ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กฏ กติกา งานลากฯ 29 ก.ย.
  • คีย์ล่ามีฝาแฝด ชบาแก้ว ชูก้า

ใครมีรูปรบก้วนจัดให้ชมหน่อยนะครับ
  • ใครจะเป็นอย่างไร กรามล๊อค ไม่สน เพราะมันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ คร๊าบบบบบบ
  • มีประกบคู่ก่อนเวลาบ้างไหมน้อimage
    ไฟล์แนบ
    CSC_0052.jpg 183K
  • เอาแล้วไหมละ พี่ปีเตอร์สม เริ่มทนความเย้ายวนไม่ไหว เปิดเผยขุมกำลังที่แอบซุ่มเอาไว้แล้ว
    แนะนำประวัติละอ่อนน้อยตัวนี้ให้แฟนๆทราบหน่อยซิครับ เชื่อว่าพ่อยกแม่ยก เยอะ อิอิ
  • ขอบคุณวิชาการดีดี ครับพี่มาร์ค
  • มีนักกีฬามาเพิ่มแบบใหม่แกะกล่องเหรอครับท่านปิเตอร์สม ถ้าทางหน่วยก้านดูดีไม่เบานะครับ ดูอกผายไหล่ผึ่งหน้าตรึงนมตั้งดี

แต่ว่ามีแต่ภาพนั่งเหรอครับ อยากเห็นตอนเดิน,ตอนลากบ้างจังอ่ะ 8->
  • พี่ปีเตอร์สม ยังสร้างภาพ(ยนต์) ไม่เป็น ฮ่าๆๆ
  • เท่าที่ทราบโจ๊กเกอร์หายสาบสูญครับ เป็นหลานของผมเองครับ สีหมอกเป็นลูกหมาของผม แต่ผมรักเหมือนลูก ผมก็เลยเรียกลูกหมาต่างๆที่ผมบรีดมาอีกทีเป็นหลานของผม ส่วนลูกของสีหมอกตอนนี้เท่าที่ทราบชื่อ บูทเตอร์ อยู่กับดามเพื่อนรักผมเอง บูทเตอร์เป็นหมาสีขาวทั้งตัวแต่จมูกดำ นิสัยดีมากๆ
  • ขอบคุญมากๆครับพี่ทัย :) สำหรับทุกๆอย่างครับ
    การไปของโจ๊กเกอร์มันเป็นการสูญเสียที่สุดสำหรับครอบครัวผมครับ ทุกวันนี้ยังทำใจไม่ค่อยจะได้เลยครับพี่
    มันเป็นความผิดของผมคนเดียว "ผิดที่ไว้ใจเพื่อนมากเกินไป" ผมตามหามันเป็นอาทิตย์ๆ แต่ก็ไม่มีวี้แววเลยครับ
    บางวันเข้าไปตามกับญาติพี่น้องเพื่อนมัน คำตอบที่ให้ผมมาก็ฟังแล้วก็แถบจะเข่าอ่อนลงไปตรงตรงนั้นเลยครับ
    จนมันผ่านมาเป็นปีๆแล้วก็เลย ค่อยๆทำใจ คิดแต่ว่าเราต้องเดินไปข้างหน้าครับ ยังไงถ้าเป็นไปได้ขอให้มันมาเกินเป็นหมาผมอีกครั้ง หรือไม่ก็ไปอยู่ในที่ที่ดีๆคิดแบบนั้นไปครับ

อีกตัวชื่อเจ้าบูทเตอร์ ของพี่ดามเรานี้เองเหรอครับ ที่พี่ทัยบอกน่าจะเป็นตัวเดียวกันที่กับพี่ดาม เอามาเล่น งานลากประเพณี ขอนแก่น-สารคามโน้น แก่งเริงจาน ตัวนี้สีขาวล้วนทั้งตัว ใหญ่ แข็ง สวยงามสุดๆ แบบนี้ต้องหาเวลาไปดูแล้วครับ บูทเตอร์ใช่ไหมครับ ลูกเจ้า่สีหมอก :063: :063: :063:
  • โจ๊กเกอร์ :033: :033: image
    ไฟล์แนบ
    Image(206).jpg 77K
  • หุ่นไม่ให้แต่ใจต้องรักimage
    ไฟล์แนบ
    CSC_0054.jpg 148K
  • ท่านสมพงษ์ ถ่มตนเกินไปแล้วครับ อย่างในรูปข้างบนถ้าหุ่นไม่ให้จริง งั้นผมขอได้ป่าวครับ จะเอามาจัดต่อซะหน่อย ฮ่า ฮ่า ฮ่า
  • เรียน คณะกรรมการ
    กติกาข้อหนึ่งที่อยากเรียนถามครับ คือเมื่อแฮนด์เลอร์นำหมาขึ้นพื้นสนามรางลาก แล้วเกี่ยวสายลากเข้ากับสายรถลาก มีเวลาให้จัดระเบียบหมาและทำความคุ้นเคยเล่นกันกีวิ ถึงจะต้องหันมาบอกกรรมการจับเวลาว่า"พร้อมครับ" หรือ "พร้อมค่ะ" (ในกรณีนี้สำหรับหมาที่คุ้นเคยและรับฟังคำสั่งจากแฮนด์เลอร์ได้ดีแล้ว คือป้องกันไม่ให้เล่นนานเกินนะครับ เด๋วคนหมั่นไส้เอา5555555555)
  • พี่ๆครับคืองานลากจัดขึ้นที่ไหนครับจะไปร่วมงานด้วยนะครับ....หรือติดต่อสอบถามได้ที่ใครขอความกรุณาขอเบอร์โทรด้วยครับ...ขอบคุณครับ(
    โอ...หนองคาย081-06151
    13)
  • พร้อมคับไปก่อนละนะพี่ไพฑูรย์เข้าเส้นชัยแล้วล่ะผมฮ่าๆๆๆ.............อ้าวกรรมการยังไม่ได้จับเวลาหรอกเหรอโธ่เอ๋ยกรรมการมัวทำอะไรอยู่เนี่ยฮ่าๆๆๆ..........แซวพี่เล่นหรอกนะคับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC05587.JPG 137K
  • พี่ๆครับคืองานลากจัดขึ้นที่ไหนครับจะไปร่วมงานด้วยนะครับ....หรือติดต่อสอบถามได้ที่ใครขอความกรุณาขอเบอร์โทรด้วยครับ...ขอบคุณครับ(
    โอ...หนองคาย081-06151
    13)
    --- :013: งานแข่งขันลากน้ำหนัก จัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 29 ก.ย.55 นี้ ที่หอประชุม มหาวิทยาลัยภาคตะวันออกเฉียงเหนือ หรือ ม.ภาค จังหวัดขอนแก่นครับ งานเริ่มแต่เช้าครับ
  • งานลากจัดที่ ม.ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงนะ ติดต่อได้ที่ท่านประธานหนุ่มMKทีมมหาสารคาม 086-9998507 .........โอหนองคายคนเดียวกันกับที่เลี้ยงหมา(เมย์)ให้พี่พิชัยหรือเปล่าหนอ
  • พี่ไพฑูรย์ยังไม่นอนอีกหรือคับนอนดึกจัง อย่าบอกนะว่าพึ่งซ้อมหมาเสร็จกลัวไม่ได้แชมป์หรือไงคับฮ่าๆๆๆ
  • นอนล่ะบัดนี้นะ
  • มาช่วยตอบคุณ open กับคุณ xcivilyuck

ถ้าพื้นรางยาว ๕ เมตร อีกฝั่งสูง ๕ เซนติเมตร ความชันคือ ๐.๐๑ สมมุติว่าให้แรงเสียดทานของรถเป็นศูนย์ แรงที่หมาจะต้องลากก็อยู่ที่ ๐.๐๑ ของน้ำหนักที่ลากจริง ตัวอย่าง ถ้าลากน้ำหนัก ๙๐๐ กิโลกรัม หมาจะต้องใช้แรงในการลากน้ำหนักอันเป็นผลจากความชัน คือ ๙ กิโลกรัมครับ อันนี้ยังไม่รวมแรงเสียดทานนะครับ ถ้าเอาใช้ชัวเลยก็ต้องหาตาชั่งแบบแขวนครับคล้องรถลากกับสายลากอ่านค่าที่ตาชั่งขณะที่หมากำลังลากครับ
  • จัดให้คับ natto ซูก้า งานนี้ตั้งเป้าไว้สูงคับ กะเจริญรอยตามพี่สาว คีร์ล่า และ พี่น้องทุกตัว เพราะได้ที่โหล่มาเยอะแล้วคับ ;-) image
    ไฟล์แนบ
    DSCN4647.jpg 37K
  • ปล่อยมือเป๋นกิ๋น 5555image
    ไฟล์แนบ
    305700.jpg 169K
  • " บิ๊กซี " น่ารักดีอ่ะ ท่านสมพงษ์ ผมว่ามันคงอยากเป็นหมาแอ๊บแบ้วมากกว่านะครับ อิ อิ
  • เน็ตหาเวลามาเจอกันที่หน่อยเป็นไง ซ้อมแบบเหมือนจริงซักวัน ซูก้าๆซูก้าๆๆๆๆ
  • Mk ทีมยินดีต้อนรับทุกท่านที่มาเยือน แล้วเจอกันครับ
  • MK TEAM เย็นนี้เรามีนัดกันนะครับ " คำภีร์ " มาเอง 19.00 น. รวมพลกันที่บ้านผมครับ :-"
  • รับทราบคร๊าบ แล้วพบกันครับพี่หนุ่ม พี่ชายที่น่ารัก ;;)
  • คับพี่ทัย ช่วงนี้ติดเวรติดกรรม ไว้อาทิตย์ไหนว่างจะไปเทสสนามจริงดูคับ
    ซูก้ายังไม่ 100 เปอร์เซ็น แต่ดีกว่าเดิม 100 เปอร์เซ็นคับ :p
  • เจอกันคับเดี๋ยวจะไปนั่งดูคลิ๊ปกีฬาควายชนเล่นล่วงหน้าก่อนละกัน
  • เมื่อคืนสนุกมากครับ " คำภีร์ " หางตาหวานมากๆ ไอ้เราก็มาวววววไม่รู้เรื่องเลย โอ๊ววววววววว เพิ่งตื่นเปิดร้านครับ

พี่น้องครับตื่นกันหรือยัง ตื่นมาอัฟเดชกันได้แล้วครับ วันนี้ข่าวแว้วๆมาว่า KK TEAM เค้าจะมาเกทับเรานะครับ
  • พักสายตาเถอะนะคนดี หลับลงตรงนี้ ที่ที่มีแต่เราหลายคน 55555 ม่วนหลาย ๆคับพี่น้อง
  • ไปปูพงสิดเสร็จแล้วไปต่อที่มอใหม่บ้านน้องๆนักกีฬาตัวใหม่ คนบางคนไม่ยอมกลับบ้านไปนอนจซะงั้น จะนอนที่บ้านน้องเขาเลยรึไงฮ่าๆๆๆ
  • จะนอนที่บ้านน้องเขาเลยรึไงฮ่าๆๆๆ

ใครเหรอครับทั่น อุทัยmk ที่รัก เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก :-))
  • ว่าแต่ว่าพี่หนุ่ไปขอนแก่นรอบนี้ยังไม่มีที่พักเลย...ช่วยจัดหาที่พักพร้อมน้องๆบ้างนะครนับ
  • ได้ครับท่าน marwin เดี๋ยวนำข้อมูลที่พักมาอัฟให้ชมนะครับ รอทีมงานนิดส์นึ่งครับ ;-)
  • สาวๆด้วยนะพี่ขอรูปก่อนผ่านไม่ผ่านจะได้จัดถูก......ฮิ้วววว
  • ถ้าจัดรูปสาวๆด้วยกลัวว่า " จะถูกจัดการก่อนหน่ะสิครับ " ............................ฮิ้ว ฮิ้ว :o071:
  • หรือว่าไม่กล้าประธาน...ก่อนเปิดสนามก็แพ้จรวดอีสานซะแล้ววววว.....ฮิ้ววว
  • ***สาวๆด้วยนะพี่ขอรูปก่อนผ่านไม่ผ่านจะได้จัดถูก......ฮิ้วววว
    ****ถ้าจัดรูปสาวๆด้วยกลัวว่า " จะถูกจัดการก่อนหน่ะสิครับ " ............................ฮิ้ว ฮิ้ว

นันๆๆๆๆว่าแล่วตั๋ว วาแล่ตั๊ว ฮิ ฮิ ฮิ
  • เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก ........................... รอดูวันงานครับ ( ไม่อยากออกสื่อครับ......เงียบใว้ก่อน จุ จุ )
  • อันนี้เงียบแล้วเหรอ....ประธานหนุ่ม...
  • คิดดู ขนาดชาวเกาหลียังชอบพิทบลู ถึงกับนั่งเครื่องมาแข่งที่เมืองทอง งานขอนแก่นก้อคงได้เห็น เค้าอีกอีกimage พี่เน็ทน้อง เอามาอำนักลากมือใหม่ อย่างอลนะเพี่
    ไฟล์แนบ
    DSC05104.JPG 122K
  • ยังรักและเคารพเสมอครับ :X
  • แล้วอีกท่าน จะไม่ให้คีล่า คว้ารางวัลได้ไง ดู เทรนเนอร์ ซะก่อน image เปนจั่งได๋ๆล่ะ กองเชียร์เค้าเยอะimage อันนี้ตั้มขอเป็นฝ่ายสื่อมวลชนนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC05214.JPG 149K
    DSC05229.JPG 123K
  • ขอบคุณครับตั้ม :-D
  • คนญีปุ่นก็มาครับงานเมืองทองimage
    ไฟล์แนบ
    domar-หนุ่ม.jpg 63K
  • ไฮ .... อาริกาโต อาโนเน๊ะ อายิโน๊ะโมโต๊ะ วาซาบิ ซาซิมิ ฮานามี ปิโตจัง อิอิ :p
  • ไฮ .... อาริกาโต อาโนเน๊ะ อายิโน๊ะโมโต๊ะ วาซาบิ ซาซิมิ ฮานามี ปิโตจัง อิอิ :P

-มาม่า ไวไว ฮิ ฮิ ฮิ(ยองฮิสั่น จันฮิยาว)