ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงคน นนทบุรี กันหน่อยจ้าาาา
  • ได้แล้วโง่อยู่ตั่งนาน ขอบคุนคับพี่คิม
  • ยินดีครับผม^^
  • พี่คิมผมมีอะไรให้พี่เปลียบเทียบหน่อย
    ว่าคนกับหมาใครหร่อกว่ากันimage
    ไฟล์แนบ
    titan.jpg 22K
  • 5555+ เอาเป็นว่าหล่อทั้งคู่ครับ^^
  • ตื่นยังคับพี่คิม image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0626titan-vertyyyyyyy.jpg 12K
  • พี่คิมไม่แน่วันที่27ผมอาจจะไปได้เพราะผมบอกพี่ผมแล้ว
    แต่เค้ายังไม่บอกว่าไปได้หรือเปล่า แต่ผมอยากไปนะ ผมอยากไปรู้จักพวกพี่ๆๆเค้า image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0662-vert titan.jpg 19K
  • ครับผม คนนนท์ใครว่างและสนใจเชิญมิทติ้งวันอาทิตย์ที่21สิงหาคมที่ศูนย์ฝึกD1นะคร๊าบบบบลองดูคลิปนะครับพี่มาร์คเค้าบอกมาผมเอามาบอกต่อครับผม
  • 2 คนนี้คุยกันเหมือนไม่เคยเจอกันมาก่อน 555+
  • เรดติวเตอร์หล่อครับชอบ
  • ขอบคุณมากครับคุณ JamesKamphaengphet ^^
  • พี่คิมลูกผมแย่เลยมันไม่ค่อยกินข้าวอะคับผมเลยให้มันนอนแล้วก็ทำตามที่พี่คิมบอกแล้วมันนอนใก้ลพัดลมได้ปะคับ :-((
  • อย่าจ่อเลยละกัน ทำให้มันอบอุ่นๆเอาไว้หล่ะดีครับ
  • สวัสดีครับพี่คิมวันนี้ฝนตกผมเลยอดพาลูกผมไปวิ่งเลยแล้วเค้าบอกว่าวันที่19-20อาจจะตกหนักกว่านี้อีกผมดูข่าวมาบอกพี่ตาด้วยผมปิ้นรูปมาให้แล้วนะเดียวพรุ่งนี้เอาไปให้ :002:
  • คร๊าบบบบบ
  • สวัสดีคัฟ ผมชื่อ อ้วน คัฟ อยุ่ท่าอิฐ ม.มณียา คัฟ
    ยินดีคัฟ
  • ผมสนใจไปมิ้ทติ้งอะคัฟ
  • สวัสดีครับ ผมชื่อเอลฟ์นะคับ อยู่ท่าอิฐ ม.มณียา นะคับสนใจไปมิดติ้ง เพื่อนๆที่อยู่ท่าอิฐชวนได้นะคับ
  • ของผมนี่ เปงลูกเฮงกับซ่าเหมือนกันคัฟ
    ชื่อเค้าชื่อ อ้วน ดื้อมากๆ พิเรน สุดๆ
  • แล้วที่อยากรู้คือว่า กี่ปี มันจึงผสมกันได้อะคัฟ
  • ใครว่างๆ มาร่วมแจมกันนะครับ ให้พี่มาร์คปักหมุดให้สิครับ
  • สวัสดีครับชาวนน บอกให้พี่มาร์คปักหมุดไว้ก็ดีนะครับ

สถานที่เมืองนน นัดเจอกันนี่ก็เยอะเลยนะครับ
  • ยินดีครับคุณ L สนใจมิทติ้งก็มีนัดกันไว้ 2 ครั้งนะครับเท่าที่รู้ คือที่ D1 วันที่ 21 สิงหาคม กับ วันที่ 27 ด้านหลังสนามกีฬาจังหวัดนนท์นะคร๊าฟฟฟ ลายระเอียดอยุ่ในกระทู้ลองอ่านดูด้านบนนะคร๊าฟฟฟ อ๋อ ยกพลคนท่าอิฐมาให้หมดเลยก็ได้ครับ ยินดีๆ^^

ลงรูปให้ดูบ้างสิครับ^^

ว่ากันจริงๆ มันทำเป็นเมื่อไรก็ผสมได้อยุ่แล้วครับ ประมาณน่าจะ 8-10 เดือนเห็นจะได้แต่ละตัวไม่เท่ากัน แต่ไม่น่าจะรีบขนาดนั้น เท่าที่อ่านมา รู้สึกว่าจะทำให้หมาเราหยุดการเจริญเติบโตครับ และจะมีผลเสียกับลูกสุนัขครับข้อเสียมากกว่าข้อดีครับ แต่ถ้ารีบมากๆ เห่อๆๆ ก็น่าจะประมาณ 18 เดือนครับอันนี้ได้อยุ่ แต่ถ้าจะเอาให้ดีๆเลย 2 ปีครับ เจ๊งกว่า แต่ที่น้ำเชื้อกำลังเข้าที่เลย 3 ปีครับ ถ้าอยากได้ลูกมันเก็บไว้ ช่วงนี้ดีที่สุดครับ (โปรดใช้วิจารณาญาณนะครับนี่ความคิดเห็นส่วนตัวของผม)^^ แล้วเจอกันคร๊าฟฟฟฟ
  • ว่างๆพวกเรานนทบุรี
    เจอกานดีมะคัฟimage
    ไฟล์แนบ
    IMG0117A.jpg 16K
  • อยากไป แต่ ติดงาน วันเสาร์ น่าไปวันอาทิตย์ - - "
  • เก่งคัฟ ทำมไมไม่จักตั้งกลุ่มพิทบูลนนทบุรีมั่งหละ
  • ผมว่าพวกเรากลุ่มนน น่าจะตั้งได้นะ
    ดพราะดูแล้วมีหลายตัวเหมือนกัน :006:
  • อยู่นน เหมือนกันคร๊าป ผมอยู่บางบัวทองครับ
  • ฝากบอกพี่มาร์คปักหมุดกระทู็้นี้นะครับ เพื่อนๆ
  • ปักหมุดแล้ว ต่อไปนี้เรามาเจอกันในนี้กันนะครับ
    ใครจะมิตติ้งบอกมาเลยนะครับ ว่างๆไปกันครับ^^image
    ไฟล์แนบ
    barbell10m-f.jpg 86K
  • มีครับ ด้านบนเลยพี่เก่ง^^
  • ปักหมุดแล้วนะครับเพื่อนๆชาวนนทบุรี
  • ช่วยกันเข้ามาโพสช่วยกันเข้ามาเม้นแลกเปลี่ยนความรู้ อัฟเดทกิจกรรมต่างๆ ความเคลื่อนไหวการเปลี่ยนแปลงของสุนัขอันเป็นที่รักของทุกคนให้ทราบกันมั่งนะครับ^^
  • ยินดีด้วย กับบ้านหลังใหม่ไม่ใช่คนนนท์ ไปแต่แถวนนท์ ว่างๆเจอกันครับที่สนามกีฬานนท์ :-D image
    ไฟล์แนบ
    227046.jpg 211K
  • สำหรับคนที่สนใจกิจกรรมหมาลากน้ำหนักอย่าพลาดนะครับ เรามีพี่ยุทธ กับ พี่วีระ เป็นกูรูทางด้านนี้อยุ่พี่เค้ายินดีจะบอกเทคนิคและคำแนะนำทีมีประโยชน์ให้นะครับ เอาหมาไปด้วยได้ก็เอาไปนะครับถ้าสะดวก ไปร่วมสนุกกันยิ่งเยอะยิ่งสนุกครับ ลายละเอียดทางด้านบนนะครับ ว่าจะควรเตรียมตัวยังไงและควรเอาอะไรไปบ้างนะครับ^^
  • บ้านนี้ จะกลายเป็นบ้านหมา บ้าพลังแล้วสิ ชอบครับ
  • ยินดีด้วยคับชาวนนได้ปักหมุดแล้ว :005:
  • หมารากได้ตอนอายุกี่เดือนอะคัฟพี่คิมimage
    ไฟล์แนบ
    IMG0059A.jpg 11K
  • นัดเจอกันเจอ :013:
  • อายุสุนัขกับการออกกำลังกาย

อายุต่ำกว่า 1 ปี ให้ฝึกคำสั่งเบื้องต้นก่อนเช่น ชิด นั่ง หมอบ คอย (ถ้ามีเวลา) และหรือ ให้ใส่ชุดลากฯ หรือชุดรัดอก ให้เคยชิน แต่อาจจะต้องเปลี่ยนบ่อยเพราะสุนัขจะโตขึ้น
    อายุ 1 ปี ขึ้นไปฝึกให้รู้จักคำสั่งลากฯ และฝึกด้วยน้ำหนักเบาๆ (คือ สุนัขเดินลากแบบสบายๆ ไม่ใช่ออกแรงจนตัวเกร็ง)และระยะทางไม่ควรเกิน 10 เมตร (ไม่ต้องจริงจังกลับระยะมากนะครับ)
    อายุ 1.6 ปี ฝึกอย่างจริงจัง แต่น้ำหนักยังไม่ต้องเต็มที่ (ลากแบบตัวเกร็ง แต่ไปได้เรื่อยๆ ไม่ใช่ตะกุย แล้วตะกุยอีก ก็ยังไม่ขยับ แบบนี้หนักเกินไปครับ)
    อายุ 2 ปี ขึ้นไป ฝึกได้เต็มที่ครับ จัดหนักไปเลย^^

การเตรียมตัวก่อนการฝึก

เล่นกับสุนัข เพื่อสร้างความผูกพัน คุ้นเคย และเรียนรู้ซึ่งกันและกัน ระหว่างเจ้าของหรือผู้ฝึก กับสุนัขครับ

การสัมผัสกับสุนัข

เพื่อแสดงความรักที่มีต่อสุนัข โดยการ โอบ กอด ตบไหล่เบาๆ ส่วนตัวผมจูบเลยครับ 55

การฝึกเบื้องต้น

คือการฝึก ชิด นั่ง หมอบ คอย ฯ ถ้าสุนัขผ่านการฝึกเหล่านี้มา จะทำให้การฝึกลากฯ ง่ายยิ่งขึ้น เพราะสุนัขเชื่อฟังเจ้าของ แต่ถ้าไม่เคยฝึกมาก่อน ก็ไม่เป็นไร แต่อย่างน้อยๆ ก็ควรจะเรียกสุนัขมาหาได้ ....ถ้าเรียกแล้วสุนัขเฉย (หมาเมิน) ก็...ต้องบอกว่า คงจะเหนื่อยมากๆๆๆๆในการฝึกสุนัขตัวนี้ลากฯ ครับ ^^

ส่วนเรื่องเทคนิคการออกตัว การใช้โซ่ในการกระตุกหรือ บลา บลา บลาาาา ฯลฯ ให้พี่วีระ กับ พี่ยุทธ แนะนำจะดีกว่ามากครับ เพราะว่าพี่ๆเค้ามีประสบการณ์จริงครับ (ระดับแชมป์ด้วยเลยนะเห่อๆ^^)
    imageขออนุญาตินะครับพี่ยุทธ^^
    ไฟล์แนบ
    219114 copy.jpg 262K
  • ข้างบนมันดูจริงจังไปนะครับ ตามหลักวิชาการอ่ะนะครับ เอาจริงๆนะสำหรับผม 9เดือน ผมเริ่มแล้วครับ ยางรถสามล้อ(รถตุ๊กๆ) 1เส้น จัดไปครับ^^

ต่ำกว่า 9 เดือนไม่แนะนำนะครับ อย่าพึงรีบนะครับ เดี๋ยวกระดูกจะเสียนะครับ ฝึกคำสั่งเบื้องต้นไปก่อนครับไม่ต้องกลัวว่ามันจะไม่ได้ลากนะครับเห่อๆๆๆ^^
  • image

หมูหยอง ลูกเฮงกับซ่า ล่าสุดครับ

image

ทาโร่ ลูกเฮงกับซ่า ถ่ายนานแล้ว เอามาฝากครับ
    ไฟล์แนบ
    224435_154131061332441_100002066435203_315784_892845_n.jpg 39K
    269102_117693008320917_100002406554135_154350_2767845_n.jpg 89K
  • อาจไม่ชัดคัฟแต่อยากไห้ดู
    อ้วนคัฟ เฮง+ช่าimage
    ไฟล์แนบ
    IMG0124A.jpg 15K
    IMG0125A.jpg 19K
  • 2 ตัวที่ลงให้ดูอยู่บางเลนนครปฐมครับ หมูหยองเป็นของเพื่อนผม ส่วนทาโร่เป็นของผมที่ขายให้พี่ที่รู้จักไปครับ
    ส่วนเจ้าอ้วนผมอยากเห็นรูปตอนยืนหลายๆรูปครับอยากเห็นมุมขาหลังว่ามีรึป่าวเพราะลูกเฮงกับซ่ามีหลายตัวที่ไม่มีมุมขาหลังครับ

image

image

ส่วนคู่นี้ของผมครับ ^^
    ไฟล์แนบ
    DSC02186.JPG 181K
    DSC02181.JPG 169K
  • image
    พรุ้งนี้ลงไห้ดูคัฟเหมือนมันจะไม่มีนะ :015:
    ไฟล์แนบ
    IMG0121A.jpg 16K
  • อยู่แถวบางกรวยครับ ในหมู่บ้านธนากร 4
  • ขอบคุนคัฟที่แนะนำ
    ของผม7เดือนเองคงยัง
    เดี่ยววันนี้ลองให้ลากยางดูว่าไปได้ไม่ :028:
  • แวะมาทักทายเพื่อนๆนนทบุรีครับ
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    301327_255732221118658_100000456477404_921152_3525312_n.jpg 51K

• image
    ตอนอายุ4เดือน
    ตอนนี้9เดือนและ
    ว่าจะ+กะไอ้อ้วน
    ไฟล์แนบ
    IMG0030A.jpg 14K
  • สวัสดีครับ ชื่อนัทครับ อายุ 30 ปี ลูกชายชื่อ มะพร้าว อายุ 1 ปี 4 เดือน อยู่บางกรวย
    ตรงหมู่บ้านธนากรวิลล่า 4

image
    ไฟล์แนบ
    300096_1911424274053_1495288257_1911178_5359177_n.jpg 55K