ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รำคาญพวกคลั่งชาติจังเลยว่ะ
  • ประเทศไทย ถ้าทุกคนอยุ่ภายใต้กฏหมาย และหากกฏหมายมีความศักดิ์สิทธิ์และเป็นธรรม ประเทศเรากลายเป็นมหาอำนาจครองโลกแน่นอนครับ
  • ฝ่ายต่างๆที่เรียกร้องก็ไม่ถูกต้องซะทีเดียว อยู่นิ่งเฉยก็ไม่ช่วยพัฒนาชาติ
    หวังแต่เพื่อนหัวขวาเพื่อนรัก ช่วยจัดการทีครับ
  • แหกกฏเล่นพรรคเล่นพวก คืิอวิถีการเมืองไทย
  • นักการเมือง เขาชอบเปรียบการเมืองไทยเหมือน"ผัว-เมีย"
    จับคู่ผสมพันธุ์ ไม่อายชาวบ้าน
    ผัวมีเมียน้อย เมียเลยมีผัวน้อยบ้าง

เฮ้อ.. นักการเมืองไทย ประสาทจริงๆ
  • 555555สมบัติผลัดกันชม
  • ผัวมีเมียน้อย เมียเลยมีผัวน้อยบ้าง

ก็มีมานานมากแล้วนะท่านAuun ฮ่าๆๆๆๆ
  • ผมอิจฉาคนมีเมียน้อยจัง อิอิอิ...
    ถ้าผมมีบ้าง สงสัยต้องใส่กระจับนอนทุกคืน.. :m73:
  • อิจฉาทำไมคนมีเมียน้อย ต้องอิจฉาคนมีเมียเยอะดิ ฮ่าๆๆๆ
  • หยั่งป๋าน่ะนะเยอะๆอ่ะได้ แตตตตตตตต่จะไหวเหรอปูนนี้แล้วหนาอะฮิอะฮิ
  • หัวใจยังเกินร้อยครับทั่น :-D
  • คงหลงแล้วล่ะป๋านั่นมันอานุป๋านีนา55555
  • อายุเป็นเพียงตัวเลข แต่หัวใจคือของจริง ฮ่าๆๆ
  • อ่ะฮิ้ววววว ข้าน้อยขอคาระวะท่านหนึ่งจอก
  • จะถึงเลือกตั้งครั้งใหม่แล้ว ผมอยากให้คนไทยทุกคนได้ใช้ความคิดในการเลือก นาย ก.หน่อยครับ อย่าเลือกเพราะเขาแจกเงิน ไม่มีใครหรอกครับที่ให้เงินเราใช้ฟรีๆนอกจากพ่อแม่เรา เขาต้องมีหนทางในการได้คืน ขอให้ทุกคนรักและเทิดทูนต่อสถาบันพระมหากษัตริย์มากๆอย่าเอาพวกต่อต้านหรือดูหมิ่นสถาบันเข้ามาเป็นรัฐบาลเลยครับ เพราะแผ่นดินที่ไม่เคยตกเป็นเมืองขึ้นของใคร แผ่นดินที่เราอาศัยนอน อาศัยกิน แผ่นดินที่ลูกหลานเราใช้ชีวิตอยู่อย่างมีความสุข ที่เป็นได้จนทุกวันนี้ก็เพราะความกล้าหาญความเป็นนักรบและความเป็นห่วงต่อพสกนิกรขององค์กษัตริย์ไทยในสมัยโบราณ ต้องเสียเลือดเสียเนื้อของบรรพบุรุษไปกี่ชีวิต ที่ต้องปกป้องแผ่นดินปกป้องเอกราชเพื่อให้ลูกหลานอย่างเราๆทุกวันนี้มีแผ่นดินเกิดแผ่นดินอยู่และแผ่นดินตายเป็นของตัวเอง ไม่ใช่ไอ่เจ๊กขี้ขลลาดที่จ้องจะมาแย่งเอาแผ่นดินของคนอื่น มีความผิดติดตัวก็หนีไปอยู่ที่อื่นไม่กล้าที่จะกลับมารับความจริง คนที่ไปชุมนุมก็เหมือนกันไปกันทำไม เจ๊กมันมีบุญคุณอะไรกับคุณนักหนาคุณถึงต้องไปเทิดทูนเขาขนาดนั้น พวกคุณต้องไปทนแดด ทนร้อนทนฝนต้องไปลำบากและสุดท้ายต้องไปตายแทนไอ่เจ๊กขี้ขลาด แล้วพวกคุณก็ไปโทษคนนั้นคนนี้ แต่คุณเคยย้อนถามย้อนมองตัวเองบ้างไหมว่าไอ่เจ๊กนั่นมันเป็นใครคุณทำไปทำไมพี่น้องคุณต้องตายพี่น้องคุณต้องลำบากแต่ไอ่เจ๊กขี้ขลาดมันสุขสบายหดหัวอยู่ต่างประเทศอยู่กับครอบครัวนั่งหัวเราะกินข้าวกันอย่างมีความสุข หลังจากนั้นมันก็มาแพล่มว่ามันเสียใจ พี่นองครับคุณลองถามตัวเองดูว่ากับครอบครัวของคุณกับพ่อแม่ของพวกคุณ คุณเคยเสียสละ เคยทำอะไรให้พวกเขาเต็มที่หรือยัง //////////////// การพิมพ์กระทู้นี้ไม่ได้เป็นการระบายอารมณ์แต่อย่างใด เพียงแต่คิดว่าอาจเป็นประโยชน์หรืออาจช่วยเตือนสติให้กับใครสักคนที่อาจไม่ทันคิดยังหลงงมงายเดินทางผิด สำหรับผม ไม่ว่าจะยังไงผมขอพูดด้วยความสัตย์จริง ผมรักพ่อและแม่ของปวงชนชาวไทย ไม่มีวันที่ผมจะเนรคุณต่อสถาบันสูงสุด ประเทศชาติ และแผ่นดินที่ผมได้ยืนอยู่ทุกวันนี้ "ยามเกิดจักขอมีแผ่นดินเกิด ยามตายจักขอตายเพื่อแผ่นดิน"
  • จงเตือนตนด้วยตนเอง..
  • เมื่อกี๊เพิ่งดูคลิปเสื้อแดงมีคนถูกยิงเลยมีคนร้องโวยวายจับความได้ว่า "โดนแล้ว โดนแล้ว ทหารฆ่าประชาชน ทำแบบนี้ได้ไง" นี่คือคนที่ข้างๆคนโดนยิงพูดออกมา ////////ขอระบายนะครับ เป็นเหี้ยอะไรทำไม่ได้ พวกมึงมันสร้างแต่ปัญหาก่อแต่ความวุ่นวาย เผาบ้านเผาเมืองสมควรแล้วที่ตายห่า เขาให้พวกมึงกลับบ้านกันก็ไม่กลับ รักจริงๆไอ่หน้าเหลี่ยมของพวกมึง แล้วเป็นไงมันยอมมาตายกับมึงมั้ย โถพวกไอ่ควายวันๆไม่ทำเหี้ยอะไรสะสมแต่ความโง่เข้าสมอง ให้เขาหลอกใช้ไปวันๆถ้าไอ่หน้าเหลี่ยมมันรักและคิดถึงพวกมึงอย่างที่มันVDOลิงค์หรือโฟนอินเข้ามาจริงๆนะไอ่พวกควายๆสีแดงทั้งหลาย ทำไมมันไม่เดินทางมาต่อสู้เคียงบ่าเคียงใหล่กับพวกมึง มันทำตัวเป็นเต่าหดหัวแล้วให้พวกมึงคุ้มกระบาลมัน ถ้ามีผู้นำหัวควยพันนี้พวกมึงก็อย่าไปมีมันเลย พวกมึงต้องมาตายแต่พวกมันอยู่กันสุขสบาย เอาง่ายๆตอนพวกมึงชุมนุมกันพวกมึงนอนกันที่ไหน แล้วพวกไอ่เหี้ยแกนนำมันนอนที่ไหน ปากมันบอกมันรักพี่น้องเสื้อแดงทุกคน โถไอ่แกนนำหน้าเหี้ยตัวเตี้ยหลังค่อมพูดมาได้พวกมึงลองขอมันนอนห้องหรูๆกับพวกมันสิมันจะให้มึงนอนมั้ย กูเห็นมีเรื่องเหี้ยอะไรแม่งหลบลงหลังเวทีขึ้นรถตู้หลบหนี แล้วพวกมึงละไอ่พวกควายต้องมาเดือดร้อนแทนมันเจ็บตัวก็เจ็บแทนมันแถมยังต้องมาตายแทน แล้วมันก็ทำซึ้งอยู่วันสองวันแล้วก็หาย ถ้าหากวันนึงมันได้เป็นใหญ่ขึ้นมาจริง มันจะมานั่งกราบพวกมึงมั๊ยมันจะมาระลึกถึงพวกที่ตายๆมั้ยกูถามว่าพวกมึงจะคุ้มค่าอะไรต้องเสียชีวิตเสียใจต้องมาเสียญาติพี่นองไปเพราะไอ่ผู้นำขี้ขลาดคนหนึ่งที่หลอกใช้ควายหลายตัวมาทำผลประโยชน์ให้กับมัน แล้วมันก็จะหลอกใช้ควายฝูงนี้ไปเรื่อๆจนกว่าจะหมดประโยชน์ อ๋อมีอีกอย่างถึงไอ่รากหญ้าทั้งหลายไอ่พวกเหี้ยนี่คิดควยอะไรไม่ค่อยจะเป็นเขาพูดเขาหลอกควยอะไรก็เชื่อหลงโง่งมงายไม่ลืมหูลืมตา เห็นเป็นเงินหน่อยทำเป็นตาลุกมันถึงซื้อพวกมึงกันง่ายจัด คิดเหี้ยอะไรก็ไม่เป็นคิดแต่ใกล้ๆคิดไกลไม่เป็น มึงคิดกันเหรอว่าถ้ามันกลับมามีอำนาจอีกครั้งจากที่พวกมึงทำนาทำไร่กันแล้วมึงจะได้ทำงานอ๊อฟฟิตหรือเปลี่ยนจากขี่ควายมาขับเครื่องบินแทน สมแล้วที่เกิดมาทำนาแล้วเลี้ยงควายไปวันๆ แล้วไอ่พวกการ์ดแดงทั้งหลายที่ถูกยิงใช่ว่าจะสงสารแต่กูสมน้ำหน้าแม่งด้วยเสือกไม่เข้าเรื่องพล่านจริงๆสมควรแล้วที่ตาย ทำเป็นว่าข้านี่แน่ข้านี่เก่งแล้วเป็นไงมีใครเก่งกว่าปืนมั้ยแล้วเวลาตายเสือกมาโวยวายร้องทำเหี้ยอะไรกันพล่านกันนัก ถ้าเป็นกูนะกูจะยิงไม่เลี้ยงเลยยิงเสร็จจะตัดหัวเสียบประจานแล้วเอาเลือดล้างตีนแม่งเลย ขอบคุณครับไม่รักเสื้อแดงแต่รักหมาแดง
  • รักหมาแดงๆ
  • ผมก็รักหมาแดงๆ(ตาเหลืองๆ) ครับผม
  • เริ่มจาก ยอม แล้วต่อด้วยหยุด สิ้นสุดที่ สามัคคี
  • 2วันก่อน ได้ไปทำเรื่องเอกสารที่เขตทุ่งครุ แม้เผอิญเค้าทำแบบสอบถามเอามาให้กรอกประมาณว่า คุณพอใจการบริการของเค้าขนาดไหน อะไรที่ควรปรับปรุง โหได้ทีเลยสิพี่น้องใส่ใส่ใส่สิค่ะท่าน แม้ก็มาทีไรไม่เคยทำเรื่องเอกสารได้เกิด1เรื่องเลยก็หมดเวลาล่ะ การบริการแย่มากมาตลอดนี่นาจะให้ใส่พอใจมากรึงัยว่ะ ทุกวันนี้อยากเปลี่ยนชื่อมา2ปีแล้วยังไม่ได้เปลี่ยนเลย ทำอะไรหน่อยก็ต้องมีค่าพยาน ถ้าเอาคนของมัน เออหากินกันเก่งดีจังนี่มาใช้บริการของเอกชนหรือรัฐว่ะ พูดจานี่โหพี่ท่านใหญ่โตมากเลยอ่ะ หาที่พูดจาดีๆฟังรู้เรื่องยากมาก วันนั้นที่ไปเอาเอกสารไปหมดเลยกลัวมันบอกขาดนู้นขาดนี้แล้วแฟนก็ลางานยากมากเลยต้องกันไว้ก่อน ค่อยโล่งใจหน่อยเสร็จไปหนึ่งอย่างแต่ต้องเสียเวลาไปหนึ่งวันเลย เฮ้อคิดแล้วเบื่อไอ้พวกราชกาีรมากเลยกว่ามันจะมาก็9โมงกว่า กว่าจะจัดของจัดเอกสารมันอีก 10 โมง ยังไม่ได้ทันทำไรแมร่งพักเที่ยงอีกแล้ว เสร็จมันก็เข้ามาตอนบ่ายโมงกว่า รอคิวก็นานพอถึงคิวมันไม่มองอะไรเรามาก่อนมันดั้นให้คนที่มาหลังเราทำก่อนอีก โวยสิคราวนี้มันเลยบอกว่าเอกสารเค้าไม่ครบรอหน่อยน่ะไม่นานหรอกขอบอกเค้าก่อนว่าขาดเอกสารอะไรบ้างโอแม่จ้าว ราชการโอลี่ ดีน่ะตอนท้ายยังได้ระบายอารมณ์กับแบบสอบถามจาดพวกมันนั่นแหล่ะ555มันเจอไปเต็มๆ ตอบแบบจัดเต็มให้มันไป
  • 5555555+พี่มาร์คอ่ะรัฐาบาล เฮ้ยไม่ใช้คนละคน-*-

พี่มาร์คอ่ะเสื้อเเดง ตะก่อนจำได้เลย ตอนช่วงเมษาปีที่สลายม๊อบอ่ะ

ช่วงนั้นผมมีปัญหากะพวกเสื้อเหลืองมากเลย เพราะอุดมการณ์ไม่เหมือนกัน

ด่ากันกระจายทั้งเหลือทั้งเเดง คนไม่รู้กี่คนด่ากัน55+

ยังเห็นพี่มาร์คออกตัวเป็นเเดงเลย55+

เเต่ตอนนี้ ไม่รู้นะครับ

เเต่ที่รู้ๆ ผมไม่ชอบพันธมิตร ไม่ชอบรัฐบาล ชอบเเดง เเต่ก็ไม่เชิงคลั่งจนไม่มีเหตุผลถ้าอยู่ดีๆ เค้าจ้างไปชุมนุ่มทำให้เผาบ้านเมือง ก็ไม่เอาครับ
  • ขอระบายมั้ง...........ทุกวันนี้เเมร่งโครตเบื่อเลย..............รัฐบาลไล้น้ำยา

เเมร่งอะไรอะไรก็เเพง

เเมร่งไม่ยอมเเก้ที่ต้นเหตุ พอของเเพง เเมร่ง ขึ้นรายได้ขั้นต่ำ กูจะบอกให้ มันทำเเบบนี้เเหละของเเมร่งยิ่งเเพง

คิดดูให้ขึ้นเงินเดือน เออจริง มีตังเพิ่มต่อวัน เเต่รายจ่ายเพิ่มยิ่งกว่า วันหนึ่งคุณใช้เงินซื้อของกี่อย่าง

ไอ้ของที่ขึ้นนะ ทำไมมันขึ้นรู้มั้ย

ไอ้พวกทำของใช้ของกินขาย มันก็ขึ้นราคาอีกตอนขึ้นเงินเดือนขั้นต่ำ

ทำไมรู้มั้ย มันบอกว่า...........ค่าเเรงลูกน้องมันเพิ่ม ต้นทุนเลยสูงขึ้น มันเลยขอขึ้นราคา

เเมร่ง

ตังค์เเมร่ง ก็เอาไปโฆษณาหมด เเมร่ง ไม่ทำเชี้ยไรเลย สงสัยอยากเป็นดาราจัด

เห็นเเมร่งทำท่าทำทางอย่างกะพระเอก

พูดไปหมดอ่ะ

ผมไม่รู้นะครับ ว่าใครจะเลือกใครตอนวันเลือกตั้ง

เเต่คิดดู นโยบายของประชาธิปัตย์ นโยบายวันเดียวทำได้เลย ถ้าได้เป้นรัฐบาล

ไอ้สัดเเล้ว ตอนนี้มึงไม่ได้เป็นรัฐบาลรึไง มึงเป็นมากี่ปีเเล้วทำไมมึงไม่ทำ

มึงจะรอไร รอเลือกตั้งใหม่ ได้เป้นเเล้วค่อยทำทำไมไอ้เวร อำนาจอยู่ในมือ

นโยบายที่เสนอดีๆ ทั้งนั้น เเต่ไม่ยักจะทำ คนเลือกคือคนโง้ ดีเเต่พูด

มันจะมีอะไรดีขึ้นกว่าเดิมว่ะ ก็รัฐบาลเดิม

ไอ้พวกพันธมิตรอีก เเมร่งตอนเเรกก็ช้วยนายกได้เป็น พวกเดียวกันเเท้ๆ

เเต่พอ อภิสัต ได้เป็นนายก ไม่ให้ผลประโยชน์ไง เเมร่ง ดันต่อรองประท้วงอีก

มารณรงให้โหวตNO กาช่องไม่ประสงจะออกคะเเนน

เเล้วมึงจะสร้างพรรคใหม่มาทำไม

• ไอ้สัตที่กูดูที่หลุดมานะ ทหารมันตีวงล้อมหมด ใครหลุดออกไปเเมร่งกระทืบยับเเสรดเป็นมึงมึงจะกล้าเดินไปมั้ย

เป็นฝ่ายตรงข้ามอ่ะ ไม่อะไรหรอก

ถ้ามึงไปเที่ยว เเล้ว มึคนเป้นร้อย ถือปืนเดินมาหา มึงจะรู้มั้ยว่าเค้าจะทไไรมึง มึงจะกล้าเดินออกไปปล่าว

เเล้วไอ้ทีบอกให้กลับไม่กลับ ...............ไอ้สัตมาประท้วงนะเหี้ย จะกลับทำไม

กลับไปรัฐบาลจะเปลี่ยนเเปลงตัวเองเหรอ

ไอ้สัต มาบอกว่ารัฐบาลพวกเเดงมันเหี่ย

พวกมรึงประท้วงกันเท่าไหน ปิดสนามปิน ทำเนียไหนจะถนนอีก

ตั้งนานทำไมพวกมึงไ่ม่คิดว่าเดือดร้อน

เค้ายังใช้เเค่ตัน ใช้เเต่เเก๊สน้ำตา ไม่เคยมีอ่ะที่ถือปืนออกมายิง

คิดดู ขนาดคนที่พวกมึงไม่ชอบ คนที่พวกมึงว่าเหี้ยชื่อทักษิณมันยังไม่เคยให้หน่วยงานไหนมาจับปืนยิงเลย

เเต่คนที่พวกมึงชอบมันดันกล้าให้ทหารจับปืนมาจัดการ

ถึงเเดงจะเหี้ยนะ คนสังเหี้ยกว่า

ถึงทักษิณเหี้ยนะคนที่ใจเหี้ยเเบบสุดๆเหี้ยเเมร่งคือคนที่ใจเหี้ยกว่าทักษิณสังฆ่าคน
  • ให้อารมณ์อยู่เหนือเหตุผล ใจมืดหม่นมองไม่เห็นถูกผิด
    มีปัญญาขาดความพินิจ คิดสักนิดก่อนลงมือทำ
  • ผมไม่มีสีครับ ดำคือดำ ขาวคือขาว แต่ไม่ใช่ทั้งเหลืองทั้งแดง
    อย่าผลักดันให้ผมไปอยู่ฝั่งไหน ผมอยู่ฝ่ายประเทศไทย ทุกรัฐบาลเข้ามามีแต่โกงกิน พึ่งไม่ได้

ผมจึงจะเลือกชูวิทย์มาคอยเป็นฝ้ายค้านต้านคอรัปชั่นครับ
  • ประเทศเราแย่ เพราะคนไทยแยกแยะดีชั่ว-ถูกผิดไม่ได้ คิดไม่เป็นเหตุเป็นผล เห็นแก่ได้ ไม่ละอายทำเลว ถ้าสมประโยชน์กันขี้ก็ยังหอมครับ
  • พรรคที่ผมจะไม่เลือก คือ พรรคเพื่อไทย
    ในเมื่อหัวหน้าพรรคนำคนที่หมิ่นพระบรมเดชานุภาพในหลวง
    มาเป็นส่วนหนึ่งของปาร์ตี้ลิสแล้ว แสดงว่าพรรคเห็นดีเห็นงานกับการกระทำนั้น

ผมเป็นคนไทย ผมรับไม่ได้
  • เขาบอกว่าในเมื่อมาประท้วงแล้วจะกลับทำไม(จากกระทู้ด้านบน) ผมเข้าใจมันเป็นหน้าที่(ตรงไหนวะ)ที่ต้องมาประท้วง มาก็มาไม่ว่ากันไม่เป็นไร แต่มีงเสือกมาแหกปากร้องโวยทำส้นตีนอะไรเหรอครับเวลาโดนยิง เพราะทหารเค้าก็ทำหน้าที่ของเค้า พวกมึงมาสร้างความปั่นป่วนให้กับประเทศ สร้างความเสียหายให้กับประเทศ เค้ามีหน้าที่ปกป้องประเทศชาติเค้าก็ทำหน้าที่ของเค้า แล้วไม่ใช่จู่ๆก็มายิงประกาศออกทีวีไม่รู้กี่รอบ ออกมาเตือนไม่รู้กี่หน พวกมึงมันดื้อเองอย่าไปโทษคนอื่น ในเมื่อมึงรู้ว่าถ้ากลับบ้านรัฐบาลก็ไม่เปลี่ยน แล้วมึงไปทำเหี้ยอะไรไปก็ไม่เห็นเปลี่ยนส้นตีนอะไรได้ ทำเหี้ยอะไรไม่ได้แล้วเสือกก่อความวุ่นวายอีกต่างหาก พอสู้ไม่ได้ก็สั่งเผา เข้าข่ายก่อสงครามกลางเมืองสมครรแล้วที่โดนตีวงล้อมแล้วโดนวิสามัญ พวกมึงมันควรโดนถอนรากถอนโคนด้วยซ้ำไปแล้วมึงจะให้ทหารทำยังไง เอาหนังสะติ๊กไล่ยิง หรือหลาวไม้ลวกคอยทิ่มตูดพวกมันงั้นเหรอ แล้วที่มึงบอกว่าไอ่เหี้ยทักษิณ(กูยังใช้คำนี้อยู่ "ไอ่เหี้ยทักษิณ")ของมึงไม่เคยให้หน่วยงานไหนมาจับปืน อ๋อกูก็เห็นด้วยที่ไม่เคยสั่งให้จับปืน ไม่เถียง เพราะแม่งสั่งให้จับแต่ระเบิด กูให้รัฐบาลชุดไหนแม่งก็ไม่มีดีหรอกถ้าเข้ามาแล้วไม่ได้บริหารประเทศไม่ใช่ว่าขี้เกียจแต่ต้องมาแก้ไขแล้วก็เช็ดตูด กับรัฐบาลชุดเก่า โดยเฉพาะรัฐบาลแดงต้องเช็ดนานมากๆเพราะสกปรกเยอะจัดคงต้องเช็ดยั้นใข่ ดีไม่ดีต้องซื้อเป็ด(เหลิม)มาล้างอีก .......................ผมเองผมบอกตรงๆผมไม่ชอบเสื้อแดง และ ผมก็ไม่ชอบเสื้อเหลือง ผมไม่ชอบอภิสิทธิ์ และ ผมก็ไม่ชอบทักษิณ แต่ ผมยกย่องเสื้อเหลืองที่เค้าเทิดทูนและเคารพสถาบันด้วยความจริงใจ ผมยกย่องอภิสิทธิ์ที่เห็นว่าเรื่องของสถาบันเป็นเรื่องที่ต้องให้ความสำคัญ และผมขอชื่นชมทหารที่ทำหน้ากันอย่างเต็มที่และช่วยกันปกป้องสถาบันสูงสุด แต่สำหรับรัฐบาลแดงผมมี 2 คำที่จะให้ FUCK YOU
  • คนเค้าดูที่ผลงาน มนุษย์มีดีมีชั่วทุกคนแหละคับมีกิเลด คุณอย่าคิดเลยว่าคนนี้ดีคนนี้โกงเพอๆคนดีแม่งยิ่งกว่าอีก
    และไอ้เรื่องหมิ่นอีก ก่อนหน้าเสื้อแดงมันมีมาก่อนคับที่ปิดyoutubeไปพักหนึ่งไปดูเองแล้วกันว่าใคร แล้วทำมัยไม่มีอะไรคืบหน้างง..ทั้งๆที่คนนั้นเอยชื่อ..แต่แดงไม่เอยชื่อแต่แดงโดนเยาะกว่าผมงง แล้วไอ้ที่ไปด่าคนโน่นคนนี้ไอ้นี้โกงอย่างงี้ผมว่าคนที่พูดแม่งยิ่งกว่าอีก คนทุกคนมีหน้าที่ทำอะไรก็ทำคับ ผมบอกได้เลยคนไทยเสียอย่างเดี๋ยวคับขี้อิจฉาคับ เห็นเค้ามีก็จะมีมั้ง เห็นเค้ามีคนรักเยาะฆ่าต้องเยาะกว่าทั้งๆที่ฆ่าสูงกว่าปรามีเยาะกว่า ฆ่าทำไม่ได้แต่มันทำได้ฆ่าต้องเอาคืนเพื่อหน้าฆ่า ปล่อยไว้ไม่ได้ นี้แหละคับเมืองไทย โนโหวตอีกเลือกใครสักคนดีกว่าคับ ยังไงมันต้องมีรัฐบาลอยู่ดี ถึงโนโหวตชนะเค้าก็เอาอันดับหนึ่งอยู่ดีแหละคับ ถ้าจะกากโนโหวตอย่าไปกากเลยคับยอมเสียสิทธิเลยดีกว่าเปลืองปากกาคับ เรามีหน้าที่ไปกากอย่างเดี๋ยวคับ ใครได้ก็จบคับ ถึงผ่ายที่ผมเชียร์แพ้ผมก็ยอมรับคับ จบ............
  • และถ้าเลือกเลือกไปเลยคับที่พักใหญ่ เกมมันอยู่ที่พักใหญ่2พรรคคับ ถ้าคุณชอบพรรคใหญ่อยู่พรรคหนึ่ง แตคุณไม่เลือก คุณไปเลือกพักเล็กถ้าพรรคเล็กที่คุณเลือกได้ มันก็ต้องเอาเอาพรรคใดพรรคหนึ่งมาร่วมรัฐบาล
    อยู่ดีเพราะว่า2พรรคใหญ่มันมีปาตี้ลิสเยาะ ขนาดว่าพรรคใหญ่พรรคไหนเป็นยังต้องมีพรรคร่วมเลย
    พอเค้าชนะแล้วเค้าต้องมีหน้าที่ๆจัดตั้งให้ครบเก้าอี้ในสภา ถ้าเกิดว่าพรรคเล็กคุณเลือกไปเอาพรรคใหญ่พักหนึ่งที่คุณไม่ชอบอีกแล้วอย่ามาว่าคนโน่นคนนี้แล้วกัน ว่าคนนี้ดีคนนี้โกงแล้วกัน ผมว่าสามสิบกว่าพรรคมันจับมือกันมาหมดแล้วคับเชื่อผมสิ
  • ที่จับมือกันได้เพราะจะได้จับแบงค์ด้วยสิถ้าไม่มีสิ่งนี้ไม่มีทางจะมาโคจรเจอกันได้หรอกก็เงี๊ยะธุรกิจการเมืองมันเป็นอาชีพไปแล้วไม่ใช่อาสามาพัฒนาบ้านเมือง เพราะเงินพัฒนาเกินกว่าครึ่งของงบประมาณที่โดนแบ่งเค๊กกินกัน
  • ผมรู้ครับว่าก่อนเสื้อแดงก็มีการหมิ่นอยู่ไม่ต้องกลับไปดูหรอกครับ ผมศึกษาข้อมูลมาพอก่อนที่จะว่าคนอื่น แต่ที่ผมว่าหนักกับเสื้อแดงก็เพราะว่ามันออกหน้าออกตามากเกินไป คุณจะมาบอกว่าเค้าไม่เคยเอ่ยชื่อมันก็ถูกของคุณผมไม่เถียง แต่การกระทำมันฟ้องและดูง่ายมาก ก็คงมีแต่พวกควายนั่นแหละครับที่มองไม่ออกหรือไม่ก็ไอ่พวกเห็นดีเห็นชอบ ยกตัวอย่างที่ชัดเจนให้ดู มีหนังสืออยู่เล่มหนึ่งที่เสื้อแดงทำออกมาเป็นหนังสือใต้ดิน ชื่อว่าไพร่ตราสุดท้าย(ใช้คำว่าไพร่ ไม่ใช่ ไพ่) ซึ่งเป็นหนังสือที่โจมตีฝ่ายที่ไม่ใช่เสื้อแดง หน้าปกหนังสือมีรูปไพ่อยู่ 3 ใบ ไพ่ใบแรกใช้ไพ่ J ซึ่งในไพ่เป็นรูปของ อภิสิทธิ์ ไพ่ใบที่2เป็นไพ่ Q ซึ่งในไพ่เป็นรูปของ ป๋า..... และไพ่ใบสุดท้ายเป็นไพ่ K ซึ่งในไพ่เป็นรูปเงาดำไม่ระบุหน้าตาเหมือนให้คิดเอง ซึ่งคงมีแต่คนโง่ที่คิดไม่ออก และมีอีกหนึ่งเล่มที่ค่อนข้างชัดเจน ซึ่งปกหนังสือมีรูปพระเจ้าตากสินทรงม้า แต่เป็นภาพดำทั้งภาพ และเขียนไว้ใต้ภาพว่า TAKSIN ได้กลับชาติมาเกิดใหม่แล้วเป็น TAKSIN ก็คงยังมีแต่ควายที่ยังคิดไม่ออก หรือคุณคิดว่านี่เป็นการเคารพเบื้องสูง และนี่แหละครับที่ผมบอก เค้าไม่เอ่ยชื่อก็จริงอยู่ ซึ่งผมไม่เถียงแต่การกระทำมันไม่ใช่ แล้วคุณให้ดูที่ผลงานก็จริงของคุณผลงานของทักษิณเค้าดีจริง แต่มันดีแต่ภาพภายนอกที่เค้าให้เราเห็นแต่ก็ใช่ว่ารัฐบาลอื่นจะไม่เป็นก็เป็นเหมือนกันหมด แต่ของทักษิณนั้นมันหมกเม็ดมากกว่าคนอื่นมากนักและมีรูรั่วบานไปหมด ไม่เชื่อคุณลองศึกษาให้จริงจังซักทีเดี๋ยวคุณก็รู้ความจริง ถ้าทหารไม่รีบทำรัฐประหารในวันนั้นวันนี้คุณอาจต้องอาศัยอยู่บนแผ่นดินของคนอื่นไปแล้วก็ได้ ......................
  • จะเป็นใครทุกคนมีดีมีชั่วกันหมดแหละคับ มนุษย์คับไม่ใช่เทวดา มีเลวมีชั่ว ไม่มีหรอกคับที่จะดีทุกอย่าง หัดมองโลกในแง่ดีบางคับ ไอ้พวกที่ว่าดีแม่งขายของยิ่งกว่าแอมเว ปี45ชมทักษิทดีอย่างโน่นอย่างนี้ปี49ทักษิทชั่วออกไป ปี50ประเทศไทยโชคดีมีนายกอภิสิทธ์ปี52ด่ารัฐบาลกู..งงอะไรของมึง รัฐบาลมันคือการบริหารประเทศ ไม่ใช่เอาเรื่องส่วนตัวมาพูด ถ้าเอาออกมาพูดแล้วเพอๆ คุณกับผมเหี้ยกว่าทักษิทอีก โทรศัพท์ที่ใช้ใครเอามาบูม รถไฟฟ้า รถไฟใต้ดิน สนามบิน เมื่อก่อนตอนชวนเป็นนายก ป้าผมไปผ่าตัดเป็นผู้ป่วยอนาถาเพราะมันต้องใช้ตั้งเป็นหลักหมื่นพอมาทักษิทก็มีสามสิบบาท แก่ทำได้ อย่ามาพูดเลยว่าทำทุกอย่างต้องการผลกำไลแม่งแดก
    แต่จริงแล้วไม่มีใครหริกคับที่ไม่หวังผลกำไล เหมือกันถ้าคุณขายของคุณไม่เอากำไลคุณอย่าขายดีกว่า
    ปี36ทักษิทเป็นอันดับสองของประเทศมีเงินหกพันล้านก่อนเป็นนายกคับ แต่มาอายัดเข้าหมดเลย มองโลกในแง่ดีมั้งคับ ประเทศมันมีอะไรดีอีกเยาะ ใครจะชนะหรือแพ้ ผมรับได้และก็ยอมรับคับ ผมเป็นนักมวยมาก่อน สู้มันต้องสู้บนเวทีใครแพ้ก็ยอมรับเรามีสิทธิแก้มือ ถ้าเป็นรัฐบาลก็ อีกสี่ปีข้างหน้า ไม่ใช้สู้แบบนักเลงรอบกัดคับ ถ้ามีแต่คนคิดในแต่แง่ร้ายทุกๆเรื่องทุกคนครึ่งประเทศผมว่าอย่าเป็นประชาธิปไตรเลยคับเป็นคอมเมนิสดีกว่า ดูจีนสมัยนี้สิคับประเทศเค้าใหญ่กว่าเราอีก อย่าให้ใครมาดูถูกประเทศเราคับ ไม่ใช่ผมรักทักษิทนะแต่อยากให้มองในสิ่งที่ดีคับ ถ้าทุกคนทำอย่างผม ผมเชื่อเลยว่าทุกคนต้องมารักกันคับ ที่ผมพูดมันจบไปแล้วทุกอย่าง เราต้องไปต่อวันข้างหน้าคับ ทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวคุณคับ....รักทุกคนที่มาคอมเมนคับ
  • ผมรู้ครับว่ามนุษย์มีดีมีชั่วทุกคนผมเองก็มีทั้งดีและชั่วเหมือนกันแต่คุณอย่าลืมครับว่า ความดีกับความชั่วในตัวของแต่ละคนนั้นย่อมมีไม่เท่ากันขึ้นอยู่กับว่าเค้าจะดึงส่วนไหนมาใช้มากกว่ากัน แรกๆอย่าว่าแต่ทักษิณดีเลยครับเป็นใครแรกๆก็ดีหมดแหละถ้าขืนทำตัวเหี้ยๆตั้งแต่ทีแรกก็คงจะแดกอะไรได้ไม่มาก สมัยหน้าก็คงอดเป็น และอีกอย่างผมไม่ได้เอาเรื่องส่วนตัวของทักษิณมาพูด แต่เรื่องที่ผมเอามาโต้แย้งตั้งแต่กระทู้แรกมันเป็นเรื่องการเมืองเป็นเรื่องของสังคม มันเป็นเรื่องของส่วนรวม หรือคุณคิดว่าการหมิ่นสถาบันเป็นเรื่องส่วนตัว หรือการสั่งให้เสื้อแดงเผาศาลากลางเผาบ้านเมืองเป็นเรื่องส่วนตัว หรือเรื่องที่ไอ่เหร่ นพดล นักกฎหมายมือขวาของทักษิณเดินทางไปเซ็นยกที่ดินเขาพระวิหารให้กับเขมรเพื่อเอื้อประโยชน์ให้กับทักษิณเป็นเรื่องส่วนตัว แล้วไอ่เรื่องบัตรสามสิบบาทอีก เออใช่มันดี แต่มันต้องหาเงินตรงอื่นมาโปะให้กับสาธารณสุขเท่าไร คุณลองไปคุ้ยดูในตอนที่บัตรสามสิบบาทกำลังระบาดโรงพยาบาลทั่วประเทศเกือบอัมพาตแดกเพราะขาดเงินทุนในการพัฒนา ก็เหมือนกับที่คุณพูดนั่นแหละครับที่ว่า จริงแล้วไม่มีใครหรอกครับที่ไม่หวังผลกำไร เหมือนกันถ้าคุณขายของคุณไม่เอากำไรคุณอย่าขายดีกว่า โรงพยาบาลก็เหมือนกันไม่ได้กำไรก็ไม่อยากที่จะรักษา ผมว่าป้าคุณโชคดีคงเจอหมอดีมีจรรยาบรรณของความเป็นแพทย์ แล้วผมก็ไม่เถียงที่
    ปี36ทักษิณเป็นอันดับสองของประเทศมีเงินหกพันล้านก่อนเป็นนายก แต่ผมไม่ทราบว่าหลังจากที่เค้าเป็นนายกแล้ว คุณรู้ข้อมูลแต่ไม่ยอมโพสลงมาหรือเปล่า เพราะหลังจากที่เค้าได้เป็นนายกแล้ว เค้าก็มีเพิ่มจากหลักพันล้านขยับมาเป็นหลักหมื่นล้านแล้วก็มีเป็นแสนล้านตามสเต็ป หรือคุณคิดว่ามันไม่จริง อันนี้ผมต้องชี้แจงว่าผมมิได้นำเรื่องส่วนตัวของเค้ามาโจมตีแต่ผมแค่ตอบโต้กระทู้ของคุณ หรือคุณคิดว่ามันไม่จริง แล้วอีกอย่างเรื่องที่ว่าคุณเป็นนักมวยเก่ามาก่อนผมนับถือที่คุณมีความเป็นสายเลือดนักสู้ คุณรู้จักคำว่าแพ้หรือชนะ คุณรู้เรื่องของการต่อสู้ด้านเชิงมวยเพราะคุณมีครูอาจารย์ที่คอยสอนให้ คุณมีโอกาสได้แก้ตัวเมื่อคุณพลาดแต่ก็ใช่ว่าจะแก้ได้ทุกครั้งจริงไหม แต่ตัวคุณเองคุณเคยเรียนรู้เชิงมวยก็จริงอยู่ แต่คุณเคยเรียนรู้ วิถีกับวิธี ของมันไหม การเมืองกับการต่อยมวยนั้นมีอย่างหนึ่งที่เหมือนกันคือ ต้องคว่ำคู่ต่อสู้ให้ได้ แต่มีวิถีและวิธีที่แตกต่างกัน ถึงจะเอาชนะคู่ต่อสู้ได้ คุณเป็นนักมวยถ้าคุณลอบกัดกรรมการเค้าก็ปรับแพ้แต่การเมืองมันไม่มีกรรมการตัดสินมันก็เลยมีหลายวิธีที่จะล้มคู่ต่อสู้ และผมก็ไม่ใช่คนมองโลกในแง่ร้ายครับแต่ผมมองทุกๆแง่
  • ตอนนี้กูอยากให้ พักเผ่าไทย + เหียทากสิน ตายห่าเร็วๆ พวกมึงทำเหี้ยทุกอย่าง กูรับไม่ได้จิงๆ :016:
  • ตั้งมือรับกับความหายนะอีกรอบเหอะพี่น้องเพราะเค้าพยามยามที่จะกลับมามากเหลือเกินและมีแนวโน้มสูงมาก
  • คนที่ เผาบ้านเผาเมือง ไม่รู้จักบุญคุณแผ่นดินคิดจะล้มสถาบันหลักของเราแล้วจะมาปกครองบ้านเมือง บ้านเมืองไม่มีผิดไม่มีถูก ใครก็ได้ช่วยทีเอาพวกมันไปอยู่เขมรทีเถอะ ผมก็คนหนึ่งที่รับไม่ได้จริงๆ :002:
  • พ.ศ.2554 - พ.ศ.2514 จะ 40 ปีแระ ยังให้เค้าหลอกเอาเรื่องสถาบันมาเป็นข้ออ้างอีกหรือ....ง่าวจริง ๆ
  • ผมดีใจครับที่ในบอร์ดแห่งนี้ยังมีคนรักและเทิดทูนสถาบันสูงสุดอยู่ ขอให้พวกเราอย่าลืมว่าแผ่นดินที่เราเหยีบย่ำ แผ่นดินที่ให้ลูกหลานเราเกิดทุกวันนี้ บรรพบุรุษของเราต้องเสียเลือดเนื้อเท่าไหร่ที่ต้องปกป้องแผ่นดินไทยมาจนถึงทุกวันนี้ แล้วอยู่ดีๆก็มีคนคนหนึ่งคิดจะทำตัวเป็นใหญ่คิดไม่ซื่อกับสถาบันสูงสุดคิดไม่ซื่อกับแผ่นดินของเราคิดจะกินบ้านเมืองของเรา โดยเอาเงินเล็กๆน้อยๆเอาโครงการที่ดูเหมือนดี เอาการสร้างภาพดีๆ มาหลอกลวงเราทำให้เราหลงเดินทางผิดได้ แม้การเลือกตั้งครั้งนี้นายกจะเป็นอภิสิทธิ์ เป็นยิ่งลักษณ์ เป็นทักษิณ หรือเป็นใครก็ตามผมรับได้ไม่ว่า แต่คุณอย่าเอาสถาบันสูงสุดของคนไทยมาเกี่ยวข้องอย่าคิดไม่ซื่อหรือหมิ่นสถาบันสูงสุดของพวกเราคุณมีหน้าที่มีการงานของคุณคุณก็ทำไป เพราะหน้าที่การงานของคุณคือการบริหารประเทศให้เจริญ มีความพัฒนามีความเข้มแข็ง ทำให้ประชาชนมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น เพราะคุณคือเสียงของประชาชน ประชาชนเลือกให้คุณมาทำแบบนั้น ไม่ใช่เลือกพวกคุณขึ้นมาเพื่อตั้งตนเป็นใหญ่.............................................. ผมเคารพรักและจะเป็นคนหนึ่งที่จะคอยปกป้องสถาบันสูงสุดของประเทศไทยครับ
  • ทำเพื่อคนไทยมาเกือบทั้งชีวิต กับประชานิยมหาเสียงเพียงไม่กี่ปี ได้โปรดอย่าเอามาเทียบกัน
  • แถวบ้าน มีสส.เสื้อแดงปกครองเก็บค่าคุ้มครอง เลี้ยงมือปืน ใครพูดไม่เข้าหูส่งลูกน้องไปกระทืบ เปิดสถานบันเทิง ได้ถึงตีห้า เจ้าหน้าที่ไม่มีใครกล้าว่า หากใครไปแจ้งร้องเรียน ก็เจอปืนยิงขู่หน้าบ้าน เอาตัวเหียมาอยู่บัชชีรายชือลำดับต้น ๆ มีใครเขาทำกัน เจริญเถอะมึง ... :0&
  • คนระยำมันมีอิทธิพลขึ้นมาได้ก็เพราะเราไปยอมก้มหัวให้มันเอง
    เรายิ่งยอมมันก็ยิ่งตัวใหญ่ หากเราไม่ยอมเสียอย่าง มันใหญ่ไม่ได้หรอก
  • ขอบคุณพี่มาร์คมากๆครับสำหรับพื้นที่ดีๆ และร่วมแสดงความคิดเห็น ขอบคุณพี่น้องและเพื่อนๆทุกคนที่ร่วมแสดงความคิดเห็นต่อต้านพวกที่ทำร้ายสังคมในคราบนักการเมือง ขอบคุณบอร์ดนี้ที่มีไว้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ความรู้ ขอบคุณจากใจจริงอีกครั้งขอบคุณครับ
  • ดีใจที่ยังมีคนห่วงบ้านเมืองอยู่ในบอร์ดนี้ไม่น้อยเลย
    แตกต่างแต่ไม่แตกแยก เรื่องการเมืองคุยกันไม่มีจบ ยิ่งหากจะพูดว่าใครผิดใครถูกตีกันตาย
    แต่ถ้ามองประโยชน์ของประเทศชาติเป็นหลัก บ้านเมืองก็ไม่แตกออกเป็นฝ่าย
    แต่ทุกวันนี้นักการเมืองทำเพื่อตนเองทั้งนั้น ไม่มีใครเสียสละอย่างแท้จริง
  • เตรียมพบกับ ..เผาไท ภาค 2 ได้เรยยยยยยยยยยยย ..
    บอกตรงๆไม่อยากให้มีเลือกตั้ง มองเห็นชัดเจนว่ามีปํญหาแน่นอน ...
  • ผมว่า ทุกคนเตรียมรับมือความวุ่นวายหน่อยก็ดีนะครับ.. เกิดแน่นอน
    นอกเสียจากมีสิ่งไม่คาดฝันเกิดขึ้น..
  • มองไม่เห็นแนวทางปรองดองเลย

แดงได้ก็ไม่จบ เหลืองได้ก็ไม่จบ เพราะต่างคนต่างไม่เคารพกติกา