ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHIANG MAI PITBULL ล้านนาหมาแดง PITBULL NORTH
  • พี่tekกำหนดวันมีทติ้งยังคะจะไปกรุงเทพวันที่20นี่อ่ะ กลัววันตรงกันแล้วอดไปง่ะ
  • ฮ่าๆหมาแดงมาแรงจริงๆครับยังไงก็ฝากสายโชว์ไว้ซักตัวหละกันครับพี่น้องอีกไม่กี่วันก็จะคลอดแล้วคับเผื่อมีใครชอบสไตล์นี้บ้างฮ๋าๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC05843.jpg 121K
    10-02-07-1706302.jpg 109K
  • ผมละอ่อนเมืองน่านค้าบ
    บ่มีหมู่ ขอมาเป็นหมู่กับจาวเจียงใหม่จิ่มเน้อคับ
    ฝากเนื้อฝากตั๋วอี่หนูเนเน่คับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF10112.jpg 91K
    DSCF10242.jpg 104K
  • ที่น่านก็มีนะครับ เคยมีพี่ที่รู้จักไปเจออยู่ หล่อไม่เบาเหมือนกัน
  • สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ เราจะมีมิตติ้งครั้งต่อไปในวันเสาร์ที่ 27 กุมภาพันธ์ ณ Think Park (ทิ้งปารค์) สี่แยกรินคํา ถ. นิมมานเหมินทร์
    เวลา 17:00 ครั้งนี้ขอให้ทุกๆท่านมาตรงตามเวลาด้วยนะครับ ทุกคนจะได้ไม่พลาดสมาชิกและพิทบูลที่มาก่อนหรือมาทีหลัง
    สําหรับสมาชิกใหม่ทําตัวตามสบายครับ รุ่นพี่ใจดีกันทุกคน ทําความรู้จักปรึกษาหรือพูดคุยกันได้ทุกเรื่องเลย... :020:

อีกสองอาทิตย์เจอกันครับ...
    ไฟล์แนบ
    P1030313.jpg 50K
  • น่านน่านมาแล้ว ยินดีต้อนรับครับแป้หละครับ
  • อยากไป แต่ยังหาเหตุไม่ได้
  • เเบบเสื้อจ้า
    ไฟล์แนบ
    เสื้อ.gif 106K
  • ขอโทษครับลืมลดขนาดภาพ
    ไฟล์แนบ
    เสื้อ2.gif 40K
  • ก่อนอื่นผมต้องขอบคุณพี่ๆที่ให้แบบเสื้อนี้มา คือทางผมได้แก้และเรียบเรียงตัวหนังสือใหม่นิดหน่อย
    ตอนนี้แบบก็เสร็จแล้วเหลือแต่ให้พี่ๆน้องๆมาช่วยกันพิจารณาดูกันก่อนว่าจะตกลงใช้ข้อความที่ผมพิมพ์มาหรือไม่
    ส่วนตัวผมอยากใช้คำว่า pitbull Lanna ที่ด้านหลังแทนคำว่า pitbull of the north พี่ๆว่าไงช่วยพิจารณาด้วยครับ
    ส่วนราคาจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับขอบคุณครับ
  • หนึ่งใช้คำว่า pitbull Lanna ไม่ได้ ถ้าจะใช้ต้องใช้ว่า Lanna Pitbull เพราะ Lanna เป็น noun ที่ทำหน้าที่เป็น adjective ขยายคำว่า Pitbull แต่ถ้าจะใช้ Pitbull มาก่อน ต้องใช้ Pitbull of Lanna ซึ่งหมายถึงสถานที่ เช่นเดียวกับที่พี่บอกว่า ให้ใช้ Pitbull of the North แทน Pitbull North
  • ยังก็ฝากพี่ตั้มช่วยแจ้งพี่ๆทุกคนด้วยน่ะครับส่วนราคาผมจะแจ้งให้ทราบอีกที
    สรุปแบบเร็วหน่อยก็จะดีน่ะพี่วันที่27จะได้ใส่กัน
  • เอาละวันที่27ใครมีทีเด็ดก็เอาออกมาโชว์กันนะคับ:019:
  • พี่หนึ่งยักไว้ให้ตัวนึงนะพี่ ไปไม่ได้จริงๆ ติดอยู่ที่ลำปางอยู่ เศร้าใจ!!
  • ช่วยออกแบบโลโก้ติดหน่อยถ้าจะดีเน้อ
  • โอ้ว อยากไปบ้างเเต่ว่าต้องเดินทางไปงานเเต่งงานต่างจังหวัดถ้ากลับมาทันจะไปนะครับ
  • เอาไมตรีจิต มิตรภาพ มาฝากจาวล้านนาหมาแดง ในวันแห่งฟามร๊ากกกกกกกก 55555

ตาหลก ตาหลก นะ อ้วนกะผอม อิอิ
    ไฟล์แนบ
    กะเอ๋3.JPG 23K
    กะเอ๋13.JPG 23K
  • ด้านหน้าครับ
    ไฟล์แนบ
    zx.gif 24K
  • ...ช่วยทำ โลโก้ ที่สวยๆ ผ่าน มติสมาชิกหลายคน ได้ไหมครับ..??เอาให้เป็น แบรนด์ ไปเลย
    จะได้เอาไป ทำโลโก้พรีเมียร์ หมวก กระเป๋า แก้ว ฯลฯ
    ...รวมถึงสติกเกอร์ ติดรถ..หรือ ติด...ด้วยดีไหม เอาให้ปีนี้ให้ฟีเวอร์ ไปเลย...

ตอนนี้แหล่งบันเทิงหลายๆแห่งเริ่มให้ความสนใจ ชาวพิทเรามากขึ้นแล้ว อีกไม่นานชาวพิทคงได้ promotion ดีๆ เพรียบ...
  • คนออกแบบ อยู่แก๊งมอไซรึป่าวเนี่ย ชอบมากๆ pitbull of the north ใช้แบบนี้ดีกว่า จะได้รวมกันทั้งภาคเหนือเลย
    ปล.แบบไหนก็ได้ เอา 1ตัวนะครับ ขออยู๋แก๊งด้วยคนนะๆๆๆๆๆๆๆ
  • ทําออกมาได้สวยมากครับหนึ่ง เสื้อกับสีเข้ากันได้ดี แต่รูปพิทบูลพี่ว่ามันคุ้นๆเหมือนมีกลุ่มอื่นเอาไปใช้กันแล้ว
    สําหรับพี่อยากได้โลโก้ที่เป็นเอกลักษณ์ของชาวล้านนามากกว่า เป็นแบบต้นตํารับไปเลบ ไม่เหมือนใครและ
    ไม่มีใครเหมือน จะได้เก็บไว้ใช้นานๆด้วย แต่นี่เป็นแค่หนึ่งความคิดเห็น พี่ๆน้องๆคิดยังไงรีบมาออกความคิดเห็น
    ด่วนครับ คุณหนึ่งจะได้แก้เพื่อที่เราจะได้มีเสื้อสวยๆใส่กันในวันที่ 27 กุมภานี้...
  • โลโก้เดิมทีเป็นกลุ่มของพี่ๆที่เลี้ยงพิตบูลรุ่นแรกๆของเชียงใหม่ผมได้ขออนญาตพี่เค้าเอาแบบมาทำเสื้อใส่มิตติ้งกัน
    ส่วนตัวแล้วผมแค่มาเปลี่ยนตัวหนังสือใหม่และวางรูปแบบใหม่นิดหน่อยครับ
    ส่วนที่อยากได้โลโก้ใหม่ก็ต้องรอกันหน่อยจะทำมาหลายๆรูปแบบแล้วค่อยมาเลือกกันวันที่27ดีมั้ยพี่ๆครับ
    และถ้าใครต้องการเสื้อversionรุ่นพิมพ์นิยมผมได้ราคาเสื้อและราคาค่าสกีนเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
  • หากจะเน้นว่ากลุ่มพิตบูลภาคเหนือ ใช้คำนี้ก็ได้ครับ ง่ายและสั้นด้วย
    Northern Pitbull จะเติมคำว่าเดอะนำหน้า เป็น The Northern Pitbull ก็ได้ครับ
  • หนึ่ง โทรหาพี่ตั้มหน่อย จะคุยเรื่องแก้ไขโลโก้ พอดีวันนี้คุยกับพี่เค้า พี่โทรหาไม่ได้เลยวันนี้
  • ลืมแปลครับ ความหมายคือ กลุ่มพิตบูล จาวเหนือ หรือ กลุ่มพิตบูลภาคเหนือ หรือ พิตบูลล้านนาได้หมดครับ

ภาษาอังกฤษไม่มีคำแปล มีแต่ความหมาย การใช้ภาษาอังกฤษให้สละสลวย จดจำง่าย ต้องสั้นและกระชับครับ
  • ถ้าถึงวันงานแล้วเสื้อยังไม่เสร็จน่าจะมีจุดตั้งโต๊ะลงชื่อจองนะคะพี่ สมาชิกจะได้เห็นหน้าค่าตากันอ่ะค่ะ แบบว่าก็เป็นสมาชิกใหม่อ่ะนะเลยไม่ค่อยรู้จักใครเท่าไหร่นู๋ชื่อเตยนะค่ะ น้องหมาชื่อ น้ำเย็นค่ะ แล้ววันงานเจอกันค๊า
    ไฟล์แนบ
    IMG_0894.JPG 80K
    17.JPG 87K
  • ยินดีฮู้จับครับน้องน้ำเย็น โลโก้เป็นงัยมั้งละครับท่านๆ บอกตวย เดิมๆ หรือเปลี่ยนนิดหน่อยก็น่าจะ ok
  • โลโก้คงเปลี่ยนครับพี่สมพงษ์คุยกับหนึ่งแล้ว คงไม่ทันวันที่ 27 เดี๋ยวค่อยคุยกันวันนั้นครับ
  • ค่อยๆทำใจเย็นนิ
  • ดีครับ ช้าช้าได้พร้าเล่มงาม ออกมาดูดีแน่นอน
    แต่ถ้าเสื้อออกมาไม่สวย พี่ต้องจับมารวยเป็นตัวประกันนะเอ้า...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC03249.JPG 92K
  • :013:เกิดแล้วๆๆๆ.....RAMA3JOJO+TONGTA(454+RAMA3JIJI)ลูกหมาเกิด14กุมภาแป๊ะตามที่คาดไว้ ผู้3เมีย5 มีทุกสีแปลกดี(ฟางข้าว สามสี แฟนซีหน้าขาว แดง)แล้วคืนนี้จะอัพให้ดูนะครับทุกท่าน
    ไฟล์แนบ
    tonka[1].jpg 47K
  • :030:ลืมไปๆ นี่เบอร์ผม 086-6060344
  • ยินดีต้วยเน้อ....ขอฮือมาอยู่เจียงใหม่หลายๆตั่วเน้อ หมาแดงสายเลือดดีๆๆๆๆ 454+jojo
    ไฟล์แนบ
    DSC01227.JPG 61K
  • Harry อาวุธหนักกะเปรียบมวยกับ red monster หัว 25" สูง 22" หนัก 50 กก.
    ไฟล์แนบ
    14022010768-0012.jpg 64K
  • 18 เดือน ยังลุ้นได้อีกเยอะ ลืมบอกไอ้บ้านี่ล้มวัวตัวหนึ่งแล้วดีหน่อยเป็นวัวตัวเองไม่ต้องเสียตังค์
  • ด้านข้าง
    ไฟล์แนบ
    14022010765-0012.jpg 60K
  • ลูกเต้าใครอะ ตุเล็กใหญ่ๆๆๆมูกแดงตวย
    ไฟล์แนบ
    DSC011962.JPG 64K
  • สมาชิกใหม่ล้านนาหมาแดง รายงานตัวคร๊าบ...
    ไฟล์แนบ
    DSCN27852.jpg 49K
  • อ้ายสมพงษ์นี่2ตัวที่คุยกันครับ ฟางข้าวกับสามสี(ชื่อตรุษจีนกับวาเลนไทน์บ๋อ)555
    ไฟล์แนบ
    DSCN2754.jpg 30K
  • เลี้ยงกันยังไงตัวใหญ่ดีจัง อาก้าผมไม่ถึง40โลสักที
    ไฟล์แนบ
    ak160253.jpg 85K
  • เอาป่าก๋อยแลกหมาแดงใครเอาพ้อง
  • คุณ sompong เจ้าแดงน้อยตัวนี้ได้มาจากไหนครับ กระดูกสุดยอดจริงๆเลยครับ

ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ ชอบหมาแดงเข้ากระดูกเลยครับ ^^
  • โลโก้ไปถึงไหนแล้วครับ อัพหน่อยจ้า ส่วนตัวน้อย ก็น้องอาก้าครับ เลี้ยงดีๆรับรองใหญ่ๆแน่นอน stomมันทำเอง 55
    ไฟล์แนบ
    DSC00914.jpg 94K
    DSC01222.JPG 71K
    DSC012172.JPG 49K
    DSC012272.JPG 61K
  • จะมีอีกเมื่อไหร่ครับ โดนสุดๆครับ ^^
  • วันเสาร์นี้ เจอกันครับพี่ tek ๆ ๆๆ :065:

Money จ๋า ฮีทมาหนู๋เสร็จแน่ๆ ๆเตรียมตัวเจ็บได้เลย 55 5
    ไฟล์แนบ
    kingkong.jpg 83K
  • คิงคองกล้ามเป็นมัดๆเลย ฟิตทั้งคนทั้งหมา หัวก็โตขื้นอีกต่างหาก มันนี่โดนแน่ๆงานนึ้...:020:
  • แหม๋...จ้องแต่จะขายหมาแดกอย่างเดี่ยวเลยนะพวกมึง ไม่คิดจะสร้างชื่อเสียงด้านอื่นๆให้ทางเหนือบ้างเลยนะ
    ก็แค่ความคิดเห็นส่วนตัวครับ 5555...
  • หมาคุณภาพครับ
    ทางเหนือมีชื่อเสียดีอยู่แล้วครับ

ไอ้ผีคึด ผีง่าว ฮานิบ่เฮ้ย
  • ใจเย็นๆพี่น้องจะเร่งให้ทันวันที่27ครับ
    ไฟล์แนบ
    watermark copy.jpg 110K
  • เห็นด้วยครับคุณ conna ทางเหนือมีชื่อเสียงดี
    พวกนี้มันก็ได้มั่วไปวันๆเผื่อฟลุค แต่วันนี้มันเก็บกดหน่อย ตามมาถึงบ้านเราเลย...