ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHANTHABURI PITBULL CLUB - กลุ่มพิทบูลจันทบุรี
  • ขอบคุณมากๆครับพี่ สวยมากๆครับ หมาแดงเมืองพระเจ้าตาก
  • อาทิตย์นี้จูงหมาเสร็จ หมูย่างครับทุกคนผมเลี้ยงเอง
    แต่ก่อนไปขอเก็บค่าสมาชิกก่อนนะครับ คนละ 500 บาท แฮะๆๆๆๆๆๆ
  • เลี้ยงตลอดชีวิต หรือเปล่าพี่ !!
  • @new_chonburi อยู่สอยดาวหรอคับ พอดีผมก็อยู่สอยดาว ไม่รู้ว่าอยู่ระแวกไหนของสอยดาว...ถ้าว่างติดต่อมาได้นะคับ0863286183
  • @peach444. catpit ผมมันคนบ้านนอก ไม่เคยไปมีตต้งมีตติ้งไรกะเขา ถึงชวนท่านประธานปอไปหาไรกินโปรดอย่าถือสา แค่คิดว่าการกินข้าวจะเป็นกา่รทำความรู้จักเพื่อนๆไปในตัว
    ว่าแต่ว่าที่บอกว่าออกกำลังกายร่วมกันนี่ มีกิจกรรมอะไรบ้างหรอครับ โดดน้ำ สปริงโพล หรือ แค่พาเดินเล่นครับ
    **เป็นการรวมตัวของสมาชิก** แล้วผมยังไม่ได้เป็นสมาชิก
    ขอตอบแทนปอนะครับ 1.ไม่เคยมามิตติ้งก็ลองมาสักครั้งแล้วเดี๋ยวก็จะรู้เองเพราะที่จันท์ก็ไม่เคยจัดมิตติ้งไรที่ว่าเนี้ยะเลยสักครั้งยังไม่มีใครรู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้น 2.กับการที่มาจัดอะไรทำนองเนี้ยะก็หวังว่าจะได้รู้จักเพื่อนที่หว้งว่าจะได้รู้จักเพื่อนได้มากกว่าที่จะไปกินอะไรกันไม่กี่คน 3.การนำหมาไปเดินเล่นทุกวันอาทิตย์ไม่มีอะไรมากเลยแค่ต้องการมาพบปะพูดคุยใครมีอะไรที่เป็นปัญหาก็มาถามไถ่กันไม่มีกิจกรรมใดๆ 4.**เป็นการรวมตัวของสมาชิก** แล้วผมยังไม่ได้เป็นสมาชิกผมจะไปได้รึป่าว ^_^ มาได้ครับยินดีต้อนรับ แล้วทำไมไม่เป็นสมาชิกซะล่ะ
  • เอ...ค่าสมาชิก 500 หักค่าหมูย่างด้วยป่าวถ้าไม่หักจ่ายสด งานนี้เหรัญญิกเลี้ยง 555+
  • ไปด้วยๆๆๆอยากกินหมาย่างเอ้ย!!!หมูย่าง อิอิimage
    ไฟล์แนบ
    DSC00401.JPG 126K
  • โอ้ยอิฉฉาพี่ชายคนนี้จัง มีแต่หมาเทพๆ
    ถ้าเรื่องกินหมูไม่มีพลาด ใช่ใหมท่านปอimage
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 34K
  • แล้วในอนาคตจะมีการรวมตัวกันเพ่อให้หมาทำกิจกรรมไหมครับ อยากให้มีจัง อยากเห็น
  • อัพกันหน่อยเพื่อกระตุ้นกลุ่มจันทบุรี ลากยางน้ำหนัก14 ก.ก
  • อันนี้ลากรถ ซาเล็งครับ ติชมแนะนำกันได้ตามสบายครับ มือใหม่จริงๆ
  • คลิปอันลากรถลืมไปว่าไม่มีคนบังคับรถ เลยเกิดอุบัติเหตุนิดหน่อยครับ หุหุ อันตรายมากๆครับ
  • เอาไว้จะไปเที่ยวหาฮันเตอร์บ้างแล้่ว หมาผมยังไม่ได้ฝึกลากเลยครับ บ้านใกล้เรือนเคียงแต่ยังไม่เคยไปเที่ยวหาเลย ^_^
  • ครับยินดีต้อนรับครับหุหุ รู้สึกว่าวันที่30นี้ผมจะเลี้ยงหมูย่างเองครับที่นาเชย(ไม่ใช้หมูย่างเกาหลีนะ แตเป็นหมูปิ่งไก่ย่างครับที่ผมขายตอนเช้าอ่ะ)เพื่อเป็นการต้อนรับสมาชิกทุกๆท่านผมดีใจมากๆที่เรามีวันนี้ได้ เอาไปย่างให้กินถึงนาเชยเลยครับฟรีครับ เพื่อเป็นการโปรโมทร้านตัวเองด้วยหุหุหุ ลองชิมกันได้ครับติชิมได้นะครับวันนั้นอร่อยไม่อร่อยยังไงบอกด้วยครับเพื่อที่จะปรับปลุงให้ดียิ่งๆขึ้นไป
  • ฮาๆๆๆๆๆๆพรุ้งนี้แล้วสินะที่เราจะได้เจอกัน ใครจะไปยกมือขึ้นนะ
  • ไปไหนกันหมดอ่ะวันนี้ดูเงียบเหงาจัง
  • มาแล้วครับตี๋ ไว้วางๆเอามาลากโชว์มั่งนะเดี๋ยวจะเอา vigo ให้ลาก
    เอะต้นไอ้ตัวซ้ายใช่ไอ้นี้ปะ คุ้นๆimageแล้วอย่าลืมพร่งนี้กันละ
    ไฟล์แนบ
    DSCF9034_resize.jpg 110K
  • เอาหมาเทพมาให้ดูกันimageTyson มาอยู่ในไทยแล้ว
    ไฟล์แนบ
    _sideshot__resize.jpg 107K
  • พรุ่งนี้ไปแน่ๆ
  • ไอ้ย่ะ!!VIGO *o* *3*
  • พรุ่งนี้ฝนจะตกมั้ยเนี่ย!!!!!!!!!
    ตกก็งานเข้าซิพี่ ^:)^ image
    ไฟล์แนบ
    1111.jpg 69K
  • สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้ผมไปเยี่ยม บรรดาลูก ๆ ของดอลลี่มา เพิ่งกลับมาถึงบ้านอิอิ

ถึงตี๋ ลากแบบนี้ เท้าจะเป็นแผลเปิดหรือเปล่าตี๋ ถ้าจะให้ดี ให้ค่อย ๆ เดิน ค่อย ๆ ออกตัวดีกว่าครับ วิธีง่าย ๆ คือ ทำให้มันบ้าเป็นอย่าง ๆ เช่นของตี๋ บ้าผ้า ค่อย ๆ เล่นกับมันทีละนิด แย่งมันอย่าให้มันได้ผ้าไปครอบครองง่าย ๆ ต่อไปมันก็จะเล่นตลอด ให้เรียกมาหา แล้วมาเล่นผ้าตลอด ต่อไป ก็แค่เอาผ้าไว้ในมือ แล้วเรียกให้มันลาก มันก็จะจี๊ดมาหาผ้าได้เลย

ส่วนดอลลี่ ผมไม่ได้ฝึกลากเลย เลี้ยงเพื่อความฮามากกว่า แต่พอแนะนำได้ เหอ ๆๆๆ

สู้ ๆ นะคร้าบ
  • ผมเรียนอยู่ กทม ครับแต่หมาเลี้ยงที่สอยดาวครับ ร้านไก่บ้านสอยดาวครับ ทางเข้าสะตอนครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ
  • ยินดีคร้าบบบบ วันที่ 30 ลงมามีตติ้งกันมั้ยครับคุณนิว
  • ครับขอบคุณมากครับพี่ปอ ช่ายๆๆๆ มิน่าล่ะเห็นไม่เข้ามาในบอร์ดเลย
  • ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำของพี่ปอ เป็นประโยชน์มากๆจะลองฝึกดูครับ ทีนี้แหละมึงไอ้เตอร์!!!!
  • สวัสดีตอนเช้า ๆ กลุ่มพิทบูลจันทบุรี ครับ ตื่นกันยางคร้าบ เย็นนี้ใครไปออกกำลังกายมั่งยกมือขึ้นนนนน

image
    ไฟล์แนบ
    129175257_c6e9ef3602.jpg 138K
  • ผมไปด้วยตกลงกี่โมงดีครับ
  • เย็น ๆ ล่ะครับแดดร่มลมตก เหอ ๆๆๆ
  • เหตุการวันนี้ผมขอโทษทุกๆท่านด้วยครับ เป็นเพราะผมประมาทเองจึงทำให้เกิดหมากัดกัน ขอโทษจริงๆครับ รวมถึงเล็กด้วยครับขอโทษจริงๆ อย่างน้อยผมก็ได้บทเรียนอย่างนึงว่าอย่าไว้ใจหมาตัวเอง แล้วอีกอย่างนึงเรื่องการลากน้ำหนักผมฝึกผิดวิธีตลอดมา ทีนี้ได้อั้มช้วยแนะนำมันช้วยผมได้เยอะจริงๆ เพราะที่ผ่านมาผมฝึกตามความเข้าใจของตัวเองตลอดมา จึงทำให้พิทบูลจังหวัดอื่นเข้าใจผิดที่ว่าหมาจันลากน้ำหนักกันแบบนี้หรือ จริงๆแล้วที่ลากน้ำหนักแบบนี้คือผมคนเดียว ฝึกคนเดียวเลยเข้าใจอะไรผิดๆคนเดียว จิงทำให้คนที่อืนเขามองการลากน้ำหนักที่จันผิดไปขอโทษครับ เดี๋ยวต่อไปนี้ผมได้เทรนเนอร์ใหม่ชื่ออั้มครับเค้าจะมาสอนหมาผมลากน้ำหนัก ผมฝากฮันเตอร์ด้วยนะครับอั้ม ผมต้องขอขอบคุณอั้ม ณ ที่นี้เลยแล้วกันนะ ผมนี้ต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะเลยเกียวกับหมาพิทบูล นี้แหละข้อดีของการตั้งชมรมพิทบูลจันทบุรีขึ้นมาอย่างน้อยๆผมก็เข้าใจอะไรมากขึ้น ดีกว่าการเรียนรู้อะไรคนเดียวหรือตามสือต่างๆเป็นไหนๆเพราะสื่อตางๆเข้าไม่ได้มาอธิบายให้เราฟังนิว่าอันโนเป็นงี้อันนั้นเป็นแบบโน้นนะ เราไม่เข้าใจหลอกครับถ้าไม่ได้มานั้งคุยกันกับพักพวก นั้นแหละครับถึงบอกว่าดีไง ครั้งแรกผมได้อะไรเยอะมากๆเลยแล้วอีกอย่างผมก็ได้รู้จักเพื่อนๆพี่มีใจรักในสิ่งเดียวกันอีกด้วย ขอบคุณชมรมจันทบุรีพิทบูล ด้วยครับ
  • กลับถึงบ้านอย่างปลอดภัย @awaji69 ตี๋ ไม่ต้องกังวล เรื่องนั้นนะครับ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา ถือว่ามันคือบทเรียนครับ เราต้องเดินหน้าต่อไปด้วยกันนะคร้าบบบ เดี๋ยวอีกซักพัก ผมแต่งภาพเสร็จจะลงภาพให้ชมกันนะคร้าบบบ !!!
  • เอาภาพมาดูอย่างด่วนเลยปอ
    วันที่ 30 จะได้เตรียมตัวถูกว่าต้องแต่งหล่อแค่ไหน
  • พบกับเจ้า ROCKZILLA !! โดยประธานแกนนำของเรา พี่เป้า ครับ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0101.JPG 229K
  • HUNTER !!!!! ขาจี๊ด ... หรือ หื่น !!!

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0107.JPG 192K
  • มาเฟีย ของ ตี๋เอ๊กซ์อาร์ น่ารักสุด ๆ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0048.JPG 101K
  • ภาพนี้ มาเฟีย เห็นสาว ๆ แล้ว น้ำยายไหย

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0049.JPG 110K
  • ฮันเตอร์ ลูกชายนักลาก ของ ตี๋ awaji69 เหมือนจะอายกล้อง จะถ่ายภาพทีไร หันหนีตลอดเลย

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0054.JPG 144K
  • แฟร้งกี้ เห็นแววตาแล้ว ผมไม่กล้าเข้าไปใกล้ เหอ ๆๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0056.JPG 156K
  • เดอะ แรงโก้ !! ของพี่ส้ม R3 ครับ สั่งอาหารบอกพี่เค้าได้นะครับ ใครไม่มีเบอร์บอก เดี๋ยวผมจัดให้ ฮา ๆๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0067.JPG 166K
  • แรงโก้ โพส !!!!!

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0071.JPG 131K
  • ต่อไปเจอกับ มาเฟีย ของ ตี๋ XR หน่อยคร้าบบบบ !!

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0074.JPG 182K
  • แฟร้งกี้ .. ของคุณวุฒิ สอยดาว นะคร้าบ !!

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0075.JPG 146K
  • ตัวนี้ใครเข้าใกล้ ก็เอานะครับ ผมขออยู่ห่าง ๆ อย่างห่วง ๆ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0076.JPG 185K
  • ลองดู ความปรี๊ดแล้วกันครับพี่น้อง !!!

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0078.JPG 199K
  • มาเฟีย ขอโพสท่าโชว์สาว ๆ หน่อยครับพี่น้อง !!

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0087.JPG 202K
  • การรวมตัวครั้งแรกครั้งนี้ถือว่าน่าพอใจครับ นี่แค่บอกว่าเอาหมามาเดินเล่นยังได้ขนาดนี้เลย ขอครั้งหน้าวันที่ 23คงมีมากกว่านี้นะ \:D/ \:D/ \:D/
  • ภาพนี้ อาจจะเสี่ยงด้วยชีวิต ผมใจดีสู้หมาครับ เข้าซะใกล้เลย !!

ตัวนี้ ชื่อ โฟโด้ ครับ เจ้าของคือ อั้ม rugby คร้าบบบ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0090.JPG 225K
  • The Rockzilla !!

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0094.JPG 181K
  • โฟโด้ ไม่โหดขนาดนั้นหรอกคร้าบ ....... พี่น้อง...
  • เหตุการวันนี้ผมขอโทษทุกๆท่านด้วยครับ เป็นเพราะผมประมาทเองจึงทำให้เกิดหมากัดกัน ขอโทษจริงๆครับ รวมถึงเล็กด้วยครับขอโทษจริงๆ อย่างน้อยผมก็ได้บทเรียนอย่างนึงว่าอย่าไว้ใจหมาตัวเอง แล้วอีกอย่างนึงเรื่องการลากน้ำหนักผมฝึกผิดวิธีตลอดมา ทีนี้ได้อั้มช้วยแนะนำมันช้วยผมได้เยอะจริงๆ เพราะที่ผ่านมาผมฝึกตามความเข้าใจของตัวเองตลอดมา จึงทำให้พิทบูลจังหวัดอื่นเข้าใจผิดที่ว่าหมาจันลากน้ำหนักกันแบบนี้หรือ จริงๆแล้วที่ลากน้ำหนักแบบนี้คือผมคนเดียว ฝึกคนเดียวเลยเข้าใจอะไรผิดๆคนเดียว จิงทำให้คนที่อืนเขามองการลากน้ำหนักที่จันผิดไปขอโทษครับ เดี๋ยวต่อไปนี้ผมได้เทรนเนอร์ใหม่ชื่ออั้มครับเค้าจะมาสอนหมาผมลากน้ำหนัก ผมฝากฮันเตอร์ด้วยนะครับอั้ม ผมต้องขอขอบคุณอั้ม ณ ที่นี้เลยแล้วกันนะ ผมนี้ต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะเลยเกียวกับหมาพิทบูล นี้แหละข้อดีของการตั้งชมรมพิทบูลจันทบุรีขึ้นมาอย่างน้อยๆผมก็เข้าใจอะไรมากขึ้น ดีกว่าการเรียนรู้อะไรคนเดียวหรือตามสือต่างๆเป็นไหนๆเพราะสื่อตางๆเข้าไม่ได้มาอธิบายให้เราฟังนิว่าอันโนเป็นงี้อันนั้นเป็นแบบโน้นนะ เราไม่เข้าใจหลอกครับถ้าไม่ได้มานั้งคุยกันกับพักพวก นั้นแหละครับถึงบอกว่าดีไง ครั้งแรกผมได้อะไรเยอะมากๆเลยแล้วอีกอย่างผมก็ได้รู้จักเพื่อนๆพี่มีใจรักในสิ่งเดียวกันอีกด้วย ขอบคุณชมรมจันทบุรีพิทบูล ด้วยครับ
    อันนี้คงไม่ใช้เรื่องที่ให้อภัยกันไม่ได้หรอกครับ แต่นี้เป็นกรณีศึกษาเรารู้เหมือนกันแล้วละ อย่าวางใจหมา :O