ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

:::^__^::: Ratchaburi Of PitZone :::^__^:::
  • หวัดดีครับ..เพื่อนๆชาวราชบุรี และคอพิทบูลทุกท่าน โดยเฉพาะพี่มาร์คเจ้าของพื้นที่ครับ

พอดีเห็นว่ายังไม่มีกระทู้สำหรับกลุ่มชาวราชบุรี ในพื้นที่นี้เลยครับ..เลยถือโอกาสขอตั้งกระทู้
    นี้ขึ้นมาเพื่อคนรักพิทบูลกลุ่มชาวราชบุรี และทุกๆท่านได้เข้ามาทักทายกัน แลกเปลี่ยนความรู้
    และแชร์ประสบการณ์ต่างๆ เพื่อใช้เป็นแหล่งความรู้ บันเทิง และพบปะสังสรรค์กัน เล็กๆ
    ในพื้นที่แห่งนี้

จึงขอใช้พื้นที่ดีๆ แห่งนี้ ตั้งกระทู้กลุ่มของชาวราชบุรีขึ้นมา และขอฝากกระทู้นี้ไว้ให้กับ
    ชาวราชบุรี และเพื่อนๆชาวพิทบลูทุกคนด้วยนะครับ มีข่าวสารอะไรใหม่ๆก็นำมาบอกกล่าว
    กันในกระทู้นี้ได้นะครับ

รบกวนฝากพี่มาร์คพิจารณากระทู้เล็กๆ นี้ด้วยนะครับ

ขอขอบคุณพี่มาร์คครับผม .....
  • ดีดีดี..ราดรีจะมีกลุ่มสักทีอยากให้มี =D>
  • Daivo ตอนเล็กๆครับimage
    ไฟล์แนบ
    dv.jpg 100K
  • หวัดดีพี่ๆชาวราชบุรีทุกท่านครับ ยินดีกับบ้านใหม่ด้วยครับ
  • อิอิอิ ในที่สุดเราก็มีแย้วววว
    ราช 'รีของเรา 555
    :o027:
  • ผมชื่อบูนน่ะคับ..ชอบพิทบูลมาก ..อยู่ ม.บ้านนํ้าหักคับ...มาก่อนคัยเลยเอาหน้า :-D
  • ชื่อ จอย นะคร้า
    อยู่บ้านโป่ง รายงานตัวเหมือนกันจร้า ยินดีที่ได้รุ้จักทุกคนนะคร้า
  • หวัดดีครับบูน..ยินดีที่ได้รู้จักครับ..ผมชื่อ สุ ครับ
  • หวัดดีทุกคนเหมือนกันครับ...
  • ราชบุรีครับ อยู่แถวคูบัว
    ไว้นัดกันจูงหมาเดินเล่นนะครับ
  • คุณ ASPCA วันนี้เป็นอย่างไงบ้างคับ ผมก้อไม่รู้จะช่วยยังไง วันนี้ว่าจะไปที่โรงพยาบาลหนองโพแต่ที่บ้านมันยังเด็กอยู่เลย
  • ร๊าด-รี
    โอ้งใหญ้
    สำเนียงต้องแบบนี้ใช่ปะคับถึงจะน่ารัก
    อิอิหวัดดีชาวราดรีทุกท่านนะครับ
  • ใช่ค่ะ ของจอยก้อยังเล็กอยู่เลยค่ะ
    อยากรุ้เหมือนกันว่าเป็นไงบ้างอ่ะค่ะ
    ยังไงก็ขอเอาใจช่วยนะคะ คุณ ASPCA
    *__*
  • ยินดีต้อนรับครับพี่น้องเมืองโอ่งมังกร
  • ดีครับ AonPathumThani , ASPCA , vespapink , jikopathum
    ฝากกระทู้นี้ด้วยนะครับ
  • ยินดีมากๆๆครับเอารูปน้องหมามาลงโชวเยอะๆๆนะครับ^^
  • ดีคะ ชื่อกุ๊กไก่ ยินดีที่ได้รู้จักคะ เข้ามาไม่นานก็เจอผีผ้าถุง เซงงงงง
  • คุณ ASPCA เมื่อกลางวันแฟนกุ๊กไก่โทรไปถามเรื่องการบริจาคเลือดคะ แต่น้องหมาอายุได้8เดือนแพทย์ยังไม่แนะนำให้บริจาคเลือดคะ ถ้ายังไงเป็นกำลังใจให้นะคะ
  • Daivo หน้าตาน่ารักมาก ครับ
  • เรื่องหมาที่ป่วยเป็นของคนรู้จักกัน เขาให้ช่วยลงเวปให้
    ยังไม่รู้ชะตากรรมเลย ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ
  • หวัดดีนะค๊า คุณ KOOKKAI ยังไงก้อ
    ใจเยนๆเน้อ ผีก้อคือผีนะ ปล่อยไปๆ ไว้ว่างๆเราก้อค่อยนัดเจอกันก้อได้จร้า
    :m98: :m98:
  • สวัสดีคร้า เพื่อนๆชาวราชบุรี ดีใจจัง อยู่ราชบุรีเหมือนกัน บ้านโป่งคร้า ยังไง ขอเบอร์ เพื่อนๆ สมาชิกชาวราชบุรี ไว้ด้วยนะคะ มีกิจกรรม พาสุนัขเที่ยว หรือ มีปัญหาจะได้ปรึกษาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันค่ะ คนบ้านเดียวกัน เบอร์แฟนนะคะ ( บอย 081-007-5364 ) ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคน รักในสิ่งเดียวกัน ฝากรูปลูกชายให้ดูด้วยเพิ่งจะโตเป็นหนุ่มเลยคร้าบ
    ไฟล์แนบ
    601.jpg 165K
    603.jpg 170K
  • ลืมกดแทรกภาพขอโทษค่ะimageimage
    ไฟล์แนบ
    601.jpg 165K
    603.jpg 170K
  • หวัดดีค๊า คุณ gadsuwan ⁠ อยู่แถวไหนของบ้านโป่ง หรอค๊า มีอะไรจะได้นัดเจอกันได้ไงค๊ะ อิอิ +__+
  • อยู่แถว ตลาดบ้านโป่งค่ะ ยังไง ขอเบอร์แล้วกันคร้าสะดวกโทรคุยมากกว่า อยากได้ เบอร์ สมาชิก ด้วยคร้า แล้ว chill อยู่ส่วนไหนของบ้านโป่งคร้า
  • เเพร บ้านโป่งคร้า...

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2388.jpg 208K
  • หวัดดีคับคุณแพรคุณกุ๊กไก่
    สาวราด-รีนี่น่ารักจริงๆ555
  • จอยอยู่ แถวตลาดเหมือนกันอ่ะค่ะ
    คุณ gadsuwan ⁠ ไว้ ว่างๆจะโทรคุยด้วยนะคะ อิอิ
  • ขออนุญาติ ลงรายชื่อนะคะ
    KAN_BM55 คุณสุ เจ้าของกระทู้
    sabay บูน อยู่ ม.บ้านนํ้าหัก
    chill จอย บ้านโป่ง
    ASPCA อยู่แถวคูบัว
    gadsuwan บอย บ้านโป่ง 0810075364
    pear แพร บ้านโป่ง

ขาดใคร ขออภัยด้วยนะคะ
  • ได้เลยจ้าจอย มีอะไรปรึกษาเรื่องน้องหมาได้เลยค่ะ แต่เบอร์ที่ให้ไว้ เบอร์แฟนจ้า โทรได้เลย ยินดี
  • หวัดดีครับสุ

เข้ามายินดีกับบ้านหลังใหม่อีกหลังนะครับ...เต็มที่เลยครับ
  • สวัสดีครับ ว่าแต่ราชบุรีก็มีพิทบูลสวยๆหลายท่านนะครับ

ว่าแต่เจ้าไดร์โว่มาอยู่นี่เองเหรอครับเนี่ย อัพให้ดูบ่อยๆนะครับ

• ขาดชื่อ กุ๊กไก่ จ้า

แล้วก็ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชาวราชบุรี ทุกคนคะ

@จอย พอดีกุ๊กไก่มีทำงานเกี่ยวกับพวกเว็บคะ เจอเกรียนนักเลงคีบอด บ่อย เลยชิวๆคะ จอย ^^

ว่างๆนัดจัดทริปไปดูหนังที่ โลตัสบ้านโป่ง กันดีกว่าคะ
  • gadsuwan น้องหมาเท่มาก ตัดหูแบบนี้เราต้องบอกหมอว่าตัดทรงแบบไหนหรอคะ ใกล้ถึงคิวน้องซีอุส ^^
  • หวัดดีครับทุกคน :o049:
  • image
    ลูกชายคนโต

image
    ลูกสาว

image
    ลูกชายคนเล็ก
    ไฟล์แนบ
    kp.jpg 110K
    ctr.jpg 125K
    zeus.jpg 98K
  • นัดดูหนังกันเลยคร้า....ดีๆๆๆๆ
  • ไปด้วยแพร ฮ่าๆ
  • ได้เลยจร้า ยินดีมากๆๆๆๆ ว่างเมื่อไหร่ก้อนัดมาเลยจร้า นอนกันรึยังอ่ะคะ เพิ่ลๆ ^^
  • เล่น FB ป่ะค่ะ
  • ว่างทุกวันค่ะจอย... :m93:
  • จอยไม่ได้เล่นจร้า ไม่ค่อยทันสมัยกะเค้าเท่าไหร่หร้อก 55555
    วันๆ อยู่แต่กะ พิทบลู นี่แหละจร้า
    ไว้ว่างๆต้องนัดเจอกานซะหน่อย ^^
  • สวัสดีครับชาวราชบุรี(พูดเหมือนตัวเองไม่ใช่ 555)
    ผมชื่อ เอกครับอยู่โพธาราม ว่างๆพาหมาไปจูงเล่นกันได้นะครับ ฝากลูกชายไว้ในอ้อมใจสักตัวครับ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC01802edit (Small).jpg 29K
  • ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนนะครับ..หวังว่ากระทู้ของพวกเราจะได้รับการตอบรับที่ดีนะครับ..555

เอาไว้รวมตัวกันเหมือนกับกลุ่มอื่นๆเค้าบ้าง..อิอิ (เห็นเค้ารวมตัวกันแล้วอยากรวมบ้างอ่ะ)

ขอบคุณมากพี่โตเข้ามาแวะเวียนกันบ่อยๆนะครับ..
  • Daivo ตอนมาอยู่กับผมวันแรก...image
    ไฟล์แนบ
    000.jpg 83K
  • คุณกุ๊กไก่อยู่ราด รี
    หรืออยู่ในใจผมกันแน่ครับ
    ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเน่าสุดๆ
    หวัดดีตอนเช้าครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2041.JPG 108K
    IMG_2401.JPG 111K
  • หวัดดีๆ
  • ดีจ้า น้องหมาของ เอกโพธาราม กับ vespapink สวยมากคะ Daivo ตัวจิงงามมากแน่ๆ

น้องหมาของ vespapink ดุไหมคะอยากเลี้ยงแบบนี้เหมือนกัน อิอิ
  • ไม่ดุคับ
    เน้นไปทาง มึนซะมากว่า
    ยิ่งเจอคนสวยยิ่งแกล้งมึนเข้าไปอีก555
  • แบบนี้เค้าเรียกเรดโน๊ต หรือ เรดบูลลี่ อะคะ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องชนิดและวิธีการดูเท่าไหรเลย^^
  • หวัดดีจร้า KOOKKAI
    อืม!! ก้ออยากรุ้เหมือนกันอ่ะนะ ว่าแตกต่างกันยังไงอ่ะ @__@