ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Spirit of Pits ศรีสะเกษ...
  • สวัสดีครับคุณมาร์ค และชาวพิทบูลโซนทุกท่าน พวกเรากลุ่ม Spirit of Pits ศรีสะเกษ...ขอรายงานตัวครับ

พวกเราเป็นกลุ่มเล็ก ๆ ที่เลี้ยงสุนัขสายพันธ์นี้ อยู่ใน จ.ศรีสะเกษ พวกเรายอมรับครับว่า...เราได้ความรู้จากที่นี้เยอะครับ

ได้รู้จักกลุ่มเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่เลี้ยงพิทบูล ได้ความรู้ วิธีการเลี้ยง ตลอดจนอัทธยาศัยไมตรี ที่ดีเยี่ยมจากพวกท่าน ๆ

ถ้าไม่มีที่นี่เป็นจุดเริ่มต้น...เราก็ไม่รู้ว่าสุนัขพันธ์พิทบูลมันเป็นยังไง มันมาจากไหน นิสัยเป็นยังไง

ที่นี่เป็นที่แรกที่เราใช้เสิรท์เอ็นจินชื่อว่า " กูลเกิ้ล " เสิรท์จนเจอครับว่า " พิทบูล "

ที่นี่เป็นที่แรกที่สอนเราให้รู้จักคำว่า " กรามล็อค " เป็นยังไง " สปริงโพล " เป็นยังไง...

และที่นี่จะอยู่คู่กับ " พิทบูล " ตลอดไปครับ....
    ไฟล์แนบ
    20090902145603_Untitled-2-copy.jpg 106K
  • ยินดีต้อนรับครับ เดี๋ยวปักหมุดไว้ให้เลยนะครับ
  • ขอบคุณครับคุณมาร์ค
  • `หวัดดีครับคุณ โต และพี่น้องชาว Spirit of Pits ศรีสะเกษ ทุกๆท่านมามามันส์กัน:059:
  • หวัดดีครับพี่เรก พี่มันส์ พวกมันส์ก็มันด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    20090909143938_20090528153749_z44.jpg 64K
  • ฮัลโหล ท่านพี่ โต
  • ใครมีลูกหมาแดงแบ่งเลี้ยงราคาไม่แรงบ้างคับพี่น้อง
  • พี่ผีครับ ไม่ทราบว่าพี่อยู่แถวแถวไหนคับ อยากทำความรู้จักกับพี่ผีครับ
  • มาแล้ววววว ...................... สวัสดีคับพี่:062::062:
  • ยินดีครับคุณpitbullliveผมอยู่อุบลครับเกือบ20ปีผมรู้จักพิทบูลโดเบอแมนเห็นยังลากเจ้าของวิ่งเลย
    พิทตัวนั้นเป็นหมาแดงของผู้การวิโรจน์ เปาอินทร์ ตอนนั้นรู้จักลูกชายท่าน
    พ่อผมไม่ชอบหมาแต่ตอนนี้ไปอยู่กับพี่ คับ
    เป็นโอกาศดีลูกๆก็อยากเลี้ยง(ผมล้างสมองหมดแล้ว)
  • ครับ ถือว่าพี่ Ghost น่าจะเป็นเซียนเก่าเหมือนกันนะครับ มีอะไรแนะนำผมหน่อยก็แล้วกันนะครับ หรือไม่งั้นก็เข้ามาเล่นในบ้านนี้ได้ตลอดนะครับ ผมเพิ่งเล่นได้ไม่นานครับ ได้เฮียฮิมประธานกลุ่มนี่แหละครับที่ช่วยแนะนำ ชวนมาเลี้ยงด้วยกันครับ หลงไหลในเสนห์ของมันครับ...
  • แวะมาทักทายครับ
  • ผมอยากทราบว่าพวกพี่ๆที่เลี้ยง Pitbullที่ศรีสะเกษมีการนัดพบป่ะสกันหรือเปล่าครับพอดีผมก็เลี้ยงเหมือนกันครับ
  • หวัดดีครับ คุณGhost ไม่ทราบว่าคุณ Ghost เลี้ยงแถวไหนครับ...

อยากทำความรู้จัก ทางกลุ่มก็มีการพบปะกันประจำอยู่แล้วครับ

สะดวกยังไงโทรหาผมได้นะครับ 086-8682444
  • ผมเลี้ยงอยู่แถวทุ่งนาดี พอดีไม่ค่อยมีเวลาพาเจ้าตูบออกไปวิ่งเล่นสักเท่าไหร่ครับ ผมชื่อแอ๊ปนะครับยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
  • เมื่อไรชาวศรีสะเกษจะมีกิจกรรมกับเขาบ้างครับ
    ช่วงหลังๆทำไมเงียบจัง
  • หวัดดีครับคุณมาร์ค ช่วงนี้ต่างคนต่างมีความจำเป็นบางประการครับ ทำได้ก็แค่เย็นมานั่งพูดคุยกันได้ทุกวันคับ...ส่วนกิจกรรม ก็คุย ๆ กันไว้อยู่ครับ...เพียงแต่หาความลงตัวกันยังไม่ได้คับ ทำได้ดีที่สุดก็ตรง ไปร่วมกิจกรรมกับกลุ่มอื่น ๆ เท่านั้นครับ...แต่ก็จะพบายามครับ...ให้มีกิจกรรมให้ได้ครับ...
    ส่วนพี่ผีที่อยู่ทุ่งนาดีครับ ถ้าไม่รังเกียจโทรหาผมหน่อยก็ได้นะครับ...ผมอยากทำความรู้จัก ครับ ปล.ชื่อเหมือนน้องในกลุ่มที่อยู่อุทุพรเลยครับ...
  • มีข่าวคราวอะไรก็เอามาเล่าให้ฟังบ้างเด้อ อย่างน้อยก็ได้รับรู้ความเคลื่อนไหวบ้าง
    เมื่อก่อนทีมศรีสะเกษก็ไม่เคยน้อยหน้าใครครับ
  • อยากเลี้ยงหมาค้าบ!!!!ใครมีหมาแดงแบ่งเลี้ยงบ้างค้าบ!!!!!!
  • สวัสดีชาว เกษ ทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะคับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0339A3.jpg 29K
  • หวัดดีครับ คุณ tutie คุณมาร์ค ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าเวปสักเท่าไหร่ครับ

ติดงานยุ่งนิดหน่อยครับ ขอบคุณครับ คุณ tutie ที่เข้ามาทักทายกัน ไอ้ตัวนั้นใช่หลาน Hummer ไหมครับ....

ยังไงรบ คุณ tutie กวนเข้ามาคุยกันบ่อย ๆ หน่อยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC03692.jpg 85K
  • สวัสดีชาวศรีสะเกษ หากกระทู้นิ่งนานเกินไปมันจะหลุดออกจากหมุดครับ ฝากแวะเวียนมาบ้างเด้อ
  • ขอบคุณครับคุณมาร์คที่มาเตือน ยังไงก็ไม่ให้หลุดครับ

เพราะได้พื้นที่มาแล้วก็ต้องบริหารให้ดีครับ...

พี่ Ghost ที่อยากเลี้ยงหมาแดง ไม่ทราบว่าพี่ท่านอยู่ที่ไหนครับ...แวะทักทายกันหน่อยนะครับ...

คุณแอ๊ป ครับอยู่ทุ่งนาดี แวะมาหากันหน่อยนะครับ อยากทำความรู้จักกัน อย่าอยู่คนเดียวนะครับ มันเหงานะ...

โทรหาผมก็ได้ครับ 086-8682444
  • **
    ไฟล์แนบ
    IMG_0117.jpg 103K
  • มีหมาก็สวย เอามาลงอับเดทบ่อยๆซิครับ เผื่อนคนแถวนั้นกำลังหาพ่อพันธ์จะได้ไม่ต้องลงมาถึงกรุงเทพฯ
  • ได้ครับ คุณมาร์ค ส่วนเรื่องหมาสวย ต้องขอออกตัวก่อนครับ ว่าทางกลุ่มเองก็เลี้ยงหมากันแบบทั่วไป คงไม่ถึงกับสวยหรอกนะครับ เอา

เป็นว่าดูดีก็แล้วกันครับ ( เดี๋ยวหมามันจะน้อยใจครับ )จริง ๆ แล้วต้องขอบคุณ " หมา " นะครับที่ทำให้พวกเราในกลุ่มได้เจอกันและแลกเปลี่ยน

ความคิดเห็นกันครับ
    ไฟล์แนบ
    IMww.jpg 71K
  • Gaff75 Re 25
    ไฟล์แนบ
    DSC03971.jpg 81K
  • Remy Line....
    ไฟล์แนบ
    DSC03955.jpg 72K
  • หมาแบบนี้ใครว่าไม่สวยก็คงต้องเลิกเลี้ยงแล้วครับ ฮ่าๆๆ
  • ขอบคุณครับคุณมาร์ค แต่ถ้ามีข้อแนะนำดี ๆ ก็รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC03696.jpg 90K
  • พี่ๆศรีสะเกษทุกคนครับ เรียนเชิญมาร่วมงาน เปิดบ้านฟาร์ม มทส.ที่มหาลัยเทคโนโลยี สุรนารี โคราช ด้วยกันนะครับ ในวันที่ 27 กุมภาพันธ์ นี้ครับ
    อยากให้มาร่วมงานด้วยกันเยอะๆครับ งานจัดแบบ ขำขำ ฮาฮา เน้น มิตรภาพเป็นสำคัญ ของพวกเรา คนรัก พิทบูล
  • ตัวในรูปสวยจริงๆครับไม่ได้แกล้งชม
  • I_ya100 ใช่ คุณโอ๋ ไหมครับ แล้วตกลงวันที่ 27 หรือ 28 ก.พ.ครับ เพราะที่คุณโอ๋แจ้งผมมาเป็นวันที่ 28 ก.พ. ครับ...
    ไม่ทราบว่าวันไหนครับ...จะได้แจ้งให้สมาชิกในกลุ่มทราบกันครับ

ขอบคุณครับคุณมาร์คสำหรับคำติชม ได้ตัวในรูปเป็นลูก Hummer ครับ ...ตอนนี้ยังไม่ได้ขึ้นกับตัวไหนเลย อีก 2 เดือนครบ 2 ปีครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC03966.jpg 73K
  • ส่วนไอ้ตัวนี้ ก็เป็นลูก Hummer เหมือนกันครับ...แต่คนละแม่ เป็น Gaff 100
    ไฟล์แนบ
    DSC03586.jpg 109K
  • ฮัมเมอร์มันให้ลูกสวยขนาดนี้เลยหรือนี่ ทำไมลูกมันออกมาน้อยจัง

ใช่ฮัมเมอร์ของคุณเพชร พูโลหรือเปล่าครับ
  • ถูกต้องครับ คุณมาร์ค...
  • ตัวแดงด้านหลังก็เข้าท่านะครับ
  • ออ ตัวแดงข้างหลัง
    ผมไปเจอตัวจริงมาแล้วครับ
    เป็นของเฮียตี๋ ประโคนชัย ครับ...เห็นว่าเป็นลูก Rolex ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC03588.jpg 107K
  • โอโห้ มีของดีแต่แอบไม่เอามาโชว์
  • อันนี้ต้องหาเฮียตี๋ ประโคนชัยเลยครับ
    รู้แต่ว่าแก มีแดง ๆ อีกสองตัวครับ...แต่ไม่ได้เอาออกมาโชว์
    ซึ่งตอนงานมิตติ้งที่ประโคนชัย แกพาผมเดินไปดูในคอก แกบอกว่าสองตัวมันจิ๊ดดดดดดดดดดดดดสุด ๆ ครับ..ผมเดินเข้าไปดู
    โดดประเภทผมตาค้างเลยครับ สูงเกือบหัวผม แต่ไม่มีรูปครับ 2 ตัวนั้น..
  • ผมโอ๋ครับเฮีย งานจัดในวันที่ 26-28 กุมภาพันธ์ครับ แต่ผมนัดวันรวมตัวใหญ่ในวันเสาร์ที่ 27 กุมภาพันธ์ ครับเฮีย
    ถ้าก่อนหน้าแจ้งผิดก็ต้องขออภัยด้วยครับ
    ที่นัดรวมกันในวันเสาร์ ก็เพราะว่า พวกพี่ๆ กลับไปจะได้พักผ่อนในวันอาทิตย์ อีกหนึ่งวัน
    จะได้ไม่เหนื่อยล้า พร้อมที่จะทำงานกันในวันจันทร์ต่อไปครับ แต่ถ้า มันส์แล้วจะอยู่ต่อ
    ในวัน อาทิตย์ที่ 28 ทางชาวโคราชก็ยินดีและขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง ครับ
    (ปล.)ถ้าอยู่ทุกวัน(26-28)ก็พร้อมที่จะต้อนรับเสมอครับจัดหาที่อยู่ให้ได้เลยครับ
    ขอบคุณครับ
    โอ๋ Korat pitbull club
  • ครับท่านโอ๋...ยังไงทางกลุ่มจะแจ้งผลยืนยันให้ทราบอีกที
    ไฟล์แนบ
    DSC04030.jpg 83K
  • ที่ศรีสะเกษมีที่ฝากเลี้ยงมั้ยค่ะ พอดีจะกลับไปบ้านแม่ ตรุษจีนนี้ ก่ะจะพาน้องไปด้วย แต่ที่บ้านแม่ไม่มีกรงน่ะค่ะ มีที่ไหนที่รับฝากสุนัขพิทบุลมั้ยค่ะ
  • ก็ปล่อยวิ่งในบ้านนั่นละ
  • :021:
    ไฟล์แนบ
    20091105013707_IMG_0271.jpg 112K
  • หวัดดีครับ Jeab A ศรีสะเกษถ้าเป็นหมาตัวเล็ก ๆ มีครับ...แต่ถ้าไซด์ใหญ่ ผมไม่แน่ใจครับ...ยังไงเดียวผมจะสอบถามร้านอีกร้านหนึ่งให้ดูครับ ว่าเค้ารับฝากไหม แล้วไม่ทราบว่าหมาของคุณ Jeab A ตัวขนาดไหนครับ ขอข้อมูลหน่อยครับจะได้ไปสอบถามร้านรับฝากดูครับ
    หวัดดี Haruzung มาแล้วเหรอ....สีส้มจูงสีแดง ว้าวววว
  • ผมอยู่กันทรลักณ์คับ อยากเลี้ยง พิทเหมือนกันคับ น้องใหม่ มีใครพอมีลูกหมาแดงแบ่งขายมั๊ยคับ
  • ยินดีครับคุณบิ๊กด็อก ถ้าสะดวกยังไงก็เข้ามาเล่นในกระทู้ของศรีสะเกษหน่อยนะครับ อีกอย่างจะได้นัดพบปะเจอกันครับ คงอีกไม่นานครับ

เรื่องหมาแดงต้องคอยติดตามครับ....ถ้ามีข่าวยังไงจะแจ้งให้ทราบอีกครับ

กันทรลักษณ์ก็เห็นมีคุณป้อมครับที่เลยพิทอยู่ครับ...

สะดวกยังไงขอเบอร์ให้ผมหน่อยนะครับเร็ว ๆ นี้คงจะได้นัดพบปะกันครับ
  • น้องโฟกัสอายุ 2 เดือนค่ะ จะกลับไปตรุษจีน ที่บ้านแม่เค้าไม่มีกรงขังน่ะค่ะ ที่บ้านรถสิบล้อเยอะด้วย เลยต้องหาที่ฝาก ถ้าจะเอาไว้บ้านที่เพชรบูรณ์ คนอื่นเค้าก็ดูแลไม่เหมือนเรา ยิ่งจะห่วงใหญ่
    ไฟล์แนบ
    IMG_03533.jpg 53K
  • JeabA ถ้าประมาณนี้มีครับ เค้ารับฝากอยู่ครับ

จะมาวันไหนโทรแจ้งหน่อยละกันครับ....จะได้ประสานงานให้ครับ

เบอร์ผม 086-8682444
    ปล.ไม่ทราบว่าน้องหมาเป็นลูกของตัวไหนครับ กระดูกใหญ่ดี