ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • อ้าว ! ขอบคุณ ประธานหนุ่ม สำหรับคำแนะนำครับ เพิ่งหลบมาจากพื้นคอนกรีตตามคำแนะนำคุณปอม

ฟังพี่ประธานหนุ่มชี้แนะ ทำให้เข้าใจเพิ่มขึ้นครับ มอนเตอร์ งามมากเลย แอบเชียร์น้องพลอยนะครับ

ขออนุญาต ต่อภาพการซ้อมวันนี้นะครับ (พร้อมรับคำแนะนำจากพี่ๆ.....มือใหม่ครับ)
    image

คุณยาย "กัวส์" เองค่ะ ไม่หวังเป็นพริตตี้นะค่ะ แต่.....

ถ้า...แฮนเลอร์หญิงอีกหนึ่งคนในงานกำลังลุ้นอยู่ค่ะ กัวส์อยากให้ยายเรียก "กัวส์" เอง ปาป๊าชอบดุกัวส์

:002: :002: :002:
    ไฟล์แนบ
    IMG_7319.JPG 183K
  • ยาง กับ โซ่ ก็ใช้ได้เช่นกันครับ แต่โซ่จะให้ค่าเฉลี่ยความละเอียดของการเพิ่มโหลดได้ละเอียดกว่ายางครับ

สำหรับผมแล้ว การเดินลากโซ่ เอาใว้ซ้อมเอาแรงในระยะแรกๆครับ

ส่วนการเดินลากยางจะเหมาะสำหรับสุนัขที่ลากเป็นแล้วและสามารถนำไปประยุกต์ใช้ฝึกในการออกตัวให้นักกีฬาครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับท่านเพาเวอร์พิท สู้ สู้ :062: :063: imageimage

ปล.การซ้อมวันนี้ถือว่าเป็นการซ้อมสัปดาห์แรกของเจ้าม่อนสเตอร์ ผมจึงใช้โซ่หนักประมาณ 10-15 กก. ครับ

ส่วนน้ำหนักตัวของม่อนเตอร์ก็อยู่ที่ 25 กก. ครับ ( ซ้อมต่อไปอีกสักสัปดาห์ จะเพิ่มโซ่อีกครับ )
    ไฟล์แนบ
    IMG_1270.jpg 149K
    IMG_1269.jpg 166K
  • อ้อสำคัญสุดอีกอย่างที่ผมจำเป็นต้องขออนุญาตินะครับท่านเพาเวอร์พิทครับ เรื่องชุดลากครับ ผมว่าให้เค้าใช้แบบชุดลากมาตรฐานจะดีกว่านะครับน้องหมาจะได้ชินกับชุดด้วยครับ ( ขออภัยนะครับ )
  • ขอบคุณครับท่านเพาเวอร์พิทที่เป็นกำลังใจให้น้องพลอยครับ ช่วงนี้น้องพลอยกำลังเข้าโปรแกรมครับ อัฟกันต่อไปครับ

imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1267.jpg 186K
    IMG_1271.jpg 188K
    IMG_1272.jpg 180K
  • พอ เสียเหงื่อไปหน่อย :o017: เริ่มสงบขึ้น อยู่ในโอวาทมากขึ้น

น่าจะมีสติไม่หนีโดด ลงน้ำแน่น เตรียมปลดสายจูงดู ...อ้าว ระวัง ..............ไป๊ป

image

ออกตัวใหม่ๆ แกล้งทำให้เชื่อใจ ลากไปเรื่อยๆ เซื่องๆ

แต่พอเครื่องร้อน วิ่งหน้าตั้ง เกือบอ้าวววววว ...ไม่อยู่ :-)) :-)) :-))

image

ผ่านไป 2 รอบ เดินหน้าบึ้งแล้ว คงต้องพอดีกว่า....... เดี๋ยวจะเบื่อ ซะก่อน

image

วอล์มดาวน์ ด้วยการลากเส้นเดียว ก่อนพัก ดูมีชีวิตชีวา มากขึ้น :m36:
    ไฟล์แนบ
    IMG_7322.JPG 183K
    IMG_7326.JPG 229K
    IMG_7328.JPG 204K
  • อาการกำลังดีครับท่านเพาเวอร์พิท ท่าทางเค้าจะชอบนะครับ เทคนิคเล็กๆน้อยๆ อย่าลืมเรียกเค้าด้วย สัญญาณเสียงที่เราจะใช้เรียกในสนามนะครับ น้องหมาแววตาดูสดใสดีครับ
  • ขอบคุณ พี่ประธานหนุ่ม เช่นกันครับ สำหรับคำชี้แนะ

ผมจะนำมาปรับปรุง ใช้กับเด็กๆ เพื่อ สมดุลย์ ในเกมส์กีฬา...ที่หมาและคนจะ สู้สู้ไปด้วยกันครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ :-bd :062: :062: :m65:

ก่อนกลับ หลังพักเหนื่อยจากการลากแล้ว .... ปล่อยให้ลงเล่นน้ำตามใจชอบซะเลย :o027:

image

วันนี้ จากัวส์ ขอลากลับบ้านก่อนนะค่ะ

หากมีความคืบหน้าการซ้อมจะกลับมาใหม่ค่ะ อิอิ :X :033:
    ไฟล์แนบ
    IMG_6055.JPG 62K
  • อ่าวพี่หนุ่ม งัดมอนเตอร์ออกมาจากกรุเอามาอาละวาดแล้วเหรอครับพี่ สู้สู้ :063:
    ดีคับเพาเวอร์ พิท ดูเป็นกิจกรรมน่ารักในครอบครัวไปเลยนะครับ DD ครับ =D> =D> =D>
    image
    ไฟล์แนบ
    205279_473384122690156_1176088259_n.jpg 50K
  • แฮนเลอร์หนึ่งคนเรียกนักกีฬา2ตัวพร้อมกัน มันส์ดี หนุกดี แต่เหนื่อยมากๆครับ imageimage

น้องพลอยแกล้งหยุดดึงเกมส์ครับ ไอ้เตี้ยม่อนสเตอร์ได้ใจ แถมยังหันมาแลบลิ้นให้น้องพลอยอีก 55 imageimage

ที่ไหนได้น้องพลอยใส่เกียร์หมาแซงลวดเดียวเลย เป็นไงหล่ะ อิ อิ image

มาถึงทีหลังยังจะมาทำเป็นลิ้นห้อยอีกนะ ไป!!! เอาใหม่อีกสัก 3 รอบเลย 555image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1249.jpg 191K
    IMG_1254.jpg 170K
    IMG_1259.jpg 190K
    IMG_1260.jpg 189K
    IMG_1263.jpg 161K
    IMG_1264.jpg 189K
  • สงสัยงานนี้ หมาน้อยเจค๊อป จะเจองานหิน งานเหล็ก ซะแล้ว
    แค่เจอเก้น สวัสดี บิ๊กกลั๊ป ชบาแก้ว บาเล่ ก็แย่แล้ว น้องใหม่ ก็ใช่ย่อยแต่ละตัว เฮ้อเอาเอา สู้ตายไอ้ลูกพ่อ :012:
    ต้องให้ศิษย์พี่ลงคาถาขลังๆซะแล้วimage
    เดี๋ยวจะมาอัปพัฒนาการให้ดูอีกที ขอตัวไปวอมมั่ง :016:
    ไฟล์แนบ
    399351_473399729355262_1351382794_n.jpg 47K
  • สวัสดีครับน้องเบนซ์ ไปไงมาไงครับ วันนี้ไปซ้อมฯ หรือยังครับ เร็วๆเด้อ เดียวไปทันน้องพลอยนะครับ อิ อิ

ฝากรูปให้ครับ ดูแล้วรู้สึกว่าเหมือมีพลังออร่าเปล่งออกมาครับ 555image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1217.jpg 118K
  • นั่นไง ปาปารัสซี่มาอีกแล้ว รู้สึกสารคามจะเป็นโรคติดต่อคราวก่อนก็พี่ไท สงสัยต้องย้ายบ้านไปอยู่สารคามจะได้ขอเเข็ง เพราะว่า "สารคามน้ำไม่ต้องนี้เอง" :003: :003: :003: 555
  • ซ้อมเสร็จก็ปล่อยให้เดินเล่น-วิ่งคาบไม้บ้าง ให้เค้ามีความสุข เราก็มีความสุขตามไปด้วยครับ

แอ็คชั่นกันก่อนกลับบ้านครับ :)>- :)>- imageimage

พอถึงบ้านดูสภาพเอาเองนะครับ แบบว่า...........หน่ะ.....หนัก......นะนั่นหน่ะ อิ อิ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1273.jpg 137K
    IMG_1274.jpg 128K
    IMG_1276.jpg 120K
  • =D> =D> =D>

รอชม และติตามตอนต่อไป ครับ ท่านพี่ประธานหนุุ่ม

macus_bull_ ขอบคุณครับ งานที่ขอนแก่นนี้คงมีโอกาสรู้จักกันมากขึ้นนะครับ "มีพิต มีเพื่อน" ครับ :033:
  • อ๋อ ! ลืมไป แล้วลุงไว้ทแอท ของผมวางมือแล้วเหรอครับ ท่านพี่ :-D

image

คิดถึงนะ ...ไว้ทแอท :o027: :o027: :o027:
    ไฟล์แนบ
    IMG_6414.JPG 250K
  • รอบหน้าม่อนเตอร์ ขอเพิ่มโหลดเป็น สัก 30 กก. นะครับ รอชมและเป็นกำลังใจให้เตอร์ด้วยนะครับท่านผู้ชม ขอบคุณครับ :o040: imageimage

ส่วนน้องพลอยก็เหมือนกันนะค่ะ รอบหน้าเพิ่มโหลด เพิ่มโหลด ขอบคุณค่ะimage

วันนี้ขอให้ทุกท่านนอนหลับฝันดีนะครับ สุขภาพกายแข็งแรง สุขภาพใจสดใส ราตรีสวัสดิ์ครับ imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1251.jpg 185K
    IMG_1253.jpg 191K
    IMG_1248.jpg 183K
    IMG_1258.jpg 191K
    IMG_1266.jpg 183K
  • ยังครับ ลุงแอท ยังไม่แขวนชุดลากฯ นะครับ ซ้อมสลับกันครับ เอามาทีละ 3 ตัว ไม่ไหวครับ หมดเวลาก่อนครับ

แล้ววันหลังจะมาอัฟให้ชมนะครับ ท่านเพาเวอร์พิท ขอบคุณแทนลุงแอทครับมีแฟนคลับด้วย ฮ่า ฮ่า ฮ่า :)
  • บูลลี่ของท่านประธานหนุ่มสวยมากครับ ขอดูรูปชัดๆสักรูปได้ไหมครับ ชอบจริงๆ
  • ขอบคุณแทน " MONSTER " ด้วยครับพี่มาร์ค

จัดรูปให้ตามคำขอครับพี่มาร์ค

imageimageimage
    ข้างบนนี้ตอนอายุราวๆ 4-5 เดือน ครับ

imageimageimageimageimage
    ตอนนี้อายุก็ราวๆ 2 ปีกว่าๆแล้วครับ

imageimage
    นี้ก็ตอนอายุ 3 ปีเต็มครับ

ขอบคุณครับสำหรับทุกๆคำติชม :)
    ไฟล์แนบ
    A27231[1].jpg 116K
    A27950[1].jpg 60K
    A28700[1].jpg 128K
    ภาพ010.jpg 75K
    ภาพ010.jpg 75K
    ภาพ014.jpg 81K
    ภาพ237.jpg 88K
    ภาพ340.jpg 82K
    ภาพ540.jpg 63K
    ภาพ183.jpg 61K
    ภาพ179.jpg 76K
  • วันนี้ขอไปเดินรางลากพื้นพรมเพื่อทดลองดูอาการของนักกีฬาซะหน่อยเผื่อจะได้นำมาปรับแก้ ถ้ามีอะไรไม่ลงตัว

ขอแบบ เบา เบา ก่อนนะครับช่วงนี้ เทส เทส อิ อิ ม่อนสเตอร์ โดนแน่.........( แต่กล้องดันแบตเตอรี่หมดอ่ะ )

ขอให้นักกีฬาทุกท่านจงมีแต่ความสุขสดชื้นกับการได้เล่นกิจกรรมกับมิตรแท้สี่ขาคู่กายอย่างสมดุลย์นะครับ ;-) :)>-
  • งามจริงๆเลยนะ มอนเตอร์ :X :039:

โอ้โฮ้ 3 ขวบแล้วก็โตเต็มวัย แล้วซิ ไม่สูงเตี้ยล่ำจริงๆ งามแท้เด้อ เอิ๊ก เอิ๊ก
    :m44: อิจฉาของเรายาวเอา ยาวเอา ขานะครับ ขาอย่าคิดลึก พี่ชายอย่าคิดลึก :-))
  • ขอบคุณอีกครั้งครับท่านเพาเวอร์พิท วันนี้อย่าลืมพาลูกน้องไปหาความสุขข้างนอกรั้วบ้านนะครับ

จงปลดปล่อยพลังงานที่สะสมอยู่ให้กลายเป็นแรงพลักดันเพื่อขับเคลื่อน " คนกิจกรรมหมากิจกรรม " ด้วยกันนะครับ

การที่เรามีที่ให้ได้เล่นกิจกรรมอะไรสักอย่างที่ดีและยิ่งชอบแล้วด้วย มันชั่งสุดแสนที่จะมีความสุขจริงๆ ว่าม๊ะครับ

imageimageimageimageimage

กิจกรรมดีดีอีกอย่างในเมื่อครั้งที่น้องพลอยยังเด็กอายุยังไม่ถึงปีครับ

คือการฝึกให้เข้าสังคมกับเด็กๆในร้านอินเตอร์เน็ตครับ

การฝึกอย่างงี้จะส่งผลในทางเชิงปรับพฤติกรรมเชิงบวกต่อบุคคลอื่นๆในสังคมได้โดยเฉพาะกับเด็กๆครับ

ลองหาเวลาทำดูนะครับ พาเข้าหาสังคมอื่นๆบ้างแต่เราต้องคอยสังเกตุอาการและดูแลความประพฤติของเค้า

ให้อยู่กรอบที่เราอนุญาติให้เค้าเล่นได้เท่านั้นนะครับ พอฝึกเสร็จแล้วค่อยให้เค้าผ่อนคลายกับเราอีกทีในภายหลัง

การฝึกเช่นนี้เป็นบันไดไปสู่ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่มากกว่านี้ได้แค่ " เราทำให้เค้ารับรู้และฟังคำสั่งเราเท่านั้น "

ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ144.jpg 79K
    ภาพ149.jpg 87K
    ภาพ150.jpg 77K
    ภาพ151.jpg 65K
    ภาพ145.jpg 62K
  • ผู้ควบคุม ดูแลร้านเกมแห่งนี้ ถ้าจะจ้างแพงนะครับ :-D
  • สวยครับประธานหนุ่ม มันมีลักษณะตรงตามมาตรฐานของบูลลี่จริงๆครับ แบบนี้ผมกล้าเรียกว่า บูลลี่อย่างสนิทใจครับ
  • งานที่ขอนแก่นครั้งนี้ เห็นการเตรียมตัว เตรียมซ้อม ของฝ่ายทางเหนือก็ไม่เบา ทางอิสานเจ้าภาพก็ไม่เบา ส่วนทางเมืองกรุง ก็ซ้อมแบบเมืองกรุง ซุ่มอย่างเดียว ศึกครั้งนี้รับรองต้องมีแต่ของแท้ๆๆจริงๆๆ ทั้งนั้น เพราะบทเรียนมีแล้วกับสนามเมืองทองที่ผ่านมา บ่งบอกถึงความฟิตซ้อมต้องจริงๆๆจังๆ ขึ้นกว่าเดิม สนามนี้มีแต่ของแท้ ไม่มีฟลุก(เจ็ทโด้) ก็แล้วกัน
    -ส่วนน้อง Power_pit เห็นความตั้งใจแล้วมีความสุขกับการฝึกจริงๆๆ แต่ก็อยากแนะนำนิดหนึ่ง ตามที่ท่าน ปธ.หนุ่ม กล่าวครับ คืออยากให้เป็นสนามหญ้า ดีกว่านะครับ ดูจากพื้นที่การพาเดินแล้วถ้าใช้เป็นระยะทางยาวๆๆไม่ดีแน่ครับ ส่วนวัสดุที่ใช้โหลดน้ำหนัก ใช้ยางสองเส้นนั้นก็เกินพอแล้วครับ ต่อไปฝึกเรื่องการรับคำสั่ง การกระตุ้นให้เดินด้วยคำสั่ง(ห้ามใช้ขอล้อเด็ดขาดนะครับ นิดเดียว ครั้งเดียวก็ไม่ต้อง ) กล่าวชือ,คำชม,โอบกอดบ้าง ตบหัวเบาๆๆลูบไหล่เบาเมือเขาทำได้ สนุกกับการฝึกนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    doยางรถยนต์.JPG 214K
  • ยังเติร์กเรียนหนัก เปบี่ยนงานใหม่ ติดหญิง มีครบ เริ่มหนักใจ แต่ก็ขอเตือนว่าอย่าประมาท ศักดิ์ศรีแชมป์ มันค้ำคอ อิอื
  • สวัสดีครับพี่ไพทูรย์ หรือ อาทูลศรี (ชื่อนี้ ดูอบอุ่นจัง ยิ่งถ้าเป็นสาวๆเรียกคงได้ใจน่าดู 555 แซวเล่นครับ)
    ขอบคุณมากๆๆ และ เต็มใจน้อมรับคำแนะนำครับ

วันนี้เริ่ม ปรับเปลี่ยน แล้วครับลากบนดินสนามหญ้าแทนครับ
    แต่ฝนตกพร่ำๆ หลังจากหยุดแล้ว พื้นหนืดขึ้นเยอะ สังเกตุว่าเกร็งกว่าปกติ ทำระยะทางได้น้อยลง

แต่ ไม่ได้ใช้สายจูงแล้ว ใช้ นิ้วชี้ลงพื้นแล้วเรียก เร็วๆๆๆๆ ......
    ดูเริ่มเข้าใจมากขึ้น ท่าจะถูกตัดกำลังไปเยอะ เพราะวันนี้เป็นวันที2ที่ใช้ยาง2เส้นครับ ฮ่าฮ่า :-))

ภาพไม่ถ่ายขออุบไว้ ดูความเปลี่ยนแปลงครับ

เจ็ทโด้ สู้ สู้ :062: :062: เจ็ทโด้ สู้ สู้ :062: :062:
  • และอีกอย่าง เตรียมน้ำมันอะหลัย ไว้ด้วยครับพี่มาร์ค เด๋วแรงหมดก่อนข้ามลำตะคลอง นะครับ
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค

จะเป็นบูลลี่หรือพิทบูลหรือสายพันธุ์ไหนก็ล้วนแต่เลี้ยงเพราะใจรักกันทั้งนั้นครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เมตรตา

ผมอยากเชิญชวนทุกๆท่านมาเล่นกิจกรรมกันเยอะๆครับ ไม่ไช่ว่าใครจะได้ที่ 1 หรือใครจะแพ้ แต่.............

...........เพียงแค่ว่า " มันส์อยู่ในใจเสมอ คือ คำว่า มิตรภาพที่ยิ่งใหญ่ " ครับ

ลองนั่งจิบกาแฟดำในยามแรกแย้มของแสงแรกแห่งพระอาทิตย์ดูสิครับว่า " ตัวเรายังต้องการอะไรอีกจากพิทบูล "

ผมว่าตรงกันข้ามนะครับ ถ้าพิทบูลมันนั่งจิบกาแฟดำเป็นมันคงอยากจะบอกเราว่า " กาแฟดำทั้งขมทั้งร้อน " อิ อิ

• เห็นด้วยครับ ให้หมาพาเพื่อนมาให้ ดีกว่ารักหมาตัวเองจนทำให้เพื่อนลำบากใจครับ :-D
  • น่าเห็นใจน้องๆยังเติร์กครับ ( เดี๋ยวผมจะเตรียมถ้วยรางวัลชมเชยใว้ให้นะครับ ) :-D
  • เย้ยยยยยย เจอดอกนี้เข้าไป จุก 555
  • ถูกต้องนะคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆสโลแกน"เมื่อเข้าสายลาก ให้ปลดสายจูง" เอาใจวัดใจกันเลย ไม่มีสายจูงและคุณจะไม่เดิน ก็ให้มันรู้ไป สายตา สำเนียง คำพูด คำสั่งแรงกระตุ้น ใจถึงใจ สั่งดีกว่าการบังคับ ครับลองดูนะครับแล้วทำได้ชมมากๆๆแบบโอเวอร์เลย55555555555555
    -อยากเปลี่ยนแล้วละชื่อ"อาทูลศรี" ไม่มีใคร เรียก"พี่" เลย5555555555ขึ้นมาก็ "อา" ก่อนเลย วันงานขอนแก่นขอโชว์เพลง "เรียกพี่ได้ไหม"ให้กระหึ่มงานเลี้ยงละกัน ฮิ ฮิ ฮิ..image
    ไฟล์แนบ
    8งานเลี้ยงทูล.jpg 201K
  • ผมว่างานนี้พี่ไพทูรย์ร้องไห้แน่ๆ เพลงคงไม่มีอารมณ์ร้องสักเท่าไร อิอิ
  • ถ้าทันมีโอกาสไปให้กินแบบแพ็คคู่ อิอิอิimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0062.jpg 162K
    sun 007.jpg 152K
  • 5555555555ถามเจ๊ทโด้แล้ว งานนี้ต้องแสดงให้เห็นว่า ผ่านมาไม่ได้ฟลุ๊กครับพี่มาร์ค และงานนี้สืบข่าวได้ว่า หลายตัว ทำน้ำหนักหนีเจ๊ทโด้ ไปก็มีครับ ให้หมากินแล้วก็นอน ยังไม่ลงสนามซ้อมก็มีคับ ฮิ ฮิ ฮิ image
    ไฟล์แนบ
    Frist-อ.jpg 171K
  • แต่กรามล๊อคพยายามทำน้ำหนักไปอยู่ในรุ่นเจ็ทโด้ เพราะอิจฉา สนามที่ผ่านมาสาวพูดถึงเจ้าของมากเกินไป 555
  • :013: :006: 55555555555 เห้นมะพี่มาร์ค มีอิจฉา ฮิ ฮิ ฮิ ของเขามีเสน่ห์ "หมาอย่างไร คนก็อย่างนั้น หรือไม่ก็ "คนอย่างไร หมาก็อย่างนั้น" กลัวแต่จะนอนเมบ ทำตาละห้อย นะซี image
    ไฟล์แนบ
    doนอนๆๆ.JPG 145K
  • อุดรวันนี้ ฝนตก อากาศาเย็นสบายดี ขอนอนก่อนะคร๊าบimage
    ไฟล์แนบ
    doหลับ.jpg 162K
  • เมื่อเช้าเอากรามล๊อคขึ้นเครื่องวิ่งครึ่งชั่วโมง ต่อด้วยว่ายน้ำอีกครึ่งขั่วโมงโดยไม่มีการหยุดพัก สปริงโพล์อีกสิบห้านาที
    เป้าหมายโค่น เจ้ทโด้ ซูตาร์อุดร 555
  • ระวัง! หลังด้วยนะกรามล็อค ... มี ABS หรือเปล่า เด๋วมีล้อล็อค ฮิ้วๆๆๆ
  • เจอเก้น หมาสุดรักของเสี่ยยโส คือเป้าหมายต่อไป แต่ขอไปชมฟอร์มและลีลาการลากที่งานขอนแก่นก่อน เพื่อประเมินสถานการณ์ 555
  • เห็นเดอร์มอนสเตอร์แล้วน่ายื้มให้แฟนมากอดเล่น

ไม่หาหมอนข้างให้เจ็ทโด้ สักอันล่ะครับอาทูลศรี 555
  • ใครอยู่รุ่นเดียวกับบิ๊กกั๊ป(51-60ป)คิดหนักแน่งานนี้(ถ้าหวังถ้วย)เพราะบิ๊กกั๊ปจองไว้แล้วคับ ไม่ที่1ก็ที่2 หรือที่3 หรือไม่ได้เลยซักใบก็ไม่แน่ฮ่าๆๆๆimageแต่พ่อบิ๊กกั๊ปบอกเอาที่1เท่านั้นนะลูกเอ๋ย ถ้าทำไม่ได้...........................ไม่เป็นไรยังไงพ่อก็รักเหมือนเดิมฮ่าๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC05585.JPG 141K
  • บิ๊กกั๊ปจะชวนเจ็ทโด้ไปเที่ยวต่างประเทศไหมลูก อิอิ
  • ท่านประธานหนุ่มบอกมอนเตอร์ไม่แน่อาจจะจองถ้วยซักใบก็ได้ เห็นเรียกกันใหญ่เลย...เตอร์เดิน.....เตอร์เดิน
    .......เตอร์เดิน ซ้อมสัก3-4วันติดต่อกัน วันต่อมาคนเรียกคงไม่เสียงแน่ เพราะใช้เสียงไปหมดแล้วฮ่าๆๆๆ
  • ถ้าไปได้จริงก็คงดีนะพี่มาร์คฮ่าๆๆๆ.......งงนะเนี่ยผมตามไม่ทันimage
    ไฟล์แนบ
    DSC05593.JPG 128K
  • ไปแข่งต่างประเทศ หรือไปเที่ยวเวียดนาม ฮ่าๆๆ
  • ไม่ดีมั้งพี่ ไม่อยากไปซักเท่าไหร่ ไปไกลกว่านั้นได้มั้ยคับอย่างเช่น แถวอเมริกาเป็นต้นฮ่าๆๆๆๆ

• เอากรามล๊อคซ้อมลากยางมาลงขู่เล่นๆ