ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงคน นนทบุรี กันหน่อยจ้าาาา
  • ตอบแบบง่ายมาก แสดงว่าหมามันไม่กลัวคุณเลยครับ / ที่บ้านเคยมีครั้งนึงกำลังจะเล่นกัน โดนทั้งฝูงครับ กระดาษม้วน เอาแต่เสียง/ต้องมีบทโหดครับ ไม่งั้นคุณจะโดนเล่นงานสักวัน
  • แต่ตอนที่เข้าไปแยก
    คือมันกัดกันติดแล้ว
    ผมเข้าไปจับอ้วนไว้
    น้องผมจับแก็ปไว้
    แต่ปากอ้วนงับขาแก็ปอยู่
    น้องผมมันบร้ามันเลยเอามือ
    ช่ายมือมันเองไปงัดปากอ้วน
    จนหลุดจากขาแก็ปแต่แทนที่จะหลุดจากขาแก็ปแล้วจะจบนิ้วน้องผมดันไปอยู่แทนขาแก็ป
    (คาปากอ้วน)แต่พอสักพักไอ้อ้วนมันรู้ว่ามันงับนิ้วน้องผมเข้าไปมันก็ปล่อยเลย
    (แต่กับผมเองนี่มันไม่กล้านะ) ผมซ้อมมันเลย55555+ผมเก่งปะหละ
    ที่บอกว่าซ้อมมันคือ
    เวลามันทำผิดผมจับล่ามเลย(นี่แหละการซ้อมของผม)
    สรุปว่า ควรจะแยกกันอยู่ดีปะคับ

• ไม้งัดหาติดบ้านไว้ครับ กรณีอยู่คนเดียวแล้วเกิดเหตุการแบบนี้ตั้งสติแล้ววิ่งไปหยิบไม้งัดกับโซ่ล่ามมาครับ
    แล้วก็ล่ามตัวใดตัวหนึ่งติดกับอะไรไว้ก่อน หลังจากนั้นไปจับอีกตัวดึงออกมาให้โซ่ที่ล่ามอีกตัวหนึ่งตึง
    หลังจากนั้นก็งัดครับ สำคัญต้องมีสติ อย่าตื่นเต้นจนเอามือไปให้มันเคี้ยวเล่นครับ 555+
  • เลี้ยงอยู่ที่เมืองทองครับ

เรื่องแยกหมาเคยแยกหมาทั่วไปครับ อุ้มให้ขาหน้าลอย แล้วรัดคอให้หายใจไม่ออกรอจังหวะมันอ้าปากหายใจแล้วดึงเลยครับ
  • 8กับ9เดือน มันคงเริ่มๆจะสตาร์ทแล้วม้างง สงสัยมันคงเริ่มจะแย่งกันเป็นจ่าฝูง วิธีแยกอ่ะถ้าอยุ่คนเดียวก็วิธีคุณตั้วเลยครับผมก็ทำแบบนั้น ในกรณีที่มันไปกัดกับหมานอกบ้านนะครับ (หมานอกบ้านแม่งชอบลองของ55+)แต่ในบ้านเลี้ยง 3 ตัวไม่เคยกัดกันครับ วิธีแยกอ่ะโดยส่วนตัวถ้ามันกัดกันก็คงต้องแยก แต่หมาเราจะต้องมีตัวใดตัวหนึ่งเจ็บ หรือไม่ก็เจ็บทั้งคู่ เห่อๆๆ ซึ่งไม่สนุกเลยสำหรับผม เพราะฉนั้นผมเองก็จะพยายามที่จะไม่ให้มันเกิดขึ้นครับ โดยการป้องกันไว้ก่อน (ไม่รู้ว่าคุณแอลทราบหรือยัง)คุณแอลลองอ่านดูนะ ไม่รุ้จะมีประโยชน์ป่าวนะครับ555+ อาการข่มหรือวางอำนาจเหมือนกับการเล่นบางทีเราแทบจะแยกจากกันไม่ออก เพราะมันต่างกันแค่นิดเดียวเองครับ หรือไม่เราก็เข้าใจผิดเอาเองว่าสุนัขผิดเพศต้องการผสมพันธุ์กับเพศเดียวกัน คือมีอาการขี่คล้ายๆกับเวลาผสมพันธุ์ แต่นั่นไม่ใช่อาการที่จะผสมพันธุ์ครับ แต่มันคือการแสดงอาการข่มสุนัขอีกตัว หรือการที่มันเอาขาไปโดนสุนัขอีกตัวบางทีก็ถือว่าเป็นการเล่นกันแต่บางทีเค้าก็ ข่มกันครับ อย่างที่บอกว่าแยกไม่ค่อยออกเท่าไรนักสำหรับคนแต่สำหรับสุนัขภาษากายและพลัง ที่สื่อออกมาด้วยกันเค้าจะมองกันออกครับ โดยธรรมชาติสุนัขที่ตื่นเต้นเกินไป ชอบเล่นซนมากไป ไฮเปอร์เกินไป ขี้กลัวเกินไป คือสุนัขที่มีสภาวะอารมณ์ที่ไม่สงบต่างๆ จะถือว่าไม่มั่นคง และจะถูกไล่ออกจากฝูง และที่สำคัญโดยส่วนตัวเชื่อว่าไม่ว่าจะเป็นสุนัขพันธุ์ไหนก็ไม่ได้ดุที่สุด หรอกครับ มันอยู่ที่คนเลี้ยง ถึงแม้พิทบลูจะถูกพัฒนาให้เป็นนักสู้ก็ตามเค้าแค่มีแรงขับเคลือนในการกัด ที่สูง และสนุกกับการกัด แต่สุนัขทุกสายพันธุ์บนโลกรวมถึงพิทบลูก็น่าจะต้องมีฝูงครับ และต้องมีจ่าฝูงและลูกฝูง จ่าฝูงเป็นผู้ควบคุมฝูง ถ้าคุณทำตัวเป็นหัวหน้าหรือจ่าฝูงเค้าได้รับรองว่าสุนัขทุกตัวที่บ้านจะเข้ากันได้ครับ แต่ต้องใช้เวลาความเข้าใจและความอดทนหน่อยนะครับ^^ (เลี้ยงหมาหลายตัวมันก็ปวดหัวงี้แหละครับ) เออเกือบลืม เวลาปล่อยมันเล่นกันควรจะต้องอยู่ในสายตาเราเสมอนะครับ เพื่อว่าเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดมันจะเกิดขึ้นเราอาจเข้าไปแยกทันหรือว่าส่งเสียงตะคอกให้หยุดทันนะครับ (ด้วยความเคารพครับ)
  • ขอบคุณคับ
    :ปรึกษาหน่อยสิคับ
    คืนตอนนี้ตัวเมียผม9เดือนแล้วอะคับ
    ประจำเดือนมาได้3วันและ
    ผมคิดว่าถ้าประจำเดือนหมดผมจะผสมกับไอ้อ้วนดู
    คิดว่าไงอะคับ
    อ้วนเข้าเดือนที่8แล้ว ตัวเมีย9เดือน คิดว่าได้ไม่คับ
    (ลังเล)

:011:
  • เด็กไปมากครับ อย่าเลยรอไปก่อน ตัวเมียควรเกิน18เดือนครับ
  • ไม่ต้องลังเลครับ เพราะไม่สมควรผสมเป็นอย่างยิ่ง รอให้อายุดีๆก่อนค่อยผสมก็ยังไม่สายครับ การผสมหมาพิตบูลต้องมีการวางแผนที่ดีครับ เอาเป็นว่าอยากรู้อะไรถามคุณคิมดีกว่าครับ น่าจะได้คำตอบที่ดี
  • เคยบอกแอลไปแล้้วนิครับหน้า3อ่ะ^^

ก็อย่างที่ตอบไปกระทู้ด้านนอกนะครับ แอลคงรู้แล้วแหละว่าควรไม่ควรนะครับออกไปตั้งกระทู้ด้านนอกโดนหนักหน่อยแต่ก็ได้รุ้แล้วนะครับว่าควรผสมไม่ควรผสมครับ ถึงจะโดนหนัดนิดแต่คิดซะว่าพี่ๆผีๆข้างนอกเค้าหวังดีนะครับ คำตอบอาจจะยียวนประชดประชันกระแนะกระแหนมันเป็นเป็นสไตล์ของแต่ละคนครับ (ออกไปข้างนอกต้องทำใจไว้ก่อนนะ^^) แต่ก็ยังดีนะครับนี่ ที่มาตั้งกระทู้ถามก่อน เราไม่รู้เราก็ถาม ถุกต้องและดีที่สุดแล้วครับ^^
  • ตั้งข้างนอกโดนยับเลย
    เฮียมาร์ท ด่าอีก :013:
    ผมไม่รู้จิงๆ
    เลยถาม
    ขอบคุนคับคุณคิม
    ขอบคุณคับกับทุกคำตอบ :015:
  • ทักทายครับเห็นเงียบๆกัน
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0539_2.jpg 178K
  • หมาผมนี่ก็ออกกิจกรรมพอได้อยู่ ครับ พอไปวัดไปวาได้:-D
  • พี่ก้องครับวินเซนท์สุดยอดครับพิทบลูสไตล์บลูลี่แนวสูงใหญ่^^ เป็นยังงัยบ้างครับหลังจากการผ่าทองเอาลูกบอลออก วินเซนท์สบายดีไหมครับ ได้พาไปเล่นน้ำในกรมชลอีกบ้างไหมครับนี่^^
  • 5555 พอได้อยู่ครับผอมลงไปเยอะเลย เสียดายผมรู้ช้าไปหน่อยถ้ารู้ก่อนคงไม่ต้องผ่าแค่ให้ยาทำให้อาเจียรออกมา พาไปเล่นน้ำบ้างครับช่วงนี้ชื้นๆ ตัวขึ้นเม็ดใครมีวิธีรักษาเด็จๆบอกมั่งนะครับ ผมอยากฝึกลากแบบหนักๆกะเขามั่งแต่ตอนนี้ยังไม่ได้เลยได้แต่ลากยางไปวันๆ
  • พอกันครับพี่ผมเองก็ได้แต่ลากยางไปวันๆเหมือนกันครับ555+

พี่ลองยารักษาผิวหนังของ D1ซิครับ เห็นเค้าว่ากันว่าดีจริง ส่วนตัวยังไม่เคยลองนะครับ^^
  • ขอแจมด้วยคนนะครับ เรื่องผึกลากผมว่าความหนักยังไม่สำคัญเท่ากับการที่เค้ามีใจที่อยากจะลาก อย่างผมไปลองลากที่ดีวัน สโลบอัพ 5 เซนได้950โลเอง หมาผมยังท้อเลยครั้งแรกลากผ่านครั้งสองลงนอนซะเฉยๆ ผมคิดว่าก่อนที่จะลากหนักๆเอาเรื่องคำส่ังกับความตั้งใจในการลากให้ได้ก่อนแล้วเราค่อยเพิ่มน้ำหนักก็ยังทันครับ เพราะการลากยางทุกวันๆก็เป็นการซ้อมและเพิ่มความแข็งแรงไปในตัวอยู่แล้ว เมื่อมีใจและแม่นคำสั่งบวกกับร่างกายที่แข็งแรงจากการซ้อมอยู่แล้ว เราค่อยพาเค้าไปลากกับรางจริงให้เคยชินก็ยังไม่เสียหาย ของผมตอนนี้ยังหวั่นๆอยู่ว่าเค้าจะเข็ดรึป่าว ผมเลยไม่อยากรีบกะว่าจะลากยางไปเรื่อยๆเพิ่มน้ำหนักทีละนิดให้เค้าทำได้ดีซะก่อน ค่อยพาไปดีวันอีกครั้ง ตอนนี้ใครจะแข่งคงต้องปล่อยให้ผู้ที่พร้อมเค้าแข่งกันไปก่อนครับ
  • ถั่วต้มครับ^^ ในทุกศาตร์ทุกแขนงวิชาองค์ประกอบเบสิคเบื้องต้นขั้นพื้นฐานเป็นเรื่องสำคัญมากครับ :-D
  • เอ้า ตั้ว อย่าพึ่งถอดใจสิพี่ว่าหากวันนี้เรารวมตัวกันเหนียวแน่นเชื่อว่า มีกิจกรรมที่เราชอบและพิทที่เรารักแบบนี้อีกนานเท่านาน วันที่ 3 กย นี้ที่สนามทรายเป็นงัย น้องๆว่ากันไหม พี่วีระว่างไหมตอบด้วยครับ 27 ที่แล้วฝนตกทั้งวันเลย :)
  • เมืองนนท์อยู่ใกล้กรุงเทพฯ คึกคักกันหน่อยครับ
  • ตั้วไม่ได้ถอดใจนะพี่ยุทธ ตั้วแค่รู้สึกว่าข้ามขั้นไปเคบาร์มันตามไม่ไหว ก็เลยจะวนกลับมาที่เบสิคให้แน่นก่อน ฝืนไปกลัวเสียหมา 555+
  • พี่ยุทธธธ เหนื่อยหน่ิอยนะครับ เป็นกำลังใจให้นะคร๊าฟฟฟ ทั้งงานส่วนรวม ทั้งงานส่วนตัว ไหนจะซ้อมหมาฝึกหมาอีกกก แปลนงานลากเรียงเดือนกันอีก 4 งาน ส่งกะสัย บาเล่ย์ คงได้เป็นแกรนด์แชมป์หมาลากคว้าเหรียญทองได้ไม่เกินครึ่งปีหน้าแน่ๆเลยครับ^^

ขอบคุณพี่มาร์คแวะมากระตุ้นหมาแนวกิจกรรมนะคร๊าฟฟฟ^^

3 ก.ย ถ้าไปก็ไปกันครับพี่^^
  • ไม่เป็นไร คิม หากมัวแต่นิ่งเฉยก็เหมือนมวยวัด รันแต่จะต่อยแบบเร่ร่อนไปเรื่อยๆไร้ทิศทาง ช่วยกันแล้วมันจะอยู่ในความทรงจำเรา :)
  • ครับพี่ครับ :-D
  • วันที่ 3 กย วันเกิดลูกสาวอาจจะไม่ค่อยว่างครับ แต่ถ้าว่างจะแวะไป
  • เอ้า HAPY BIRTH DAY TO YOU......................HAPY BIRTH DAY TO YOUUUUUUUUUUUU :-D
  • HAPPY BIRTH DAY ด้วยคนนะครับ :-D
  • ขอบคุณครับทุกท่าน

อนาคตหมากิจกรรมสดใสแน่
  • เหอะๆ ต้องไปไห้ไกลนะคร้าบ :062:
  • พี่วีระ CONFIRM ok 3 กย.เจอกัน
  • มีใครจะไปบ้าง
  • คึกคักหน่อย ชาว นน / บ้านอยู่ปทุมแต่มานน ทุกอาทิตย์เลย งึมๆๆ

อุปกรณ์ที่ต้องเอามา
    1.ชุดลาก
    2.น้ำดื่มคนและสุนัข
    3.อื่น แล้วแต่ท่านเลยครับ
    4.ถ้ามีอะไรเอามาให้หมาเล่นก็ติดไม้ติดมือมาเลยครับ
    5.ผมว่าจะติด ตะกร้อครอบปากไปด้วย ครั้งก่อนมันดี
  • ไปกันวันไหนครับ ???
  • อยากไปเหมือนกันแต่ติดประชุมทั้งวันเลยครับ ตอนเย็นต้องไปรามอินทราอีก เสียดายจังเลยครับ :-((
  • 3 กย.54 ครับตั้ว
  • ง่า วันที่ 3 ไม่ว่างแฟนนัดกินข้าวกับเพื่อนไว้ อดเลยๆ ส่วนวันที่ 4 ช่วงเช้าต้องกลับไปเอาไก่มาส่งให้ลูกค้าที่นครปฐม = =*
  • ติชมหน่อยครับลูกชายผมเอง เป๊ปซี่
    ไฟล์แนบ
    SDC10156.jpg 53K
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณmueuan ^^ กดแก้ไขนะครับ พอไฟล์แนบเสร็จต้องกดแทรกภาพด้วยนะครับ ภาพถึงจะโชว์ครับ^^
  • เมื่อกี้คุยกะคนที่บ้าน โดนสวดยับเลย สงสัยช่วงนี้ดวงค่อยดีจริงๆวันอาทิตย์ที่แล้ว28 สค54 แหกโค้งนครอิทร์ ข้างlotus
    หมุน ท้ายฟาดกำแพงเยิน พวงมาลัยคด เอาbarleyไปด้วย box กระจายรีบลงมาดูโชดดีที่เอาboxไปไม่งั้นสิ้นชื่อแน่ ว่าจะขยืมรถแฟนบ่นอุบเอาไว้ก่อนอีกแล้วขออภัยจริงๆครับ ใจเต็มร้อยแต่สังขาลไม่เที่ยงซะแล้ว :022:
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCN3246.JPG 176K
  • ใส่บาตรทำบุญด่วนครับพี่^^ พี่กับบาเล่ย์ไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ :)
  • ยกเลิกไปก่อนนะครับ
  • ขออภัย จริงๆ อย่าโกรธกันน่ะ เสาร์-อาทิตย์นี้หยุดทุกอย่าง ไปทำบุญอย่างที่น้องบอกครับ
  • 5555+ ครับพี่ โอกาสหน้ายังมีขอรับครับผม^^
  • ขอให้โชคดีนะครับ และให้พ้นเคราะห์ไว้ๆ นะครับ superkim
  • แป่ว! ป๋อย! @-)
  • โค้งนี้ประจำครับพี่ รถแหกโค้งบ่อยมากๆ
  • หวาดดีครับ ผมขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนครับ ตอนนี้ยังไม่มีหมากำลังหาอยู่ชอบสีบู หรือ ดำ ไม่ชอบเตี้ย พีๆๆน้องๆๆช่วยแนะนำหน่อยขอบคุณมากครับ
  • ยินดีครับ ศึกษาไปเรื่อยๆหาดูไปเรื่อยๆครับชอบเมื่อไรซื้อเมื่อพร้อมครับ เข้าสโลแกน เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบนะคร๊าบบบ พี่น้อง :-D
  • ยินดีต้อนรับครับคุณ THETOM ถ้าได้เลี้ยงรักจะร้องเพลง รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลงครับ คุณ THETOM