ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มพิตบูลอำนาจเจริญ ยินดีต้อนรับ
  • สายการบินนี้ให้ขึ้นฟรีก็ไม่ไปimage
    ไฟล์แนบ
    1_original.jpg 77K
  • พี่ไปอยู่ครับสาม แต่ต้องเอา 3 ตัว เอ้ย 3 คนนี้ลงก่อนนะครับบบบบบ
  • ส่วน 3 คนเทาๆ ข้างหลังยกให้เอ็กไปแล้วกันนะครับ 555555
  • นี่ผมกะเตรียมใว้เป็นหมอนข้างสำรองเผื่อพี่ชาญกับเอ็กซ์นะเนี่ย พี่ๆมีใครสนบ้างใหม
  • รูปบน--- สายการบินน่าขึ้นจริงๆ 5555
  • โหวนึกว่าอ้นเข้าผิดห้อง เปิดมา แต่ละรูป โคตรบลูลี่เลย ฮ่าๆๆ
  • บินลาเดนไม่ตายสงสัยให้ลูกน้องเช่าเหมาลำไปโหมงภูเขาไฟเล่นแน่ๆ :o065:
  • -ฮึ้ม... แต่ละคนนี่แจกมุกกันกระจายทั้งนั้นเลยนะครับ จิกกันไปไล่กันมา แต่ชอบครับ .... ดูแล้วคลายเครียดดี..
    -เมื่อกี้เสร็จจากงาน แวะดูสถานที่ที่จะจัดมีตติ้งครั้งหน้า แพลนไว้แล้วอะไรอยู่ตรงไหน รับรองคราวนี้ต้องถูกใจทุกท่านแน่ (ถ้าไม่ถูกใจก็ทำเออ..ออ..ไปนะครับ แกล้งมีนๆไปก่อน) สถานที่เป็นส่วนตัวมากติดถนนใหญ่ ห้องน้ำสะดวกเป็นห้องสุขา ๓ ห้อง มีอ่างล้างหน้าด้านนอก มีห้องเล็กๆถ้าเมาจับยัดเข้าไปนอนได้เลยที่นอนพร้อม แต่ไม่มีแอร์ อาคารรองรับแขกที่มาร่วมงานได้ประมาณ ๑๒๐ คน รองรับที่จอดรถเฉพาะด้านหน้าได้ ๕๐ คัน ข้างๆอีกเป็นร้อย สนามหญ้ารองรับพิทบูลได้ไม่น้อยกว่า ๑๐๐ ตัว มีไฟสปอร์ตไลท์ส่องให้ในเวลากลางคืน ๔ ตัว มีสุ้มกันฝนให้สุนัขชั้นเทพราคาแพงอีก ๔ สุ้มเล็ก(ขนาด กว้าง ๓ ม. ยาว ๓ ม.) และสุ้มใหญ่อีกหนึ่ง ขนาด กว้าง ๔ ม. ยาว ๕ ม. เดี๋ยวว่างๆจะถ่ายวีดีโอแนะนำสถานที่มาให้ชม เตรียมรอชมวีดีโอแนะนะสถานที่ในช็อทต่อไปนะครับ แต่ขอเป็นช่วงวันหยุดละกันนะครับจะไปบันทึกเทปมาให้ วันธรรมดาไม่ไหวงานเยอะครับ ..... คอยชมนะครับคิดว่าตัดต่อเสร็จไม่เกิน ๒๐ พ.ค.นี้ได้ดูแน่นอนครับ ..... ขออนุญาตไปดูลูกน้องทำงานต่อนะครับ คืนนี้คงไม่ได้เข้ามา เพราะต้องตื่นแต่เช้าเนื่องงจากพรุ่งนี้นัดชาวบ้านไว้ ๐๖.๓๐ น. และนัดลูกน้องไว้เจ็ดโมงครับ ขอบพระคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาทักทายครับ love me love my pit ครับ ไปหละ.........
  • ห้องนี้มีไรดี :o003:
  • หวัดดีทุกท่านคับ
    หูตั้งแล้วคับขอบคุณท่านประธานอำนาจที่แนะนำวิธีดามหูคับ
    image image image
  • แวะมายืนยันว่าวันที่สามได้เห็นผมอยู่ที่งานแน่ แต่ยังไม่ได้วางแผนการเดินทางนะครับ ถ้าเวลามีน้อยอาจจะบินไปครับ ช่วงนี้มีแขกต่างประเทศมาบ่อยครับ
  • ป๋าครับวันที่4เด้อครับ..ไม่ใช่วันที่3 ครับ :m80:
  • ดูแต่ละรูปขอเปลี่ยนจาก อเมริกาโน่ เป็น ลาเต้ดีกว่าค๊าบบ 5555
    ใส่นมเยอะๆดูบ้าง ว้าวๆๆๆ
  • ฝันดี ชาว อำนาจ ค๊าฟ image
    ไฟล์แนบ
    original_chielddog.jpg 32K
  • พี่เหตื่นยังน้อ
  • ลูกคู่ไหนครับผมคูณ Iron แหล่มเลยครับ สวยหูก็ตั้งสวยด้วย อยากไปด้วยจังครับแต่ไกลครับ ไม่สะดวกด้วย ยังไงก็เดินทางปลอดภัยนะครับทุกคน
  • 55+ ลูกๆที่บ้านเยอะก็เป็นอย่างนี้แหละ ห่วงลูกๆอ่ะจิ
  • 5555555555555 รู้ทันนะครับน้องเอ็ก 555555555
  • อะไรกันเนี๊ยไม่ได้เข้ามา2วันบอร์ดไปเร็วมากสงสัยสัญญาณเน็ตจะแรง..ยังงัยก็สวัสดีครับท่านพิทเหท่านประธานใหญ่ที่เคารพและกลุ่มคนรักพิทอำนาจทุกๆท่านและกลุ่มคนรักพิทต่างจังหวัดด้วยครับสบายดีกันทุกคนไหมครับ
    - ท่านเอ็กซ์เป็นงัยบ้างไม่ได้ทักกันนานสบายดีน่ะ
  • ไปใหนมาครับพี่พิทเดียว สนใจข้างบนซักคนมั้ยครับ :o043:
  • คุณพิทเดียว เด็กคุณสามเค้าครับ
  • สวัสดีครับท่านพิทเหและพี่น้องทุกท่าน..ท่านเดียวสบายดีนะครับ..มอไซค์สวยครับ
  • แล้วชุดนี้สนใจไหมครับคูณเดียว อิอิอิimage
    ไฟล์แนบ
    SNV37751.JPG 50K
  • ติดต่อน้องเอ็กกับน้องสามได้เลยนะครับ อิอิอิ เห็นวันนั้นน้องๆ เข้านั้งมองเอ็กกับน้องสามตาเป็นมันเลย 5555555image
    ไฟล์แนบ
    SNV37758.JPG 52K
  • แหล่มทั้งนั้น ๆๆ เลย .... ตื่ง ตื่ง ๆ มีเรื่อง แล้ววว
  • สวัสดีครับ... พี่พิททุกๆคน และ ก็พี่ๆพิททางอำนาจเจริญด้วย... รู้สึกว่าในบอร์ดนี้จะมีที่ให้คลายเครียดกันเยอะนะครับ :) เห็นแต่ละโพส สุด ๆๆ ไปเลย ... ชอบครับ Like ซัก 100 ครั้ง
  • จริงอย่างท่านเอ๊กซ์พูดรึเปล่าท่านสามผมพึ่งรู้น่ะว่าคุณชอบแบบข้างบนเดี๋ยวผมหามาฝากจากปาดขอบอยู่ดีๆเป็นปาดกระโปกซะงั้น...5555+
    ท่าน c ผมขอแบ่งให้ท่านสามน่ะให้เอาไปปาดแทน..อิอิ
    - ท่านพี่พิทอ้วนสบายดีครับพี่ยังอยู่อีกยาว
  • ไม่จริงคร้าบบบบ อย่างผมนะ ถั่วดำไม่ต้อง ลอดช่องอย่างเดียว แค่คิดก็หนาวแล้วครับ เคยไปตัดผมร้านผู้หญิงเผลอหลับตื่นมาเป็นกะเทยกำลังไดร์ผมอยู่ ลุกหนีแทบไม่ทัน5555
  • เพิ่งเสร็จงานครับ ตื่นแต่เช้าแล้วครับพอดีมีงานเปิดถนนที่หน่วยผมสร้างเสร็จเลยต้องไปเตรียมงานแต่เช้าตรู่ ...
    - สงสัยป๋ามาร์คท่านอำภรรยาว่างานมีวันที่ ๓ เอ... จำหน่ายแอบไปทำอะไรหรือเปล่าก็ไม่รู้ ชักสงสัย...
    - iron_pit สุนัขตัดหูที่ไหนครับ สวยมากเลยเข้ากับใบหน้าที่ดูโหดๆดีครับ
    - หวัดดี่ท่านพิทเดียว ท่านพิทอ้วน ท่านน้องพิทเอ็กซ์/ชาญ/สาม แห่งโคราช /นัท แห่งลำปาง/ข้น แห่งร้อยเอ็ด และน้องพิทเฟิร์นหัวหินด้วยครับ ทุกท่านสบายดีนะครับ ผมก็ได้เพื่อนๆนี่แหละที่ทำให้รู้สึกคลายเครียด หลังจากทำงาน ได้มีอะไรเป็นมุมส่วนตัวได้พูดคุยในสิ่งที่เราชอบร่วมกัน รู้สึกมีความสุขทุกครั้งที่เข้ามาแล้วได้อ่านข้อความที่ทุกท่านได้โพสต์เอาไว้ครับ ยาวไปๆๆ
  • ครับพี่เห สบายดีครับผม มาโคราชวันไหนถ้าไม่รังเกรียจ ห้องเช้าน้อยๆ ปากซอยมีร้านเซเวน เชิญได้เลยนะครับ ยินดีต้อนรับครับ อิอิอิ :019:
  • ตามสบายเลยครับ คูณ noon ยกให้สามกับน้องเอ็กหมดนั้นละครับบบบบ ของชอบของเขาละ อิอิอิ
  • - เมื่อกี้คุยกับป๋ามาร์คมาเกือบชั่วโมง คิดว่างานมีตติ่้งครั้งนี้เราจะได้อะไรจากป๋ามาร์คมากเลย ไม่ว่าจะเป็นการให้ความรู้แบบตอบกระทู้สด ทุกเรื่องที่เราอยากรู้เกี่ยวกับสุนัขพิทบูล(ห้ามถามเรื่องกิ๊ก) และจะมีการสาธิตการฝึกสุนัขให้ทำกิจกรรมหรือฝึกเพื่อปรับเปลี่ยนพฤติกรรมบางอย่างให้ดีขึ้น เพราะฉะนั้นเพื่อนๆเตรียมคำถามในใจไว้ได้เลยว่าอยากรู้เรื่องอะไร ....
    - ระหว่างคุยกับป๋ามาร์คนายโทรเข้ามา เลยต้องขออนุญาตป๋ามาร์คคุยกันวันนี้แค่นี้ก่อน พอผมโทรกลับได้รับข่าวดีว่านายใหญ๋จากกรุงเทพชม ว่าหน่วยผมเตรียมงานได้ดีที่สุดเท่าที่เคยดูมา แค่นี้ก็ทำให้ผมหายเหนื่อยไปทันทีเลย งานนี้ต้องยกความดีความชอบให้ลูกน้องล้วนๆ ผมมีหน้าที่ยืนด่าอย่างเดียว ...ฮ่าๆๆๆ (น่าภูมิใจมั๋ยเนี๊ยะ)
  • “โหล...โหล...หนึ่งสองสาม สวัสดีครับ วันนี้หน่วยบริการถังน้ำแลกหมามาแล้วครับ... ถังน้ำแลกหมา- หมาตัวไหนดื้อ เกเร เลี้ยงไม่เชื่อง กัดเป็ด-กัดไก่-กัดผู้-กัดคน เอามาแลกถังน้ำได้ หมาหนึ่งตัวแลกถังน้ำหนึ่งใบ”
    ผมไม่เคยแช่งใครนะ วันนี้หดหู่ใจจริงๆ เวรกรรมมีจริงนะเฟ้ย ขอให้พวกที่มีส่วนร่วมทั้งคนซื้อ คนขายต้องเจอเหมือนกับที่มันทำไว้.........สาธุ น้องหมาแสนรู้ น่ารักมากเลย ตัวเองเลี้ยงไว้แท้ๆ ยังกล้าให้คนอื่นมาเอาไป ทั้งๆที่รู้ว่ามันจะเจออะไร .............T_T"image
    ไฟล์แนบ
    222856_1718263917489_1265002839_31510272_412894_n.jpg 28K
  • พิทเดียวเอารูปนี้มาลง ดับอารมณ์ผมเลย เห็นแล้วสงสารพวกมันจริงๆ นี่หละนะ เวรต้องระงับด้วยการไม่จองเวร ถ้าคิดให้สบายใจว่าเขากำลังชดใช้กรรมก็ทำให้เราปล่อยวางลงได้เหมือนกันนะ .... ถ้าผ่านมาทางนี้ผมจะซื้อไว้สักสิบตัว ไม่รู้เขาจะขายเท่าไร ต้องคิดต่ออีกว่าจะเอาไปเลี้ยงที่ไหน ... คิดไม่ออกจริงๆ
    - ท่านพิทเดียวถ้าเจออีก บอกผมด้วยนะ ผมอยากซื้อไว้ทำบุญสัก ๕ ตัว เอาใกล้วันป๋ามาร์คมา จะให้ป๋ามาร์คได้ทำพิธีไถ่ชีวิตสุนัข ผมพูดเรื่องจริงนะ จะแอบให้ลูกน้องที่บำบัดยาเสพติดได้เลี้ยงเพื่อผ่อนคลายครับ
  • พี่เหครับผมโทรคุยกับพี่มาร์คแล้ว พี่มาร์คบอกเดี๋ยวใกล้ๆวันจะบอกอีกทีครับว่าไปยังไง

ปล.พี่มาร์คบอกว่าหมอนข้างไม่ต้อง แกมีแล้วครับ :o003:
  • ต้องขอโทษจริงๆน่ะครับพี่เหที่ทำให้เสียอารมณ์ คือผมเห็นแล้วมันหดหู่จัยไม่อยากให้มันเกิดขึ้นในบ้านเราอ่ะครับผมอยากให้เห็นภาพอีกมุมหนึ่งของชีวิตที่มันไม่น่ามีเลยครับ
  • ไม่เป็นไรครับท่านพิทเดียว ดีซะอีกมีโอกาสได้ทำบุญ อย่าลืมนะผมอยากซื้อแล้วทำพิธีเล็กๆไถ่ชีวิตสุนัขวันมีตติ้้งเลย ได้ทั้งความรู้ ความสนุก ความสุข และบุญในวันนั้นทุกคนเลย ให้ป๋ามาร์คเป็นประธานพิธีครับ
  • สนุกสนานกันจริงๆห้องนี้ ดีใจจังครับ :-D
  • ชีวิตมีค่าแค่กะแป๋งใบเดียว นี่หรือคือเพื่อนผู้ซื่อสัตย มนุษย์เราทำลายทำร้ายเพื่อนร่วมโลก อย่างเอาเปรียบที่สุด
  • สวัสดีครับท่านพิทเห พิทเดียวและทุกพิทครับ..มีเรื่องเหลือเชื่อครับหลายเดือนก่อนเจ้าเก้า เจ้าถิ่นแถวบ้านหมาดำมันหายไปเกือบ20วันเจ้าของก้อตามหาถึงขนาดกรวดน้ำให้มันไม่ถึง3วันมีรถหมาเข้ามาในหมู่บ้านวิ่งผ่านบ้านเจ้าของมันพอดีเขาเห็นเลยขี่รถตามไปดูปรากฎว่าใช่เจ้าเก้าจิงๆได้ไถ่มันกลับมา300ทุกวันนี้มันก้อยังวิ่งผ่านให้บักมันนี่เห่าเล่นๆประจำครับ
  • ดูแล้วหดหู่ครับ ภาพหมาแลกถังน้ำ :064:
    ยังไงก็ให้มันไปอย่างไม่ทรมานครับ :o042:
  • ถ้าเป็นหมาผม นอกจากมันจะไม่ได้ค่าไถ่ มันจะต้องจ่ายค่าโรงพยาบาลเองอีกต่างหาก แล้วติดคุกข้อหาลักทรัพย์ด้วย
  • ก๊อกๆ พี่เหตื่นยังน้อ
  • - มานั่งทำงานแล้วครับน้องเอ็กซ์ ตื่นแต่เช้าเลยนะเรา
    - ป๋ามาร์คนี่สมชื่อมาร์คมาร์เฟียจริงๆ หมาข้าใครอย่าแตะ ฮ่าๆๆ
    - เรื่องของท่านพิทอ้วนนี่เหมือนหนังชีวิตเลยจริงๆ ดีใจแทนหมาและเจ้าของด้วยจริงๆ
    - เมือคืนแวะมาดูสถานที่จัดงาน โอเคเลย สปอร์ตไลท์ในสนามมีทั้งหมด ๖ ตัว จะหันยิงลงมาในสนามรับรองพวกเราได้เสวนาและดูสุนัขของตัวเองไปด้วย ตอนนี้กำลังหาอาจารย์เก่งๆมาสวดมนต์ไล่ฝนอยู่ ใครมีแนะนำด้วยนะครับ... เดี๋ยวต้องไปบนพระใหญ่พระคู่บ้านคู่เมืองอำนาจไว้ซะแล้ว
  • สวัสดีตอนเช้าครับ พี่พิทเห ท่าทางงานยุ่งเลย อยากไปมากๆเลยรถเสร็จแล้วใด้ไปแน่ :o043:
  • ยินดีต้อนรับเป็นอย่างยิ่งเลยน้องพิทสาม ปาดขอบ...
  • สวัสดีครับท่านพิทเห และพี่น้องพิททุกท่าน เรื่องไล่ฝนเอาแค่วันที่4วันเดียวนะครับเดี๋ยวชาวนามีบ่นถ้าไม่ตกหลายวัน55555วันนี้ก้อจะเอาปุ๋ยไปรองพื้นหน่อยได้เวลาลงนาแล้วครับ
  • เพื่อนๆรู้ไหมบอร์ดเราตอนนี้มีคนคลิ๊กเข้ามาดูเฉลี่ยวันละ ๖๗ ครั้ง และเข้ามาโพสต์ทักทายกันเฉลี่ยวันละ ๑๕ ครั้ง ทั้งนี้ก็เพราะเพื่อนๆทุกคนที่ให้ความเมตตาและไมตรีจิตที่ดีต่อกันทำให้ที่แห่งนี้เป็นกลุ่มที่มีสีสันเบ่งบานสำหรับพวกเรา ผมในนามของกลุ่มอำนาจเจริญ ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความเมตตาเอื้ออารีย์กับเราด้วยความจริงใจ และขอให้มิตรไมตรีนี้จงอยู่เคียงคู่กับพวกเราตลอดไป ด้วยรักและเคารพทุกท่านimage
    ไฟล์แนบ
    พื้นหลัง ๕๑ 7.jpg 289K
  • โอ้โห ! พี่เหโคตรเท่ห์
  • พิทเหครับตกลงป๋าจะมายังไงครับเครื่องหรือเอารถมาเองครับถ้ามาเครื่องผมไปรับได้ครับใกล้หน่อย