ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับสมัครหมากล้ามและลากน้ำหนัก
  • เป็นเด็กเป็นเล็กทำไมไม่ทำให้คนเอ็นดูอิหนูเอ๊ย มีแต่ทำให้คนเกลียด หนูไม่มีทางชนะหรอก ถ้าจิตใจไม่สงบ และแพ้ไม่เป็น ในเมื่อความคิดไม่ลงรอยกันหนูก็ถอยออกไป มีเวบใหม่เล่นแล้วก็อย่ามาเวบที่หนูไม่ชอบ หนูจะได้มีความสุข ไม่งั้นมันจะมองว่าเป็นการก่อกวน

ลุงผี
  • image

พอดีผ่านมาเมื่อเช้าเลยเก็บไว้ให้ครับ ^^
    ไฟล์แนบ
    852.jpg 56K
  • ขอบคุณมากที่ทำให้หูตาสว่าง แอบเชียร์น้องเค้ามานาน ที่แท้ก็สถุน สวะดีๆนี่เอง
  • คงไม่ต้องพูดอะไรอีกแล้วนะ

จำได้ไหมผมเคยพูดไว้แล้วว่า เวลา มันจะให้ได้ทุกคำตอบ
    ระหว่างเด็กน้อยบริสุทธิ์ใสซื่อ หรือ เด็กมีปัญหาเรียกร้องความสนใจไปวันๆ :p
  • เปรียบเทียบลิ๊งจัญไรก่อนหน้านี้กับอันล่าสุด มันอยู่ที่มุมมองของคนและความรัก ช่างแตกต่างกันราวฟ้ากับดิน
  • เขาเป็นผู้ชายแต่มุมมองกับสวยงามอ่านแล้วมีความสุข แต่กับอีกคนมองโลกในแง่ร้าย หวังทำลายอย่างเดียว ทำเป็นมดตัวน้อยๆแต่ปากดีเกินไม่มีปัญญา สรุป แพ้ไม่เป็นท่า คงเกลียดทั่ว แถมยังได้รับแต่ความอับอาย เฮ้อ

ผีสาวสวย
  • ขออนุญาติกล่าวถึงกีฬาลากน้ำหนัก นะครับ

การเล่นกีฬาชนิดนี้มีจุดประสงค์เพื่อ ส่งเสริมการเลี้ยงดูให้ดี ไม่บังคับสัตว์เลี้ยง ให้ทำ เพราะดูได้จากกติกาและข้อตกลงว่าไม่ให้มีการใช้ของล่อให้สุนัขทำ และในการลากห้ามไม่ให้แตะหรือโดนตัวสุนัขครับ นั่นก็น่าจะตอบโจทย์ได้นะครับ ว่า กีฬาลากน้ำหนักเป็นการทรมานสัตว์ ( หมา...หมา ) หรือป่าวครับ

ในคุณลักษณะของผู้ที่เล่นกีฬาลากน้ำหนักจะรู้ดีครับว่าหลังจากการลากเสร็จแล้วตัวสุนัขเองจะมีอาการดีใจ กระดิกหางบ้างตัวกระโจนใส่เลียหน้าเลียตาผู้เป็นเจ้าของ ( ซึ่งเป็นผู้เรียกและเล่นกับเค้า ) อาการอย่างเรียกได้ว่าอาการดีใจในตัวสุนัขเองได้หรือป่าวครับ

ในตรงกันข้ามหากว่าผู้ที่เลี้ยงสุนัขพันธุ์ อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย ไม่หาทางออกให้สัตว์เลี้ยงของตนเองทั้งๆที่รู้อยู่แกใจว่าสายพันธุ์นี้ ต้องการใช้พลังงานแฝงที่มีอยู่ในตัวเองตามพันธุกรรมของตัวสุนัขเอง อะไรจะเกิดขึ้นถ้าไม่ได้รับการปลดปล่อย คิดกันต่อเองได้เลย .....................?

ดังที่เห็นมีกิจกรรมเกิดขึ้นเกี่ยวกับสุนัขมากมายหลายอย่าง อย่าให้ยกตัวอย่างเลยครับเพราะมันไม่ไช่ประเด็น

การเลือกเอากีฬาลากน้ำหนักมาใช้เป็นกิจกรรมที่จะทำให้สัตว์เลี้ยงได้ปลดปล่อยพลังงานเพื่อผ่อนคลายอารมณ์ทั้งของผู้ที่เลี้ยงและตัวสัตว์เลี้ยงเอง อย่างนี้เรียกว่าเป็นการทรมานทั้งคนและสัตว์หรือป่าวครับ ?

เช่นกันกับการมองภาพศิลปะครับ มองอย่างไร ? ขึ้นอยู่กับว่าใครมอง ? และคุณจ้องที่มองอะไรในนั้น ?

โดยธรรมชาติของคนที่เลี้ยงสัตว์แล้วคิดเมตตาต่อสัตว์ทั้งนั้นครับ เพียงแต่ว่าสัตว์เองมันคิดไม่เป็นหรอกครับเราเองต่างหากคนผู้เลี้ยงต้องคิดแทนเค้าทั้งนั้นครับ ฉะนั้น " อย่าได้เอาเรื่องอย่างนี้มาเป็นประเด็นเพียงแค่คุณคิดแค่อยากพูด...เท่านั้น " เพราะสิ่งที่ตามมาจะคำพูดของคุณ ? คนที่เค้าต้องรับผิดชอบคือคนที่เค้าทำกันอย่างรักและรับผิดชอบ ตัวคุณเองต่างหากที่ต้องคิดว่าคุณควรจัดการกับความคิดของคุณอย่างไร ?

ขอบคุณครับ หนุ่ม MK TEAM
  • โอ้ว!! สวัสดีพี่หนุ่ม ไม่นึกว่าจะเจอกันในบอร์ดนี้ / เล็ก เชียงใหม่ และยโสธร คร๊าบบบ
  • ป่วนบอร์ดมากๆแบบนี้แจ้งความจับเลยดีมั้ย
    ไม่เห็นจะมีใครสนใจมันเลยมีแต่มันนี่แหละที่ดิ้นพราดๆอยู่ตัวเดียว
    คนห่าอะไรแม่งปลอมเป็นได้ทั้งคนทั้งผีไม่ละอาย

อุ้ยๆๆๆๆลืมๆๆๆๆพูดถึงไม่ได้เดี๋ยวเค้าสำคัญตัวเองผิดอีกว่าไปพาดพิงถึงเค้าทั้งๆที่ไม่มีใครพูดถึง
    เดี๋ยวเค้ายาวอีก
    วันเลือกตั้งเลือกชูวิทย์เบอร์5ดีกว่า
    เค้าบอกว่าเลือกหมาไปกัดเหี้ยในสภา
    ไม่รู้หมาของชูวิทย์จะมากัดในนี้ได้รึปล่าว

ตั้งแต่โดนกระชากหน้ากากว่าไม่ใช่สาวน้อยหน้ารักรู้สึกว่าโรคจิตประสาทไม่นิ่งจะกำเริบ
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
  • พี่เล็กเอานังเลก้ามาดูมั่งอยากเห็นฝาแฝดไอ้มึนจังเลย
  • กด like 1000 ครั้ง --ให้หนุ่ม MK TEAM คำพูดเฉียบคม มองเห็นภาพชัดเจนและมีคำตอบของทุกคำถาม
  • ไม่มีใครรู้จักพิตบูลดีไปกว่าคนพิตบูลครับ
  • K.ว่านนี่ก็ใช่ย่อย เก่งเหมือนกันนี่ =D> นั่งดูลิ้งที่เอามาให้ดูขำจะตาย ไม่น่าเชื่อ ยังกับนาธาน โอมานเลย ลับ ลวง แหล คนเราทำอะไรไว้หนีไม่พ้นการกระทำตัวเองจริงๆความลับไม่มีในโลก ก็นึกๆอยู่แล้วว่าทำไมเด็กสาวตัวน้อยๆทนได้กับแรงกดดันขนาดนี้ ที่แท้ก็เป็นผู้ชายแก่ๆนี่เอง หลงเรียกน้องซะตั้งนาน
  • ข้อความโดนครับมากพี่หนุ่ม มหาสารคาม

ชูวิทย์ก็โดน พูดถึงเรื่องคนไทยซื้อไก่กินตัวละเป็นร้อย ทั้งๆ ที่มีรายได้เฉลี่ยวันละเพียงสองร้อยบาท
    แต่คนอเมริกัน ซื้อไก่ตัวละเก้าสิบบาท ได้ค่าจ้างแรงงานเกินสองร้อยบาทต่อชั่วโมง

เป็นคําเปรียบเทียบที่น่าคิดตามมาก แต่ผมไม่รู้เลยว่าจะโวตให้ชูวิทย์หรือเปล่า...555

image
    ไฟล์แนบ
    size-370_250-11217-1305253694.jpg 30K
  • ใครหล่อกว่ากัน ชูวิทย์กับ เทอร์เรีย? :033:
  • กินกันไม่ขาดครับมาริซ่า ดูรูปต้องรู้เลยว่าผูกพัน ใกล้ชิดกันดีมาก... :013:
  • เริ่มจะชอบชูวิทย์เพราะเจ้าตัวนี้ซะแล้วเฮียเต็ก เหมือนกับที่เคยชอบความหล่อของเจ้าเบิร์ก
  • เลก้ามันยังเป็นหมูอยู่เลยครับว่าน เด๋วฟิตหุ่นก่อนนะคร๊าบบบ...
  • เจ้าเบิร์กมันหล่อขนาดนี้ได้ เพราะมันมีโอกาสจ้องมองพี่ทุกวันจ๊ะมาริซ่า... :020:
  • เฮ้ยเล็กหมูมันก็เป็นหมูอยู่วันยังค่ำและ55555555
  • น้อง ยูนิทีน ครับ พี่ว่าน้องเอาหมาของน้องที่ว่าดีมาลงสนามแล้วตัดสินไปเลยไหม หรือไม่ก็ไปเล่นที่อื่น อ่านแล้วรำคาญใจจังเพียงแค่ต้องการเอาชนะคนหนึ่งคนแต่คนที่อ่านเป็นพันเขารำคาญ ลองคิดดูนะครับ แค่ข้อเสนอ
  • ผมว่าไม่ต้องไปสนใจน้องเค้า ใครว่างไปช่วยป๋ามาร์คจัดสนามดีกว่าได้ประโยชน์ ได้เพื่อน ได้ความรู้
    จะได้เอาไปพัฒนากลุ่มพัฒนาจังหวัดของตัวเองดีกว่าครับ555 :m75:
  • วันนี้แล้วครับที่ต้องขนของ ขนอุปกรณ์ และต้องขอขอบคุณศูนย์ดีวันที่รับเป็นธุระให้ครับ
    ของแต่ละชื้นที่นำไปโชว์หนักโคตรๆทั้งนั้นเลย การจัดงานเอกซ์ตรีมมันเหนื่อยตงขนของนี่ละครับ
    เฉพาะแท่งหินที่เตรียมไปใช้โหลดน้ำหนักก็สามตันแล้วครับ ยังมีอุปกรณ์ที่ให้หมาโชว์อีก
  • สู้ๆนะคะ เด๋ววันเสาร์เอาตุ๊กตาไปให้ค่ะ ^^
  • กระทู้ดีเลยตกหน้าหมด http://pitbullzone.com/community/discussion/23499/รบกวน-ขอความห็นหน่อยครับ
  • มีคนบางคนกำลังปั่นกระแสว่ามันเป็นทรมาณสัตว์
    ใครมีอะไรที่เด็ดในงานงัดออกให้หมดกันไปเลยนะ
    ให้คนนอกเค้าเห็นไปเลยว่าอะไรคือมันคือความผูกพันของเจ้าของและหมา

คนที่ไม่ได้ช่วยอะไรแต่เน้นที่ต้องการจะเอาชนะหรือทำลายอย่างเดียว
    และทำให้คนที่เค้าพยายามหรือเริ่มต้นหรือคิดจะเล่นกีฬาชนิดนี้
    ต้องมาชะงักเพราะคำพูดพร่อยๆของคนๆเดียวที่ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเอาแต่วิชาเกินอย่างเดียว
    ต้องมาทำให้กีฬาที่เชื่อมสัมพันระหว่างเจ้าของกับสุนัขต้องหยุดไป
    แทนที่จะช่วยส่งเสริมกับคอยไปพูดหลอกลวงคนอื่นตลอด

ตัวเองผลงานก็ไม่มีดีแต่เอาวิชาการที่ก็อปมาจากที่อื่นมาลง
    เห็นแล้วทุเรศตาจริงๆ
  • คุณว่านพอเถอะครับ เดี๋ยวก็โดนแขวะมากอีก ผมว่าคนที่สนใจเค้าก็มีคุณนั้นแหละครับ
    แล้วเค้าจะโดนแล้วจะดิ้นพราดๆ ผมก็เห็นมีคุณอีกคนที่ดิ้นไปกะเค้า นิ่งเถอะครับ เดี๋ยว
    คนเค้าก็รู้เองแหละครับ อย่าไปดิ้นตามเค้า ปล่อยเค้าไปเถอะ เวลาจะเป็นคำตอบเอง
    "vespapink มิถุนายน 27 Permalink
    ไม่เห็นจะมีใครสนใจมันเลยมีแต่มันนี่แหละที่ดิ้นพราดๆอยู่ตัวเดียว"
  • ไอ่ว่านหน้าหนังตีนมันไม่ได้ดิ้นพราดๆหรอกครับ มันแค่ทุรนทุรายเหมือนโดนน้ำร้อนราดหัวมันแค่นั้นเอง

:-)) :-)) :-))
  • พวกน้าผีก็หยุดด่าว่านมั่งก็ได้ เก่งกันจริง
  • ไอ้ว่าน วันนึงมึงโตกว่านี้มึงรู้ว่ามึง เกรียนแค่ไหน
  • กูไม่ได้สนับสนุน ไอ้อี uniteen หรอก แต่ไอ้ว่าน มึงเกรียนได้อีกว่ะ
  • เอาละพี่น้อง ไปเจอกันที่งานดีกว่าครับ วันนี้ผมกับพี่อู๊ดดีวันและเจ้าหน้าที่อีกหลายคนร่วมกันขนอุปกรณ์ที่จะใช้ในกิจกรรมครั้งนี้ขึ้นรถบันทุกขนาดใหญ่ไปเตรียมพร้อมที่อิมแพ็คเป็นที่เรียบร้อย แต่ละชิ้นแต่ละอันหนักเอาเรื่องครับ ต้องขอบคุณน้องๆ ที่ช่วยกันยกช่วยกันถอดช่วยกันประกอบ จนเสร็จ ยอมรับว่าการจัดงานแต่ละครั้งมันต้องออกแรงหลายด้าน คิดกันในแง่ดีกันดีกว่าครับ เรามาช่วยกันทำในสิ่งที่เรารักให้ประชาชนทั่วไปได้ประจักษ์ดีกว่าว่า พิทบูลเขาเป็นสุนัขที่สามารถทำอะไรได้มากกว่าที่หลายคนคิด วันศุกร์-เสาร์ที่ 1-2 กรกฎาคม 54 เจอกันให้ได้ที่อิมแพ็ค เมืองทองธานี สำหรับเจ้าของสุนัขที่จะนำสุนัขเข้างานนี้กรุณานำสุนัขใส่บล็อคและมีรถเข็นด้วยยิ่งดีครับเพราะตอนเอาสุนัขลงต้องเดินเข้าฮอลล์อีกไกลพอสมควร เนื่องจากว่าจะมีสุนัขเป็นจำนวนมากเข้าร่วมประกวด (มีประกวดทุกสายพันธุ์ด้วย) เพื่อป้องกันเหตุไม่คาดคิดนะครับ และท่านสามารถรับบัตรจอดรถและบัตรเข้างานได้ที่เจ้าหน้าที่ของอาณาจักรสัตว์เลี้ยง ซึ่งจะยืนรอท่านอยู่ด้านหลังฮอลล์ 5-6 บริเวณทางเข้าเพื่อลงสุนัขจนถึง 11.00 น.ขอให้สนุกกับงานนี้เต็มที่ครับ
  • อีกนิดนะครับ เนื่องจากว่าผมได้รับการติดต่อให้ไปร่วมงานและทำข่าวกับสมาคมผู้ค้า-ผู้นิยมสัตว์เลี้ยงจากเมืองจีน ซึ่งเขาเดินทางมาประชุมกันที่บ้านเรา โดยมีสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข (ประเทศไทย) และชมรมต่างๆ เข้าร่วมพูดคุยเรื่องทิศทางการค้าสัตว์เลี้ยงและส่ิงที่เกี่ยวข้อง ในวันพุธที่ 29 มิย.54 (พรุ่งนี้) ที่โรงแรมดิเอ็มเมอรัล รัชดา เวลาประมาณ 6 โมงเป็นต้นไป ซึ่งงานนี้มีชาวจีนร่วม 100 คนมาด้วยและจะเข้าชมงานด็อกโชว์ที่อิมแพ็คด้วย เป็นโอกาสดีครับเขาอาจจะไปสะดุดตาพิทบูลและบูลลี่ในงานเราก็เป็นได้ เดี๋ยวจะนำเอาภาพบรรยากาศงานครั้งนี้มาฝากและเล่าสู่กันฟังนะครับ
    ข่าวดีอีกอย่างครับ พรุ่งนี้เช่นกัน เวลา 20.30 น.-21.00 น.ทางผู้บริหารอิมแพ็คได้เชิญสุนัขนักกล้ามของเราไปร่วมออกรายการสด "ที่นี่เมืองไทย" ทางช่อง H+Chanel เพื่อโปรโมทงาน Thailand International Dog Show ครั้งนี้ คงต้องพึ่งคุณมาร์ค มาเฟีย เช่นเคยที่จะนำเจ้าแท้งค์ไปโชว์ ใครว่างเปิดชมได้นะครับ
  • วันงานไม่ได้ไป ถ่ายวีดีโอมาให้ดูหน่อยนะคะ กราบขอบพระคุณค่ะ

ผีขาประจำ
  • ฝากให้k.ว่าน

• งานนี้จัดหนักครับ เอารูปถ้วยรางวัลของหมากล้ามและหมาลากมาให้ชมกันก่อน
    ใครจะคว้าถ้วยรางวัลนี้ไป วันที่ 1 กรกฏาคม เรามาลุ้นกันครับ

image
  • เรียนเจ้าของสุนัขทุกท่านทราบ วันงานให้ไปลงทะเบียนรับเบอร์ติดแขนและสูจิบัตรที่โต๊ะเจ้าหน้าที่นะครับ และเราจะมีของชำร่วยคือแชมพูวีพีแคน มอบให้กับเจ้าของสุนัขทุกท่าน อีกภาพครับถ้วยที่คุณมาร์คจะมอบให้กับยอดสุนัขจอมพลังนักลาและสุนัขสิงห์นักกล้ามimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7926(2).jpg 92K
  • สุดยอดคร๊าบพี่...เอาใจช่วยทุกๆท่านนะครับ :m59:
  • เอาใจช่วยคงไม่พอ วันงานตัวต้องมาช่วย เพราะต้องการกรรมการโหลดน้ำหนักครับ
  • ใกล้เข้ามาทุกทีแล้วครับงานดีๆ แบบนี้ ผู้แข่งจ้องถ้วย ผู้เชียร์จองลังเบียร์กัน...555
  • อืม....มันจะลากใหมหนอ :-S ลากนะ..ลากนะไหว้ก็ยอม ฮ่าๆๆ
  • ใหม่ทั้งคน ใหม่ทั้งหมา แต่ขอลองสักทีเถอะ :-?
  • เงียบเหงาจังวันนี้/พรุ่งนี้เริ่งชั่ง นน. กี่โมงครับ
  • นักกีฬาทั้งหลายพร้อมมัยคร๊าบบบบ เจอกันพรุ่งนี้น๊าาาา
  • โอ้วววอย่าลืมมาอัพเดทกันมั่งนะคะ เห็นใจคนไม่ได้ไปดูด้วยค่า....(แต่พรุ่งนี้จะไปแทน)
  • เอามาฝากเพื่อนๆ ครับ
  • จี๊ดมากตัวนี้

• จี๊ดไม่แพ้ตัวข้างบนกันเลย