ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

THE PIT TUSKER OF PITBULL ZONE*สัตหีบ-พัทยา
  • ถ้ารวมตัวเสร็จเมื่อไหร่ผมมีไอเดีย อะไรดีดีมาเสนอ
    ครับ สำหรับคนที่อยากได้ หมาเทพๆ มาเลี้ยงสักตัว
    โดยที่ไม่ต้องซื้อแพง :036:
  • ฝายอยู่ที่ หนองรี ชลบุรีครับ
    ตกวัดป่าอัมพวัน ครับผม บรรยากาศดีมากๆ
  • พุ่งนี้ใครไปแหลมบาลีฮายเจอกันคับบๆ ^^
    ไฟล์แนบ
    IMG_03972.jpg 87K
    IMG_03763.jpg 79K
  • :004:เจอกันตรงไหนดีครับ :063:
  • ตรงไหนอ่ะคับบๆ ผมก้อไม่ค่อยได้ไปแถวนั้นเลยๆ 555555555
    แอดเมลผมมาคุยกันก้อได้คับๆ btzsenze-@hotmail.com
    นี่เบอผมคับ 0853523523 ^^
    ชื่อบอลนะคับบๆ :)

พี่ช้างไปมั้ยคับเนี่ยยย ?
  • โทดทีครับผมพาลูกไปนอนโรงพยาบาลมา
    เป็นไข้สูง ถ้าไงลูกอาการดีขึ้นก็จะไปให้ได้ครับ
  • พี่ช้างขอให้ลูกหายไวไวนะคับบๆ ^^
  • ขอบคุณมากๆครับ ไว้ผมได้ของจากต่างประเทศมาก่อน
    จะเอาไปให้ลองใช้ฟรีรับลองเทพสุดๆ กำลังลงเรือมาไม่น่าจะเกิน
    ต้นปีใหม่ 80เปอร์ครับสุดๆ ใช้แล้วถูกใจจะแบ่งขายให้ถูกๆสำหรับ
    สมาชิกในกลุ่มครับ ไม่มีผลข้างเคียง รับรอง เพราะน้องที่ต่างประเทศ
    ทดลองมาแล้ว แต่เป็นความลับเฉพาะในกลุ่มครับ ใครอยากเทพไว้เจอกัน
    ผมจะนัดอีกทีเมื่อของมาถึง:063:
  • ตอนนี้ผมได้สูตรมาเยอะมาก เช่นหมาใครขนร่วง
    ก่อนเวลา หรือร่วงมาก ใช้ น้ำมันทานตะวันแบบเม็ด
    วันละ1เม็ดรับรองขนสวย หยุดร่วงก่อนเวลา และจะ
    ร่วงน้อยลง เพราะตัวนี้มีโอเมก้า6ครับลองดู ส่วนสูตร
    อื่นเอาไว้จะบอกเมื่อเจอกันรอผม ได้มาและจะถ่าย
    รูปก่อนใช้ ตามมาด้วยหลังใช้ให้เห็นกันครับ
  • ขอบคุนคับพี่ช้าง 5555555555
    เด่วจะลองให้ตัวที่บ้านกินคับ เพราะขนมันร่วงอยุ่นิดหน่อยๆ : )
  • ขอให้ลูกคุณช้างหายเร็วครับ
    พรุ่งนี้ถ้าได้ไปเที่ยวเผื่อด้วยนะครับ
  • แวะมาให้กำลังใจครับ
  • บ้านใกล้เรือนเคียง แวะมาเยี่ยมเยียนครับ
  • ได้แต่เข้ามาแอบดู วันนี้เข้ามาแนะนำตัวละกัน หนึ่ง-พลาครับ ยินดีรู้จักทุกคนที่รักในสิ่งเดียวกัน
    ว่างๆๆก็มาทักทายกันได้นะครับ panya_eee@hotmail.com 086-1556496
    ไฟล์แนบ
    161.jpg 39K
  • ไปกี่โมงดีครับจะได้เจอกันถูกใครไปลงบอกด้วยครับ:019:
  • โทดทีครับที่ไม่ได้ไปพอดีแฟนไม่ให้ไปเพราะลูกชายยังตัวอุ่นๆอยู่ครับ
    เอาไว้หายดีผมจะนัดเจออีกทีนะครับโทดอย่างแรง
  • คุณช้างไม่เห็นเอาหมามาลงให้ดูบ้างเลยครับ
  • มันไม่ค่อยสวยงะครับกลัวอายเขา
  • ลองเสนอชื่อกลุ่มดูนะครับ
    The Pit Tusker of pitbull zone
    ส่วนโลโก้ ใกล้เสร็จละครับจะนำมาให้ดูอีกที:036:
  • ย้ำนะครับว่าที่เรา of pitbull zone เพราะเราอยากให้คนรู้จัก
    เรา และเข้ามาดูเราในนี้ เพราะในนี้คือที่ๆมีแต่สิ่งดีๆ มีแต่พี่ๆ
    เพื่อนๆ น้องๆกัน มีแต่คำแนะนำที่ดี มีพิทบลูสวยๆให้เลือก
    .......ก่อนนำไปเลี้ยง ... ..
  • ขอบคุณน้องช้างนะครับ ที่พยายามผลักดัน และให้เครดิสแก่เว็บของเรา
    อ่านแล้วชื่นใจ เห็นคนรักบ้านตัวเอง รู้สึกภูมิใจในเว็บ รักหวงแหน และเห็นคุณค่า

ขอบคุณมากๆครับ
  • ดีก็ว่าดีครับพี่ ไม่ดีก็ว่าไม่ดี
    เดี๋ยวคนอื่นอ่านหาว่าผมเลีย
    เมื่อก่อนผมยอมรับตอนที่ไม่รู้จักพี่ ผมไม่ค่อยชอบ
    พี่เท่าไหร่< ตรงชื่อ> ว่าคนๆนี่ต้องเป็นนักเลงอันธพาล
    แต่พอได้ดูจากนิสัย ใจคอ และพี่ทำอะไรหลายๆอย่างโดย
    ที่ไม่หวังสิ่งตอบแทน และตรงไปตรงมา ถูกก็ว่าถูกผิดก็ว่าผิด
    อีกอย่างพี่คอยช่วยเหลือเพื่อนๆที่ได้รับความเดือดร้อน
    ...พี่ถึงได้ชนะใจผม...บอกตรงๆผมไม่เคยเข้าเว็บอื่นเลย
    นอกจากที่นี่ที่เดียว...พี่สุดๆสำหรับผม..และเป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับคนอื่นๆอีกมาก
  • ขอบคุณครับ

ดีใจมากที่มีคนเข้าใจครับ
  • ที่ฐานทัพเรือสัตหีบมีเลี้ยงอยู่1คนคับ
    แกชื่อตอนพงษ์ไม่ทราบรู้จักกันรึป่าว
    ยินดีด้วยคับที่มีกลุ่มขึ้นมาในสัตหีบ
    ตอนแรกที่ผมเป็นทหารใหม่ไปฝึกอยู่ที่ศูนย์ฝึก นาวิกโยธินเคยเห็นคนจูงแว๊บๆ
    แต่ไม่กล้าเข้าไปทักเพราะตอนนั้นกำลังวิ่งอยู่กลัวจะโดนจ่าเค้าแดกเอา5555
    แต่ตอนนี้ก็ไกล้จะปลดแล้วว่างๆอาจจะแวะเข้าเยี่ยมชมนะคับมีมิตติ้งเมื่อไหร่ก็บอกด้วยนะคับ
    เพราะผมพึ่งกลับจากใต้มาอยู่รอปลดเดือนมีนาแล้วก็ปล่อยปลดคับ
  • สวัสดีครับ พี่ wodwhy12 ผมต้องขอโทษทีตอบกลับช้าไปหน่อยครับ
    ทำงานทุกวัน ครับไม่ค่อยได้เปิดคอมครับ
    เบอร์โทรผม 087-6006603 แบงค์

ยินดีที่ได้รู้จัก ทุกคนครับ
  • ไม่เปนไรคับพี่ช้าง ไว้คราวหน้าเจอกันๆ :))
    อยากมีมิตติ้งมั่งๆ 555555.
    ไฟล์แนบ
    165146_1578384258474_1201654098_31311936_4318812_n.jpg 34K
  • ครั้งหน้า...วันไหนดี..

เอาแบบครบๆ...ทุกคนเลยอะคับ

อยากทำความรู้จัก..
  • :062:
    ไฟล์แนบ
    ดัดชี่2.jpg 107K
  • คุนdoggydogใช่คนที่วันนั้นที่กลับไปก่อนรึป่าวคับๆ ^^
  • :057:สัญลักษณ์และความหมายของทีมเราในโลโก้:057:
    ชื่อทีม The Pit Tusker หมายถึง พิทบลูเขี้ยวยาว
    ดาว 5 ดวง หมายถึง พิทบลู 5 ภาค
    รวงข้าว 2 รวง หมายถึง คนเอเชีย และ ความสมดุลย์
    รูปพิทบลู หมายถึง สุนัขที่เราเลี้ยง
    คำว่า Pitbull หมายถึง สุนัข พิทบลู ที่มากกว่าคำว่า สุนัข
    และที่ขาดไม่ได้ www.pitbull zone .com หมายถึง ศูนย์รวมของเรา
    ที่ๆเรามารวมกัน ที่ๆมีแต่สิ่งดีๆ ที่ๆมีคนชื่อพี่มาร์ค ที่ทำอะไรต่ออะไรเพื่อพวกเรา
    และ พิทบลู ของเรา ทำให้เรามารู้จักและรวมตัวกันเพื่อคำว่ามิตรภาพ
    ส่วนภาพโลโก้ จะลงให้ดูอีกทีเพราะยังไม่ได้ลงสี
  • :039:ดีไม่ดียังไงติได้เลยครับจะได้เอาไปปรับปรุง:039:
    ไม่ต้องเกรงใจครับติมาเลยพร้อมรับฟัง
  • เยี่ยมแล้วคับพี่ช้าง :))
    สนับสนุนเต็มที่ๆ 55555555555
    อยากเหนโลโก้แล้วคับบบบบบบบบบบบบ !
  • ส่วนเสื้อ น่าจะได้วันมิตติ้งงะครับกลางเดือนมกราคมนี้เจอกัน
    แล้วจะกำหนดวันอีกทีครับอย่าเงียบนะครับจะได้รู้ว่าใครมีความตั้งใจจริง:013:
  • การออกแบบโลโก้ มันต้องมีความหมาย ถูกต้องแล้วครับ

http://pitbullzone.com/community/uploads/2010/12/Ex%20Treme%20Logo%205cm.jpg
    โลโก้เอกซ์ตรีม บูลลี่ หากเราดูดีๆ จะดูว่ามีกรอบล้อมรอบก็ได้ กรอบล้อมไม่รอบก็ได้ คนออกแบบจงใจทำให้เป็นแบบนี้

ความหมายก็คือ ชีวิตไม่จำเป็นต้องคิดอะไรอยู่ในกรอบตลอดเวลา ออกนอกกรอบบ้าง บางครั้งเราต้องกล้าเป็นผู้นำครับ
  • ขอบคุณครับพี่ มาร์ค พี่ชายของผม หลายๆอย่างมีแรงจูงใจ
    มาจากพี่นั่นแหละครับ ผมเลยถึงต้องคิดนานๆมากๆ เพื่อจะได้
    สื่อความหมาย ที่ดีให้คนเข้าใจ และเข้าถึงได้ง่าย อย่างทุกวัน
    นี้คนที่เลี้ยงพิทบลู อยู่ในวงแคบๆ น้อยคนมากที่จะช่วยกันสื่อ
    สาร ว่าข้อดีเสียเสียของพิทบลูมีไรบ้าง ไปทางไหนก็ อุ้ยพิทบลู
    ลูกอยู่ห่างๆ มันชอบกัดเด็ก อุ้ยอันตราย อย่าเข้าใกล้ หลบลูก
    หลบมัน แต่ถ้าถามว่าเมื่อคุณอยู่บ้านคนเดียวละ มีปืนในบ้าน มี
    มีดในบ้าน กลับไม่อันตรายงั้นหรือ ของพวกนี้ถ้าโขมยเข้าบ้าน
    แค่เข้ามาลักของ แต่เจอเจ้าของบ้านที่เป็นเด็ก - เป็นผู้หญิง-
    เป็นคนสูงอายุ ปืนของเรามีดของเรากลับไปอยู่ในมือของโขมย
    จากโขมยก็จะกลายเป็นโจร แทนที่จะโขมยก็จะปล้นฆ่าชิงทรัพย์
    แล้วถ้ากลับกันละ ถ้าคุณมีพิทบลู ย้ำนะครับว่าพิทบลู อะไรก็จะเปลี่ยน
    ไป ขโมยก็จะคิดก่อนที่จะเข้าบ้าน ต่อให้เข้ามา พิทบลู ของเรา
    เขาก็จะถวายชีวิตทั้งชีวิต เพื่อปกป้องเรา ปกป้องของในบ้าน
    แต่เมื่อคุณเลี้ยงเขาแล้วนั้นก็หมายถึงอีกหนึ่งชีวิตที่ต้องรับผิดชอบ
    ไม่ใช่แค่ขังหรือล่ามเขาไว้เท่านั้น ไม่ต่างจากเราติดคุกเลย
    ทุกวันนี้ ผมก็จะบอกกับทุกคนแบบนี้เมื่อออกไปนอกบ้าน และให้
    ทุกคนเข้ามาบ้านหลังนี้ก่อนเพราะจะมีคำแนะนำดีๆมากมายให้คน
    ได้อ่าน ได้ทำความเข้าใจ บ้านนี้ไม่ได้แค่ขายพิทบลูแต่มีข้อคิด
    คำแนะนำ ดีๆมากมาย:036:
  • หลายๆคนอยากรู้เหตุผลว่าผมทำไปเพื่ออะไร ผมเคยล้มเลิกความคิดนี้มาครั้งหนึ่ง
    แล้วตอนนั้นผมไม่มีใคร ไม่มีกลุ่ม เดินคนเดียวเลยท้อที่จะทำ แต่พอได้มาเจอเว็บนี้
    ผมจึงกลับมาทำอีกครั้ง เมื่อก่อนผมเคยทำไม่ดีกับพิทบลูไว้เยอะมาก จนมาวันหนึ่ง
    ผมเหลือพิทบลูตัวเดียว เป็นตัวที่ผมรักมาก แล้วผมต้องออกไปทำงานนอกบ้าน มืดๆก็
    จะกลับบ้านเป็นอย่างนี้ทุกวัน จนมาวันหนึ่ง ไฟหน้าบ้านผมไม่ได้เปิด เดินมาที่หน้าบ้าน
    เป็นปกติที่ลูกชายสุดที่รักจะนั่งคอย และวิ่งเข้ามาหาเมื่อผมกลับมา แต่วันนั้นไม่เหมือน
    ทุกวัน เขา นั้งอยู่ในเงามืด ไม่วิ่งมาหา ผมก็เลยเดินไปลูบหัว มีน้ำอะไรเหนียวๆบนหัวพอ
    เปิดไฟหน้าบ้านถึงกับ ต้องร้องออกมาสุดเสียง ลูกชายผมตัวนี้โดนยิงและเขาก็ล้มทั้งยืน
    เขาคอยผม คอยมานานแค่ไหน กว่าผมจะกลับมา ถ้าผมกลับมาไวเขาคงไม่ตาย ผมคิด
    ว่าคงจะเป็นขโมยขึ้นบ้าน แต่ลูกชายผมมันพยายามปกป้องของในบ้าน มันเลยต้องเจอ
    จุดจบแบบนี้ ผมเลยเลิกเลี้ยงพิทบลูหลายปี เมื่อก่อนผมจะไม่ขับรถยนต์ ขับแต่ รถช็อปเปอร์
    ทีมสมุยสปิงเกอร์ จึงพาเขาไปไหนไม่ได้ ทุกวันนี้ผมขับรถยนต์ และรถช็อปเปอร์ก็โดนขโมย
    ไป จากคนที่ผมไว้ใจมากที่สุด ไม่มีใครซื่อตรงกับเราเท่ากับพิทบลูอีกแล้ว ผมจึงตอบแทน
    พิทบลูได้ด้วยการให้ทุกคนเข้าใจว่าพิทบลูดีอย่างไร ไม่ร้ายอย่างที่คนอื่นๆเข้าใจ ผมมีรถยนต์ก็
    สามารถพาเขาไปไหนมาไหนด้วยได้ บางครั้งแฟนยังว่าผม เขาอยากไปห้างยังไม่ได้ไป
    ไปได้แค่ ตลาดนัด แต่แฟนผมเขารักพวกมันมากขนาดเลิกงานมามืดๆยังมานั้งลูบคลำ
    หาเห็บหมัด ทำความสะอาดหู บางครั้งผมก็น้อยใจ ไม่เห็นทำแบบนั้นกับผมเลย555+
    ************นี่แหละสิ่งที่ผมทำคืออยากให้คนเข้าใจพิทบลู*******เขาเป็นไรมากกว่าสุนัข***
    ไม่ว่าผลตอบกลับมาจะเป็นยังไง ผมยอมรับมันได้ ผมทำได้ดีที่สุดแค่นี้แหละ:033:
  • สวัสดีครับคุณช้าง เป็นกำลังใจให้ครับ ก้าวเดินต่อไปด้วยใจอันมุ่งมั่นครับ เดี๋ยวเดือนหน้ากลุ่มระยองจะจัดมิตติ้งแถวๆพลาใกล้ๆเดี๋ยวจะขอเชิญคุณช้างด้วยนะครับ จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนึงครับ
    ******************************************************************************************************************************************

สัญลักษณ์และความหมายของทีมเราในโลโก้
    ชื่อทีม The Pit Tusker หมายถึง พิทบลูเขี้ยวยาว
    ดาว 5 ดวง หมายถึง พิทบลู 5 ภาค
    รวงข้าว 2 รวง หมายถึง คนเอเชีย และ ความสมดุลย์
    รูปพิทบลู หมายถึง สุนัขที่เราเลี้ยง
    คำว่า Pitbull หมายถึง สุนัข พิทบลู ที่มากกว่าคำว่า สุนัข
    และที่ขาดไม่ได้ www.pitbull zone .com หมายถึง ศูนย์รวมของเรา
    ที่ๆเรามารวมกัน ที่ๆมีแต่สิ่งดีๆ ที่ๆมีคนชื่อพี่มาร์ค ที่ทำอะไรต่ออะไรเพื่อพวกเรา
    และ พิทบลู ของเรา ทำให้เรามารู้จักและรวมตัวกันเพื่อคำว่ามิตรภาพ
    ส่วนภาพโลโก้ จะลงให้ดูอีกทีเพราะยังไม่ได้ลงสี

ช่างล้ำลึกมากครับคุณช้างและอย่าลืมว่าผมก็คือหนึ่งในสมาชิกด้วยนะเพราะบ้านผมเองก็สัตหีบ คนหีบครับ

ผมว่างๆจะแวะเข้ามาทักทายพูดคุยด้วยนะครับ
  • พยามจะไม่หลงใหลในคำสรรเสริญเยินยอ เพราะกลัวว่าตัวเองจะเหลิง แต่อ่านกระทู้นี้ก็อดแอบยิ้มอย่างมีความสุขไม่ได้
    เพราะท้ายที่สุดเราก็เป็นเพียงมนุษย์คนหนึ่ง จึงยังหนีไม่พ้นความรู้สึก รัก โลภ โกรธ หลง และบางครั้งถึงแม้จะทำไปโดยไม่หวังอะไร
    แต่แค่เห็นสิ่งที่เราได้ลงมือลงแรงทำไป แล้วมีคนเห็นคุณค่า มันก็เป็นยิ่งกว่ายาชูกำลังชั้นยอด ภูมิใจ หายเหนื่อย อยากทำต่อโดยไม่หยุด

ขอพูดสั้นๆว่าขอบคุณครับ
  • ดีครับ ผมรอชมโลโก้ กับเสื้อครับ
    ผมมีความเชื่อ ว่า ถ้า คิดดี ทำดี เจริญครับ
    ส่วนใหญ่ พี่ๆ มีนัดรวมตัวกันไหมครับ
    ถ้ามีผมจะได้ไปทำความรู้จักพี่ๆ ทุกคนครับ
  • :013:เปลี่ยนจากคำขอบคุณ มาเป็นการจัดมิตติ้ง ที่พัทยา แบบว่าเชิญ
    คนเลี้ยงพิทบลูทั่วประเทศมารวมตัวกัน จัดแบบยิ่งใหญ่แบบที่
    ไม่เคยมีใครจัดมาก่อนเลยไหม มากันให้ครบไปเลย ผมว่าพี่ทำได้นะ:013:
  • ดีครับพี่ นพ เมื่อไหร่บอกมาเลยพี่ผมไปแน่ๆ
  • ไปไหนกันหมดครับเงียบจัง
  • ทำไมบอร์ดเงียบๆคับ.
    มาคุยกันหน่อยๆ : )
  • วันที่26ไปไหมมิตติ้งของชลบุรี
  • พี่ช้างไปป่าวอะคับ ?
  • ว่าจะไปครับ
  • แค่พัทยา พวกเราจัดกันพี่ก็ไปได้ครับ ไม่น่าจะเป็นปัญหา
    และงานมีทติ้ง เจ้าถิ่นเป็นเจ้าภาพน่าจะเหมาะสมกว่าครับ
  • อยากไปเหมือนกันพี่ช้าง แต่ไม่รุ้ว่าจะไปได้ป่าวว ^^
  • ทำไมละครับติดอะไรรึเปล่า