ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

THE PIT TUSKER OF PITBULL ZONE*สัตหีบ-พัทยา
  • :063::063::063: สนับสนุนกับความคิดดีๆๆของท่านช้างด้วยคนครับ
  • แวะมาเชียร์และเอาใจช่วยครับ เมื่อเช้ามีข่าวร๊อตกัดเด็กอีกแว๊วววววว
  • กำเลย...อย่าเกิดกับพวกเราเลย สาธุ สาธุ
  • เยี่ยมมากครับคุณ wodwhy12 ที่พยายามสรรสร้างสังคมให้มองพิทบูลดีขึ้น ติดตามชมครับ
  • เมื่อไม่กี่วันก่อนผมพา เจ้าบูบู้ ของผมไปเดินเล่นใน เกษตรศาสตร์ศรีราชา มีพี่คนนึงเขาเจอเขาบอกว่าพันธุ์อ่ะไร ผมบอกว่า พิทบูล
    เขาก็บอกเหอะๆพิทบูล ที่กัดคน ตายอ่ะเหรอ ไปต่อไม่ถูกเลย - - ผมก็บอกว่า พิทบูล ใจดี ไม่กัดคนครับ เขาก็เข้ามาเล่นด้วยใหญ่เลย
    แต่พอซักพักพี่แกเรียกบางแก้วแกมา เหอะๆงานงอกเลย พลังขับมันชอบขึ้นเวลามันเจอสุนัขด้วยกันเอง

ึคือที่ผมจะบอกก็คือว่า เราก็มาร่วมด้วยช้วยๆกันให้คนมองพิทบูลไปในทางที่ถูกต้อง ถูกป่ะคร้าบ
  • คุณช้างว่าดีมั้ยถ้าเราจะหา วิทยากรมาให้ความรู้ในการดูเเลแก้ไขพึดติกรรมสุนข...
    พิทบูลเวลาพาออกข้างนอกบ้าน ต้องมีความระมัดระวังมากกว่าเป็นสองเท่าตัว
    พิทบูลที่มีอายุน้อยไม่คอยมีปัญหาเท่าไร แต่ในพิทบูลที่เป็นหนุมมักมีปัญหาตามมา
    โดยที่เราไม่ขาดหมาย พิทบูลอาดไม่ได้เป็นฝ่านเริ่มทำสงครามก่อน
    แต่มักจบเป็นชเลยสงครามของสังคมเสมอ

อีกเรื่องที่สำคัญ ผู้ที่เลี้ยงสุนัขพิทบูลหรือสุนัขพันธุ์อืนๆ
    ส่วนมากยังไม่มีความรู้ในการเลี้ยงดู โรคเกี่ยวกับสุนัข พึดติกรรมไม่พึงประสงค์ในสุนข
    การฝึกพื้นฐาน เเละการรับมือกับสุนัข เมือเกิดปัญหาเฉพาะหน้าของสุนัขตัวเองมากสักเท่าไร
    (ดูได้จากกระทู้ในเว็บ มีให้เห็นทุกวันคำถามพวกนี้)

ตอนจัดมิตติ้งคุณช้างหน้าจะลองหาวิทยากร มาให้ความรู้ในการดูเเล (พี่ mafia น่าจะช่วยเรื่องวิทยากรได้ )
    แก้ไขพึดติกรรมไม่พึงประสงค์ในสุนข เพือให้ความรู้แกเพื่อนสมาชิกในกลุ่ม
    ให้มีความรู้ความเข้าใจ และสามารถปฎิบัติ ดูเเลรักษา แก้ไขพึดติกรรมไม่พึงประสงค์สุนัข
    ของตัวเองให้เกิดความชำนาญได้ในระดับหนึง

เมือเพือนสมาชิกมีความรู้ความชำนาญ เข้าใจการเลี้ยงดู โรคเกี่ยวกับสุนัข
    การเเก้ไขพึดติกรรมไม่พึงประสงค์ในสุนขของตัวเองได้ดี
    จึงจะสามารถนำความรู้ที่มีอยู่ไปให้คำเเนะนำคนอืนได้อย่างถูกต้อง
    เป็นพัฒนาที่ยั่งยืน บนพื้นฐานของความรู้ที่ถูกต้องครับ

ผมเลี้ยงพันธุ์นี้มาไม่านาน สำหรับพันธุ์นี้มีอะไรใหปวดหัวเลือยๆ
    เจออะไรกับเขามามาก กว่าจะเข้าใจพันธุ์นี้ใช้เวลาหาความรู้
    เข้าหัวขี้เลือยอยู่นานเป็นปี เเละทุกวันนี้ก็ยังหาเข้ามันอยู่เลือยๆ
    ไม่เต็มสักที่ จะดีมากถ้าคำถามที่มีอยู่เป็นร้อยคำถามจะมีคำตอบ
    โดยที่ไปต้องมาจ้องจอบคอมกับหนังสือในมือ...
    ไฟล์แนบ
    DSC_0162.JPG 83K
  • เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึกมีพลังใจมากขึ้น อย่างน้อยก็ไม่ได้รู้สึกว่าเดินอยู่คนเดียว
    มีเพื่อนร่วมทางมากขึ้นทุกๆวัน
  • ของผมตอนนี้2ขวบ เริ่มจากเอาออกมาเดินเล่นรอบๆบ้านและตามหมู่บ้าน
    จะมีหมาเห่ามาก เราก็จะดูว่าเขามีการแสดงออกอย่างไร มีการแสดงถึง
    ความดุร้ายไหม เราห้ามเขาจะหยุดไหม เมื่อหมาอื่นเข้ามาดมเข้ามาเล่นด้วย
    เขาจะแสดงอาการ อย่างไร เมื่อมั่นใจเราก็จะนำออกสังคม เริ่มแรกต้องคอยระวัง
    ดูซ้าย ดูขวา หน้า หลัง วันผ่านๆมา เริ่มมั่นใจว่าเขาไม่แสดง อาการดุร้ายต่อคน หรือ
    อาการที่จะตอบสนองกับหมาตัวอื่นในแง่ที่ไม่ดี ต่อไปก็สบายละ เดินสบายๆ ช่วย
    ลากรถ เข็น ผมเลยสบาย อย่างวันนี้ไป ตลาดนัดมา ตลาดใหญ่เหมือนกัน
    มีคนเข้ามาทักเยอะมาก เลยยืนกลางตลาดนัด ตอบคำถามเป็นร้อย สนุกมาก
    ทุกคนจะเข้ามาจับหมาผม มากกว่าเข้ามาดูลูกแฝดผมซะอีก เขาถามว่าจะหาเลี้ยงได้ที่ไหน
    ผมเลยแนะนำว่าให้เข้ามาดู แว็บพิทบลูโซน ก่อน และศึกษา ให้เข้าใจ ค่อยๆเลือก
    และต้องมั่นใจว่าเราจะรักเขาตลอดไปไหม ไม่เลี้ยงแล้วสร้างความลำบาก ให้กับสังคม
    เพราะเขาจะอยู่กับเราจนวันที่เขาจากไป และเลี้ยงที่เขาเป็นเขา ไม่ใช่คาดหวังว่าจะต้องเป็นอย่าง
    นั้นอย่างนี้ อย่ารีบร้อน เลือกว่าเรามั่นใจว่าเราต้องการจริงๆ
  • ขอบคุณพี่มาร์คมากครับ ที่เข้ามาทักทาย ผมจะเคยอยู่ข้างพี่ตลอดไป
    เพราะพี่ เป็นลูกผู้ชาย ที่ผมนับถือ ใจพี่สุดๆไปเลย เป็นคนตรงไปตรงมา
    ไม่อ้อมค้อม ไม่ยอมแพ้ต่อคำดูถูก ย้ำนะครับว่าผมไม่ได้เลียพี่ เดี๋ยวผีเข้า
    มาหาว่าผมเลีย เพราะพี่กับผมก็ยังไม่เคยเจอกัน ขอให้เรามีอุดมการณ์เดียวกัน
    ไม่ว่าไกลหรือใกล้เราก็เป็นพวกเดียวกันได้ เรารักอะไรเหมือนๆกันเพื่อสิ่งเดียวกัน
    :033: คบกันที่ใจไม่ใช่เงินทอง
  • หากคุณช้างสนใจผมมีแผ่น vcd ของ ซีซ่ามิ อยู่มากพอสมควน
    วันไหนว่างก็เเวกมาเอาไปศึกษาได้ครับ ไม่หวง 555+
  • ดีเจ พี่ยังไม่มีที่อยู่ดีเจเลย สติกเกอร์พี่จำได้ว่ายังไม่ได้ส่งไปนะ ไม่ทราบว่ายังต้องการอีกหรือเปล่า
    มันค้างนานแล้ว หากจะเอา ต้องเอาซีดีมาแลก ฮ่าๆๆๆ
  • รูปบนทำไมมันนิ่งจัง :017:

วันอาทิตย์ผมไปซื้อของตลาด บ้านอำเภอบ่อย :015:

พี่ช้างแถวๆสัตหีบมีร้านอาหารไรเด็ดๆแนะนำไหมครับ วันหยุดที่บ้านผมชอบไปพักผ่อนหาอาหารอร่อยๆทาน

บอร์ดปักหมุดน้าผีเขาเข้ามาดูนิดหน่อยมั่งครับ ทำไรทำด้วยใจรักไม่ทำให้ใครเดือดร้อนทำเลยพี่ :063:
  • คุณ dj KanKaw ช่วยแนะนำหน่อยคะ VCD ของซีช่า มิลาน

มีขายที่ไหนคะ หาซื้อไม่ได้เลย อยู่ระยองคะ
  • ขอโทษที่ครับผมลืมเรื่องนี้ไปเลยครับพี่ mafia
    ดีเจ.แก่นแก้ว
    boo dog pub
    72/17 ม.3
    ต.พลา อ.บ้านฉาง
    จ.ระยอง 21130
    เรื่องแผ่นพี่ mafia ลงที่อยู่ไว้ในกระทู้นี้ครับ เดียวผมส่งแผ่นไปให้ครับ
  • ถึงคุณ chunyapuk

แผ่นที่ผมได้มาคุณป้าท่านหนึ่งที่ผมเคารพให้มาครับศึกษา
    ผมเข้าใจว่าไม่มีขายครับ คุณป้าท่านอัดจาก ubc ครับ

หาคุณ chunyapuk สนใจอยากได้เอาไปศึกษาเป็นความรู้
    มาเอาที่ผมได้ครับไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ซื้อ dvd เปล่าติดมาก็พอครับ

ผมอยู่ที่ อ.บ้านฉาง ครับ 086-4067980 โทรนัดล่วงหน้าครับ เสาร์-อาทิตย์ ผมไม่สะดวกครับขอแเป็นวันธรรมดาครับ
  • สงสัยหนีงานมาเล่นเว็บแน่พี่ ดีเจ
    มีเรา2คนเองเหรอเนี่ย คนอื่นไปไหนหมดงิงิ
    งุงุ เงียบจัง
  • ประหวัดซีซ่าครับ
    http://www.pukpuiclub.com/%E0%B8%9D%E0%B8%B6%E0%B8%81%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%82-%E0%B8%8B%E0%B8%B5%E0%B8%8B%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%A1%E0%B8%B4%E0%B8%A5%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%99/

เว็นนี้เขามีบทความที่เเปลจากหนังสือของซีซ่าครับ ขอบคุณข้อมูลดี ๆจาก : คุณ Yoja&Jiji (ดีมากๆเเอบเข้าไปอ่านบ่อยๆ)
    http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=yojajiji&month=27-11-2008&group=6&gblog=11

สนุกกับการอ่านนะครับ
  • ขอบคุณ...คุณดีเจ แก่นแก้วมากๆ

สำหรับลิ้งค์ มีเนื้อหาที่เข้าใจง่ายดีครับ อ่านแล้วเพลินเลย
  • ขอบคุณมาก ดีเจ
    ที่อยู่พี่ครับ

42/302 นิมิตใหม่ 20 ทรายกองดิน คลองสามวา กรุงเทพฯ 10510

ของดีเจหมายเลขอะไรบ้างครับ ถ้าจำได้ก็บอกหน่อยนะครับ ถ้าจำไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เดี๋ยวพั้ไปค้นดูเอง
  • ตอนผมเข้าไปเล่นในกระทู้ยังไม่ได้จองหมายเลขครับ
    จำได้ว่าหมาเลขไหนว่างไม่มีคนจองผมเอาหมายเลขนั้นครับพี่
  • ถึงคุณ wodwhy12 ฝากบอกน้องเขาด้วย ว่าผมต้องขอโทษด้วยครับสำหรับหมาที่จะขาย

ผมคงไม่ขายแล้วนะครับ เมื่อวานเย็นน้องเขาโทมาต่อราคาผมก็โอเค แล้วตกลงกันบอกว่าพรุ่งนี้สายๆมาเอา ผมโทหาเขา เขาบอกว่าเพื่อนเขาเอา

ให้ผมโทไปเพื่อนอีกคน ผมก็โทไปแค่จะถามว่าจะมาเอาตอนไหน หรือไม่สะดวกผมจะไปส่งให้ใกล้ๆ เขาบอกว่าเขาสะดวกเดี๋ยวไปเอาเดี๋ยวโทกลับ

ผมรอเป็น ชม.จนผมโทไปหาเขา 2 ครั้งไม่รับสายผม ที่ผมโทไปไม่ใช่ว่าอยากจะขาย แต่เพราะว่าผมจะไม่อยุ่บ้านจะไปธุระที่ชลบุรี
    แต่ต้องมานั่งรอ ผมง่ายๆถ้าไม่เอาหรือไม่พร้อมบอกได้ทันทีครับ สบายๆอยู่แล้วเห็นๆกันอยู่ แต่บอกกันสักหน่อย

ผมไม่ร้อนเงินนะครับบอกแล้ว

ต้องขอโทษจริงๆครับ หวังว่าคงเข้าใจนะครับ
  • น้องเขาอยู่ใกล้ๆบ้านผมเองครับ ผมเดินไปถามเขามาละ
    เขาบอกว่าเขากลัว ใจก็อยากจะได้ แต่เขาไม่กล้าพูด เขาเห็นตอน
    ที่หมา จะกัดผม เขาก็เลยลังเล กลัวว่ามันจะมากัดคนที่บ้าน
    ผมก็บอกเขาไปว่า ถ้าไงให้เขาโทรไปหาพี่ เพื่ออธิบายเหตุผล
    เขากลัว พี่จะว่า ก็เลยไม่กล้า เดี๋ยวถ้าไงให้เขาโทรหานะครับ
    ขอโทดจริงๆพี่
  • น้องเขาโทหาผมแล้วอย่าไปว่าน้องมันเลย ผมเข้าใจครับ ไม่เป็นไรหรอกครับ ขอบคุณมากครับคุณ wodwhy12
    ว่างๆจะเข้าไปเที่ยวชมหมาที่บ้านนะครับ ตัวหลังรถสวยดรครับ เอามาโพสบ้าง ไปก่อนครับ
  • เงียบไปไหนกันหมดครับไม่เห็นใครเลย
  • มารายงานตัวครับๆ เหนกระทู้เงียบๆ ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดูบอร์ดอ่ะคับๆ ^^
  • เมื่อวานผมไปหา ดีเจ มาครับหมาสวยครับ และดีเจก็มีซีดี และหนังสือดีๆ เยอะ
    เดี๋ยวถ้าไงผมจะไปเอามาศึกษา และหาคนที่ต้องการศึกษา ลองเอาไปทำดู ถ้าไง
    ใครที่อยากได้ ลงชื่อและเบอร์ติดต่อด้วยครับ เราจะได้เอาไปปรับ พฤติกรรม ของ
    ตัวเราเอง และสุนัขของเราได้ แต่ตอนนี้ผมไม่ค่อยสบาย ไว้ว่างๆผมจะไปเอามาถ่าย
    เอกสาร และหาแผ่นไปให้ เพื่อจะให้คนที่สนใจ
    พี่ดีเจ ถ้าไงต้องขอโทดทีครับเมื่อวานผมไม่ค่อยสบาย และอีกอย่างเริ่มมืดยุงเริ่มมา
    ผมเลยต้องรีบกลับ เอาไว้ว่างๆเราจะได้ร่วมกันฝึก สุนัขของเรา และชวนเพื่อนๆที่สนใจ
    มาร่วมกันครับ ไว้จะนัดวันอีกทีครับ ขอบคุณมากครับ :005:
    ปล. น่าเสียดายที่ผมเลิกดื่มละ ไม่งั้นได้ดื่มกันสักตั้ง ดีใจครับที่ได้รู้จัก
  • สวัสดีครับพี่น้องชาวพิตบูล ผม แบงค์ ครับ
    อยู่ตรงกม.1 ตรงข้ามปั้มน้ำมัน กร. ครับ
  • มิ๊ตติ๊งๆๆๆๆ

ทำความรู้จักกัน......!!!!!!!
  • เมื่อเช้าไปตลาดมามีคนเล่าว่ามีพิทบลูโดนรถชน
    น่าสงสารมาก ถ้าไงระวังหน่อยครับเวลาพาออกมา:067:
  • ดีครับคุณแบงค์ ผม กม.7ครับ ถ้าไงลง
    เบอร์ติดต่อด้วยครับ เย็นๆไปเจอกันที่
    ร้าน กม.10ไหมจะได้ทำความรู้จักกัน:015:
  • เสาร์ 18 นี้ใครว่าง เจอกันที่แหลมบาลีฮายนะครับว่าจะพาหมาไปจูงเล่นหน่อย ตอนเย็นๆนะครับ :067:
    ไฟล์แนบ
    124545.JPG 100K
  • โทดทีครับเข้าทางไหนครับ
    อธิบายเส้นทางทีครับ ถ้าไง
    จะได้นัด พบปะพูดคุย
  • อยากไปเหมือนกันคับบบๆ :))
  • เมือวันอาทิตย์คุณ chunyapuk (คุณปลา)
    เเวกมาเอาแผ่นซีซามิลานไปศึกษาที่บ้าน
    คุณปลาบอกสนใจเรื่องการฝึกสุนัขอยู่
    จะชวนเพือนที่สนใจอีกคนหนึ่งมารวมฝึกสุนัขด้วยกัน

ท่านใดที่สนใจการฝึกพื้นฐานสุนัข อยากเข้ารวมฝึกด้วยกัน
    เชิญได้ครับ เรื่องวันเวลาว่ากันอีกที่ หรือถ้ายากมาฝึกเลยก็เชิญได้ทุกวันที่สนามกีฬาบ้านฉาง
    เช้าตีห้า เย็นห้าโมง ช่วยเย็นอาดมีการเปลี่ยนเเปลง เพราะบ้างวันจะเน้นการออกกำลังกายสุนัขที่บ้านอีกตัว (เจ้าดัดชี่)

ยินดีที่ได้รู้จักคุณช้างครับ เมือว่านมาเร็วไปหน่อย
    เลยไม่ได้เตรียมแผ่นเเละเอกกระสาร
    วันไหนว่างก็มาเที่ยวใหม่นะครับคุณช้าง

ปล.เวลาฝึกหมาที่สุดคือช่วงเช้าครับ
  • แหลมมาลีฮาย.....ดีๆ..ครับ..พี่แชมส์

มาไม่ถูกถามทางเอาคับพอมาถึงอะพี่ช้าง...

ไม่มีใครในพัทยาที่ไม่รู้จักแหลม...นี้หรอกคับ

(ให้ผมอธิบาย...ผมก้อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน)
  • 5555555+อายจังมีแต่คนรู้จัก
    ผมไม่รู้จักคนเดียวเวงปล่อยไก่
    งวงเลย55555+
  • เบอร์ผมครับ 087-0602404
    mioauto@hotmail.com
    หรือคัยจะลงเบอร์ไว้ก็ได้นะครับเผื่อจะได้รู้จักกันไว้
    ใครมามาที่แหลมบาลีฮายเจอกันครับ :009:
    ไฟล์แนบ
    CIMG008222.JPG 100K
  • ตกลงเสาร์นี้ใครไปมั่งงะครับ แบงค์เบอร์โทรไรครับ
    จะได้นัดคุยกัน
  • :062:ไม่รู้เหมือนกันครับว่าใครจะมาบ้างรึเปล่าครับ ผอดีมีผมไปกับพี่ๆน้องๆในกลุ่มเอง ถ้ามีพี่ๆมากันก็เจอกันครับ จูงเล่น:067:
    ไฟล์แนบ
    E6862271-0.jpg 53K
  • ผมไปด้วยคับบบบ. 55555555
    ไกลหน่อยแต่ก้อไม่เปนไร ถือโอกาสไปเที่ยวด้วยยยๆ :))

ผมอายุ18พี่ในนี้อายุเท่าไหร่กันบ้างคับเนี่ยยยๆ ผมจะได้เรียกถูกๆ ^^
  • ผมก็18+นิดหน่อยครับ
    55555+
  • :004:เงียบจัง:067:
    ไฟล์แนบ
    00111_1.jpg 98K
  • ไปไหนกันหมดครับ
  • เข้ามาคุยกันหน่อยๆ อย่าปล่อยบอร์ดเงียบคับบๆ 5555555555
  • :042:ไช่แล้วห้องนี้เงียบ ดูท่าวันเสาร์จะไม่เงียบ:007:
    รู้สึกว่าพัทยาฝนตก :054:
    ไฟล์แนบ
    Pattaya1.jpg 40K
  • วันเสาขออย่าตกนะคร้าบบบๆ 5555555555
    เสานี้ใครไปมั่งเอ่ยย รายงานตัวหน่อยคับบบบบบบบ ;D
    คุนpeaไปพัทยาประมานกี่โมงหรอคับ ?
  • :055:ว่าซัก 5 โมงเย็นน่ะคร้าบบบบบบ:056:
  • เวลากำลังดีคับ......

ขอให้ฝนอย่าตกนะ.....เพี๊ยงๆๆๆๆๆๆ

เด๋วไปด้วย
    ไฟล์แนบ
    Bbbbbb2.jpg 35K
  • ขอบคุณนะครับ แชมป์ที่เข้าไปชวนในบอร์ดนู้น
    แหม น่าสนใจจริง ๆ แหลมบาลีฮาย แต่สงสัยจะอดไป ติดธุระครับ เสียดาย

วันที่ 26 ทางพวกผม ก็มี ปาร์ตี้ริมฝายและ BBQ
    ใครสนใจจะมา พาน้องหมามาเล่นน้ำ มาทานอาหารกัน เชิญนะครับ ยินดีต้อนรับทุกท่าน
    ไฟล์แนบ
    CIMG54052.JPG 107K
    CIMG53972.JPG 107K
  • ฝายที่ไหนครับแนะนำทีเผื่อว่างๆจะได้พาหมาไปว่ายน้ำ