ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Thailand Weight Pull Champion Ship 1/2013
  • อาทูลศรี ยอมรับว่าฟิตจริง ๆ ครั้งที่แล้วเดินกลับอุดร คราวนี้จะเดินขึ้นดอยอีกแล้ว ฮ่า ๆๆ
  • ก็มีคนไปหาว่าแกแก่บ้าง เป็นผู้ชายวัยทองบ้าง แกคงโมโห เลยจะโชว์เดินขึ้นเขา ทำให้หน่มๆแบบเราต้องได้อาย กร๊ากกๆๆๆ
  • แกล้งเป็นลมที่ตีนดอยให้รถรับกลับบ้านอีกแน่ๆ 555555
  • วันนี้ติดสอบไม่ได้ซ้อมหมาเลยครับไม่อยากขาดซ้อมเลยกลัวสู้กรามเทพไม่ได้รับศึกหนักอย่างนี้รับซ้อมหนักๆ
    อิอิ

image
  • ตั้งแต่...วันที่น้องอุ้ม พา "พิตบูลน้อย" อายุเพียง 9เดือน ที่ชื่อ "ไลแค่น"
    ลงสนามลากครั้งแรกที่ขอนแก่น 29/9/2555 และคว้าแชมป์แรกในสนามแรกไปได้นั้น

มันคือการประศักดา และ จะเป็นแรงบันดาลใจ
    ให้... แฮนเลอร์และพิตบูลอีกหลายร้อยตัวในวันข้างหน้าแน่นอน

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้ ถ้าคนที่ลงมือทำตั้งใจทุ่มเททำมันลงไปด้วยความรัก ความมุ่งมั่นเต็มเปี่ยม

image
    image

และกับผลงานล่าสุด แชมป์แม็กเวท ไลแค่น 4ตัน สนามลาก D1
    อายุ 1ขวบ น้ำหนักตัว 30 กก. แล้วจะมีอะไรเหลือให้เป็นขออ้างสำหรับคนที่ไม่ตั้งใจอีกมั๊ยเนี่ย

image
    image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_1267.JPG 195K
    IMG_1470.JPG 135K
    IMG_9447.JPG 167K
    IMG_9447.JPG 167K
    322358.jpg 85K
  • แต่ก็นั้นอีกแหละ

คำเตือน : ในเมื่อน้องอุ้ม เคยทำได้
    มันก็ถึงเวลาของเดอะกราม และ โกโก้ แล้วน้อง เพราะไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้

สำหรับ โกโก้ มันรู้เพียงแต่ว่า ลากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ซ้อมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ก้อง เจมส์ จัดหนักเลยน้อง :033:

image

โกโก้ ปีศาจนักรบพิตนนท์ ซ้อม ซ้อมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ลาก ลาก ลากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_9909.JPG 200K
  • ผมน้องใหม่มากๆสำหรับวงการนี้ หมายังมะเก่งเลยคับแต่อยากร่วมกิจกรรมคับ กำลังทำตามข้อมูลที่พวกพี่ๆแนะนำคับ ถ้าเอาไปแล้วลากไม่ไหวจะอายมั้ยนี้ น้ำหนัก45ขึ้แต่ล่ะตัวเทพๆทั้งนั้นimage
    ไฟล์แนบ
    SAM_7808.JPG 173K
    SAM_7808.JPG 173K
  • แล้วสมัคกันอย่างไงอ่ะคับ อยากทราบข้อมูลที่ที่ต้องเตรียมด้วยคับ ขอบคุนคับ :029:
  • โกโก้ก็ร่วมลงนม5โหล่เหมือนกันใช่มั้ยคุณสู้ ^^ สงสัยไลแค่นกับกรามล็อคไม่ได้กินนมง่ายๆแล้วงานนี้ผมว่า

ดูถ้าแล้วฝึกหนักจนถึงวันแข่งแน่ๆเลย
  • "บอกตรงๆนะไอ้โกโก้ หัวขาวแมร่งจิ๊ดจ๊าดอย่างนี้ซิแน่จริงและต้องอยู่ได้ในสนามลาก" image
    ไฟล์แนบ
    4026.jpg 169K
  • น้องอุ้มครับ วันงานที่ D 1 ที่น้่องอุ้มรับรางวัลนะ นางสาวไทยให้เกียรติมามอบรางวัลเลยรึครับ
  • พี่น้องชาวพิตลาก รู้สึกให้เกียรติคน สว.อย่างยิ่ง โดยเฉพาะเจ้าภาพนะครับพี่สันต์ รับรองงานนี้เจ้าภาพเตรียม หมอไว้รับเย็บหน่้อยนะครับ บางที่ถ้วยจะไม่อยู่ที่เจ้าภาพสักใบนะ่ครับ ฝากถึงเจ้าอ้ายสมพงษ์ ด้วยนะครับเด๋วจะไม่ มีคำตอบให้น้องๆๆทีมเหนือนะครับ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    4039.jpg 178K
  • ถ้าคิดจะเอาดีทางนี้แล้ว แพ้ก็คือแพ้ ชนะก็คือชนะ อ่อนก็คืออ่อน ผลออกมาอย่างไรต้องรับสภาพครับพี่น้องๆ :-D

สนามนี้แพ้ สนามหน้าเอาใหม่ ถ้าแพ้อีกก็ต้องพยายามอีก จนกว่าจะถึงเป้าหมาย อันนี้คือ สุภาพบุรุษ พิตบูลตัวจริง

แต่ถ้าอ้างนั่นอ้างนี่ เช่น ไม่มีเวลา ฝึกไม่เป็น ยังไม่พร้อม ข้ออ้างแบบนี้ โดยเฉพาะคำว่า ไม่มีเวลา มันผิดตั้งแต่ เริ่มเอาพิตบูลมาเลี้ยงแล้วครับ :p
  • ถ้าพิกัดเดียวกัน ลงสนามกี่รอบมันก็ต้องเจอกัน ไม่มีทางหลบกันพ้น

ดังนั้นสิ่งที่ต้องทำมีเพียงอย่างเดียวคือ เตรียมตัวให้พร้อม ซ้อมให้หนัก และทำให้ดีที่สุด
    เพราะดีอย่างเดียวก็คงไม่พอ ต้องดีที่สุดในรุ่นด้วย มันมีเพียงทางเลือกเดียวจริงๆครับพี่น้อง ฮิ้วๆๆๆ
  • เต็มที่เลยพี่ อ่านแล้วคึกดีแท้
  • สนามนี้แพ้ สนามหน้าเอาใหม่ ถ้าแพ้อีกก็ต้องพยายามอีก จนกว่าจะถึงเป้าหมาย อันนี้คือ สุภาพบุรุษ พิตบูลตัวจริง

แต่ถ้าอ้างนั่นอ้างนี่ เช่น ไม่มีเวลา ฝึกไม่เป็น ยังไม่พร้อม ข้ออ้างแบบนี้ โดยเฉพาะคำว่า ไม่มีเวลา มันผิดตั้งแต่ เริ่มเอาพิตบูลมาเลี้ยงแล้วครับ :063: :063: :063:
  • อเมริกัน พิตบูล เทอร์เรีย ไม่เหมาะสำหรับการทดลองเลี้ยง ไม่เหมาะสำหรับมือใหม่ ไม่เหมาะสำหรับคนขาดความรับผิดชอบ และก็ไม่เหมาะกับคนที่ไม่มีความพร้อมครับ

ถ้าต้องการเพียงความเพลิดเพลิน ตอนจูงเดินเล่น ตอนให้กินอาหาร ถ้าต้องการเพียงเท่านี้ เลี้ยงหมาพันธ์อะไรก็ได้ครับ

แต่การเลี้ยงพิตบูล นอกจากรักมันยังไม่พอ ต้องมีความรับผิดชอบเพิ่มเข้ามาด้วย และการพาพิตบูลออกไปจูงเดินเล่น มันอาจจะไม่เพลิน เพราะต้องคอยระวังหน้าระวังหลัง ต้องระมัดระวังไม่ให้มันไปทำร้ายสุนัขจรข้างถนน ต้องระวังหมาคนอื่นที่ปล่อยอย่างอิสระวิ่งเข้ามาหา ท่านยังจะได้ความปวดเมื่อยกลับมาบ้าน เหงือจะใหลโทรมกาย ร่างกายจึงต้องแข็งแรงด้วยครับ
  • image
    image

สภาพตอนนี้ 80% ถ้ามีใครอยากเดินขึ้นดอยบอกได้เลยนะ กร๊ากกๆๆๆ
  • เยี่ยมๆครับ
  • ไลแค่นอายุเต็มหนุ่มเมื่อไหร่หนาวแน่ๆคับ ถ้าใครอยู่รุ่นเดีนวกันคงไม่มีหวัง ถ้วยทองแน่ๆ แต่ก็ไม่เป็นไร ตัวน้องๆรุ่นใหม่ก็ยังมีเวลาฝึกฝีมืออีกเยอะคับ

คุณ totle ไม่ยากคับว่าแต่ใจรัก มีความรับผิดชอบและแบ่งเวลามาให้มันบ้าง ไม่ต้องห่วงเรื่องลาก เพราะถ้าเราตั้งใจทำต่อเนื่องกันตลอด ไม่ทิ้งไม่ท้อ ยังไงมันก็ลาก มีปัญหาปรึกษาโทรคุยได้ทุกเมื่อคับ 081-9549220
  • กดไลค์ ตรงไหนละพี่มาร์ค กับข้อความเกี่ยวกับการฝึกซ้อม การเลี้ยงพิตบูล ข้างบนนั้่นนะ เห็นด้วยครับ :063: :063: =D>
  • โอ้ว้าว...............ไม่ได้เข้ามาแค่ 2 วันเองครับ คึกคักดีจังครับ

มีหวังได้กิน 10 โหล แน่นอนครับน้องอุ้ม ( ท๊อปฟอร์มซะด้วยซิเห็นมากับตา )

เจ้าของฉายากีต้าร์เทพก็มาปรากฏตัวแล้ว เอาเป็น โอเค ครับ พี่ตั้ม สิงห์ 2 ลัง ( แถมของน้องจาร์กัวส์ อีก 2 ลัง ) สบาย สบาย

...........................................................สบายใจ.....................................................

ปล.1. พี่มาร์ค เปิดกระทู้รับสมัครนักกีฬาอย่างเป็นทางการให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล.2.อยากรบกวนเจ้าภาพครับพี่สันต์,พี่สมพงษ์,ท่านกัปตันจอนห์ครับ เรื่องที่พักครับ
  • วันอาทิตย์ที่ 20 นี้ ผมและสมาชิก MK TEAM บ้างส่วนโดยผม,อุทัย,แจ็ค,เฉินหลง และ พิทบูลพนมไพร โดยเสี่ยเล้ง

จะเดินทางไปช่วยงานที่ จ.สุรินทร์ เอานักกีฬาไปสาธิตการฝึกสุนัขลากน้ำหนักครับ

และจะถือโอกาสนี้ไปประชาสัมพันธ์งานลาก 17/3/56 ที่ จ.เชียงใหม่ ให้ด้วยนะครับ

งานนี้ไปกันก็มี มอนสเตอร์ , บิ๊กกลั้ป , โอเอ๋ , โลโก้ , น๊อตตี้ แถมหมาเด็กอีก 2 ตัว

แล้วจะเก็บภาพบรรยากาศมาฝากนะครับ :-D
  • สนามนี้ขอบายอีก 2 สนามเจอกันครับ

ช่วงนี้งานเยอะจริงๆ เก็บกวาดไม่หวัดไม่ไหว อีลุงตุงนัง ตามอายุ ขออภัยจริงๆ

แล้วเจอกัน โอ๋เอ๋ ไลแค่น ที่เหลือ จิบ ๆ เอิ๊ก ๆ เกือบลืม :-)) เจ๊ดโด้ด้วยเด้อ

image
    ไฟล์แนบ
    DR.PITIHOUSE.JPG 216K
  • สวัสดีครับท่านยุทธ รับทราบครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ ลุยๆๆๆๆๆ แล้วเจอกันครับ :039:
  • สวัสดียามเช้า รู้สึกว่าบรรยากาศเริ่มคึกคักตั้งแต่ต้นปี งานนี้สนุกแน่ กรามเทพ ซ่าส์จะท้าชนไลแค่น เดอะหูตึง ยังไร้คู่ใครสนเสนอมาได้นะครับ

เดี๋ยวจัดการให้นะครับประธานหนุ่ม กระทู้รับสมัครนักกีฬา
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค วันนี้ผมขอตัวไปประกวดปลาสวยงามก่อนนะครับที่ ม.ราชภัฏมหาสารคาม ( ที่บ้านผมเองครับ )

ผมส่ง " หัวสิงห์ลูกผสม " ลงประกวด 1 ตัว ไม่หวังอะไรมากกว่าแค่ติดอันดับก็พอแล้วครับ :063: ;-) :062:

แล้วเย็นๆจะมา UP DATE นะครับ
  • ถ้ามีเยอะแบ่งมาบ้างนะครับ อยากเลี้ยง
  • ได้เลยครับพี่มาร์คมีโอกาศจะเอาไปฝากครับ เด็กๆชอบดูมากๆครับ เพลินดีครับโดยเฉพาะลูกชายผม ไปละครับ :039:
  • โหงานนี้แค่คิดก็มันส์แล้วคับ.....แต่น่าเสียดายงานนี้น้อง "ซูก้า" คงต้องสละฝันชั่วคราวคับ เพราะกำลังอยู่ในช่วงต่อยอดกองทัพปีศาจคับ เจอกันอีกทีคงเป็นสนามปลายปีคับimage

ตอนนี้ก็ลุ้นผลงานอย่างเดียวคับ....
    ไฟล์แนบ
    321735[1].jpg 173K
  • ในรุ่นนี้ถ้าใครอึดจริงก็เอาไปเลยแชมป์ :o028:

image
  • แล้วเจอกันที่เชียงใหม่ครับ.......
  • ออกมาข่มขวัญคู่ต่อสู้อยู่เรื่อยเลยไลเเค่น

[url=http://image.ohozaa.com/view2/wASH6G2j7m57w1d3][img]http://image.ohozaa.com/i/614/7XeBlL.jpg[/img][/url]
  • โอ้ววคู่หูคู่โหดเอลวินหมาประลัย ฮ่าๆๆๆ :m01:
  • เมื่อวาน ตรวจความพร้อมนักกีฬา ทองเทพ บารอน ยังน่ากลัว ดุดันเหมือนเดิม
  • ผมขอเข้าก๊วนลากด้วยนะคับผมเริ่มเบื่อการประกวดเบื่อเด็กเส้นแระ :o034:
    อาจาย์ผมขอโทษนะคับ ^:)^ ผมคงต้องไปขอความรู้จากพิทบูลคาเฟ่ซ่ะแล้วตอนนี้เลิกเป็นลูกจ้างแล้วออกมาปั่นสามล้อดีกว่า
    เสาร์&อาทิตย์คงได้เจอกันคับ
  • 55555 น่าเอามาทำตั้งนานแล้วโจ้หมาใหญ่ๆเสียดาย เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆ
  • เห็นวงการลากเราเป็นอะไร ผิดหวังจากสนามประกวด แต่จะมาให้หมาลากช่วยซับน้ำตา
  • เจ็ทโด้ว่างาย...บารอนยังดุดันเหมือนเดิม พร้อมเดินขึ้นดอยมั้ยคร้าบ :-D
  • ร่วมสนุกด้วยคน เอิ๊กๆ ออนเดอะล็อคimage :o040:
    ไฟล์แนบ
    DSC00472.JPG 187K
  • อาก้า เคาะสนิมแล้วนะครับ ประธานหนุ่ม :-D
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 146K
    5.jpg 145K
  • โดนบ่นเลยเรายังงัยก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ
  • เรายินดีต้อนรับนักกีฬาทุกคนอยุ่แล้วคร๊าบบบบบ เพราะเราต้องการนักรบเยอะๆ
    แต่เราไม่รับฝากใครที่จะเข้ามาแล้วทำตัวเป็นภาระ ฮา ........
  • namkhang ไหนบอกว่าจะจับกับไลแค่นไม่ใช่หรอครับ ว่าไงงานเชียงใหม่นี้อ่ะครับรออยู้เด้อ ฮ่าๆๆๆๆๆ :o028:
  • ไม่สร้างปัญหาและเป็นภาระแน่นอนคับด้วยเกียรติของลูกเสือ :062:
  • งานนี้มีแต่นักกีฬาตัวเต็งทั้งนั้น สงสัยเราต้องจัดหนักกว่าครั้งก่อนแล้วล่ะ กลัวไม่ได้ถ้วยกลับมา ถ้าไม่ได้ก็ไปแวะซื้อ(ถ้วยชามจริงๆ)แถวรายทางมาฝากคนที่บ้านก็น่าจะได้คับฮ่าๆๆๆๆ
  • ท่านทัย ขากลับแวะลำปางก็ได้ครับ มีถ้วยเซรามิคขายเพียบ 55
  • งานนี้บรรดาตัวเต็งที่ขึ้นทำเนียบแต่ละรุ่น ใครพลาดหลุดโผทางเราจะมีถ้วยเซรามิคไว้รองรับน้ำตาแทนนะครับ :-D