ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

:::^__^::: Ratchaburi Of PitZone :::^__^:::
  • เริ่ม-เลิก ไม่รู้เหมือนกันต๊อบ รู้แค่ว่า ประกวดพิทช่วงเที่ยงครับ
  • วันเสาร์ผมเร่งไวไงก็คงจะเสร็จประมานบ่ายๆ ถ้ามันเลิก4-5โมงเย็นก็คงมะไหวไปถึงก็คงเลิกละ
  • เมื่อกี้อ่านมา...ตามนี้เลยไอ้น้อง

AnajakMagazineมิถุนายน 16 Permalink

แจ้งตารางกิจกรรมของพวกเราชาวพิตบูล/บูลลี่ครับ
    วันศุกร์ที่ 1 กค.54
    10.30 น.ชมการโชว์ความสามารถของสุนัขพิตบูลในสไตล์ Extreme เต็มรูปแบบจากศูนย์ฝึกสุนัข D-1 Training
    11.30 น.ชมการประกวดพิตบูลยอดนักกล้าม
    12.30 น.พูดคุยกับวิธีการเลี้ยงดูสุนัขพิตบูลอย่างถูกวิธีกับผู้รู้เกี่ยวกับสุนัขสายพันธุ์นี้/สลับกับการแจกรางวัลให้กับผู้ชมรอบสนาม
    13.30 น.ประกวดสุนัขจอมอึด ลากน้ำหนักเป็นตันๆ
    16.30 น.ชมการโชว์ความสามารถของสุนัขจากศูนย์ฝึก D-1 แบบเต็มอิ่มอีกครั้ง
    วันเสาร์ที่ 2 กค.54
    10.30 น.ชมสุนัขสายพันธุ์พิตบูลคู่แฝดหนึ่งเดียวในโลกกระโดดงับลูกโป่งเพื่อทำสถิติประเทศไทย
    11.00 น.ชมการประชันระหว่างสุนัขพิตบูลกล้ามใหญ่ ปะทะ ผู้ชายกล้ามโต ใครจะน่าซี๊ดกว่ากัน
    11.30 น.เริ่มประกวดอเมริกัน บูลลี่
    17.00 น.โชว์สุนัขจอมพลังในการลากน้ำหนัก
    17.30 น.ชมการโชว์ความสามารถของสุนัขพิตบูลเต็มรูปแบบจากศูนย์ฝึกสุนัข D-1 Training
    หมายเหตุ- กิจกรรมต่างๆ อาจมีการคลาดเคลื่อน ดูความเหมาะสมวันงานอีกครั้ง
  • คงไปไม่ได้ละมีคนจะเข้ามาหาที่บ้านต้องรอต้อนรับบบบบบ เซงงงงงงงง
  • พี่สุไปก็เก็บภาพมาลงด้วยนะ ไว้เราเจอกันวันอาทิตย์ อิอิ

ออนเอมด้วยพี่สุ
  • คงไม่ได้เก็บภาพ..แค่จะไปเดินๆดูของว่ะต๊อบบบบบบ

กุ๊ก..ระวังเลย..ต๊อบมันรอต้อนรับเด็กเก่าชัวร์เลย..555
  • พอตกเย็นๆทีไร เงียบบบบบบบบบบ...ทู้กกกกกกกที......

:o045:
  • ชั้นรอต้อนรับพร้อมกัน2คนย๊ะ ตูดหมึกเอ้ย :m02:
  • :o065: :o065: :o065:
  • เอก and พี่สุ ออนเอมบ้างเน้อมีข้อมูลอยากถาม+อยากเม้าาาาาา
  • image
    ไฟล์แนบ
    ซีอุส01.gif 237K
  • ไหนๆก็ไปแล้วแค่ถ่ายภาพไรมาก็ได้ให้รู้ว่าไปอะ ห้องส้วมหรือจะเป็นตอนนั่งขี้ก็ถ่ายๆมา ฮ่วย !!!
  • ไอ้ภาพขยับ ๆ ทำไงอะครับ สอนได้ปะ :o066:
  • อืมมมมมมมมม.....งั้นเดวให้พี่สุไปถ่ายรูปหน้าห้องน้ำอิมแพ็คละกันเน๊อะ..
    เป็นดาราหน้ากล้องไง

แล้วตกลงพี่บูนไปงานอิมแพ็คมั้ยเนี๊ยยยยยยยย
    พี่บูนนนนนนนนนนนนนนน......อยู่มายยยยยยยยยยยยยย

:m80:
  • คูณ jutaro ค๊ะ ไปถามต็อบ....ระวังต็อบคิดเงินเอาน๊าาาาา
    แต่เรื่องกล้องต้องยกให้เค้าล่ะ มือหนึ่ง...
    555555555

:o028:
  • อยู่จร้าน้องจอย......เช็คเครื่องคอมอยู่ พรุ้งนี้มีงานทำง่ะ......... :m65:
  • คุณ jutaro ตอนถ่ายภาพต๊อบปรับเป็นโหมดถ่ายภาพกีฬาอะคะ(ภาพเคลื่อนไหว)

มันจะสับชัตเตอร์รัวติดกันหลายๆภาพ จากนั้นต๊อบเค้าใช้โปรแกรม Photoshop ทำภาพเคลื่อนไหวคะ

ลองเสิทหาวิธีทำตามเว็บก็ได้คะ ต๊อบเค้าก็อาศัยเรียนจากอาจารกูนี่ละคะ (google)
  • น้ำมันปลาแซลมอน สำหรับสุนัขพิทบลู เกรด Super Premium (1000 ml./300 ml.)
    - สูตรเข้มข้นอุดมไปด้วย Omega 3, 6 และวิตามินบำรุงขนและผิวหนัง
    - มี EPA และ DHA บำรุงสมองเสริมสร้างพัฒนาการให้กับลูกสัตว์และสัตว์โต
    - มีเบต้าแครอทีน(พบในน้ำมันปลาแซลมอนเท่านั้น) ช่วยบำรุงผิวหนังและขนของสัตว์เลี้ยงให้แข็งแรงเงางาม ไม่หลุดร่วงง่าย
    - ช่วยแก้ปัญหาขนหลุดร่วง เน้นบำรุงเส้นขนให้ขึ้นแน่น และยาวขึ้น
    - ช่วยรักษาอาการอักเสบของผิวหนัง ในกรณีที่สัตว์เลี้ยงเป็นโรคผิวหนัง
    - ขวดปั้มใช้งานง่าย สินค้าสำหรับสุนัขพิทบลูโดยเฉพาะ
    - รับประกันสินค้าคุณภาพโดยสถาบัน AAFCO สินค้านำเข้าจาก Iceland (มีชื่อเสียงที่สุดในเรื่องการจับปลาและสกัดน้ำมันจากปลาแซลมอน)
    กดหัวปั้มน้ำมันปลาแซลมอนผสมในอาหารให้สัตว์เลี้ยงรับประทาน
    ปริมาณที่ให้:
    น้ำหนัก 1-10 กก. 1 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 10-20 กก. 2 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 20-50 กก. 3 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 50 กก.ขึ้นไป 4 ช้อนชา/วัน
    (สินค้ามีจำนวนจำกัดค่ะ) ติดต่อ082-541-7812/082-003-2391 โย

ถ้าสนใจเข้าไปดูที่ลิงค์นี้ได้เลยคะ เป็นรูปผลิตภันคะ http://www.facebook.com/media/set/?set=a.128445140564948.30024.100001983889131&l=d48a239190 โทนสั่งได้ที่083-4268535 ราคาขวดเล็กอยูที่250 พร้อมส่ง ขวดใหญ่600 ค่าจัดส่ง70บาท ซื้อเยาะราคาพิเศษ
  • โดนโฆษณาขายของคั่นซะงั้น.. :m43:
  • ตกลงวันศุกร์ มีใครไปบ้างครับเนี่ย หรือว่ามาวันเสาร์กันหมดครับ
  • น่าจะไปวันเสาร์อ่ะพี่ตั้ม...พี่ตั้มไป 2 วันเลยจริงป่าว
  • ว่าจะไป 2 วันเลยครับสุ แต่เดี๋ยวคงดูก่อนว่าวันนี้จะไปกี่โมง
    เพราะตอนนี้ยังไม่ได้หลับนอนเลยครับฮ่าๆๆๆๆ
  • แต่วันเสาร์ชัวร์ใช่ม่ะพี่..เห็นพี่ต้นว่าพี่ต้นมาด้วย..จำไม่ได้ว่าเอาตัวไหนมาลง
  • พี่ต้นเจ้าของคิมโบเหรอครับคุณสุ แต่วันเสาร์คอนเฟิร์มครับ

อยากได้สเปรย์ไวเมจิค ของไบโอกรูม เพราะขนสีขาวตรงหน้าอก
    ไอ้ฮาโลวีน มันไม่ค่อยขาวแล้วครับฮ่าๆๆ อยากลองดูเพราะเห็น
    คนที่เลี้ยงหมาขนสีขาวแนะนำมาครับ
  • พี่ต้นนั้นแหล่ะพี่ตั้ม..ต้น ชะเมาพิท..555

วันเสาร์ดูบอลโคปา ก่อน..แล้วค่อยไป
  • ฮ่าๆๆๆๆ แน่นอนไม่พลาดว่าแต่คู่แรกเชียร์อะไรหละคุณสุ

สงสัยเจ้าคิมโบ น่าจะมาล่ารางวัลด้วยนะพี่ว่า ไปรอเก็บภาพดีกว่าอิๆๆ
  • คงเชียร์อาร์เจนพี่..โบลิเวีย คงไม่ไหว

คิมโบไม่น่ามานะพี่ไม่เห็นพี่ต้นพูดถึงอ่ะ...แล้วพรุ่งนี้พี่จะไหวหรอ..ไม่ยอมนอน555
  • :o010: ขอบคุณมากครับ แล้วจะลองถามท่านอาจารย์กูดู555+
  • วันนี้รวย...วันนี้รวย
    ใครมีเลขดี...ใครมีเลขเด็ด
    ใครยังไม่มีรีบไปหาด่วน
    ^___^
  • พี่สุต่ออาเจนมาดิ ผมรองโบลิเวียเอง 555
    น้องจอยวันนี้ไม่ทำงานหร้าจร้า
    วันนี้ไม่เห็นคอมเม้นต๊อบเลยวุ๊ยยยยยยยย
  • บ้านหลังนี้...เริ่มมีเนื้อที่ใหญ่ขึ้น ๆ แล้วเน้อ...หวัดดีครับสุ ชาวราชบุีรีทุกท่านครับ

ขอแวะพักเหนื่อยหน่อยเน้อ....
  • หวัดดีครับ พี่น้องราชบุรี ทุกท่านครับ พี่โต มาแวะพักเหนื่อย หรอ ผมกะว่าจะมาขอเขาอยู่เลยนะเนี่ย เมืองกาญฯ บรรยากาศมันร้อน เอ้ยอากาศมันร้อน 5555555555555555555555555555555555555
  • พี่ตั้น...ทำไมอากาศมันร้อนอะีพี่...ฝนตกออกบ่อย...
  • ครับพี่โต..แวะมาเลยครับพี่..ยินดีอยู่แว้ววววว

พี่ตั้นร้อนจริงอ่ะป่าววววว..เข้าตัวเมืองเลยพี่...555

งวดนี้บูนงดประกาศเลขเด็ดนะครับพี่น้อง...555..งานเมืองทองบูนไปมั้ย
  • 668
    เอาไปไม่เล่นจะเสียใจ :m97:
  • แล้วนี่ต้องขายหมาเล่นมั้ยเนี้ยพี่บูน
    สงสัยมาแรงงงงงงงงงงง
    ^____^
  • Ha.............Ha............Ha................ :o013:
    02 อันนี่จิงๆ
  • ว่าแต่ว่า ดีเจต็อบ ไปไหนหว่า ?
    รึว่า... มัวแต่ไปลุ้นหวยอยู่น๊า
    55555
  • มีใครถูกหวยกานบ้างม้ายยยยยยย
    รึว่า เป็นลมเพราะโดนหวยกินไปแล้ว
    เอิ้ก!!!!!!!!!!
    ^___^
  • วันนี้ไปงานอิมแพคมาเช้า-เย็น มีสุนัขขายด้วยครับ = = แต่เจอคนนำพิทบูลไปแค่คนเดียว ยังเล็กๆอยู่ด้วยคับ
    และก็เหมาอาหารเสริมมาคับ มี2ร้าน เลยซื้อมาลองหมดเลยครับ 55 ทุกแบบทุกยี่ห้อ
    พรุ่งนี้ก็ไปอีกรอบครับ งานก็ok ครับ แต่ตรงสถานที่โชว์พิทบูล น่าจะมีเก้าอี้ซักหน่อย คนดูก็เยอะนะครับแต่เมื่อยมากๆๆๆๆ ยืนซะเหน็บรับประทานขาไปเลยครับ *O*
  • เสี่ยต๊อบไปไหนหว่าวันนี้............

คุณตู่พรุ่งนี้เจอกันครับ
  • เสี่ยต๊อบไปทำธุระครับ เพิ่งกลับไปจากบ้านผมเมื่อประมาณ สองทุ่มกว่าๆนี้เองครับ
  • พี่ 50degree โหดเกิ๊น ให้หมาลองมากๆไม่ดีหรอกมั้งครับ อายุมันจะไม่ยืน
  • พี่สุครับ
    คราวนี้เจอหมาเทพแล้วจะตกใจ อาหารเสริมไม่ต้อง อาหารหลักๆนี่แหละ กล้ามเป็นมัดๆเลย
    หมาชื่ออะไรน๊อ ซี ซี...อะไรนี่แหละ ๕๕๕
  • อ่ะเงียบหมด ปล่อยผมให้เพ้ออยู่คนเดียว :024:
  • ว่างมากหรอไงสร้างงานตลอด บอกไปแล้วไงให้โปรตีนจากเท้าจนมันบวม ไม่ใช่กล้าม
  • เห็นกับตามาแว้ว หล่อเอาเรื่องเลย คู่นี้ ทั้งซี....ซีไรน๊าพี่ต๊อบ ที่มันมีกล้ามเยอะๆอ่ะ
    ส่วนไดแวกนั่น มันหล่ออยู่ละ อกปาไป 8 นิ้ว สุโค่ย!!! หัว 23 อนาคตต้องมี 25-26 ฟันธง!!ฉับ ฉ้บ!!
  • อย่าทำพี่เครียดเดี๋ยวไข่พี่หดเหลือใบเดียว -*- เอ็งต้องพาพี่ไปพบแพทย์นะ
    สร้างงานให้อีกแล้ววววววว พี่สุอยากเอาขี้ไปปาบ้านเอกบอกผมนะ
  • 555 ดีโว้ยเอก

คราวนี้ต๊อบเสร็จตูบ้างล่ะ..มีพวกลุมแล้ว...สะใจ.วี๊ด..วิ้ววววว
  • ผมปิดบ้าน ฮ่าๆๆ