯต้องเป็นของอีสานทีมฮ่าๆๆและไม่น่าจะเกิน 2 ปี แต่ไม่แน่อาจจะแค่ไม่เกิน 1 ปีนี้ฮ่าๆๆๆเพราะเห็นมีหลายท่านกำลังซุ่ม ขุนนักกีฬารุ่นใหญ่ 45 -50 อัพอยู่นะตอนนี้ฮ่าๆๆๆ
  • อย่าให้รอนาน เดี๋ยวจะพาลเบื่อ ที่ไม่มีคู่แข่ง 55
  • โย๊ว.........โย๊ว....................ท่านอุทัยที่รัก อย่าเพิ่งใจร้อนกระโตกกระตากไปสิครับท่าน

ซุ่มก็คือซุ่มครับ......เอาใว้พร้อมเมื่อไหร่ รับรอง " จัดหนักจัดเต็มแน่นอนกับตำแหน่งแม๊กเวท " ครับ

พี่มาร์คไม่ต้องกังวลว่าจะไม่คู่แข่งในรุ่นใหญ่ๆแสบๆซ่าส์ๆแถมมี " ซาดิส์ ซาดิส์ " จัดแถมให้อีกครับ

ช่วงนี้ขอเพาะบ่มกำลังพลก่อนครับ สนามหน้าที่ไหนแจ้งมาเลยล่วงหน้า 2-3 เดือน จัดหนักจัดเต็ม ( เมาฟรี!!! SURE )

แบนนดุ๊ก เฮ้ย ! แบนด๊อก ไม่ไช่ปัญหา ใหญ่ๆ เราชอบอยู่แล้วครับ จริงมั้ยครับ น้องเบนซ์ เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก
  • บอกล่วงหน้าตั้งแต่วันนี้เลยก็แล้วกัน อีกสองเดือนข้างหน้าอย่าให้ผิดหวังนะครับ 55
  • งั้นสนามหน้าเอาแม็กเวทเลยดีไหมครับพี่หนุ่ม
    image
    ไฟล์แนบ
    65259_476271389130307_1511167262_n.jpg 174K
  • จะเอาแมกเวท มันต้องถาม ดุ๊กกับบรูตัสครับ ถามประธานหนุ่มแก่คงตอบให้ไม่ได้ กร๊ากกๆๆๆ
  • ฮีโร่ อีสาน เริ่มมาดีวัน ดีคืน พิกัดเดียวกัน อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ :-)) :-))
  • ดีเลยครับ สนามต่อไปคงสนุก เรียกคนดูได้อีกเยอะเลยครับ แต่แอบหวั่นใจเล็กๆ กลัวอีสานยุบทีม 55
  • มาดี ระวังแพ้ในบ้านเด้อ อิอิอิ
  • ระยะหลังมีข่าวลือว่า อีสานทีม เริ่มไม่แข็งแกร่งเหมือนก่อน โอกาสทวงคืนความเป็นมหาอำนาจ ลางเลือน ใครก็ได้ช่วยยืนยันหน่อยว่ามันเป็นเพียงข่าวลือ 55
  • ขนาดข่าวลือว่าไม่เเข็งแกร่งแต่งานที่เมืองทองกับได้ถ้วยกลับบ้านเกลือบทุกตัวนะครับพี่มาร์ค ฮ่าๆๆๆมีรูปด้วยดูมั้ยพี่ ฮ่าๆๆ :030:
  • บังอาจ..........ใครกันนะชั่งปากไม่ดีขนาดนี้ พี่มาร์คช่วยตอบที ได้ข่าวลือมาจากไหนกันครับพี่ผมจะตบรางวัลให้งามๆครับ

ISAN TEAM ไม่มียุบทีมหนี้แน่นอนครับ เพราะนักกีฬาและแฮนด์เล่อร์ทุกคู่ในทีมล้วนเต็มไปด้วยความกระหาย

ใคร่อยากสู้ศึกกันทั้งนั้นครับ กีฬาชนิดนี้มันมีความเสน่หาซ้อนใว้อยู่ในตัวมันเองอยู่แล้ว ขึ้นอยู่กับว่า ตัวท่านเอง

จะมองและค้นหาความงดงามของกีฬาสุนัขลากน้ำหนักจากมุมใดและมองในกี่แง่มุมเท่านั้นเอง

สิ่งสำคัญที่ความเป็น ISAN TEAM ได้เน้นย้ำและถ่ายทอดประสบการณ์จากรุ่นสู่รุ่นและยังก่อเกิดรุ่นใหม่ขึ้นมาได้

หาไช่จากตำแหน่งรางวัลใหญ่โตอะไรเลย

หากแต่เป็นความภาคภูมิใจที่เราได้ร่วมกันทำในสิ่งที่เรารักและชอบในสิ่งเดียวกันต่างหาก เพียงแต่การแข่งขัน

ก็ย่อมต้องมีผู้ชนะและผู้แพ้ ซึ่งเป็นธรรมดาของเกมส์ ทุกๆท่านคงทราบกันดีอยู่แล้วนะครับ

พูดง่ายๆว่าการเป็นครอบครัวเดียวกัน นั่นแหล่ะครับคือการเป็น ISAN TEAM คนในครอบครัวต้องดูแลกันและกัน

อยู่กันมาจนทุกวันนี้ก็ยังไม่มีใครถามลาออกจากการเป็น ISAN TEAM เลยครับ มีแต่จะคอยเติมเต็มให้ตลอด

จนผมเองก็ยังงงๆอยู่ครับว่า เล่นกันไปทำไม หมาลากฯ เงินทองก็ไม่ได้กลับคืนมา แถมยังมีแต่จ่ายกับจ่าย

ค่าอาหารเสริมบ้าง ค่าน้ำมันบ้าง ค่าอุปกรณ์ในการเล่นบ้างหล่ะ เยอะแยะไปหมด ( ไม่รวมค่าเครื่องดื่ม 555 )

จนบ้างท่านบอกว่า " ชิบหายกว่านี้มีอีกมั้ย " แต่เราก็ยังสนุกด้วยกันแถมยังมันส์กว่าเก่าและยังเพิ่มขึ้นซะอีก

ขอทิ้งท้ายใว้นิดนึ่งครับ

อัน " พยัคฆ์ร้าย " ก็ยังต้องพ่ายรัก เหมือนดั่ง ศูนย์ ศูนย์ เจ็ด เจ็บอนาถยามถูกลวง นั่นแล

อัน " พญาราชสีห์ " ก็คงชะตาขาดเพียงแค่หลงกลนายพรานไพร

อัน " เจ้าหนูน้อย " ก็คงดูด้อยค่าไร้ราศรี หากดูแคลนเยอะเย้ยราชสีห์ผู้สิ้นหวัง

อัน " บุญทำกรรมแต่ง " นั่น มี มายานัก แต่ยังมีวาสนาส่งเกลื้อกลูให้ พญาราชสีห์ สู่พนาไพร

ด้วยความเคารพ ขอบคุณครับ
  • ได้เห็น บรรดาขุนศึกของอีสานทีม ออกมาช่วยกันสร้างความคึกคักแบบนี้ค่อยชุ่มชื่นหัวใจหน่อย
    สงสัยต้องช่วยกันยั่วราชสีห์หลับกันหน่อยนะพี่น้อง เล่นซุ่มเงียบกันแบบนี้ มันหงอยเหงาจริงๆครับ
    ว่างก็เอาภาพการซ้อม การสังสรรค์มาลงให้ชม ให้หายคิดถึงบ้างก็ยังดี แต่อย่าเงียบแบบนี้เลยครับ :-D
  • สิงห์อีสาน แฮนเลอร์ดี หมาดี กล้ามสวย ทุกอย่างดีหมด ยกเว้นตากล้องครับ ขาดแคลนตากล้องฝีมือๆ :m07:
    พอใกล้ ถึงวันงาน เมาก่อน แฮงค์มาไม่ได้ ไม่อย่างนั้น จะมีภาพสวยๆเยอะครับ :025:

รูปนี้ ฝากอ้ายเล็ก รูปหล่อกับบัก เมอพี่ คู่ปรับ ซุปเปอร์ เจคอป เซานมแล้วเข้าชุดลาก ด่วน !!!!!! :016: image
    ไฟล์แนบ
    jjjj.jpg 198K
  • พูดตามความรู้สึกจากใจเลยนะครับ หลังๆเห็นทีมอีสานเงียบไป มันก็เลยไม่คึกคักเหมือนเมื่อก่อน
    ก็เข้าใจว่าแต่ละท่านต่างก็มีภาระกิจ แต่ยังไงถ้าว่างก็แวะเวียนมาอับเดทข่าวคราวให้ทราบบ้างนะครับ
  • ไลแค่นบอก งานหน้าขอเดิมพันเป็นลากนะครับ^^

image
  • พิมพ์ผิดครับเดิมพันครั้งหน้าขอเป็นชุดลากนะครับ อิอิ :030:
  • รับแซ่บคร๊าบบบบบบ...เพ่เจคอป ฟันน้ำนมยังไม่หลุดเลยยยยยยยย สนามหน้าช่วยสวนมวยผมหน่อยนะฮับเพ่ :-D :-D imageimage
    ไฟล์แนบ
    Panorama 157.JPG 183K
    Panorama 159.JPG 153K
  • จะพยายามให้อยู่ในรุ่นเพ่เจคอปนะฮะ แต่ตอนนี้หุ่นสั้นแบบนี้ปาเข้าไป 22 โลนะฮะ :062: :-)) image
    ไฟล์แนบ
    Panorama 161.JPG 199K
  • หน้ามันโหด แต่ไม่รู้ใจเป็นยังไง
  • อีสานทีมแอบไปซุ่มฝึกหมาลากรุ่นเยาว์อยู่ และเกิดน้องใหม่ในอีสานทีมมามากมาย ไม่อัพรูปมาให้ดูกันหน่อยหรือคับท่านประทานหนุ่มฮ่าๆๆๆ