ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ลูกหมาของ กลุ่ม PITBULLPOWER ตัวละเท่าไหร่
    ตัว FIRST ตัว LAST ดูยังไงใช้อะไรวัดว่าตัวไหนที่จะเป็นตัว FIRST
    แล้วถ้าจะขอผสม ต้องทำยังไงบ้าง ขั้นตอนเป็นยังไง
    เดี๋ยวมาลองคุยกันดูนะครับ

image
    ไฟล์แนบ
    6490_123455888403_760993403_2397583_4108102_n.jpg 46K
  • 100 เปอร์เซ็นครับพี่แจ็ค เปิดมางงเลยวันนั้นคิดในใจนี่งานหมาหรืองาน FHM และที่สำคัญผมไม่ได้จับกล้องเลยวันนั้น เหอ ไม่ได้รูปหมาสักตัว :L แต่อย่างอื่นเพียบ :-D
  • อย่าเก็บไว้คนเดียวครับน้องชาย เราทำงานเป็นทีม ต้องเอามาให้พี่ๆคัดก่อน :-D
  • ตัว FIRST ตัว LAST ดูยังไงใช้อะไรวัดว่าตัวไหนที่จะเป็นตัว FIRST
    ก่อนที่จะจ่ายเงินในมือซื้อลูกหมาซักตัว คุณเคยนึกแบบผมมั้ย ว่าทำไมตัวนี้ คนขายถึงให้เป็นตัว FIRST ทำไมตัวนี้ถึงให้เป็นตัว LAST ทั้งๆที่น่าจะเป็น FIRST สุดท้ายก็ต้องเลือก และ ซื้อตามทีคนขายบอก งั้นผมขออธิบายในแบบของ PITBULLPOWER นะครับ อันนี้ไม่ได้พาดพิงถึงใครนะครับ แค่มองกลับกันในฐานะผู้ซื้อแค่นั้นเอง

ลูกหมาเวลาคลอดออกมาตัวแรก เรายังไม่เรียกว่า FIRST นะครับ แค่ออกมาก่อนตัวอื่นเท่านั้นเอง ซึ่งในช่วงแรกเกิดถึง 3-4 อาทิตย์นี้ เราก็จะทำการเลือก ตัว FIRST จนถึงตัว LAST ไว้คร่าวๆก่อน โดยจะดูจากความสมบูรณ์ แข็งแรง สีขน ความถูกต้องของโครงสร้าง ว่าเป็นตามแบบที่เราต้องการมั้ย ได้ใกล้เคียงกัน หรือ ดีกว่าพ่อแม่พันธ์หรือเปล่า จะใหญ่ เล็ก เตี้ย กว้าง ก็ดูกันไป ยกเว้นบางตัวที่แตกต่างอย่างตัวอื่นอย่างชัดเจน อันนี้เลือกง่ายหน่อย ระหว่างนี้ ลูกหมาก็จะเริ่มเปลี่ยน อาจจะอ้วนขึ้น มีน้ำมีนวลมากขึ้น ตัวที่ตั้งใจให้เป็น ตัว FIRST อาจจะเปลี่ยนไปเป็นตัว LAST ก็ได้ สลับ PICK กันไปมาก็ได้ เหตุเพราะไม่ค่อยกินนม กินอาหารก็ว่ากันไป ช่วงอายุนี้จะเห็นการเปลี่ยนแปลง ค่อนข้างชัด จนกระทั่งอายุได้ 6 อาทิตย์เราก็จะเห็นความแตกต่างได้ สุดท้ายเราก็มากำหนด ตัว FIRST จนถึงตัว LAST ว่าจะตั้งราคาอยู่ที่เท่าไหร่ โดย ดูจากปัจจัยหลายอย่างเช่น เตี้ย กว้าง สีแดงทั้งตัวไม่มีสีอื่นปะปน กระดูกใหญ่ อันนี้ก็จะแพงหน่อย แต่ถ้าอกแคบ สูง กระดูกเล็ก ราคาก็ลดหลั่นกันไป เป็นไปไม่ได้ที่ลูกหมาทุกตัวในคลอกจะสวยจะดี เหมือนกันหมด เป็นไปไม่ได้ เราไม่อยากหลอกลวง โกหกลูกค้า เพราะสิ่งที่เหมือนกันก็คือ บรรพบุรุษเดียวกันแค่นั้น คนพี่น้องคลานตามกันมายังไม่เหมือนกันเลย ต่อให้บรรพบุรุษดีแค่ใหน นับอะไรกับหมา
    เมื่อเราได้ ตัว FIRST จนถึงตัว LAST แล้ว ทีนี้ก็มาถึงขั้นตอนการซื้อ FIRST COME FIRST SERVE นะครับ ใครมาก่อนก็เลือกก่อนนะครับ นี่แหละที่กลุ่มเราเรียกว่า FIRST PICK ก็คือคุณเลือกก่อนได้เลยคนแรก ตัวไหนก็ได้เพราะคุณได้ สิทธ์ ตัว FIRST PICK ครับ ตัว FIRST ของเราผู้ขาย อาจจะไม่ใช่ตัว FIRST ของผู้ซื้อก็ได้ เราไม่บังคับนะครับว่า คุณต้องซื้อตามที่เราบอก เราเป็นแค่คนให้คำแนะนำเท่านั้น ว่าตัวไหนคือ ตัว FIRST ในแบบของเรา ดีไม่ดียังไง ลองดูจากสายตาตัวเองหรือจะชวนเพื่อนมาช่วยดูก็ได้นะครับ คุณจะเลือกตัว LAST ก็ได้ถ้าเห็นว่ามันคือตัว FIRST PICK ของคุณถ้าคุณชอบก็ซื้อ ถ้าไม่ชอบสักตัวก็ไม่ว่ากับครับ เรายังเป็นเพื่อนคุยกันได้ ใช้เวลาดูสักนิดนะครับ เพราะหมาจะต้องอยู่กับเราอีกหลายปีทีเดียว อย่างน้อยๆเวลาจูงออกจากบ้านจะได้ภูมิใจว่าเลือกแล้ว เลือกเอง ไม่ใช่คนอื่นเลือกให้ เพราะหมาไม่ใช่ตัวละบาทสองบาท นะครับ ส่วนเรื่องราคาจะจบที่เท่าไหร่ก็ลองคุยกับคิงดูนะครับ นั่นคือสิ่งที่เราตั้งใจทำกันครับ อยากให้คุณได้หมาในแบบที่คุณต้องการ คุ้มกับเงินที่จ่ายไปมากที่สุด ถึงแม้ว่าเรามีพ่อนอกแม่นอกที่ราคาค่อนข้างสูงก็ตาม แต่ถ้าจ่ายลูกมาออกทะเล สูง ยาว อกแคบมา เราก็พร้อมที่จะขายในราคาถูกตามสภาพเช่นกันครับ ต่อให้ บรรพบุรุษ มันเจ๋งมาจากไหนก็ไม่สนครับ
    หวังว่าคงเข้าใจ FIRST PICK ,LAST PICK ของกลุ่ม PITBULLPOWER กันบ้างนะครับ

image
    ไฟล์แนบ
    251229_10150202449217251_667812250_7383083_279641_n.jpg 57K
  • พอเห็นภาพบรรพบุรุษก็ฝันหวานเลยคับ
    แต่ในความเป็นจริงยังนึกอยู่ว่านี้ใช้ลูกหลานของมันป่าวว่ะ :-)) :-))
  • แหม พี่ผีพูดโดนใจมากครับ
  • เอารูปเจ้าBruce Wayne ลูกไอ่แสบมาอัพให้ติชมอีกครั้งนึงคับimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0268_resize.JPG 134K
    IMG_0258_resize.JPG 167K
    IMG_0281_resize.JPG 159K
    IMG_0280_resize.JPG 156K
    IMG_0275_resize.JPG 135K
    IMG_0259_resize.JPG 160K
  • ลูกไอ้แสบแจ่ม น่ารักครับ :-D
  • แววตานี่มันไอ้แสบชัดๆ ชอบขาหน้าเจ้าBruce Wayneจัง :063: ;-)
  • ปีศาจแดงมาป่วนเมืองอีกแล้ว =D> ไม่ทิ้งแนวเลยครับ PITBULLPOWER การันตีความกร่างๆ :063:
  • ขอบคุนมากคับ [-O<
  • แล้วราคาหละ จะอยู่ที่เท่าไหร่ ราคาจะอยู่ประมาณ 1X,XXX-1XX,XXX บาท ขึ้นอยู่กับจังหวะ ที่มี ณ ตอนนั้น และงบที่คุณมีด้วยครับ ซึ่งแยกย่อยๆตามนี้นะครับ
    - พ่อนอก แม่นอก
    - พ่อนอก แม่ใน
    - พ่อใน แม่นอก
    - พ่อใน แม่ใน
    โดยจะตั้งราคาขายตามคุณภาพครับ ลดหลั่นกันไปตามสมควรครับ ไม่จำเป็นว่าราคาลูกพ่อในแม่ในจะต้องถูกว่าพ่อนอกแม่นอกเสมอไป เราไม่ได้ใช้บรรพบุรุษ หรือ PEDIGREE มาเป็นตัวตั้งในการกำหนดราคา ไม่ได้ขาย PEDIGREE แค่เอาใช้อ้างอิงว่าลูกหมาควรจะออกมา และโตไปในทิศทางไหนเท่านั้น เราจึงเน้นที่โครงสร้างของตัวลูกหมาเองเป็นหลัก ว่าเป็นแบบไหนยังไง เป็นอย่างที่เราต้องการหรือเปล่าต่างหาก ที่เป็นตัวกำหนดราคา ถ้าออกมาเตี้ย กว้าง กระดูกใหญ่ ถ้าไม่เก็บ ก็คงไม่ขายถูกๆ หรอกครับ ย้ำนะครับ คลอกหนึ่งจะมีไอที่เจ๋งจริง 1-2 ตัวแค่นั้น หรือคุณว่าไม่จริง
    อย่าที่พี่ผีบอกมา พอเห็นภาพบรรพบุรุษก็ฝันหวานเลยคับ แต่ในความเป็นจริงยังนึกอยู่ว่านี้ใช้ลูกหลานของมันป่าวว่ะ ก็มีให้เห็นอยู่ไม่น้อย แต่ใครละจะกล้าออกมาโวยวาย ว่ามันไม่เหมือน สุดท้ายก็ต้องจำใจเลี้ยงเก็บไว้ที่บ้าน เสียทั้งเงิน ทั้งความรู้สึก
    ก็อย่างที่รู้ๆ กันอยู่ ราคาจะถูกจะแพงอยู่ที่ความพอใจ ของทั้งสองฝ่าย แต่ถ้าใครคิดว่า ราคาที่เราตั้งขายตามคุณภาพนั้นถูกเกินไป เดี๋ยวจะไม่ภูมิใจเพราะซื้อของถูก จะจ่ายแพงกว่านั้นก็ได้นะครับ ไม่ว่ากัน จะเอาความจริงหรือความฝันก็เลือกเองได้เลยครับ
    เพราะว่าสิ่งที่เราต้องการไม่ใช่คำชมหน้าบอร์ด แต่ลับหลังกลับด่า สาดเสียเทเสีย นะครับ อยากให้คนที่ซื้อหมาจากเราไป ภูมิใจ กับความเป็นจริงที่สัมผัสได้ ไม่ต้องมานั่งลุ้นว่าหมาเราโตมาจะเป็นยังไง อยากให้ได้คุ้มกับเงินที่จ่ายไปนะครับ ฉนั้นถ้าคุณมั่นใจในผลงานของ PITBULLPOWER และอยากจะเป็นครอบครัวเดียวกันกับเรา เราก็กล้ารับประกันความพอใจให้คุณเหมือนกันครับครับ ถ้าไม่พอใจยินดีคืนเงิน กันเลยดีกว่า โอเคมั้ยครับ คุณแฟร์ ผมก็แฟร์

image
    ไฟล์แนบ
    ReDTank @ 6 weeks old.Guanrantee will be 100lbs and up..jpg 38K
  • แล้วถ้าจะขอผสม ต้องทำยังไงบ้าง ขั้นตอนเป็นยังไง
    เอากันง่ายๆครับ ผสมกันจนกว่าจะติด กี่ครั้งก็ได้ ยังไงก็ต้องได้ลูกหมากลับไปครับ ส่วนเรื่องจะได้ลูกออกมากี่ตัว สีแบบไหน เตี้ย กว้าง หรือเปล่าอันนี้ ขอไม่รับประกันนะครับ แต่จะขอเน้นตรงสุขภาพของแม่หมาเป็นหลัก คือ ไม่เป็นโรคติดต่อที่มีผลต่อการผสม หรือการมีลูก และวันตกไข่ที่แน่นอนก็พอครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลารออีก 6 เดือน สะดวกแบบไหนเอาแบบนั้นครับ ผสมจริงหรือเทียม ก็ได้ครับ มีข้อดีข้อเสียกันคนละแบบ แล้วแต่ชอบ หวังว่าคงจะมีโอกาสได้ร่วมงานกันบ้างนะครับ

image
    ไฟล์แนบ
    c.jpg 70K
  • ตัวนี้มีลูกหรือยังครับ หรือรับผสมเท่าไหร่ HEFFEA
  • เรื่องการผสม ติดต่อ คิงได้เลยครับ 0864903823:)

image
  • อัพลูกเจ้า Same Same หน่อย Iron 14 เดือนแล้ว :-D

เพิ่งหายเจ็บคอร้องคาราโอเกะมากไปหน่อย :-))

ช่วงนี้อ้วนหน่อยไม่ได้ออกกำลังกายมาครึ่งเดือน 5555

image

image
  • ต่อๆ มุมข้างหน่อยเดี๋ยวหาว่าหล่อแต่ด้านหน้า 5555

image

image
  • Red male from steroid and coco. chocolate female from steroid and bella

image
    image

• คิง ตัวนี้มันพี่น้องกับเจ้า Red Boy นี่หว่าแจ่มจริงๆ :-))

มันคล้ายกันมากๆ คอกนี้ตัวผู้โดนจริงๆ 5555
  • กล้ามหายหมดเลย ต้องฟิตซะหน่อยแล้ว :D

imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_5465.jpg 187K
    IMG_3268.jpg 162K
  • Iron นี้แหละหมาแดงในอุดมคติ
  • สงสัยจะต้องหาคู่ให้ลูกสาวสะแล้ว อิอิอิอิ ตัวไหนดีน้อ พี่แจ็ค เกสล่าสุดครับพี่ กำลังคืนสภาพ ยังไม่ค่อยเต็ม 100 ครับผม image
    ไฟล์แนบ
    SNV37964.JPG 45K
  • ฮ่าๆ ถ้าให้แนะนำ 2 พี่น้องนี่เลยชาญ วัดกันที่ผลงานเอาเองเลยน้อง 5555

Chill Chill & Same Same

image

image
    ไฟล์แนบ
    chill.jpg 158K
    samesame2.jpg 226K
  • ผลงานเจ้า Chill Chill & Namwan

Skin Head

imageimage
    ไฟล์แนบ
    img_4921.jpg 186K
    skinhead1.jpg 173K
  • ผลงานเจ้า Chill Chill & Mummy

Douhnut

imageimage

Hood

imageimage
    ไฟล์แนบ
    img_4543.jpg 163K
    IMG_4580.jpg 192K
    hood.jpg 164K
    hood2.jpg 121K
  • ผลงานเจ้า Chill Chill & Namtan

Firestorm ตัวนี้แหละทีเด็ดล่ะ 55555

imageimage
    ไฟล์แนบ
    firestorm1.jpg 158K
    firestorm24day1.jpg 178K
  • มาที่เจ้า Same Same ผลงานเจ้า Same Same & Cheetah

IRON

imageimage
    ไฟล์แนบ
    iron1.jpg 181K
    iron2.jpg 154K
  • ผลงานเจ้า Same Same & Cheetah

PK

imageimageimage

TEEYAI

image
    ไฟล์แนบ
    img_0499.jpg 190K
    img_0511.jpg 181K
    pk1.jpg 159K
    teeyai.jpg 171K
  • ตัดสินใจเอาเลยชาญ อยากได้พิทแบบไหน 555555

ถ้าจะเอาเพดบอกนะน้องมันยาว 55555
  • เด็ดๆ ทั้งนั้นเลยนะครับพี่แจ็ค เลือกยากจริงๆ มีแต่มันๆ :o040:
  • ชาญ จ้ะ ถ้าเลือกยากนะ ส่งนั่ง เกสล่า มานี้เลยนะ เดียวจัดให้อย่างงามเลยนะ
  • เอางั้นเลยอะพี่เอ อิอิอิอิอิ รู้นะคิดอะไรอยู่ 555555555 เพิ่งได้มาก็จะพรากมันไปจากผมแล้วเหรอครับบบบบบบ :o040:
  • อันนี้ฝากคุณ Mintloso
    ระหว่างไอ้แสบ กับลูกชายมัน เจ้าBruce Wayne ตอนอายุ3เดือนเท่ากัน

image
    ไฟล์แนบ
    a07--.jpg 136K
  • แถมให้อีกรูป ไอ้แสบ กับแม่มัน น้ำหวาน

image
    ไฟล์แนบ
    a05.jpg 80K
  • ขอบอกเลยนะ ชาญ สาย ไทเกอร์ ณ ปัจจุบันนี้ หายาก เลี้ยงให้เฟริ์ม พร้อมแล้วจัดเต็ม
    น้ำหวาน ผมก็สาย ไทเกอร์ ก็ใส่กับไอ้ชิวๆไป มันส์เลย
    แต่นางเกสล่า มันไทเกอร์ทั้งบนและล่างนี้ แล้วสีแดงแปร้ดเลยด้วย น่าจะมันส์กว่าน้ำหวานนะ

ถ้าเลิกเลี้ยงก็บอกนะ ชาญ 55555555 :-D
  • อัพเดทลูกของ Heffea ให้ดูบ้างนะคะ ^^
  • ครับผม ตอนนี้กำลังเห่ออยู่พี่เอ ไว้ก่อนๆๆๆๆ เดียวจัดสักหน่อยก่อนครับขอบคูณครับพี่ ;;)
  • น้อง KOOKKAI จ้ะ ลูก ไอ้เฮฟ ไม่มีเลยจะ ถ้ามีเหลือก็เศษใจของพวกพี่ๆๆนะจะ :p
    ทดแทนกันได้ไหม ;-)
  • ขอบคุณคุณ Kai_CHAN และคุณ KOOKKAI มากครับ :)

image
    ไฟล์แนบ
    Heffa.jpg 64K
  • ยิ่งนับวันสิ่งที่ตั้งใจทำก็ค่อยๆเป็นรูปเป็นร่างอย่างที่พวกเรากลุ่ม PITBULLPOWER ได้ตั้งใจกันไว้ คือ ให้รุ่นลูกดีกว่ารุ่นพ่อให้ได้ และสามารถ ขาย ตัวมันเองได้โดยใช้ บรรพบุรุษกระดาษ เป็นแค่ตัวเสริมเท่านั้น ทีนี้ก็เหลือแค่การจ่ายลูกเท่านั้นเอง ว่ามันจะเป็นยังไง

แบบไหนที่คุณจะ "ภูมิใจ" มากกว่ากันถ้ามีคน เอ๋ยชมหมาคุณว่าสวย เตี้ย กว้าง กระดูกใหญ่ ทำยังไงถึงจะมีแบบนี้บ้าง กับ หมาพี่ บรรพบุรุษสุดยอดเลย เทพๆทั้งนั้น แต่ว่าเป็นลูกหลานของมันจริงหรือเปล่าครับ (อันนี้เค้าคิดในใจ ใครจะกล้าพูด) เพราะภาพมันฟ้องซะเหลือเกิน

คุณจะเลือกแบบไหน จะ "ซื้อความจริง" จากคุณลักษณะหมาแบบที่อยากได้ หรือ "ซื้อเพียงเพราะความฝัน" ที่ ว่าน่าจะเป็นแบบปู่ แบบตาที่ตายไปแล้ว คิดสักนิดก่อนเสียตังค์ นะครับ กรรมจะได้ไม่ต้องตกไปอยู่กับหมา แทนที่จะได้อยู่ สบายๆ แต่เจ้านายกลับหาข้ออ้าง เอาอะไรมาทำปลอบใจเพราะว่าหมาไม่สวยอย่างที่คิด

image
    ไฟล์แนบ
    247145_10150202449167251_667812250_7383081_2691860_n.jpg 74K
  • ไอ้แสบชอบหน้ามันจริงๆ โหดดีแท้ :-D

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_5061.jpg 191K
  • ส่วน PK ตัวนี้ขอบอกโครตจี๊ด ไม่มีนิ่ง เอาเป็นว่าจูงแล้วเหนื่อยมากๆ :-))

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_5021.jpg 185K
  • สงสัยวันนี้ฝนจะตกน้ำท่วมเมืองชล พี่แจ็คเอารูปไอ้แสบมาโชว์
  • เจ้าBruce Wayneของผม หน้าเหมือนพ่อมันจังแสดงว่าโตมามีโอกาสเปน ปีศาจน้อยนะเนี่ย^^เยี่ยมเลยคับ
  • ถึงคุณMaster
    ทางค่ายพิทบูลพาวเวอร์มีหมาลีบๆแหล่มๆขายให้ผมบ้างมั้ยครับ ขอราคาแค่4-5พัน
    จะเอาไปทำหมากิจกรรมแข่งกับหมาราคาหลายหมื่นๆกับเค้าบ้างน๊ะครับ ...
  • มาทักทายต้อนเช้าครับพี่ๆ อิอิอิอิ
  • หวัดดีตอนเช้าครับ ชาญ วันนี้ชลบุรีอากาศดี น่านอนมากๆ 5555

ฮ่าๆ ลงรูปไอ้แสบให้ตาหมูแล้วนะ เลี้ยงเหล้าด้วย :-))
  • ครับน้าผี แตกต่างได้แต่อย่าแตกแยกเลยนะครับ

ก็อย่างที่พี่ชายผมพูดไว้ด้านบนนั่นแหละครับ หมาออกมาไม่ได้สวยทั้งคอก

ผู้ที่บรีดขึ้นมาย่อมมีเจตนาของตนเองว่าทำเพื่ออะไร ต้องการแบบไหน

รูปร่างลักษณะโครงสร้างเอาไปทำกิจกรรมอะไร คุณค่าของหมาไม่ได้อยู่ที่ราคา

แต่มันอยู่ที่ว่าเจ้าของหมาเขาพอใจหรือไม่ครับ :-D
  • จัด I-SAB ชุดใหญ่ให้ตาหมูหน่อย :-D

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_5044.jpg 192K
    IMG_5046.jpg 169K
    IMG_5068.jpg 173K