ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน
  • ไออ๊ะ !!! มีแซวด้วย เฮอๆๆ
    ก็ว่ากันตาม เนื้อผ้าครับ อันไหนดี ก็ว่าดี อันไหน ไม่ดีก็ว่าไม่ดี ไม่อยากให้เอาไปใช้ครับ
    จะได้ไม่มานั่ง ผิดหวัง โตมามันจะออกแนวไหน เอิ๊กๆ :o063:
  • ถ้ามีสวยๆ สีแดงๆ นิสัยดื้อๆ กระซิบบอกกันบ้างนะครับ
    ไม่ทราบว่าท่านอุทัยยังจำได้ไหม ตั้งแต่พี่เห็นหมาคุณครั้งแรก พี่พูดว่าอย่างไร ?
  • พี่ทัยครับเห็นพี่ดามบอกจะมี.....หมา วันไหน กริ้งกร๋างมาบอกนำเด้อ :009: :009: :009: [-O< image

เสื้อแดงๆ ข้างบน ใครหน้อ...... เฮ้อๆๆ
    ไฟล์แนบ
    182.jpg 260K
  • หน้าใสกริ้งกันทุกคนเลย
  • เร็วๆนี้เบนซ์ จริงจังเลยก็คงเป็นเดือนพ.ย.นี้ แต่วันเสาอาทิตนี้เขาจะไปซ้อมที่สุรินนะ
    ผมจำไม่ได้เลยพี่ฮ่าๆๆๆลองทบทวนให้หน่อยคับ รับรองผมจำได้แน่ฮ่าๆๆๆ
  • พี่เคยประกาศในงานด้วยว่า หมาของคุณอุทัย เป็นหมาที่มีลักษณะดีมาก อยากให้อนุรักษ์เอาไว้ ต่อไปมันจะหายากขึ้นเรื่อยๆ กระบอกปากดี ระบบปอดดี เหนื่อยยาก ใจสู้ มันมีความเป็นพิตบูลอยู่สูง ตอนนั้นคุณอุทัยกำลังลงลาก เลยอาจจะไม่ได้ยิน เพราะสมาธิคงกำลังจดจ่ออยู่กับการลากครับ :-D
  • ดิบๆๆ ดุๆๆ ดื้อๆๆ ซาดิตๆๆ ชอบๆๆ ด้วยคน ฮิ้วๆๆๆ
  • แต่แบบเจ้อเก้นไม่ไหว แบบนั้นเรียก เกเร ฮ่าๆๆ
  • ขอบคุณคับฮ่าๆๆๆผมจะจำไว้และจะรักษ์สายเลือดนี้ไว้ไปตลอดคับ
  • แปลกไหม วงการ พิตบูลเมืองไทย
    หมาดีมีคุณค่า สายเลือดเข้มข้น โดนโลกลืม
    แต่หมาเน่าๆ อาศัยแรงโปรโมท กลับขายได้ตัวเป็นแสน :002:
  • สงสัยสายเลือดเข้มข้นตัวมันเล็กไปคนเลยไม่นิยมแน่เลยครับพี่มาร์ค
  • พี่ถึงยืนยัน รางลากต้อง 3 เซนต์ เพื่อให้หมาทุกขนาดสามารถลงแข่งได้ ไม่ใช่เวลาไม่พอ ขยับที่ความชันของราง ถ้าจัดงานแบบนั้น มันกำลังทำลายพิตบูลชัดๆ และไปส่งเสริมให้คนเลี้ยงหมาลูกผสมแทน ถ้าอยากได้แมกซ์เวทกันจริง เอาช้างลากเลยจบ 55
  • สวัสดีครับพี่หนุ่ม..พี่ทัย หลังจากหายไปนานเนื่องจากสุขภาพ...ตอนนี้พร้อมลุยครับ
  • ผมก็คิดแบบนี้คับฮ่าๆๆๆเพราะอยากทำหมาแม็กฯไม่ยาก แค่หาหมาตัวที่ใหญ่ที่สุดหนักที่สุดลากและลากเป็นก็ทำได้แล้ว แต่จะต้องหาหมาที่ใหญ่มาแข่งอยู่ตลอดถ้าเกิดว่ามีหมาที่ใหญ่กว่าตัวเก่าอีกแล้วมันจะเป็นแบบนั้นไปเรื่อยๆ
    แต่ถ้าทำหมาลากให้ได้ที่ 1 ในรุ่นนั้นยาก และทำหมาลากให้ได้เบสฯนั้นยากยิ่งกว่าอีกคับฮ่าๆๆๆ
    เพราะหมาที่ได้เบสฯนั้น คือหมาที่ลากได้ดีที่สุดในงานลาก หรือหมาตัวที่ชนะหมาทั้งหมดในงานคับฮ่าๆๆๆ
    แต่การทำหมาลากผมไม่ได้หวังว่ามันจะต้องได้ที่ 1 ตลอด แต่ขอแค่ให้มันทำได้ดีกว่าที่มันเคยทำไว้ในครั้งแรกๆก่อนๆ ก็พอใจแล้วคับฮ่าๆๆๆ
  • อ้าว........พี่แดงยินดีต้อนรับนะคับหายไปนานนะพี่ มาลุยกันได้เลยพี่ พร้อมเมื่อไหร่บอกคับจะไปเยือนถึงถิ่นเลยคับฮ่าๆๆๆๆ
  • "ไม่ได้...ไม่ได้" ใช่ป่าวพี่ทัย! ฮิ้วๆๆๆ
  • พี่เล็กหายไปหลายวันเลยนะคับหายไปกับสายฝน และมากับสายฝนหรือเปล่าฮ่าๆๆๆ
  • ใช่แล้วทั่นอุทัย ในความรู้สึก พี่ก็คิดว่าหมาที่ได้เบสอินโชว์ มันคือสุดยอด
    เพราะคำว่าปอนด์ต่อปอนด์ มันเป็นการเปรียบเทียบที่แฟร์ที่สุดแล้วครับ :-D
  • กรามล็อค vs ใบหยก : บิ๊กกลั๊ป : สวัสดี จิ้มตัวไหนดีพี่ท่าน...ที่ 1 ในรุ่นทุกตัวสนป่าว ฮิ้วๆๆๆ
  • ใกล้จะล่องแก่ง...ทะลุลงอ่าวไทยแล้วพี่ทัย 555++
  • ที่เอากรามล๊อค ลงแข่งก็เพราะอยากมีส่วนร่วม อยากช่วยสร้างสีสัน ไม่ได้หวังถ้วยอะไรหรอกครับ
    แต่ถ้าใครอยากได้เสีย มีดุ๊กหรือบรูตัส รออยู่ครับ ใครอยากประกบก็บอกมาได้เลยครับ

กรามล็อค vs ใบหยก : บิ๊กกลั๊ป : สวัสดี จิ้มตัวไหนดีพี่ท่าน...ที่ 1 ในรุ่นทุกตัวสนป่าว ฮิ้วๆๆๆ
    ถ้าท่านเล็ก อยากประกบจริงๆ ก็ว่ามาเลยครับ อยากได้แบบไหน ถ้าจัดให้ได้ จะจัดให้ครับ
  • อ้ายทัย...ร้ายแต้.image
    ไฟล์แนบ
    349954.JPG 136K
  • ขวดเดียวทั้งคืน 555
  • เอาแค่ผ่าน อรหันต์บิ๊กกลั๊ปนี้ก็เก่งแล้ว ใครทำหมาลาก น้ำหนัก รุ่นเล็กดูหมาพี่ทัยและตั้งเป้าไว้ ให้เป็นแรงบันดาลใจให้ดีดตัวเองขึ้นไป ทำให้ได้เท่าแก ไม่ต้องถึงชนะ ก็เทพแล้วเฮอๆ L-)
    image
    ไฟล์แนบ
    1097951_483712771719502_304898495_n.jpg 108K
  • ฮ่าๆๆๆยกยอทีมกันเองอีกแล้วนะน้องฮ่าๆๆๆ
  • พี่ทัยเป็นคนเจียงฮายก๊ะครับ
    ไปเจอพี่โพสในกระทู้ตามหาเพื่อนให้สุนัขครับ
    ผมชื่นชมผลงานพี่มาก ๆ นะครับ ติดตามอยู่ เพราะผมก็ทำหมาลากเหมือนกัน แต่ไม่ถึงไหนซะทีสงสัยไม่เป็นมวย ที่สำคัญของผมเป็นรุ่นเล็กเหมือนของพี่ แต่ตอนนี้มันได้จากผมไปซะแล้ว กำลังซ้อมมาดีเลยครับ แต่ผมก็มีไซต์ใหญ่อยู่อีกหนึ่งตัวครับ กำลังอายุได้เจ็ดเดือน โครงสร้างใหญ่ เต็มที่น่าจะเกิน 40 กิโลครับ ลุ้นเหมือนกันว่าจะเท่าเดอะดุ๊กหรือเปล่า แข้งขาเก้งก้างมาก เจ็ดเดือนน่าจะเก้งก้างกว่าเดอะม้าของเฮียมาร์คครับ มีหลายเรื่องสำหรับมือใหม่อย่างผมอยากจะเรียนปรึกษาครับ มีพี่พิตนอร์ท อิสานทีม เป็นแบบอย่างครับ ทราบจากกระทู้ของประธานหนุ่มถึงการซ้อมเบื้องต้น แต่ก็ไม่ได้เจาะลึกครับ เป็นไปได้มีโอกาสได้กลับเชียงรายแวะมาเที่ยวหากลุ่มเชียงรายบ้างนะเน้ออ้ายทัย
    นอกจากนี้แล้วฝากถามซักประเด็นครับอ้าย ไม่แน่ว่าผมจะเข้าใจผิดหรือเปล่า
    ของผมอย่างที่บอกครับ อายุเจ็ดเดือนน้ำหนักประมาณ 25 กิโลครับ รูปร่างประมาณเดอะม้าเฮียมาร์ค แต่มันยังท่าทีเด็กกว่านั้นครับ ไม่ค่อยมีกล้ามเนื้อมาก แต่เก้งก้างน่าดู ปัจจุบันเริ่มซ้อมลากบนรางทำเองที่น้ำหนักประมาณ 800 กิโล วันละประมาณ 10 รอบ วันเว้นวัน พี่ว่ามันหนักไปมั๊ยครับ ลีลาลากผมมองว่ามันคล้าย ๆ ไลแค่นครับ หมายถึงลักษณะในการเดิน และการเหยียดขา ใจจริง ๆ ถ้ามันลากได้เหมือนบิ๊กกลัฟ ไลแค่น ใบหยกได้ นั่นคือความฝันของผมเลยครับ ลองมาแล้วปีนี้น่าจะเข้าปีที่สามแล้ว แต่ผลก็ยังไม่น่าประทับใจ แต่ผมจะลองต่อไป แต่ไม่อยากลองผิดลองถูก กลัวเสียหมาครับ ถ้าพี่พอมีเวลาผมอยากจะได้คำแนะนำครับ ในห้องนี้ หรือห้องเชียงรายก็ได้ครับ ผมชื่อบอยครับ อ.บอย 0869233092

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • หรือถ้าจะกรุณา ทิ้งเบอร์ให้ผมที เพื่อจะได้ขออนุญาตรับฟังคำชี้แนะครับผม
    ซ้อมทุกวัน วันละสามตัว ๆ ละ 45 นาที ไม่ใช่คนจริง ทำไม่ได้ครับ
  • ฮ่าๆๆๆเจอคนบ้านเดียวกันแล้วหรือเนี่ยยินดีมากที่ได้รู้จักนะคับเบอร์ผม081-9549220คับคนบ้านเดียวกันอู้กันง่าย จ่ายก๋อฮ่าๆๆๆ
  • เจียงฮายฝนต๊กเติงวัน ก้ายแต้ ๆ
  • อดทนแหมน้อยเน่อบ่อเมินฝนมันก็เซี่ยงแล้วฮ่าๆๆๆๆ
  • - - อ้ายทัยคนอำเภออะหยังครับ 5555+ เจีบงฮายตวยคน
  • พีทัยโทรนัดไม่ออกมาผมเลยซ้อมตากฝนคนเดียวเลย T^T

image
  • ซ้อมไว้ ไลแค่น สวัสดี อีกไม่นานท่านจะมีผู้ท้าชิงบันลังค์
  • พี่ออกมาแล้วกำลังจะเข้า มมส.ฝนตกหนักวิ่งรถกลับเข้าเมือง ไอ้สวัสดีเปียกหมดเลยฮ่าๆๆๆๆ
    อยากเจอผู้ท้าชิงจังเลยคับพี่รู้สึกว่า มันสุดๆแน่ถ้าได้เจอ เพราะมันท้าทายดีฮ่าๆๆๆชิงกันไปชิงกันมา ไม่อยากชิงกับลูกหมาของตัวเองเลย มันไม่ค่อยสนุกยังไงก็ไม่รู้ฮ่าๆๆๆ
  • อ.เมืองคับ แต่บ่าได่อยู่ในเมือง อยู่ตี่ตำบลห้วยสักบ้านร่องเบ้อ บ้านเกิดอยู่ อ.เจียงคำ จ.พะเยาคับฮ่าๆๆๆ
  • พี่ทัยผมว่ารอให้ฝนหยุดตกแล้วข่อยซ้อมกีกว่าพี่ ฮ่าๆๆ

พี่มาร์คจัดให้ซักตัวหน่อยนะครับไม่อยากเหงาอ่ะ T^T
  • เป็นการบ้านที่แสนยากของยังเติร์ก ต้องหาตัวมาปราบ ไลแค่น บิ๊กกัฟ สวัสดิ ใบหยก
  • จะรอให้ส่งการบ้านนะพี่ แต่อย่าให้นานนะคับ เดี๋ยวมันจะแก่ก่อนวัยอันควรฮ่าๆๆๆๆ
  • ขนาดอยู่ในช่วงหมาลากบูมสุดๆ ก็ยังไม่มีใครมาปราบเลย น่าสงสารจริงๆ :-W
    ถ้าเป็นสมัยก่อน ก็พอว่าเนอะพี่ทัย รุ่นนึง มีแค่ 2-3 ตัว ก็ถือว่าเยอะแล้ว ดีไม่ดีต้องได้ถีบไปรวมกัน ฮ่าๆๆ
  • image
    ไฟล์แนบ
    554886_618092771550158_1386357446_n.jpg 59K
  • เบนซ์วันที่15 ส.ค.นี้ว่างมั้ยมากินข้าวเที่ยงที่สารคามหน่อยดิน้อง คุยกันตามประสาอีสานทีมฮ่าๆๆๆๆ
  • ไปตวยคน อ้ายimageนี้แหละตัวปราบไลแค่น สวัสดี อิอิอิ
    ไฟล์แนบ
    319507 (1).jpg 263K
  • ไลเเค่นสู้ไม่ไหวหรอกพี่ตัวใหญ่เกิน อิอิ :002:
  • ;-) ได้ครับพี่ทัย แล้ววันที่ 18 นี้พี่ทัยไป...กับพี่ดามด้วยไหมครับ ?
    image
    ไฟล์แนบ
    Patrik's Ch Ginger.jpg 55K
  • image
    ไฟล์แนบ
    dsc_8609medium.jpg 166K
  • จั้ดมาได้เลยอ้ายเหย รอมาเมินแล้วฮ่าๆๆๆ
    วันที่ 18 ปล่อยให้ดามเขาไปตามประสาเขาเถอะฮ่าๆๆๆๆ
  • หนุ่มน้อยจากเชียงราย
    ขอฝากตัวเป็นศิษย์พี่ทัยซักตัวครับ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_9132.JPG 223K
    IMG_9145.JPG 203K
  • หกเดือนเศษครับ
    ทรงแบบนี้
    หุ่นแบบนี้ เริ่มฝึกลากได้แล้วใช่มั๊ยครับ
  • โฉมหน้าสิงนักลากเมืองช้างพิทฝากพี่หนุ่มพี่ทัยด้วยครับแล้วค่อยเจอกันครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    20130304_070820-1.jpg 31K
    20130304_070614.jpg 29K