ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • เจ็บจริง แต่เจ็บตามแผน เพราะถ้าไม่เจ็บเดี๋ยวโดนซ้อมหนักอีก ตามสไตล์ "จัดหนักทีม"
  • หมาบางคนเจ็บจริง แต่แฮนด์เล่อรคนนี้เจ็บใจครับ...:013:

image
    ไฟล์แนบ
    08012012910-001 (2).jpg 139K
  • คำชม ทุกๆๆก็คงชอบ 555555ขอบคุณนะครับ"MARKKING" ที่ชมผม เจ๊ทโด้ "สุนัขแจ่มจริงๆ"
    -โห่พี่มาร์ค ครับ ถ้วยใบใหญ่สองใบ คงเป้น "แม๊ก กะ เบส " แถมแชมป์ประจำแต่ละรุ่นอีก จะเอากลับ กทม.หมด เป็นไปได้ไงครับ งั่นพี่อาทิตย์ "พ่อมดดำ" ต้องออกมาขยับ เชิงวิเคราะห์ แต่ละรุ่นให้พี่มาร์ค ดูแล้วละครับ image
    ไฟล์แนบ
    doสัตว์เลี้ยงน่ารัก.JPG 264K
  • สำหรับสนาม จว.ขอนแก่นนี้ นักกีฬาในรุ่นเดียวกันกับ "เจอเกน" ของพี่เล็ก แห่งเมืองยโส ต้องทำการบ้านเข้มๆๆหน่อยนะครับ เพราะเพชรแท้ๆๆของฝั่งเมืองอิสาน ยังไม่ได้ออกงานที่เมืองทอง ก็เยอะนะครับ ด้วยความเป็นห่วงฝั่งทาง กทม.และ เหนือ ครับ image
    ไฟล์แนบ
    jergent.jpg 183K
  • งานนี้ผมมีนักกีฬาอยู่ 3 ตัวแต่จะขอถ้วยสัก2-3ใบถ้าเป็นไปได้ฮ่าๆๆๆเวลาก็มีเต็มที่แล้วตั้ง 2 เดือนกว่า อยู่ที่กลยุทธของใครของมันแล้วครับพี่น้องimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC05592.JPG 129K
    DSC05612.JPG 143K
    DSC05546.JPG 138K
  • เราเดินทางไปไกล เราคงไม่ยอมกลับมือเปล่า และเราก็ชอบน้ำมันฟรีด้วย อิอิ
  • จะเป็นงานแก้ตัว งานล้างตา หรืองานตอกเสาโลง ครั้งนี้ต้องฝากไว้กับการรวมใจเป็นหนึ่งเดียวของ ฝ้าย X ยักษ์ แล้วล่ะ ส่วนที่ด่านข้ามฝั่งโขงได้ติดต่อไว้แล้ว จะมีสินค้าส่งออกหลายตัวเหมือนกัน เห็นว่าทีมทาง กทม.ใครไม่ผ่านจะจัดส่งออกเวียด....เสียดายแต่แมทนี้กรามล๊อค สินค้าเกรดดี ยังไม่มีอัตราเสี่ยง ไม่งั่นรับรองคุณภาพให้เวียด.....ได้เลย ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ
  • เบจีต้า นักกีฬาอุดรอีกตัว กำลังติวเข้มเพื่อสู้ศึกที่สนามขอนแก่น 29 ก.ย.นี้ image
    ไฟล์แนบ
    1bajeta-เก๋ง.jpg 199K
  • น้องๆๆขอนแก่นทีม เหมือนเดิม เต็มที่กับงานนี้ทุกคนimage
    ไฟล์แนบ
    net-bean-.jpg 123K
  • กำลังพยายามทำน้ำหนักกรามล๊อคให้ได้สัก 25 กก เผื่อเอาไปอาละวาดในสนามเล่นๆ
  • เห็นด้วยครับพี่มาร์ค เหมือนมวยก่อนเวลาไง ผมว่าสนามนี้เราเล่นได้แบบเต็มที่ครับ เรื่องเวลา ไม่ต้องกังวล อ.เข็มบอกว่าซอดแจ้งยังได้เลย (น้ำอาบ -เหงื่อแทน, น้ำดืม-เบียร์แทน, ข้าว-กับแกล้มแทน)
  • พี่ไพฑูรย์เจทโด้รูปที่ยืนหันหลังเทห์มากครับพี่ แต่ ณ ตอนนี้ดูเหมื่อนเสี่ย เจทโด้ฮ่าๆๆๆ :-)) :-)) :-))
  • ขอดูอการมันวันนี้ก่อน มันเพิ่งหัดลากยากเอง มีเวลาอีกสองเดือน น่าจะทัน แต่คงยังไม่ถึงขนาดลงแข่งอย่างจริงจังได้ ช่วงน้ำหนักสี่ห้าร้อยโลอาจจะพอได้ แค่เอาไปลากโชว์
  • -ก็ขอแค่ ลากโชว์ เพื่อเปิดตัวไว้วันข้างหน้า ก็พอใจแล้วครับพี่มาร์ค สำหรับกรามล๊อค เพื่อน้องๆๆท่านอื่นจะได้เห็นเป็นแบบอย่างบ้างในบาง
    -อุทัยครับ เด๋วนี้เจ๊ทโด้เขาเป็นอาเสี่ย พี่เสี่ย ไปแล้วครับ เรียกเขาก็ไม่ค่อยสนใจพี่เท่าไรหรอกทุกวันนี้นะ ยิ่งมีสาวไทบ้านเป็นฮีท วิ่งมาล้ออยู่หน้าบ้านอยู่เรื่อย เรียกเสี่ยโด้เขาไม่ฟังเลยทุกวันนี้นะ
    -ส่วนภาพไอ้โด้ พี่ชอบภาพนี้มากกว่า เพราะได้เห็นไข่มันด้วย5555555555555imageimage
    ไฟล์แนบ
    do-ไข่ไอ้โด้.jpg 216K
  • พี่อาทิตย์ พ่อมดดำ ครูวิจารณ์ เกมส์กีฬากับนักกีฬา ทำไร อยู่ไหน หนอไม่เห็นเข้ามาบ้างเลย ได้ข่าวว่าซุ่มทำนักกีฬาตัวใหม่ ตัวใหญ่กว่าโปลีส จริงป่ะครับimage
    ไฟล์แนบ
    arthit-veera-tun.jpg 120K
  • รายชื่อวันแข่งขันที่ผ่านมา เผื่อท่านใดยังไม่เห็นสรุปก่อนนั้นครับimage
    ไฟล์แนบ
    1รายชื่อนักกีฬา.jpg 114K
  • พี่วีระ กำลังคิดวางแผน กับการเรียกน้ำหนัก แต่ล่ะรอบ 5555555555555555image
    ไฟล์แนบ
    veera.jpg 117K
  • โฟร์ค ครับงานขอนแก่นมานะครับ image
    ไฟล์แนบ
    wvok.jpg 119K
  • สำหรับท่านพี่สมพงษ์ และท่านสันต์ และบรรดาสิงห์นักลากเมืองเหนือหวังว่าคงได้พบทุกท่านอีกสนามนะครับ แล้วสักวันอิสานจะบุกเจียงไหม่บ้าง image
    ไฟล์แนบ
    Soom-do-san.jpg 172K
  • [-X image
    ไฟล์แนบ
    doสองสาว.jpg 233K
  • อยากได้มาแข่งเอานะพี่เอ็ด-เฮ็กเตอร์ สู้ๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    2สาวกะถ้วย.jpg 114K
  • หวังว่าคงได้พบกันนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    yongterk.jpg 197K
  • กลุ่มคอตก อิสานทีม เงียบจังครับ อย่าลืมฝึกลากให้ได้คอตั้งคืนมานะครับimage
    ไฟล์แนบ
    2อิสานคอตก.jpg 132K
  • อีสานทีมยังไม่เริ่มเลยสำหรับบางคน ใช่มั้ยคับฮิๆimageบิ๊กกั๊ปบอกว่าไม่เห็นต้องรออะไรเลยจัดมาได้เลยกัฟฮ่าๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC05603.JPG 135K
  • 61-70 ปอนด์ ฟิตไปๆ เอาเต็มที่เลยนะครับ ไม่ต้องอ่อนข้อให้เจอร์เก้นหมาตัวน้อยๆ ด้อยประสบการณ์นะฮะ "ผมอัดจัดเต็ม" มันไก่ม๊ากกกกกกก...ก ใช่มั้ยโด้จรวดทางเรียบ ฮิ้วๆๆๆๆ
  • คัตเตอร์ยังลงซ้อมไม่ได้. แต่ไม่เป็นไร รุ่นพี่เจอร์เก้น เตรียมบันได ให้น้องคัตเตอร์ด้วยนะครับ เพื่อวันจริง มันจะหาลำบาก. อิอิ
  • เด๋วซ้อมเผื่อครับอู๋...คุณได้รับสิทธินั้น!! 555++
  • เจอกันแน่นอน99%ครับพี่ เห็นได้ว่าเบียร์ขอนแก่นดื่มแล้วชุ่มคอชื่นใจ5555image
    ไฟล์แนบ
    292205.jpg 104K
  • ซ้อม กันตั้งแต่ไก่ยังไม่ขันเลย

จะตามทันไหมน้อ ออมมือให้บ้างเด้อ :)
  • 555++ พี่ยุทธอย่าฟอร์ม อัดหนักบาร์เล่ย์ จูเนียร์แล้วซิ!!
  • กาลครั้งหนึ่ง ภาพบนสุด ทีมเมืองเหนือเมื่อมาเยือนขอนแก่น ปี54 อยากให้มาเยอะในปี 55 ครับ
  • ไปหากินเบียร์ขอนแก่นหวาน ๆ แน่นอนครับพี่ไพทูลย์ ฯ :-D
  • รุ่น 51-60 ปอนด์ บักอันเดอร์เตี้ยจอง1ถ้วยเด้อ ช่วงนี้ต่อให้ซ้อมกันไปก่อนเลยครับ
    เจ้าของมันกำลังหลงแสงสี อิอิ
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN4877.JPG 86K
    DSCN4892.JPG 100K
  • เริ่มอุ่นเครื่องกันแล้ว PITBULL NORTH 2012.
    BIG C กับ พี่สมพงษ์

image
    ไฟล์แนบ
    big c.jpg 178K
  • PUMA กับ พี่สันต์ image
    ไฟล์แนบ
    puma.jpg 178K
  • HECTER กับ เอ็ดดี้image
    ไฟล์แนบ
    hecter.jpg 182K
    hecter.jpg 182K
  • TIGER กับ น้องมิ๊กimage
    ไฟล์แนบ
    tiger.jpg 194K
  • พริ๊ตตี้ PITBULL NORTH 2012. image
    ไฟล์แนบ
    DSCN2414.JPG 84K
  • พ่อเอ็กซ์เมาแล้วนอนซะ...เดี๋ยวยักษ์ขับเองจ้า ฮาาาimage
    ไฟล์แนบ
    409597_479299545431947_317441398_n.jpg 79K
  • หลังจาก ลากซ้อม เบาๆ ตามคำแนะนำ พี่หนุ่มและอาทูลศรีมาระระหนึ่ง

อาทิตย์ที่แล้วเริ่มซ้อมลากยาง 1 เส้น 4 รอบสนาม
    เพื่อเตรียมตัวเข้าโปรแกรม จริงจัง (จากัวส์....จะล้างอายแทนพี่หนู ให้ได้ค่ะ )

วันนี้ หนูขออนุญาต นำภาพซ้อมลากมาใช้พื้นที่หน่อยนะค่ะ (เพื่อมีอะไรผิดพลาดฝากพี่ๆแนะนำด้วย)

วันนี้ ตั้งใจเพิ่มเป็นยาง 2 เส้น เพราะรู้สึกว่าที่ผ่านมายังเหลือๆน่าจะพอไหว:063: :063:
    image

วอล์ม รอบแรกด้วยยาง 1เส้น
    ไฟล์แนบ
    IMG_7336.JPG 171K
  • พิทบูล นอร์ท ซู้ดดดดด ยอดคร๊าบบบ คุณปอม :063:

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะ กำลังนำไปใช้และปรับปรุง "เจ้าผม" อยู่ครับ :o017:
  • เห็นแล้วจี๊ด :063:
  • อ้าว ! เน็ต ที่บ้านวันนี้ร่วนจัง กดผิดกดถูก
    ไม่ได้ตั้งใจยอหมาตัวเองนะครับตั้งใจกด :062: ตัวนี้ มาเป็น :063: ตัวนี้ ^:)^

ต่อ รอบสองเริ่มเพิ่มน้ำหนักเป็น 2 เส้นตามตั้งใจ แต่ยังต้องใช้สายจูงไม่งั้นจะกระโดลงแต่น้ำ
    image

มีความสุขกับกิจกรรมหมาลากน้ำหนักกันเกือบทั้งบ้าน

มีทั้งฝ่ายให้น้ำ ให้ผ้าเย็น และเป็นกำลังใจ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7314.JPG 227K
    IMG_7311.JPG 197K
  • สงสารคนที่ซ้อมคนเดียว แต่มีหมาหลายตัวจัง จะพอมีไฟกับเขาได้นานแค่ไหนกันฮิๆๆimageยังไงก็จองซักถ้วยก็แล้วกันนะบิ๊กกั๊ปเรา5555
    ไฟล์แนบ
    DSC05586.JPG 134K
  • ว้าว...................มิตรรักนักกีฬามากับเพียบเลย ชักจะมันส์ขึ้นอีกเรื่อยๆเลยนะครับทุกท่าน อัฟเรื่อยๆครับหนุกดี :-D

ท่านอุทัยเอ็มเค ที่รักของผม บ่นเป็นหมีกินผึ้งไปได้ ของผมก็ซ้อมคนเดียวแต่มีนักกีฬาหลายตัวเหมือนกันนะครับ

เอารูปไปดูสดๆร้อนๆเลยเมื่อตอนเย็นนี้เอง imageimageimageimageimageimage

สังเกตุดูแรกๆ เจ้าม่อนเตอร์ ออกตัวก่อน น้องพลอย แต่พอระยะหลังๆ อิ อิ

น้องพลอยกินขาดเลย 55555 เป็นไงหล่ะ บูลลี่ ปะทะ หมาแดง แบบ ขำ ขำ ครับ :)>-
    ไฟล์แนบ
    IMG_1245.jpg 173K
    IMG_1246.jpg 164K
    IMG_1247.jpg 117K
    IMG_1248.jpg 183K
    IMG_1249.jpg 191K
    IMG_1250.jpg 191K
  • ฝากรูปบั้นท้ายงามๆของบักเตี้ยให้น้องอาร์มเอาใว้นอนดูเล่น ( พิจารณา เรื่องถ้วยในรุ่น ) งานนี้บักเตี้ยเอาจริงimage

แถมด้านหน้าให้อีก อิ อิ image

แถมอีกไม่ได้โม้นะอาร์ม บักข้าวปุ้นมันต้องฟิตหนักๆหน่อยนะไอ้น้องรัก 555imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1261.jpg 146K
    IMG_1255.jpg 204K
    IMG_1256.jpg 197K
    IMG_1257.jpg 198K
  • สวัสดีครับท่าน เพาเวอร์พิท เห็นความตั้งใจแล้ว เยี่ยมเลยครับท่าน เป็นบูลลี่ตัวเมียอีกต่างหาก จัดมาเรื่อยๆครับ

เอ่อ.........แต่ขอเสริมอะไรหน่อยนะครับ เรื่องพื้นที่จะให้นักกีฬาเดิน ควรจะเป็นพื้นหญ้าหรือพื้นดิน ดีกว่านะครับ

เพราะถ้าเดินกับพื้นที่แข็งๆแบบนี้เห็นทีว่าน้องหมาจะได้รับบาดเจ็บ ( ฝ่าเท้าเปิดได้ ) ถ้าโหลดน้ำหนักมากขึ้น

ก็จะได้เรื่องเลยครับ ( เด็กๆที่บ้านผมเปิดมาหมดทุกตัวแล้วครับ ) ด้วยความเคารพ

ปล.ดูภาพแล้ว นั่งอมยิ้มตามเลยครับท่าน ครอบครัวมีสุขเพราะด้วยกิจกรรมกับพิทบูล :063: ;-)
  • พักไปย่อรูปแป๊บ เดี๋ยว ขาใหญ่ มาเพียบ :o071: หนาวมั๊ยจากัวส์ เอ๋ย !

สวัสดีครับคุณทัย สุดเท่ห์ของผม
    image

ผมเตรียม จัดหนัก "เจ้าชีตาร์" ไว้เจอ บิ๊กกั๊ป อยู่แล้วครับ
    เตี้ย ตันๆน่าจะสไตล์ใกล้เคียงกันครับ ตอนนี้ 8เดือน
    ถ้าไม่เจ็บซะก่อนและว้อมไปเรื่อยมั่นใจต้องลากได้ ไม่พากันไป ขายหน้าแน่นอนเรื่องถ้วย..ยังอีกไกล
    image

สวัสดีครับ ประธานหนุ่ม กำลังเอาวิชาที่พี่ประธานหนุ่มเผยแพร่ไว้มาลอกใช้อยู่นะครับ

ขออนุญาตเลยครับ ใจจริงก็อยากใช้โซ่เหมือนกัน แต่ชั่งยางดูแล้ว แค่8โล หาง่ายกว่าเลย จัดซะ อิอิ :-))
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_6384.JPG 84K
    IMG_3904.JPG 203K
  • พิทบูลนอร์ท เริ่มขยับขเยือนยักย้านส่ายเอวกันแล้ว

พี่สันต์ ครับ เบียร์สิงห์ที่ขอนแก่นหวานเป็นพิเศษนะครับ น้องพลอยขออนุญาติลองกับพี่พูม่า สักลังนะครับ เบาๆครับ

เป็นการเปิดราคาแบบการเปิดตลาดหุ้นครับ ใครจะให้ราคาเพิ่มเติมค่อยๆว่ากันอีกทีก็ได้นะครับ ( หาสเบียง )

แต่ว่าลังนี้แพ้หรือชนะกินด้วยกันนะครับ 555 :)

ว่าแล้วก็เอารูปเดินโซ่เล่นๆไปดูกันต่อเลยครับ imageimageimageimageimageimage

ซ้อมที่ละสองตัวนี่ก็เหนื่อยเอาการนะครับ แต่ก็หนุกดีครับ :062: :062:
    ไฟล์แนบ
    IMG_1258.jpg 191K
    IMG_1259.jpg 190K
    IMG_1262.jpg 184K
    IMG_1263.jpg 161K
    IMG_1266.jpg 183K
    IMG_1268.jpg 164K