ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbull โซนกรุงเทพฯตะวันออก
  • ผมเห็นด้วยอีกคนครับ D1 เป็นอะไรที่ทุกคนชาวพิทบลูรู้จัก จะได้เจอตัวกันเป็นๆก่อนครับ
  • ศูนย์ฝึกสุนัก D1 อยู่ที่ไหนผมไม่รู้จักใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
  • อยู่ซอยกรุงเทพกีฑาครับเดี๋ยวหาแผนที่ให้นะครับ
  • อยู่แฮปปี้แลนท์ใช่ไหม ออกมาเลี้ยวขวา ตรงสามแยกปางกะปิ มุ่งหน้าแยกลำสาลี ตรงต่อไปประมาณ1 เจอสี่แยกให้เลี้ยวซ้าย(แยกถนนหลังabac+ราม) ไปอีก7โล อยู่ซอย33
  • สวัสดี ครับ พี่เคน , พี่เอก และทุกท่าน
    คึกคักดีจริง สงสัยต้องย้ายบ้านไปอยู่มีนเสียแล้ว...image
    ไฟล์แนบ
    ___.JPG 38K
  • BigFoot54 เห็นว่าน้องหมาไม่ทานข้าว อย่าไปวิตกกับมันมากนะครับ
    รายละเอียดโทรมาถามก็ได้นะ
    จอนตัวเมียตัวแรกส่งเข้าคลังถ้าไม่ได้สั่งเก็บแม่หมาคืน555
  • ถ้าเป็นคนแนวนั้นต้องรู้จักซอยหมู่บ้านนักกีฬาครับต้น หาไม่ยากครับต้น

ไม่ต้องย้ายมาหรอกจ้อน อยู่อ่อนนุชอะดีแล้ว เดี๋ยววันๆไม่ต้องได้ทำไรกันแล้วแล้ว คุยกันแต่เรื่องหมา555555
  • เอกเรื่องชื่อว่าไงดีเมื่อวานโทรหาพี่มาร์คให้ปักหมุด
    ให้และจะแก้ไข หัวกระทู้ แต่ยังไม่ได้ชื่อเลยรบกวนเพื่อนๆด้วยครับ
  • เรื่องชื่อผมว่า มันมาใกล้เคียงกับชื่อกลุ่ม eastside bangkok bully เพราะที่เราตั้งกลุ่มเราขึ้นมาชื่อนี้ ก็เพราะว่า บ้านเราอยู่ฝั่งนี้กัน แต่กลุ่มเราจะเน้นbullyอย่างเดียว
    แต่นี่ มันเป็นส่วนรวม คลอบคลุมทุ้งหมด มันก็ควรที่จะเป็น กลุ่มพิทบลูตะวันออกกรุงเทพ ดีมั้ยทุกท่าน
    EAST BANGKOK PIT ทุกท่านเห้นว่าไงกันบ้างครับ
  • ขอเสนอสักชื่อ นะ
    กลุ่มผู้รักพิทบูลกรุงเทพฯฝั่งตะวันออก
    ถ้าทุกท่านเห็นด้วยผมจะแจ้งปักหมุดในAll Gangster นะครับ
    เราเอาไว้คุยกันดีไหมครับเพื่อมีใครต้องการแจ้งข่าวสาร
    สอบถามอะไรจะได้คุยกัน
  • เงียบครับ 55555555
  • สงสัยตกหน้าแล้วหาไม่เจอ55555555555555
  • ถ้าหนองจอกแบบผมนี่ ต้องเรียกว่าพิทบูลชายแดนกรุงเทพเลยมั้ยอ่ะพี่
  • นวมินทร์101imageimage
    ไฟล์แนบ
    P120811_14.07.JPG 172K
    P200611_17.22.JPG 146K
  • ดีคับผมเผื่อจะได้แลกเปลี่ยนความรุกัน
    ผมมือใหม่คับเลี้ยง บิ๊กไซ อายุ2เดือนครึ่งครับหนัก10กว่าโลแล้วครับ
  • bull.is.buddy.outcanty ยาวไปไหมพี่
  • ดีคร๊ะ ยังไงนู๋ดีก้อร่วมด้วยคร๊ะ อยากให้ไอ้แสบมีเพื่อนเล่นคร๊ะ
  • กลุ่มผู้รักพิทบูลกรุงเทพฯฝั่งตะวันออก ชอบชื่อนี้ครับ ชัดเจนดี

หนองจอกก็กรุงเทพฝั่งตะวันออกเหมือนกันครับ

คุณbarki1 ครับ ตัวนีั้สวยมากครับ ลูกใครหรอครับ

คุณgearzone ครับ >>>>>bull.is.buddy.outcanty มีความหมายมั้ยครับ

ครับหนูดี ตอนนี้เพื่อนๆย่านนี้เริ่มมากขึ้นแล้วครับ
  • งั้นปักหมุดชื่อนี้ ....กลุ่มผู้รักพิทบูลกรุงเทพฯฝั่งตะวันออก..... เลยนะครับพี่น้อง
    ชายแดนคิดได้ไงบอย
    คุณbarki1 งามมากเลยเรดโน๊ตตัวนี้ลูกใครครับ
    สรุปเรานัดเจอกันที่ดี1 ในวันที่18/9/54 พอดีมีงานลาก
    เราไปเที่ยวกัน
    เมื่อวานมีการเปิดชมรม TPC ที่โรงแรมมณเทียน ได้ความรู้มาเยอะเลยครับ
    และมีของที่ระลึกเป็นสติ๊กเกอร์ ชมรมTPC มาบ้างส่วนเพื่อนท่านใด้อยากได้แจ้งมานะครับผมจะหามาให้เพิ่ม
  • เดี่ยวจองโต็ะไว้ให้หนึ่งโต็ะสำหรับกลุ่มตะวันออก
    แต่ถ้าโต็ะนี้เอาของกินมาน้อยผมอาจจะไม่นั่งนะ...ฮิฮิ
  • เต็มที่อยู่แล้วครับพี่ เม็ดแตงโม 2ถุง
  • จัดให้ตามคำขู่เข็ญ
  • ขอบคุณครับท่านประธานกิติมาศักดิ์
    เพื่อนๆเราได้ผู้ยิ่งใหญมาเป็นประธานด้วดีใจไหม
    555555555555555555555
  • สวดยอดเลยพี่มีกลุ่มแล้ว
  • เห็นด้วยอย่างยิ่งครับเราจะได้มีกลุ่ม เวลามีปัญหาเราจะได้ปรึกษากันได้ครับ
  • บากิเป็นลูกชุดนี้ครับimage ผม อาร์มครับ
    ไฟล์แนบ
    231615.jpg 68K
  • คุณอามผมชอบบากินะสวยดี
  • ใครมีปัญหาเรื่องอะไรเข้ามาสอบถามกันในนี้นะครับ
    เดี๋ยวก็มีเพื่อนๆมาตอบ อันไหนผมพอตอบได้ก็จะมาช่วยครับ
    แวะเวียนกันมาพูดคุยกันบ่อยๆนะครับ
    เดี๋ยวกลายเป็นกระทู้ร้าง
    ผมโดนท่านมาเฟียแซวตายเลย
    กว่าจะปักหมุดให้เรื่องเยอะน่าดู
    555555555555555555
  • ผมมือใหม่ครับเวลาจะเข้ามาคุยกันเข้ายังไงครับ ต้องพิมพ์ยังไงเข้ายังไงครับช่วยบอกทีครับ
  • คุยไปเถอะครับไม่มีผิดไม่มีถูก
    จะบอกอะไรกับเพื่อนๆ ไปเที่ยวไหนมาเอามาโชว์กัน
    แซวกันบ้างตามประสาคนรักหมา
    สอบถามการเลี้ยงดู การรักษาโรค
    เอาง่ายคุยได้ทุเรื่องยกเว้นยืมตัง55555555555555
  • เมื่อวานน้องต้นBIG FOOT54โทรมา
    เป็นเรื่องพื้นฐานที่ผู้เลี้ยงพิบูลสไตร์บูลลี่ใหม่ๆต้องเจอ
    เครียดรวย หมาไม่ทานข้าว หรือทานน้อย กลัวไม่ล่ำแบบเพื่อนๆๆ
    อันนี้ปัญหาอมตะ
    ผมเคยผ่านจุดนั้นมาบ้าง เลยอยากจะมาเล่าให้เพื่อนฟังสักหน่อย
    จากที่เคยได้คุยกับผู้เลี้ยงใหม่หลายๆท่านจะประสบปัญหาเรื่องการทานอาหารของหมาที่
    เอามาเลี้ยงใหม่ ไม่ว่าจะเป็นลูกสุนัข หรือหมาโต สรุปสาเหตุใหญ่ๆตัวแปรสำคัญ2ข้อคือ
    1.ปัญหาที่ตัวสุนัข
    2.ปัญหาที่ผู้เลี้ยง
    เรามาว่าที่ปัญหาแรกก่อนดีกว่า
    1.ปัญหาที่ตัวสุนัข สาเหตุหลักของการที่สุนัขไม่ค่อยทานอาหาร
    1.1เปลี่ยนสถานที่ เนื่องจากตัวสุนัข ในกรณีลูกสุนัขเนื่องจากลูกสุนัขโดนแยกออกมาจากพี่น้องและแม่
    จึงเกิดอารมณ์กลัวสถานที่ใหม่ เจ้าของใหม่เป็นธรรมดาที่ไม่อยากกินอาหาร จากที่เคยมีพี่ๆน้องๆแย่งกันกิน
    แต่เมื่อมาอยู่กับเรา ไม่มีคนแย่งกินก็เลยไม่ได้อารมณ์ในการอยากกินเหมือนคนเรานะ ต่อให้อาหารอร่อยแค่ไหน แต่นั่งกินอยู่คนเดียวมันก็ไม่ค่อยอร่อยเท่าไร หมากับคนเหมือนกัน
    1.2ห่วงเล่น เนื่องจากเป็นธรรมดาสำหรับเพื่อนที่ได้หมามาใหม่จะเห่อมากพาเดินเล่น เอามาเล่นด้วยตลอด
    หมาเอ็งก็จะชอบ เมื่อเห้นเราก็จะนึกว่าพาออกมาเล่น เราเอาข้าวให้กินไม่กินกระโดดจะออกมาเล่นบ้างทีจนข้าวที่เอาไปให้หก อันนี้เห็นบ่อย
    1.3การเจ็บป่วย สาเหตุนี้ส่วนใหญ่จะเจอน้อย แต่ก็มีบ้างหมาไปตัดหูมาทำไม่ไม่กินข้าว ก็มันเจ็บหูแล้วจะเอาอารมณ์ที่ไหหนมาทานจริงไหมครับ
    ส่วนการแก้ปัญหาในส่วนของตัวสุนัขเอ็ง ไม่ยากครับ ในการเปลี่ยนสถานที่อันนี้เราต้องใช้เวลาสักพักให้อาหาแต่ครั้งละน้อยๆแค่พอให้อยากทาน แต่เราจะต้องให้จำนวนครั้งที่มากขึ้น ในส่วนของการห่วงเล่นนั้น เราแก้ได้โดยการที่เราเอาหลักง่ายๆเล่นกับเขาตามปรกติ เล่นเสร็จนำเข้ากรงหาน้ำให้ทานแค่พอแก้กระหายแล้วเอาน้ำออก
    ให้หมาได้พักสักครึ่งชม.ให้หายหอบ แต่ย้ำนะครับเมื่อนำเข้ากรงแล้วให้น้ำแล้วกะแค่ให้กินน้ำแค่แก้กระหายไม่ใช้ให้ทานจนอิ่มนะ แล้วนำน้ำออกจากเลยนะครับไม่งั้นหมาจะกินน้ำจนอิ่ม และจะไม่ยอมทานอาหาร ในส่วนของหมาก็แค่นี้ล่ะครับ หมามันเล่นมันพักเสร็จมันต้องหิว เมื่อมันหิวมันก็กิน มันหิวมากมันกินมาก มันหิวน้องมันกินน้อย อย่าไปยัดเยียดว่ามันต้องกินเท่านั้นเท่านี้ หมามันก็เหมือนเราล่ะครับ เมื่ออารมณ์ดีสุขภาพดี เล่นมาเยอะเหนื่อยเยอะก็จะทานเยอะเป็นธรรมชาติ ส่วนเรื่องกลัวมันไม่โตไม่สวยอันนี้ผมว่าปัญหาอยู่ที่คนเลี้ยงมากกว่า
    พื้นฐานการเจริญเติบดตของหมามันอยู่ที่กรรมพันธุ์เป็นหลักด้วยครับ ส่วนการเลี้ยงดูเป็นแค่ตัวช่วยเสริมให้เขาพัฒถนาไปตามวัยของการเจริญเติบโตก็เท่านั้น ไม่ใช่เราไปซื้อหมามาแม่หมาตัวเล็กนิดเดียว พ่อหมาก็เล็กนิดเดียว แต่เราอยากได้หมาของเราตัวใหญ่ๆ เราเลยมาอัดให้มันกินเยอะๆๆแล้วมันจะได้โตๆๆ เป็นไปไม่ได้หรอครับ
    หมามันจะเหมือนใครถ้าไม่ใช่พ่อกับแม่จริงไหม ผมถึงอยากให้ไปเน้นว่าเราชอบหมาแนวไหน ก่อนซื้อไปดูพ่อกับแม่มันว่าเราชอบไหม ไม่ใช่ชอบหมาใหญ่แต่ไปซื้อหมาที่พ่อกับแม่เล็กๆมา อัดอย่างไงก็ไม่ใหญ่สมใจหรอกครับ
    สรุปในส่วนตัวหมาสาเหตุของหมาๆ นั้นเท่าที่เจอมามีไม่มากเท่าปัญหาคน ในส่วนปัญหาเรื่องคนขอไว้ตอนหน้านะครับทำงานก่อนเดี๋ยวโดนไล่ออก
  • ได้ปักหมุดแล้วหลอพี่เคน ( เอาไรไปเส้นพี่มาร์คมั่งเนี่ย )

ปัญหาโลกแตกเนอะพี่ หมาไม่กิน หมาผอมไป

คิดมากปวดหัว ตอนนี้ผมเลี้ยงแค่ กินได้ ขี้ออก นอนหลับพอแล้ว

:001:
  • บากิเป็นลูกไบเล่ย์กะนางจิ๋วนี่เอง สวยมากครับ
  • ปักต้องนานมีความเห็นใหม่สี่ห้าอัน สมาชิกสามคน น่าสงสารกลุ่มนี้จริงๆ
    จัดงานมีทติ่งแม่มเลยดีไหม ฮ่าๆๆๆ
  • มาช่วยเพิ่มสมาชิกอีก 1 เสียงคร๊าบป๋าอิๆๆ
  • เห็นด้วยนะป๋าจัดแม่มเลย 5555555
  • กลัวอะไรน้าเอกแมร่งรายได้เดือนเป็นแสน จัดมีทติ้งแค่นี้หมูๆๆ ซื้อแบรนเนอร์งานโคราชซักป้ายไหม อิๆๆ
  • imageหน้าตา 3 ผู้เฒ่าแถวแถบกรุงเทพตะวันออก
    ไฟล์แนบ
    IMG_0010_resize.JPG 159K
  • ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงนะครับท่าน 5555image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1007.JPG 79K
  • พี่ปูกับพี่กล้า
    น่ารักจริงผู้ชายสองคนนี้
    เรื่องปักหมุดไม่ต้องใช้ของเซ่นครับ
    แค่อ้อนนิดๆก็ได้แล้ว คนแก่ก็อย่างนี้ล่ะครับ
    ชอบให้อ้อนยิ่งมีสาวๆด้วยง่ายไปใหญ่
    เอาพี่ๆน้องๆผู้รักพิทบูลแถบนี้อย่าให้ใครมาว่าเราได้ว่าพวกเรามีน้อย
  • อันละ 200 จัดไปตากล้า
  • เห็นด้วยอย่างแรงๆๆๆครับพี่ken จัดเต็มไปเลยครับพี่รวมพลวันไหน่บอกผมด้วยนะครับ. ขอบคุณมากครับพี่กับการชี้แนะวิทยายุทธผมจะหมั่นฝึกฝนครับ....555
  • วันอาทิตท์นี้พี่เคนกับพวกพี่ๆไปกันกี่โมงครับD1หมาผมแค่2เดือนกว่าจะเอาไปเดินเล่นได้หรือครับพี่มีใครเอาลูกหมาไปมั้ยครับพี่
  • ปักหมุดมันมันคือหัวข้ออะไรครับ *มือเจริญปุระครับ* แล้วผมจะเข้าไปคุยได้ยังไงครับพี่
  • ขอเป็นสมาชิกกลุ่มนี้อีกคนนะครับ
    อยู่หนองจอกครับ
    จัดเลยพี่ มีทติ้งอ่ะ ผมไปด้วย
  • อะไรอันละ 200 น้าเอกงงอ่ะ
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0003_resize.JPG 119K
  • pixy_04 ชื่อคุ้นๆน่ะครับ

เห็นด้วยๆๆกับพี่มาร์ค มีทติ้งๆๆๆๆๆ
  • สวัดดีคับพี่ๆ(มือใหม่คับ)ไออ้วนผมเข้ากรงยากอ่ะพี่
    เลี้ยงกับพื้นปูนตอนนี้เริ่มมีรอยตรงศอกครับรบกวนขอคำปรึกษาหน่อยครับ
    (อายุเกือบ3เดือนแล้วครับ)
  • เรื่องข้อศอกด้านเนี้ยความรู้ยังไม่ถึงขอไปปรึกษากูรูก่อนนะ
    ส่วนเรื่องเข้ากรงยากโทรมาดีกว่าความลับ
    ยินดีตอนรับทุกท่านจากใจจริง
    ส่วนท่านใดหากระทู้ไม่เจอเข้ามาหาที่All Gangster กลุ่ม ชมรม คอก ฟาร์ม มุมซ้ายมือครับ
    หรือเข้าบ่อยไปคลิ๊กติดดาวที่ด้านหลังกระทู้
    แล้วกระทู้นี้จะไปขึ้นเป็นหัวข้อโปรดมุมซ้อยเหมือนกันครับ
    เอามารวมพลังให้คนรุ่นเก่าอย่างตามาเฟียเห็นว่าผู้รักพิบูลแถบนี้เยอะขนาดไหน