ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

:::^__^::: Ratchaburi Of PitZone :::^__^:::
  • ชาวราชบุรีเราคึกคักกันดีจริงๆเชียว น่าจะตั้งมาตั้งนานแล้วนะครับพี่ 555+
  • ตอนนี้สมาชิกกลุ่มเรายอดยังไม่ค่อยขยับไปจากเดิมสักเท่าไหร่

เลยครับ.. :o040: ..หากพอจะแนะนำใครมาได้ก็ช่วยแนะนำทีนะครับ

กลุ่มเราที่เกิดหลังสุดในตอนนี้จะได้คึกคักเหมือนกะกลุ่มอื่น

เค้าบ้าง :m81:
  • มีคึกคักกันอยู่ไม่กี่คนเองครับคุณเอก :m74:

แวะมาเยี่ยมเยียนบ่อยๆหน่อยนะครับ

กลุ่มเราเพิ่งเริ่มต้น....ผมกลัวเงียบเหงาง่ะ :m95:
  • ไดรโว่นี่ยิ่งโตยิ่งหล่อจริงๆนะครับ
  • ขอบคุณครับคุณตั้ม :o001:

หล่อเล็กขอ Daivo... แต่หล่อใหญ่ต้องให้เค้า เจ้า I-pad ของพี่โตเรา

:m18:
  • ตี 3 คึกคักกว่าตอน กลางวันๆอีก :025:
  • ไม่เป็นไรหรอกเดี๋ยวเพื่อนที่เลี้ยงก้อก้อค่อยๆเพิ่มขึ้น ต้องใช้เวลาสักหน่อยขอแค่พวกเราที่มีอยู่ตอนนี้อย่างเพิ่ง เบื่อ เดี๋ยวเราลองนัดพูดคุยกันก่อน
  • imageimage
    เอารูปน้องbullมาฝาก 2ตัวนี้ของลูกชายครับ
    สีลูกวัวชื่อ โอดี้ ประจำการอยู่คูบัว
    สีขาวชื่อ โอโม่ ประจำการอยู่สวนผึ้ง(เฝ้าไร่)
    ไฟล์แนบ
    207545.jpg 95K
    207546.jpg 144K
  • ส่วนกลุ่มของผมก็มี คุณนิด(สวนผึ้ง) น้องเม(เขางู) น้องจูน(เกาะลอย) น้องเปิ้ล-ท้อป(วัดเพลง) และที่เก็บตัวเงียบอีกหลายคนimageimage
    ไฟล์แนบ
    250033_157106504354453_100001653122870_357868_2582616_n.jpg 97K
    253754_157107144354389_100001653122870_357870_4769792_n.jpg 120K
  • จะว่าไปคนราช'รี บ้านเราก้อเลี้ยงเยอะเหมือนกันนะคะเนี้ย ๏__๏
    ไว้ถ้าว่างตรงกัน แล้วมาพบปะสังสรรค์กันบ้างก้อคงจะดีนะคะ
    ^__^
  • ค่อยๆเพิ่มมาแล้ว เย้เย้ :019:
  • " คำขวัญราชบุรี "

คนสวยโพธาราม
    คนงามบ้านโป่ง
    เมืองโอ่งมังกร
    วัดขนอนหนังใหญ่
    ตื่นใจถ้ำงาม
    ตลาดน้ำดำเนิน
    เพลินค้างคาวร้อยล้าน
    ย่านยี่สกปลาดี
    (ต่อเติมอีกนิดหน่อย)
    พิทบูลราช'รี....ก็มีมากมาย อิอิอิ :m24:

จอยเองจ้าาา ( chill )
  • ดีจ้าจอย วันนี้ไม่ได้พาน้องซีอุสไปตัดไหมเลย ต๊อบติดงานเลิกมาไม่ทัน

ช่วงนี้ก็โดปกันน่าดู และก็อึ๊บ่อยน่าดูเหมือนกัน :001:
  • คอมถูกหลานทำน้ำหกใส่ คีย์บอร์ดเน่าเลย :o061: ต้องพิมพ์จากมือถือ

เลยไม่ค่อยได้มาคุยด้วยเท่าไหร่เลย

บูน ต๊อบ กุ๊กไก่ จอย และ เพื่อนๆทุกคน ช่วยกันอย่าให้กลุ่มเราเงียบเหงาน๊าาา :062: :062: :062:
  • ผมว่ากลุ่มเราน่าจะนัดทานข้าวด้วยกันซักครั้งดีไหมครับ (เอาแบบครบๆ) แล้วก็ทำแบบนี้ทุกๆเดือน เพื่อไม่ให้ห่างเหินเกินไปเป็นการพูดปะ พูดคุยกันอีกแบบหนึ่ง ประมาณว่าเดือนนี้นัดกันที่บ้านโป่ง เดือนหน้าที่โพธาราม อีกเดือนที่ในตัวจังหวัดและอื่นๆในเดือนถัดๆไป นี่เป็นแค่คำแนะนำจากความคิดของผมนะครับ ไม่ดีไม่เห็นด้วยไม่เป็นไรครับ แค่อยากจะเสนอให้คิดกันอ่ะครับ หรือไม่ก็จัดแชร์ไปเลย เป็นแชร์กินสำหรับกลุ่ม ไม่มีดอก จับสลากเอา 555+image
    ไฟล์แนบ
    DSC03156 (Small).JPG 33K
  • ดีครับผมก็อยากให้มีการนัดทานข้าวกันแบบครบๆ (full team) 555

• ไอเดียท่านเอกดีแฮะ ฮ่าๆๆ เอ๊ะแล้วตรูอยู่กรุงเทพ มาเกี่ยวอะไรกะเขาเนี่ย ฮ่าๆๆ
  • หวัดดีครับชาวราชรี...ทุกท่าน หวัดดีท่านตั้มอีกครั้ง หวัดดีครับน้องสุ...รวมกันเราอยู่แยกหมู่เราตายครับ เอา

เลย เอาเลยครับ...

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!
  • เอาด้วยอย่างยิ่งจัดเลย เมื่อเรามีบอร์ดของราชบุรีแล้วจะพยายามให้ดีที่สุดครับ :-D
  • :m24:

หวัดดีจร้า กุ๊กไก่ แล้ววันนี้พาลูกชายไปตัดไหมรึยังจ๊ะ

อืม!!!!!!
    เป็นความคิดที่เข้าท่านะ นัดเจอกันบ้าง คนบ้านเดียวกันท้างน๊าน

( ว่าแต่ว่าทำไมบ้านนี้ ฮิต กันตอนดึกๆเน๊อะ ) 55555 ^___^
  • :m65: ครับพี่โต ผมจะพยามยามเริ่มต้นให้ดีที่สุดค๊าบบ
  • ดีมากจัดทานข้าว คนไหนตัวตั้งตัวตี รวมกลุ่มเมื่อไหร่ก็คอนเฟริมไปเลย ได้จำนวนเท่าไหร่ ไปกันกี่คน โอเคมั๊ย

แบบว่าจัดประธานกลุ่มไว้เลย ทุกคนที่มีเบอร์ประธานกลุ่มจะได้เฟริมได้ เพิ่มเลขาด้วยก็ดี อิอิ
  • กุ๊กไก่ เห็นด้วยกับความคิดนัดทานข้าว เดือนละครั้ง ดีมากๆเลยคะ

ปล.วันที่10 เรื่อง super8 รอบ 19.00 น. ที่โลตัสบ้านโป่ง ใครผ่านมาหรืออยากดูหนังด้วยก็มาได้นะคะ

เบอร์ติดต่อเป็นเบอร์ ของต๊อบ นะคะ 086 5679798
  • :013: :013: :013:

แล้วตกลงพรุ่งนี้มีใครไปบ้างอ่ะ อยากเจอหลายๆคนจัง

อยากรุ้จังว่ามีใครไปบ้างจร้าาาาาา บอกกันหน่อยจิ ส่วนจอยไปอยู่แล้วจร้า

ส่วนเรื่องนัดกินข้าวก้อคิดว่าเป็นเรื่องที่ดีนะ

เพราะ...... เรื่องทุกเรื่องต้องมีจุดเริ่มต้นเสมอ จริงมั้ยค๊ะ

และพวกเราทุกคนก็กำลังจะเริ่มก้าวแรกของกลุ่มราชบุรีไปด้วยกันไงค๊ะ

=D> =D> =D>
  • การที่คนเราหลายๆคน รักและชอบในสิ่งเดียวกัน

ได้มาทำความรู้จักกันไว้บ้าง พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็นซึ่งกันและกัน

ได้จัดรวมกลุ่มกัน จัดมิ้ตติ้งเล็กๆด้วยกัน ก็ถือว่าเป็นเรื่องที่ดีอยู่แล้ว เราทุกคนจะได้มีเพื่อนเพิ่มขึ้น

เพราะคำว่าเพื่อน....ไม่ได้มีข้อบังคับใดๆ เราทุกคนก็เป็นเพื่อนกันได้ทั้งนั้น

และการมีเพื่อนเพิ่มขึ้นมันก็ดีกับทุกคนเสมอ ใช่มั้ยคะ

:m93: :m93: :m93: :m93: :m93:
  • สนับสนุนด้วยคนจ้า :063:

พรุ่งนี้มี 4 คนละ กุ๊กไก่ ต๊อบ จอย พี่สุ ไปทานข้าวกันก่อนส่วนเรื่องดูหนังแล้วแต่ความชอบคะ :005:
  • ยังดีนะที่ราดรียังพอมีคน
    ผมอยู่พัทลุงยังหาคนเลี้ยงเป็นเพื่อนไม่ได้เลย555
    ยิ่งในตัวอำเภอยิ่งแล้วใหญ่5555
  • วิธีแก้ง่ายมากคะ ย้ายบ้านมาอยู่ ราชบุรี 555+
  • หน้าเหี้ยๆอย่างมึง ใครเค้าจะคบเป็นเพือนว่ะ :m02:
  • เมื่อกี้ผมได้คุยกับต๊อบ เรื่องวันพรุ่งนี้ เรามีความเห็นตรงกันว่า...
    อยากจะให้มีการเจอกันของสมาชิกในกลุ่มกันก่อน เพราะหากยังไม่มี
    การเริ่มต้น มันก็จะเหมือนยังเป็นกลุ่มลอยๆ แค่นั้นเอง...

พรุ่งนี้ผมจึงอยากจะเชิญชวนเพื่อนๆในกลุ่มที่สะดวกมาทำความรู้จักกัน
    ก่อน ได้พบปะพูดคุยกันเล็กน้อย และแลกเบอร์ติดต่อกันเพื่อครั้งต่อไป
    เวลามีอะไรจะได้ติดต่อกันได้ง่ายขึ้น

สถานที่นัดเจอ : โลตัสบ้านโป่ง
    เวลาประมาณ : 17.30 น.

คุณบูน , คุณแพร , คุณบอย และคุณเอกโพธาราม หากสะดวก
    ในเวลาดังกล่าว มารู้จักกันก่อนนะครับ.....ส่วนเพื่อนคนอื่นๆที่ผม
    ตกหล่นไม่ได้เอ่ยชื่อถ้าสะดวกก็มากันนะครับ

<<<<<ผมอยากให้ทุกๆคนเป็นจุดเริ่มต้นของกลุ่มเราครับ>>>>>

แล้วพรุ่งนี้ผมจะโทรไปชวนอีกที.....สำหรับคนที่ผมสามารถติดต่อได้นะครับ

• Daivo...พรุ่งนี้จะมากันกี่คนน๊าาาาาาา :m68:

image
    ไฟล์แนบ
    tt.jpg 289K
    tt.jpg 289K
  • เรื่องดูหนังพรุ่งนี้ ผมคงต้องขอตัวสละสิทธิก่อน 1 ครั้งครับ พอดีผมมีธุระที่ กทม อ่ะครับ อยากไป แต่นัดคุยงานกันนานแล้ว ไม่สามารถเลื่อนวันได้ ผมต้องขอโทษชาวพิทราชบุรีด้วยนะครับ ครั้งแรกก็ไปไม่ได้เสียแล้วเรา แต่ผมยืนยัน คราวหน้าถ้าไม่ติดภารกิจใดๆ ผมไปร่วมด้วยแน่นอนครับ
  • :m36:

ถ้าวันนี้เพื่อนคนไหนว่างๆ ก้อไปเจอกันนะจร้า ตอนนี้มี ตั้ง 4 คน แระ 555
  • ผมไปด้วยแต่คงอยู่ดูหนังด้วยไม่ได้น่ะครับ หัวคํ่าต้องไปงานต่อครับ ...นี่ถ้ารวมผมอีกคนก้อมี 5คน แล้ว เหมือนพวกยอดมนุษ์ยเลย Power Renger :-))
  • :m81:

55555

มีเพิ่มอีกหนึ่งล่ะ หวัดดีจร้า คุนบูน
    ยินดีต้อนรับสู่ขบวนการ Power Renger
    เย็นนี้เจอกานนนนนนนนนน

ว่าแต่ว่าเราจะไปนัดเจอกันตรงไหนดีอ่ะ ? แล้วจะรุ้มั้ยเนี้ย ว่าใครเป็นใคร ?
    ^___^
  • 086-9544545นี่ใช่เบอร์คุณสุมัยคับ ผมน่าจะไปถึงประมาณ 5 โมงนิดๆ จะไปอยูตรงร้านหนังสือ ถึงแล้วผมจะโทรล่ะกัน..
  • 081-8182317 นี่เบอร์ผมคับ
  • โอเคครับ..คุณบูน..ว่าแต่ขอปืนโตยิงผีอีกฤดูกาลหน้าได้มั้ยคับ 555
  • :m24: :m24: :m24: :m24: :m24:

• :m80:

หลังจากที่ได้ไปพบปะพูดคุยกัน รวมกลุ่มกัน ( ตั้ง 5 คน เยอะมากกกกกกกก )

:m04:

ก็ทำให้ได้รู้จักกันในระดับหนึ่ง ไว้โอกาศหน้าเราคงได้นัดเจอกันใหม่อีกนะคะ

เพราะเบอร์ก็มีกันแล้วใช่ป่ะ

หวังว่าโอกาศหน้าเพื่อนๆชาวราชรีที่ว่างก็คงจะได้มาพบกันเพิ่มขึ้นนะคะ

ยินดี่ที่ได้รู้จักทุกคนนะจร้าาาาาาาาาาาาา

:m56: :m56: :m56: :m56: :m56:
  • :m80:

ฝากถึงต็อบนะจร้าาาาาาาา

ลูกชิ้นอร่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

กลับมาถึงก็ลองเลย อร่อยดีจร้า

ขอบคุณสำหรับลูกชิ้นนะค๊า

:063: :063: :063:
  • จิ๊บ + จอยค่ะ ครอบครัวนี้รักหมาแดงค่ะ :) ขอสมัครสมาชิกด้วยคนคะ :)>- พร้อมแนะนำตัวค่ะ...imageข้าวปั้นค่ะimageถั่วพลูค่ะimageพริกไทค่ะimageวิสกี้ค่ะimageวอสก้าค่ะ
    ไฟล์แนบ
    ข้าวป้น.jpg 56K
    ถั่วพลู.JPG 45K
    พริกไทย.jpg 58K
    วอสก้า.JPG 46K
    วิสกี้.JPG 45K
    วิสกี้.JPG 45K
  • ดี จิ๊บกะจอย คิดว่าจะไม่มาสะแล้ว เสียดายวันนี้ไม่ได้มาเจอเพื่อนอีก 3 คนด้วยกัน...พี่คิดว่าจิ๊บทำงานเลยไม่ได้บอก โทษที ครั้งหน้าไม่พลาดแน่ แวะมากระทู้นี้บ่อยๆนะ

ต๊อบ บูน กุ๊กไก่ และ เพื่อนๆทุกคน
    ต้อนรับน้องใหม่ด้วยนะครับ
  • ดีครับ อยู่บ้านโป่งครับ จากฟามร์วิลลี่ครับ
  • :m56:

หวัดดีจร้า จิ้บกะจอย
    จอย อีกคนเองจร้าาาา
    แล้วแวะเข้ามาคุยกันอีกบ่อยๆนะ
    กระทู้นี้จะได้ไม่เงียบไง
  • จิ๊บ...ลงเบอร์ติดต่อให้เพื่อนๆ..เมมไว้เลยนะ...โอเคม่ะ

ขนาดบัตรประชาชนยังลงมาแล้ว..แค่เบอร์โทร..จิ๊บ..จิ๊บ..ตามชื่อ..จริงม่ะ 555

:m36:
  • เมื่อคืนกลับมาไม่ทันไปงานเลยอ่าพี่สุ...คุนต็อบลูกชิ้นผมยังไม่ได้ชิมเลยเดี๋ยวชิมแล้วจะคอมเมนน่ะ 555+ส่วนคุนจิ๊บคับผมกำลังสนใจหมาแดงพอดีเลยไว้ครั้งคงต้องเจอตัวหน่อยแล้ว...อยากได้หมาแบบจี๊ดๆ :013:
  • เออ...ลืมชมสาวสวย2คนไป ตัวจริงสวยมากมาย น่ารักมาก :039:
  • สวัสดีครับ พี่น้องชาวราชบุรี ผมเมืองกาญจน์ครับ มีบ้านใหม่แล้ว เราอยู่ใกล้กันเลย
  • หวัดดีครับ ใกล้กันแค่นี้เอง