ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กฏ กติกา งานลากฯ 29 ก.ย.
  • ตามไม่ทัน จับประเด็นไม่ถูกเลยจริง ท่านๆมามุกแต่ละเม็ดโอ้ยยย
  • :002: :016: :013: image
    ไฟล์แนบ
    Soom-do-san.jpg 172K
  • ดูภาพข้างบนเนี่ยะ เหมือกะเจ๊ทโด้บอกให้ สอง-หนึ่ง ยังไหวรึป่าวครับ
  • เรียน ถึงท่าน ปธ.หนุ่ม ครูคาวบอย ถึงตอนนี้แล้ว ยังพอมีเวลา มีกฎ กติกา อะไรเพิ่มเติม ที่จะเรียนให้ พี่ๆๆน้องๆๆ พวกเราชาวพิทบูลหมาลาก "สิงห์นักลาก" รับทราบเพิ่มเติมบ้างป่ะครับ เพื่อเตรียมการฝึก จัดระเบียบ หมาก่อนถึงวันงานครับ
  • มีครับต้องขออภัยที่มาตอบช้านะครับ

เรื่องการแบ่งรุ่นสุนัข

เพราะในปัจจุบันนี้มีผู้ที่นิยมเล่นกีฬาสุนัขลากน้ำหนักกันเพิ่มขึ้นเยอะจึงส่งผลให้มีจำนวนสุนัขเยอะตาม

และยังมีสุนัขที่มีโครงสร้างใหญ่ๆ และน้ำหนักตัวเยอะๆ อีกหลายตัวที่พร้อมจะลงแข่งขันด้วยกันในครั้งนี้

เพื่อไม่ให้เป็นการได้เปรียบเสียเปรียบในรุ่นน้ำหนักตัวสุนัขมากเกินไปทางคณะกรรมการจึงได้มีมติให้

สมควรแบ่งรุ่นใหม่โดยให้แบ่งเป็นช่วงห่างรุ่นละ 10 ปอนด์ ( lbs. ) ดังนี้ครับ

1.รุ่นน้ำหนักตัวน้อยกว่า 40 ปอนด์ ( lbs. )

2.รุ่นน้ำหนักตัว 41-50 ปอนด์ ( lbs. )

3.รุ่นน้ำหนักตัว 51-60 ปอนด์ ( lbs. )

4.รุ่นน้ำหนักตัว 61-70 ปอนด์ ( lbs. )

5.รุ่นน้ำหนักตัว 71-80 ปอนด์ ( lbs. )

6.รุ่นน้ำหนักตัว 81-90 ปอนด์ ( lbs. )

7.รุ่นน้ำหนักตัวมากกว่า 90 ปอนด์ ( lbs. )

หมายเหตุ : 1 กก. ( kg. ) เท่ากับ 2.2 ปอนด์ ( lbs. )

ยกตัวอย่างที่หนึ่ง น้องพลอยชั่งน้ำหนักตัวได้ที่ 39.2 กก. ( kg. )

ให้นำ 39.2 คูณด้วย 2.2 ได้เท่ากับ 86.24 ปอนด์ ( lbs. )

ให้ลงในรุ่นที่ 6.รุ่นน้ำหนักตัว 81-90 ปอนด์ ( lbs. ) ครับ

ยกตัวอย่างที่สอง เจ้ายักษ์ชั่งน้ำหนักตัวได้ที่ 40.5 กก. ( kg. )

ให้นำ 40.5 คูณด้วย 2.2 ได้เท่ากับ 89.1 ปอนด์ ( lbs. )

ให้ลงในรุ่นที่ 6.รุ่นน้ำหนักตัว 81-90 ปอนด์ ( lbs. ) ครับ

ยกตัวอย่างที่สาม เดอะบูรตัสชั่งน้ำหนักตัวได้ที่ 42 กก. ( kg. )

ให้นำ 42 คูณด้วย 2.2 ได้เท่ากับ 92.4 ปอนด์ ( lbs. )

ให้ลงในรุ่นที่ 7.รุ่นน้ำหนักตัวมากกว่า 90 ปอนด์ ( lbs. ) ครับ

ซึ่งทั้งสามตัวอย่างข้างบนนี้เป็นน้ำหนักตัวตามจริงที่ลงแข่งขันที่สนามเมืองทองฯที่ผ่านมา

ทั้งนี้ได้โปรดให้ท่านพิจารณาสักนิดว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้าง ? จากเดิม ครับ

ข้อแรก. น้องพลอยขยับมาอยู่รุ่นเดีนวกันกับเจ้ายักษ์ทันที

ข้อสอง. เดอะบูรตัสขยับขึ้นไปอยู่อีกรุ่นซึ่งใหญ่กว่า

จะเห็นได้ว่าช่วงห่างของแต่ละรุ่นขยับเข้ามาอีกหน่อยจากห่างที่รุ่นละ 5 กก. ( kg. )

มาเป็นที่ 10 ปอนด์ ( lbs. ) คือเท่ากับ 10 kg.หารด้วย 2.2 lbs. เท่ากับ 4.55 ปอนด์ ( lbs. )

จึงส่งผลให้การได้เปรียบเสียเปรียบในรุ่นน้ำหนักตัวลดน้อยลง

ฉะนั้นการแบ่งรุ่นออกเป็นช่วงห่างน้ำหนักตัวสุนัขรุ่นละ 10 ปอนด์ ( lbs. ) จึงทำให้การขับเคี้ยวในรุ่นเดียวกัน

มีศักยภาพเพิ่มมากขึ้น แถมยังเป็นการกดดันรุ่นใหญ่กว่าให้แสดงกลยุทธและฝีมือให้เต็มกำลังมากขึ้นตามลำดับ

ด้วยเหตุนี้จึงส่งผลดีทางอ้อมอีกอย่างให้เจ้าของสุนัขและแฮนด์เลอร์ต้องใช้ความคิดให้รอบครอบให้ดีว่า

" สุนัขของเราเหมาะสมที่จะลงแข่งขันในรุ่นไหน ? ดีที่สุด ? " จึงจะเค้นศักภาพของสุนัขของเราให้ได้ดีเช่น

1.สุนัขโครงสร้างเล็กก็ไม่ควรมีน้ำหนักตัวมากเกินไป

2.สุนัขที่อยู่ในรุ่นกลางๆก็สามารถเพิ่มหรือลดน้ำหนักตัวได้แล้วแต่การฝึกซ้อมและความสมบูรณ์ของร่างกาย

3.สุนัขที่มีโครงสร้างใหญ่ๆ ก็ไม่จำเป็นต้องลดน้ำหนักตัวลงมาให้อยู่ในรุ่นที่จำกัด

กระผมและทางคณะกรรมการจึงใคร่ขออนุญาติแบ่งรุ่นน้ำหนักตัวสุนัขตามที่ได้กล่าวมาในข้างบนนี้ครับ

ดัวยความเคารพ ขอบคุณครับ

• ถูก ต้องแล้วครับๆๆๆๆ

:063:
  • -ขอโทษนะครับทำไมเราไม่ชั่งให้เป็นกิโลไปเลยล่ะครับ จะได้ไม่ต้องยุ่งยากต้องคูณกันอีก

-ถ้ากติการอบนี้ชั่งเป็นปอนด์เราจะสรุปแบ่งคะแนนอย่างไรครับเพราะคราวที่แล้วมีสุนัขเข้าวินทั้งหมด 5 รุ่น 15 ตัวแต่งานนี้มีทั้งหมด 7 รุ่นต้องมีสุนัขถึง 21 ตัวใช่ไหมครับ

-ส่วนรุ่นเล็กรุ่นไม่เกิน 40 ปอนด์(หรือ 18.2 กก)ผมว่าถ้าสนัขที่ทำการแข่งต้องมีอายุตั้งแต่9เดือนขึ้นไปนักกีฬาอาจจะน้อยมากๆเลยจะถึงสามตัวไหมครับคราวที่แล้วเล็กสุดก็ 22 กิโลครับ

-ส่วนรุ่น 41-50 ปอนด์ถ้าเอา 50 หาร 2.2 ก็จะได้เท่ากับ 22.7 ครับ

ลองดูนะครับอันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวครับ
  • ตอบท่าน marwin ครับ

-ขอโทษนะครับทำไมเราไม่ชั่งให้เป็นกิโลไปเลยล่ะครับ จะได้ไม่ต้องยุ่งยากต้องคูณกันอีก

อ่านตามประโยคข้างบนนี้แล้ว ผมมั่นใจครับว่ามันไม่ไช่เรื่องยุงยากอะไรเลยครับ เพราะเรามีการเตรียมเครื่องมือพร้อม ตาชั่งดิจิตอล และ เครื่องคิดเลข พร้อมกรรมการที่คุ้นเคยกับหน้าที่นี้ดีประสบการณ์มากกว่า 5 งาน

-ถ้ากติการอบนี้ชั่งเป็นปอนด์เราจะสรุปแบ่งคะแนนอย่างไรครับเพราะคราวที่แล้วมีสุนัขเข้าวินทั้งหมด 5 รุ่น 15 ตัวแต่งานนี้มีทั้งหมด 7 รุ่นต้องมีสุนัขถึง 21 ตัวใช่ไหมครับ

ตอบครับก็เข้าวินตามระบบคะแนนครับ

-ส่วนรุ่นเล็กรุ่นไม่เกิน 40 ปอนด์(หรือ 18.2 กก)ผมว่าถ้าสนัขที่ทำการแข่งต้องมีอายุตั้งแต่9เดือนขึ้นไปนักกีฬาอาจจะน้อยมากๆเลยจะถึงสามตัวไหมครับคราวที่แล้วเล็กสุดก็ 22 กิโลครับ

-ส่วนรุ่น 41-50 ปอนด์ถ้าเอา 50 หาร 2.2 ก็จะได้เท่ากับ 22.7 ครับ

อันนี้ยิ่งทำให้ตอบได้ไม่ยากเลยครับ คือ เราเตรียมแผนวางระบบรุ่นน้ำหนักตัวสุนัข ให้ละเอียดขึ้นย่อมเป็นผลดีต่อทุกฝ่ายครับ โดยเฉพาะนักกีฬา จะได้ไม่ต้องแบกน้ำหนักคู่ต่อสู้เยอะๆครับ

ส่วนรุ่นเล็กจะมีนักกีฬาหรือไม่ เราไม่ต้องเป็นห่วงครับเพราะเตรียมรุ่นใว้ให้เล่นแล้วไม่มีนักกีฬาก็ไม่เป็นไรครับ

หรือถ้ามีแต่ไม่ครบ 3 ตัวก็มาประชุมกันใหม่ในตอนนั้นเพราะเป็นเหตุการณ์เพิ่งเกิดขึ้น

หากแต่ว่าเรามีแนวทางในการดำเนินการใว้อยู่แล้วครับว่าถ้าไม่ครบ 3 ตัวในแต่ละรุ่นจะปฏิบัติการต่ออย่างไร

ยกตัวอย่างเช่น ให้สุนัขตัวนั้นลงแข่งลากในน้ำหนักบังคับให้ผ่านและให้ลงแข่งไปได้เรื่อยๆจนกว่าว่าจะลากไม่ผ่าน

แล้วค่อยตัดสินว่าจะได้ลำดับที่เท่าใดในรุ่นนั้นๆ

สมมุติว่ามี สุนัขลงในรุ่นน้ำหนักตัวน้อยกว่า 40 ปอนด์ ( lbs. ) 2 ตัวก็ ตัดสินให้มีที่หนึ่งและที่สองตามลำดับ

หรือมีเพียงตัวเดียวก็ให้ที่หนึ่งไปเลย แต่ต้องลากในน้ำหนักบังคับให้ผ่านก่อน

ถือว่าเราได้แข่งกับตัวเราเองและแข่งกับมาตราฐานที่ตั้งใว้ให้ผ่านได้ก็นับว่าเราได้พัฒนาระบบนักกีฬาแล้วครับ

อีกอย่างเราจะอยู่กับสังคมหมู่มากก็ต้องมีใจกว้าง จึงจะเป็นการขยายโอกาศครับ

ด้วยความเคารพขอบคุณครับ

ปล.ในความคิดเห็นส่วนตัวผมคิดว่าถ้าสุนัขที่มีน้ำหนักตัวน้อยกว่า 18.2 กก. แต่ถ้าลากได้ 800 กก. ผมถือว่าสุดยอดแล้วครับ เพราะว่า 800/18.2 เท่ากับ 43.95 % ถือว่าได้ตั้ง 43.95 เท่าตัว เยี่ยมแล้วครับ

• ระเอียดมากเลยครับ =D> สุโค่ย
  • ขอเสนอให้ใช้เป็น กิโลกรัม ดีกว่าครับ ถ้ากลัวได้เปรียบเสียเปรียบแต่ละรุ่นห่างกัน 3 กก ก็ได้ครับ
    ถ้าจะใช้ระบบปอนด์ด์ก็ไม่มีปัญหา น้ำหนักที่โหลดก็ใช้เป็นปอนด์ด้วย จะได้ไปในหน่วยเดียวกัน ไม่ต้องคูณกลัยไปกลับมาครับ
  • ครับขอเอาเป็นกิโลได๋ไหม?ครับ แบ่งกี่รุ่น อะไรยังงัยเท่าไหรก็ได้ (ถ้าไม่สะดวกก็หาเป็นไรไม่อิอิ)ขอบคุณครับ
  • ด้วยความเคารพ
    ผมว่าจะใช้หน่วยเป็นอะไรก็ได้แต่ขอให้เป็นมาตราฐานทุกสนาม ถ้าน้ำหนักตัวเป็น กก. น้ำหนักลากควรเป็น กก.
    ถ้าเป็นปอนด์ น้ำหนักลากควรเป็น ปอนด์ด้วย
    ที่สำคัญผมอยากให้ใช้หน่วยเดียวกันทุกสนามคับ
  • ผมขอเสนอตามนี้ครับ

1). < 20 kg
    2). 20-24 kg
    3). 24-28 kg
    4). 28-32 kg
    5). 32-36 kg
    6). 36-40 kg
    7). > 40 kg

มีทั้งหมด 7 รุ่นเท่ากันครับ
  • ใช่เลยที่อยากได้เหมือนกัน กติกาเหมือนกันทั่วประเทศ...ไม่ว่าจะที่ไหนเราจะใช้กติกาเดียวกัน
    ช่วยกันออกความคิดอีกหนึ่งเสียงครับท่าน... :063:
  • น้ำหนักหมาเป็นปอนด์....น้ำหนักลากก็ต้องเป็นปอนด์ น้ำหนักหมาเป็นกิโล....น้ำหนักลากฏ้ต้องเป็นกิโล ช่ายป่าวคร้าบจ้าวนาย
  • เพื่อความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน และการพัฒนาวงการ "สิงห์นักลาก" ให้เจริญยิ่งๆขึ้นไป

กฏ กติกา และมาตรฐานการแข่งขัน ในทุกๆสนาม
    ควรมี ระบบ ระเบียบ ที่เป็นหนึ่งเดียวหรือใกล้เคียงกันมากที่สุดครับ

น่าจะใช้โอกาศนี้เป็นการระดมความคิดเป็นหนึ่ง เริ่มต้นนิมิตหมายที่ดีครับ

สำหรับผมกฏ กติกาอย่างไรก็จะเข้าร่วมทุกสนามครับ มันอยู่ในสายเลือดซะแล้ว คริ คริ :X :033: :062:
  • ผมขอเสนอ แบ่งรุ่นตามด้านบนครับ เพราะมันง่าย สะดวก หลังการฟิตซ้อม ชั่งน้ำหนักเสร็จ ก็รู้เลยว่าตอนนี้หมาเราอยู่รุ่นไหนไม่ต้องมาคูณ 2.2 ให้เสียเวลาครับ ซ้อมจบเอาน้ำหนักตัวหารน้ำหนักที่ทำได้ก็รู้เลยว่า ทำได้กี่เท่าของน้ำหนักตัวเอง มีสิทธิลุ้นเบสอินโชว์หรือไม่

ส่วนสนามแข่ง ถ้าเป็นไปได้ อยากได้ ความยาวรางหัวจรดท้าย 32 ฟุต รถลากกว้าง 4x4 ฟุต ระยะทางลาก 15 ฟุต จากล้อหน้าถึงจุดสิ้นสุด และระดับความลาดชันจากล้อหน้าถึงจุดสิ้นสุดที่ 5 เซนติเมตร จะได้เซ็ทลากซ้อมแบบนี้เป็นมาตรฐานตลอดไป

ไม่ทราบว่าเห็นด้วยไหมครับ :-D
  • ในฐานะนักกีฬาคนหนึ่งที่พิจารณาดีแล้ว"เห็นด้วย"กับที่พี่มาร์คเสนอแนะมาครับ :-D
    "เข้าใจง่าย มาตราฐานเดียวกันทุกสนามแข่งขัน" :063:
  • ). < 20 kg
    7). > 40 kg

OK เลยครับเห็นด้วยเรื่องนี้ เพราะถ้า นน หมาต่างกัน 5 กก ดูแล้วตัวที่ นน มากกว่าในรุ่น จะได้เปรียบมากไปครับ

ส่วนเรื่องการปรับมาตราฐานการชั่ง เป็นกิโลกรัม ก็ น่าจะดีตรงที่ไม่ต้องคูณให้ยุ่งยาก :063:
  • ในฐานะนักกีฬาคนหนึ่งเช่นกันขอออกความคิดเห็นหน่อยนะครับผม ผมว่าเราควรตั่งกติการ่วมกันให้มั่นคงเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน จะได้มีความมั่นคงและน่าเชื่อถือและสามัคคีกันทุกๆฝ่าย กติกาถ้าเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาบ่อยเกินไปมันก็ดูไม่น่าเชื่อถือ เราน่าจะให้กติกาอยู่กับที่หมาและคนปรับตัวหากติกา ไม่เช่นนั้นสนามนี้ก็กติกาหนึ่งอีกสนามหนึ่งก็กติกาหนึ่ง มันก็คงไม่มั่นคงซะทีหรอกครับ หรือถ้าครั้งนี้จะเปลี่ยนกันจริงๆผมเห็นด้วยกับที่พี่มาร์คเสนอมาครับเข้าใจง่ายจริงๆปรึกษาและแจ้งกันแต่เนิ่นๆนักกีฬาทุกๆท่านจะได้เข้าใจ และสนามต่อๆไปก็จะได้เป็นมาตรฐานเดียวกันจริงๆซะทีครับผม ขอบคุณครับ :-D ด้วยความเคารพ
  • ตกลงตามนี้ครับ

1). < 20 kg
    7). > 40 kg

ส่วนเรื่องรถลากและรางก็เช่นกันตามที่แจ้งมาครับ

ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณครับท่านประธานฯ :-D ^:)^

เดอะกราม ตอนนี้ 25.5 โล แสดงว่าอยุ่ในรุ่น ที่ 3 ใครจะย้ายน้ำหนักหนีก็ยังทันนะครับ 5555 :p
  • กฏกติกามีใว้สำหรับเป็นเกณฑ์ เพื่อ ความเสมอภาคซึ่งกันและกัน ทั้งยังอำนวยความสะดวกต่อกรรมการ , ผู้จัดงาน , ผู้เล่น , ผู้ชม

ฉะนั้น การตั้งกติกาเป็นเรื่องละเอียดอ่อนสำคัญมากๆ จึงใคร่ขอความอนุเคราะห์ให้เข้าใจให้ดีเสียก่อน

การปรับเปลี่ยนอะไรบ้างอย่างได้บ้างก็จะยิ่งอำนวยความสะดวกต่อสถานะการณ์ในปัจจุบัน

หากเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้เลยก็ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะพัฒนาครับ

ทุกๆวันนี้กีฬาสุนัขลากในสังคมบ้านเราก็พัฒนาดีขึ้นไปเยอะมากพอสมควร ก็เพราะการปรับเปลี่ยนนี่แหล่ะครับ

ฉะนั้นเรื่องของความ " มั่นคง " และ " สามัคคี " ไม่ต้องห่วงครับ มันแน่นอนอยู่แล้วครับ

เพราะกีฬาสุนัขลากน้ำหนักสามารถพัฒนาได้ทั้ง " คน " และ " สุนัข " ครับ

• เดอะกราม ตอนนี้ 25.5 โล แสดงว่าอยุ่ในรุ่น ที่ 3 ใครจะย้ายน้ำหนักหนีก็ยังทันนะครับ 5555 :P

น้ำหนักยังห่างกับ น้องพลอย อีกเยอะครับ ตอนนี้น่าจะปาเข้าไปที่ 40 อัฟ แล้วครับ

แค่ 25.5 กก. จิ๊บ จิ๊บ ครับพี่มาร์ค :-"
  • ไม่เป็นไร เดี๋ยวเอาโซ่ถ่วงคอทำน้ำหนักเพิ่มสักสิบโล จะได้ขึ้นไปเจอเจ้ทโด้ก่อน 555
  • คัตเตอร์ 27-28 โล พอดี รุ่นเดียวกับกรามล็อค แต่ไม่เป็นไรครับป๋า เดี๋ยวผมบอกคัตเตอร์ สอนมวยให้เองครับ 555image
    ไฟล์แนบ
    คค.jpg 21K
  • ขอบคุณครับเข้าใจง่ายหน่อย :063: :063:
    คงต้องลดน้ำหนัก ลงมาเจอรุ่นหินแล้วหละ จะได้มันส์ 555
  • วิจารณ์ตัวนี้หน่อยคับลักษณ์พอได้ป่าว อายุ8เดือนหนัก35โลสูง20นิ้วimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    นวลb.JPG 95K
    นวล2a.JPG 266K
    นวล3a.JPG 288K
    นวลa.JPG 232K
  • สวยครับ ชอบกระโหลกและมุมขาหลังมากเลย
  • น้องอู๋เพิ่ม น.น. ให้อยู่ในพิกัด 28-32 ก.ก. เลยนะจะได้มันส์ รักนะจุ๊บ จุ๊บๆๆ
  • image

เดอะกราม พร้อม ...
  • งั้นอัฟเสือเตี้ยมาอยู่ที่ 36 - 40 กก. ดีมั้ยครับ ท่านเล็ก อิ อิ
  • เดอะสันทัดอยู่ใน รุ่น 36-40 กก. ครับ อะจิๆๆๆ
  • ในภาพข้างบนนี้ กรามเทพ เหมือนมันจะทำหน้าแบบว่าเบื่อๆเลยนะครับพี่มาร์ค

สงสัยหลังจากสนามนี้แล้ว คงต้องพากรามเทพไปเข้าค่ายดาราหน้ากล้องดีกว่ามั้ยครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
  • อ้าว ยินดี ต้อนรับเลย เดอะสันทัด 36-40 กก. จัดมาเลยครับท่านเล็ก ( สิงห์ 6 ขวดก่อนเลย เบา เบา ) :-?
  • เดอะกรามเทพ มันยังง่วง เมื่อคืนจัดหนัก ฮ่าๆๆ
  • จัดหนัก จริงอ่ะ พี่มาร์ค..................ขา ไม่เชื่ออ่ะ อิ อิ มีหลักฐานป่าว ขอดูหน่อยจิ
  • จิงงงงงงง แต่หลักฐานเปิดไม่ได้ อันตรายถึงชีวิต กรามล๊อคพาลหมดอนาคตไปด้วย 555
  • เปิดกระทู้มาอ่านๆๆ ดีใจ ได้อยู่รุ่น 3 แต่เสียดายไม่ได้อยู่รุ่นเดียวกับเจอเก้นเลย :-((
    อ่าวรุ่นนี้มี กรามร็อกด้วยหรือ WoW WoW WoW เสียวเด้
    ต้องคอยคุม ตอนนี้ 27 ( เจ ค๊อป ) :059:
  • ไม่ต้องคุม น.น. หรอกเบนซ์ ปล่อยขึ้นมาสอยกันเลย! กินนำกันเหมียนเก่า เน้นเมา บวกเมา และเมา! 555++
  • ไม่เป็นไร เดี๋ยวเอาโซ่ถ่วงคอทำน้ำหนักเพิ่มสักสิบโล จะได้ขึ้นไปเจอเจ้ทโด้ก่อน 555

- มาๆๆๆเลยเจ้ากามน้อย แต่กลัวว่ากระดูกเจ้าถึงจะใหญ่ แต่ยังแข็งแรงไม่พอ แล้วเจ้าจะได้รู้ว่ากว่าจะมาวันนี้ได้ ต้องใช้ความมุ่งมั่นขนาดไหน เจ้ารูไหมมีใครบ้างที่ต้องเจอ 1ยักษ์ 2 บลูตัส 3 กระทิง 4.บิ๊กซี 5 เดอะดุ๊ก 6 ทาโร่ 7 ฮีโร่ 8 ที่เด็ด 9 พลอย 10 เรดโรบินฮู๊ด 11.เฮ๊กเตอร์ 12.เอซ่อน 13.จูเนียร์ 14.มินิคูเปอร์ 15.เฟิสท์ 16.เรดลูลู่ 17 . 502 18.เจ๊ทโด้ รุ่นนี้อาจจะขยับรุ่นขึ้นไปก็คงไม่เกิน 5 ตัว ฉะนั้น รุ่นของเจ็ทโด้ ต้องลุยกันอย่างน้อยไม่ต่ำกว่า 12-13 ตัว แต่ดูๆๆแล้ว เจ๊ทโด้ผ่านหมดครับ(โชว์รูปตามเคย)image
    ไฟล์แนบ
    doรางวัล.jpg 137K
  • ได้เลยฮ่าๆๆลูกๆของผม อยู่กันคนละรุ่นไม่ต้องควบคุม นน.แล้ว อยู่รุ่น 2-3-4 สามตัว ไว้เจอกันคับทุกคน
  • บาเลย์ 24-28 กก ไม่เกินแน่นอน ตามรูปเลยเช่นครับ :-D

image
    ไฟล์แนบ
    bl.jpg 116K
  • เกิน 28 กว่าๆๆ ก็ได้นะพี่ยุทธผมหว้าเหว่! อิอิๆๆ
  • พี่เล็ก เอาแบบนั้นเลยหรอพี่ งั้นจัดไป ครับ แต่ต้องรอหน้างานอีกที่ครับ ว่าจะถึงป่าว ถ้าถึงคงต้องให้เจอเก้น เตรียมบันไดให้คัตเตอร์ไว้รอรับถ้วยในรุ่นแทน ได้เลยครับ อิอิอิ
  • รายงานน้ำหนักกันใหญ่เลยนะครับนักกีฬาทุกท่าน เห็นอย่างนี้ชื้นใจผู้จัดจริงๆครับ

ไหน ไหน ก็ ไหน ไหน แระ จัดกันมาอีกครับ ใครยังได้รายงานน้ำหนักตัว เชิญครับให้ไวเลย

เพราะคู่ต่อสู้ของเราเค้าจ้องจะแจ้งเกิดกันเยอะคร้าบบบบบบบบ เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก
  • ถึงว่า บาเล่ย์ไงลากเก่งจัง แท้มี 5 ขานี้เอง
  • แสด แสด แสด อยู่รุ่นไหนก็มีแต่โหดๆๆ หนีเสือก็ปะจระเข้อยู่ดี ทำใจละเต็มที่ไว้ก่อนละกัน :-W
    พี่เล็กครับ จั๋งใด๋ก็กินนำแหน่เด้อ กิ๊ว กิ๊ว กิ๊ว :m46:
  • อ้าว บาเล่ย์ มี 5 ขา หรอกเหรอ ครับพี่ไพฑูลย์ ผมก็เพิ่งสังเกตุเห็นครับ โห 5 ขา จริงๆด้วยจิ

เอะ!!! จะปรับฟาวล์ได้มั้ยครับเนี้ย ท่านยุสสสสสสสสสสสสสส เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก ( ขาที่ 5 ใหญ่ไม่ไช่เล่น ) :-))
  • จัดหนักครับ :o019:
    อาไพทูลครับฮาไส้ติ่งแตก คิดได้ไง หมา 5 ขา ฮิ ฮิ ฮิ (แซวกันเล่นเด้ออ้าย) ฮิ ฮิ ฮิimage
    ไฟล์แนบ
    DSC03219.JPG 170K