ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHIANG MAI PITBULL ล้านนาหมาแดง PITBULL NORTH
  • กลุ่มคุณตามผมมาถึงห้องเพราะเรื่อง Pigbull พอได้เคลียร์กันไปแล้ว ก็น่าจะจบ
    แต่พอประเด็นโพล่ขึ้นมาอีกสองประเด็น ภายในไม่แค่กี่ชั่วโมง มันก็บ่งบอกนิสัย
    ที่ชอบจ้องจะหาเรื่องของคุณ ถ้าคิดดูดีๆ ปัญหาอาจไม่ได้อยู่ที่ผมหรือนัทก็ได้ มันคง
    อยู่ที่ตัวพวกคุณเองมากกว่า ในกรณีนี้มันคล้ายกับ "กลุ่มใครใครก็รัก" พี่ๆน้องๆ ช่วยปก
    ป้องกัน อาจเผลอแรงไปมั่งเป็นเรื่องธรรมดา เสมือนกับ "หมาใครใครก็รัก" ที่คุณมาส
    เตอร์ชอบใช้ไงครับ ผมชอบมากนะคํานี้ อะไรนิดอะไรหน่อย ยอมได้ก็ยอมกันเถอะ
    ชนะไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้นมาหรอกครับ...
  • ผมโทรคุยกับคุณแจ็คแล้วน นี่คือลูกผู้ชายคนนึง :063:
    เคลียร์กันแล้วครับ ขออภัยสำหรับคำพูดที่ทำให้ไม่พอใจ
    ทั้งคุณเต๊ คุณคิง และคุณแจ็คเอง
  • นัทจบไปล่ะ เต็กมาใหม่เอาให้มันกันไปเลยเอ้า
  • นอนดีกว่า
  • ดีแหละครับนัท ...
    ตัวอักษรมีความหมายในตัว แต่การตีความอาจมีข้อผิดพลาด ... แค่เว้นวรรณผิด ความหมายก็เปลี่ยนได้
    ขอความสุขจงกลับคืนมานะบอร์ด Pitbull North เหอ เหอ

ปล. ผมจะได้โพลรูปสาวๆอย่างสบายใจ

:m93: :m93: :m93: :m93: :m93: :m93: :m93:
  • แล้วใครละครับพี่ที่มาว่าลูกชายผมก่อน แล้วมีคำพูดขอโทษจากพี่ซักคำไหมครับ

มีแต่คำแก้ตัวจากเจตนาของพี่ คิดว่าความคิดและเจตนาของพี่ถูกต้องคนเดียวหรือครับ

เช่นกันครับคุณ Nat_Lampang :)
  • ครับ คุยกับนัทแล้วจบครับ คิดว่านัทเป็นคนที่ดีคนนึง

แต่อาจจะเข้าใจและสื่อสารกันผิด กลุ่มpitbullpower ไม่มีอะไรติดใจ

กับกลุ่ม PITBULL NORTH ขอโทษแทนกลุ่มด้วยครับที่คำพูดบางคำอาจ

ทำให้เกิดความไม่พอใจ จากใจครับ

แต่สำหรับคุณ เต็ก คงยาวครับ แล้วเจอกันครับ
  • ผมถามคุณคิงหน่อยว่า สิ่งที่คุณต้องการ คือคําขอโทษจากผมอย่างเดียวใช่มั้ยครับ?

แต่ก่อนอื่น ขอฝากคุณไว้อย่างนึงว่า ผมอ่านหนังสือแล้วแปลความหมายไม่ออก ผมจะโทรถามผู้เขียน ผมดูหนังฉากไหนแล้วไม่รู้เรื่อง ผมก็อีเมล์ไปถามผู้กํากับ ผมก็ได้ความหมายที่แท้จริงจากผู้สื่อทั้งหมด เพราะไม่มีใครมาทําเสแสร้งให้ผิดเนื้อเรื่องแน่นอน วันนี้กลุ่มคุณเข้ามาถามผมในฐานะเจ้าของหมาหรือผู้อ่านที่ข้องใจ ในคําที่ผมเขียน Pigbull นั้นหมายความว่ายังไง ผมก็ตอบตรงไปตรงมาว่าชอบเลยถ่ายรูปเก็บเอาไว้ เอ็นดูด้วยความน่ารักแบบหมู กับด่าไอ้หมูมันแตกต่างกันโดยสิ้นเชิงนะครับ ถ้าสิ่งที่ผมไม่ชอบ แล้วจะนํามาเก็บ save ในคอมไว้หาพระแสงทําไม ขวางหูขวางตาเปล่าๆ คุณคิงไม่รู้สึกดีใจหรือที่มีคนมาชอบหมาคุณ แล้วคุณยังยัดเยียดว่าเค้าไปด่าหมาคุณอีก คุณคิดว่าผมติดกล้องจากเชียงใหม่ไปงานพัทยา เพื่อไปเก็บภาพหมาคนอื่นเอาไว้มาล้อเล่นในบอร์ดเหรอครับ คิดดูดีๆ ...

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00437.JPG 207K
  • OK ครับ นัท ถ้าเคลียร์กันแล้วจบก็คือจบ ต้องขอโทษทุกคนอีกครั้งนะครับกับความเข้าใจผิดกันในวันนี้
  • สวัสดียามเช้า...วันนี้อากาศดี ขอให้ทุกคนอารมณ์ดีตามอากาศด้วยนะครับ หนักนิดเบาหน่อยอภัยได้ก็อภัยให้กัน มีเพื่อนดีกว่ามีศัตรูนะครับ
    ด้วยความเคารพครับ
  • ขอพระเจ้าคุ้มครองimage
    ไฟล์แนบ
    199005.jpg 204K
  • วันนี้ขอพักเรื่องหมาให้เย็นๆ กันไว้ ให้มีแต่เรื่องดีๆ
  • คนเราทำอะไร ต้องมั่นใจสิ่งที่ทำว่าดีและช่วยกันพาเพื่อนฝูงทำดี ตักเตือน ให้อภัย ใจกว้าง
  • ประเพณีที่ผมทำทุกปี คือ พาลูกน้องกับแฟนเดินขึ้นดอยสุเทพ

image
    ไฟล์แนบ
    ds1.JPG 136K
  • ระยะทาง 12 กิโลเมตร จาก อนุเสาวรีย์ครูบาศรีวิชัย ถึง พระธาตุดอยสุเทพ ในกลุ่มมีทั้งคนแข็งแรงและอ่อนแอ แต่เราก็ช่วยประคองกันไป

image
    ไฟล์แนบ
    ds2.JPG 131K
  • ผมมีศรัทธาอย่างแรงกล้า ขณะที่ คนอื่นเดินอย่างเดียว ผมจะเดินทุกๆ 100 ก้าว จะกราบสามครั้งจนถึงพระธาตุเพื่อถวายเป็นพุทธบูชา เมื่อใกล้ถึงแรงใกล้หมด เวลาลุกจากการกราบ ลูกน้องจะคอยประคองข้างหลัง

image
    image
    ไฟล์แนบ
    ds3.JPG 106K
    ds4.JPG 110K
  • ความสำเร็จที่ได้คือการเดินถึงยอดดอยและสักการะ พระธาตุตามแรงศรัทธา

image
    ไฟล์แนบ
    ds6.JPG 133K
  • แต่สิ่งที่ได้มากกว่าการถึงเป้าหมาย คือ การร่วมใจกันทำดี และความช่วยเหลือกันประคับประคองกันไปให้พ้นอุปสรรค ไม่ได้แข่งกันว่าใครจะถึงยอดดอยก่อนแต่ช่วยกันให้ถึงยอดดอยพร้อมกัน เหนื่อยด้วยกัน เห็นใจกัน ตักเตือนกัน และให้อภัยกันครับ

image
    ไฟล์แนบ
    ds5.JPG 165K
  • ตั้ม ว่าง ๆ ถ้ามีโอกาสก็ชวนคาสโนวา ( lamphun ) วิ่งขึ้นดอยบ้างนะ ไปเพื่อปลงและสำรวมจิตใจ 555
  • โอ้ว!! หอบบุญมาฝากแต่เช้าเลยพี่ตั้ม สาธุ!!
  • คงยากนะพี่สรรค์ที่จะชวน lamphun เข้าวัด ขนาดสาบานยังหักนิ้ว ทำปากบิดปากเบี้ยว พับลิ้น ฮ่าฮ่าๆๆๆ
  • อ้าวพึ้งรู้ว่าบ้านนี้มีกระทู้ ฮ้อต เอาน่าพี่ๆๆน้องๆๆกันทั้งนั้น ได้คุยกันประทะคารมย์ก็ดีครับ จะได้รู้จักกันมากขึ้น :-D
  • พี่ตั้มบอกบุญแต่เช้า ร่วมบุญด้วยพี่ สาธุ สาธุ
  • บอกบุญแต่เช้าเลยพี่ตั้ม สาธุ สาธุ ถ้าว่างจะไปบ้างนะครับ
  • เฮ้ยอย่ามั่วว่าคนอื่นเน้อ555 ขอให้ตุเจ้าคุ้มครองimage
    ไฟล์แนบ
    DSC01422.jpg 95K
  • เห็นภาพแล้วน้ำตาจะไหล หนึ่งคนสองบุคลิค ฮ่า ๆๆๆ
  • เพิ่งรู้มาว่า PITBULLPOWER ก็อยู่แถวๆ เมืองชลนี่เอง บ้านเดียวกันแท้ๆ ถ้าทางกลุ่มเรา
    และคุณคิงเห็นด้วยกับการให้อภัยคือสิ่งที่ดีที่สุดณ ตอนนี้ เพื่อจะได้สบายใจกันทุกฝ่าย

ผมก็ขออภัยกับคุณคิงเจ้าของสุนัข ที่ใช้คําเขียนและรูปที่ทําให้ไม่สบายใจด้วยครับ

หมาใครใครก็รัก ถ้าพอใจแล้วก็ขอให้ทุกท่านจบเพียงเท่านี้นะครับ แต่ถ้าไม่จบมัน
    เป็นสิ่งที่ผมบังคับไม่ได้ นานๆ กลุ่ม PITBULLPOWER แวะเข้ามาให้ห้องล้านนาที
    ก็อยากให้มาเป็นมิตรกัน เลี้ยงหมาแดงกันทั้งนั้น รู้จักกันไว้มีแต่ดี ไม่มีเสียครับ...

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1261.JPG 238K
  • เค้าบอกคนมีอายุชอบทําบุญน่ะสําหรับบั้นปลายชีวิต แต่รุ่นๆ ศรัทธาอย่างแรงกล้านี่ ต้องไปทําบาปร้ายแรงแน่ๆเลย ใช่มั้ยตั้ม... :013:
  • เอาน่า!! แล้วก็แล้วกันไปนะพี่ๆๆ น้องๆๆ ทุกท่าน
  • จัดไปครับ เต็ก เจอกันครั้งหน้า เดียวมาดริ้งกันคุยกันแบบยาวววอ้อถ้าลงเมืองชลกรุณาอย่าเอาภรรเมีย มานะ
    ถ้าผมขึ้นไป ชม. จัดให้ด้วยนะ
    :021: :X
  • มันต้องอย่างนี้ซิครับคุณเอ เรื่องนั้นหมดห่วงครับส.ส. เค้าเลี้ยงไว้เยอะ...:015:
  • อ้ายสม รูปที่ถ่ายนานรึยังครับ 555
  • เทน...คาราโอเกะ......เนาะอ้ายสมเนาะ......
    ซอบขนาดหนัก......555555555555
    วันดีคืนดีไปโตยกั๋นแหม๋...อิอิ
  • วิญญาณ เพิ่งเข้าร่างคร้าบ...หลังจากทุกคนออกจากบ้านผม...ผมก็ไปวอมอีก สภาพเลยแย่ กว่าจะเป็นปกติ
  • นานๆเข้ามาทีตามอ่านแทบไม่ทัน จบกันด้วยดีดีใจด้วยครับ มีพิตมีเพื่อนจริงๆ
    พี่ตั้มสุดยอดจริงๆ ช่วงนี้เดินสายทำบุญเหมือนกัน เพิ่งไปกราบครูบาอินถาวัดยั้งเมิน อ.สะเมิงมา 555อิ่มบุญกันทั่วหน้าครับimageimageใครว่างๆหาโอกาสทำบุญเชิญนะครับครูบาท่านเป็นพระที่น่ากราบเคารพอีกหนึ่งรูปในยุคนี้ ทางวัดยังขาดปัจจัยอีกหลายอย่างเชิญชวนด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    CIMG1949.jpg 180K
    CIMG1945.jpg 189K
  • ฝากดูทางวัดไหนที่ขาดปัจจัยไว้ด้วยนะครับแมค ปีนี้พี่คงเอาเงินบริจาค จากต่างประเทศมาช่วยถิ่นเชียงใหม่ ลําพูน ลําปางมั่งครับ...
  • คุยเรื่องใบเพ็ดกันต่อมั้ยครับ 555
    Makro [Edited]
    image
    Scud
    image
    Big C
    image
    ไฟล์แนบ
    Makro.jpg 231K
    Scud Ped.jpg 208K
    Big C.JPG 229K
    Big C.JPG 229K
    Makro.jpg 227K
  • นั่นๆ ว่าวันนี้จะงดคุยเรื่องหมาเจ้า Nat เอาอะไรมาแหย่ให้คันอีกแล้ว
  • เฮ้ยเดี๋ยวๆ ทำไมในบอร์ดราม 3 บอกว่า QueenB แม่ของ Macro เป็นลูก RedRum กับ Shorty หละ ซึ่งตัว Redrum มันก็เป็น ลูก Stump เหมือนกัน

image
    image
    ไฟล์แนบ
    Red Rum.jpg 176K
    shorty001.jpg 98K
  • เอาน่าพี่ตั้มสักดอก เด๋วนอนไม่หลับนะฮะ 555++
  • พี่ตั้มแล้วสาย Bully อย่าลืมหาบ้างนะ อิอิ
  • เออ.....จบกันซ่ะที5555
  • มิน่าเมื่อวานผ่านที่ร้านไม่เห็นเจ้เลยน้องAก็ไม่เห็นเลยอ่ะพี่จอนท์เอ้ยยยยยยย5555555
  • แก้ไขแล้วนะครับพี่ตั้ม ไปออกกำลังกายก่อนนะครับ :015:
  • วันนี้พาหมาไปว่ายน้ำมาเรียบร้อย...เหงื่อยท่วมเลย...รีดน้ำเมาออกจากร่างกาย พอมันออกหมด แล้วก็เริ่มเอาเข้าไปใหม่ ช่ายม่ายคร้าบ
  • image

เล็ก ตัวมันเท่าเจอร์เก้นเองเหรอ..ฮ่าๆ
    ไฟล์แนบ
    204460.jpg 139K
  • จะใหญ่ หรือจะเล็ก ผมโนแคร์ จสจ. ตอนลาก...มันไม่ลากก็คือไม่ลากคร้าบบบบ เบิร์ก , อาก้า มาแรง หมาแดงเสียวโว้ยยยย
  • พี่แม็กว่างๆอัพรูปเด็กๆให้ดูบ้างน่ะพีา