ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

:::^__^::: Ratchaburi Of PitZone :::^__^:::
  • pear หน้าเหมือน เพื่อนสนิทผมมากๆเลยนะรูปนี้
  • up date รายชื่อค่ะ
    KAN_BM55 คุณสุ เจ้าของกระทู้
    sabay บูน อยู่ ม.บ้านนํ้าหัก
    chill จอย บ้านโป่ง
    ASPCA อยู่แถวคูบัว
    gadsuwan บอย บ้านโป่ง 0810075364
    pear แพร บ้านโป่ง
    เพิ่ม 2คนนะคร้า
    KOOKKAI กุ๊กไก่
    eak_Photharam เอก โพธาราม

vespapink อยู่ราชบุรีหรือเปล่าค่ะ ขอพิกัดด้วยค่ะ ถ้าใช่จะได้รวมรายชื่อให้

KOOKKAI ลองก็อบรูปไปให้คุณหมอดูอ่ะค่ะ ทรงเบอร์อะไรจำไม่ได้แล้ว หูน้องหมา ไปตัดร้านพี่หมอตั้มอ่ะคะ ถูกใจแน่นอน
  • ดีจ้าจอย สายเรียกมั่ว 555+ สมาชิคมี9คนแล้ว :006:
  • ร้านหมอตั้ม อยู่แถวไหนคะ ใช่ร้าน ราชบุรีสัตวแพทย์ ป่าว
  • 55555
    สมาชิกเยอะมากมาย :m13:
  • ร้านหมอตั้มอยู่ นครปฐม 086 322 5513 ลองโทรถามทางนะคะ นี่เบอร์หมอเค้าเลย ไปทางพระปฐมเจดีย์อ่ะค่ะ ลองถามทางอีกทีนะ กลัวอธิบายไม่ถูก
  • ลูกใคร ชื่ออะไรมาดูกันค้า ส่วน ลูกของคุณ vespapink ไม่ทราบชื่อค่ะ
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    pitmix.jpg 206K
    pitmix2.jpg 201K
  • น้องหมา สวยๆ น่ารักทั้งนั้นเลย แต่ชอบ เจ้าไบซั้นจัง เท่ หน้าเข้มมาเลย

ไดโว่ เด็กๆ ย่นมากๆ น่ารักค่ะ

ข้าวปั้น ดูใจดี ส่วนของคุณ vespapink สีสวยค่ะ
  • ขอบใจจ้า
  • vespapink ไอ้เขรมหน้าลิงเสือกทุกเรื่องเสนอหน้าทุกกระทู้เลียทุกสถานการณ์ :-)) :-))
    ดูหนังหน้ามันซิ มันไม่ใช่คนราชรีแน่นอน
  • สวัสดีครับชาวราชบุรี ผมเมืองกาญจน์ครับ ยินดีครับ
  • ยินดีครับ..เมืองกาญจน์ติดกันเลย..ชื่ออะไรหรอครับจะได้เรียกถูก
  • เก้ว ครับ
  • ดีคะ ถ้าไงก็อย่าให้เขื่อนเมืองกาญจน์แตกนะคะ บ้านกุ๊กไก่ ได้กลายเป็นบ้านเรือนแพ แน่คะ :012:
  • อยากย้ายบ้านไปอยู่ราชบุรีบ้างจัง.....
  • ร้านหมอตั้ม อยู่ใกล้ๆสี่แยกวัดกลาง..ทางไปกรมทหารครับ..
  • :o023:
    ของ KOOKKAI อยู่ไกล
    แต่.....
    ของจอยอยู่ไกล้นิดเดว 55555
  • ได้เลยครับพี่ยูสสสส...เพราะน้องเค้าก้อมีทายาทรุ่นหลานของ เจ้าโต้ อยู่นะ :o046:
  • ถ้าไงจะโทรไปนัดวันกับหมอตั้มอีกทีคะ วันนี้ก็ผ่านไปทาง วัดทัพหลวงอาจจะแวะไปดูสถานที่ก่อนคะ ^^
  • ใช่พี่ยุทธที่อยู่ชลบุรีป่าวคะ วันที่ไปรับลูกชายคนเล็กเห็นเค้าว่ารู้จักพี่ยุทธ ไม่รู้คนเดียวกันป่าว ^^
  • นั่นแหล่ะครับกุ๊กไก่..คนเดวกันครับ..พี่มีเรื่องเหลือเชื่อกว่านั้นอีก..ขออุ๊บไว้ก่อน..อิอิ
  • :017: น่าจะรีบๆย้ายมาราชบุรีก่อนหน้านี้นะคะ ได้ไม่ต้องขับไปถึงชลบุรี :022:
  • เห็นรูป ข้าวปั่นแล้วนึกถึง ยูฟ่า เลยพึ่งจะเสียชีวิตได้7วันพอดีเลย
    :022:
  • :022:
    เสียใจด้วยนะคะ คุณ sabay ⁠
    คิดซะว่าเค้าไปสบายแล้วละกันนะคะ
  • KOOKKAI 12:14PM Permalink
    แบบนี้เค้าเรียกเรดโน๊ต หรือ เรดบูลลี่ อะคะ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องชนิดและวิธีการดูเท่าไหรเลย^^

บูลลี่เรดคับคุณกุ๊กไก่ มันเป็นบูลลี่แต่หลุดจมูกแดงมาครับ
    มันชื่อเล่นว่า วุ่นวือ ครับอย่างงนะว่าชื่อนี้แปลว่าอะไร555

ส่วนน้าผีครับผมไม่ใช่คนราชบุรีครับผมคนพัทลุงครับ
    คน ราด รีเค้าเปิดห้องใหม่ น้าผีอย่ามาทำให้ห้องเค้ามีมลทิณเลยครับ
    ส่วนที่จะว่าผมเป็นเขมรหน้าลิงก็ตามใจปากน้าผีนะครับ
    เพราะผมรู้อยู่แล้วว่าน้าผีดีแต่ปากมีน้าผีตัวนึงท้าผมไปเจอที่งานพัทยา
    ซึ่งน้าผีคงเคยเห็นหน้าผมและรู้ว่าผมคนไหน
    แต่ทำไมไม่เข้ามาทักละครับ แล้ววันงานผมลุยเดียวไปคนเดียวด้วย
    ไม่เห็นมีใครเข้ามาทักเลย แค่นี้ก็รู้แล้วแหละครับ ว่าน้าผีก็แค่สิงคีย์บอร์ดคนนึงเท่านั้น
    ถ้าอยากจะด่าผมเล่นๆผมก็ไม่ว่านะครับเพราะน้าผีก็คงไม่เคยคุยกับผม
    แต่ที่อยากด่าเพราะหมั่นไส้ตามคนอื่นหรือไม่ชอบหน้ารึปล่าวคับ
  • ึึสวยราชรี งามๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • คุณgadsuwan ครับ
    ผมไม้ได้อยู่บ้านโป่งครับ
    ตัวอยู่พัทลุงแต่ใจอยู่กับคุณกุ๊กไก่ที่ ราดรีแล้วครับ55555
    เน่าอีกแล้ววววววว
  • ผมอยู่บ้านโป่ง ใก้ลโลตัสคับ
  • คุณ gadsuwan วันนี้ตอนเย็นๆแวะไปหาหมอตั้มมาคะ ต้องขอบคุณมากๆเลยคะที่แนะนำหมอดีๆให้

สอนให้รู้จักเทคนิคการดูน้องหมาและการดูแล + กับการให้ความรู้เรื่องหูว่าตัดแบบไหนออกมายังไง

นิสัยดีมากเลยคะ พรุ่งนี้นัดพาน้องซีอุสไปศัลยกรรม ^^

ปล.ถึงแม้ว่าร้านจะซับซ้อนเหมือนเขาวงกตไปนิดดดด :022: แต่ก็คุ้มค่าีที่ได้ไปมากคะ :015:

เพื่อนคนไหนยังตัดสินใจหาร้านตัดหูน้องหมาไม่ได้ กุ๊กไก่แนะนำที่นี่เลยจ้าาาาา
  • ผมชื่อตั้วอยู่เพชรบุรี ยินดีกับคนราชบุรีที่รวมตัวกันได้คับ เพชรบุรีรวมกันไม่ติดสักที 555+

ผมเห็นพูดคุยกันเรื่องตัดหู ผมว่าการตัดหูหมาตัวหนึ่งหนึ่งชีวิตตัดครั้งเดียวคิดจะัตัดเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับเค้าได้ก็ควรทำครับ อยากแนะนำว่าควรหาที่ดีที่สุดเท่าที่หาได้ให้เค้าครับจะได้ไม่เสียดายภายหลัง อยู่ราดรีเมืองกาญลองถามพี่เก้วดูก็ได้ครับว่าตัดที่ไหนแจ่มสุด ส่วนผมแต่งงานมาอยู่ปากเกร็ด ตัดกับหมอหนุ่ยเรียบร้อยไปแล้วครับ ^^

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSC01959.JPG 174K
    DSC01963.JPG 189K
  • วัดดีท่านสุ และพี่ๆน้องๆ ราชบุรี เอาพ่อเจ้าDaivo มาเยี่ยมครับimage
    ไฟล์แนบ
    _MG_0494r.jpg 148K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1754.jpg 87K
  • หวัดดีและยินดีด้วยครับพี่น้องชาวราดรี ผมไปซื้อปลาบ้านโป่งบ่อยว่างๆจะแวะไปทำความรู้จักนะครับ(หวังอยากกินข้าวฟรีอิอิ)

ว่าน นั้งเฝ้ากระทู้นี้เลยนะ เป็นงัยโดนน้าผีสอยเลย ฮ่าๆๆฮิ้วววววว :o023: image
    ไฟล์แนบ
    19032011367.jpg 121K
  • โดนประจำครับพี่ป๋อง5555
    เนี่ยเดี๋ยวดึกๆก็มีมาอีก5555
    vespapink FCครับพี่ป๋อง
  • ครับพี่ต้น..พี่ต้นแห่งเขาชะเมาเจ้าของ Kimbo พ่อของเจ้า Daivo..นะครับเพื่อนๆ
    Kimbo เพิ่งคว้าอันดับ 3 รุ่น Extreme 12-24 Months (Male) ที่งานพัทยามาหมาดๆครับ
    ปรบมือให้เค้าหน่อย...เย้ๆๆๆๆ =D> =D> =D>

ว่าน...เจ้าวุ่นวือดูดีมากครับ...ยังไงอัพให้ดูบ้างนะครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    99.JPG 116K
  • ว่าแต่พี่มาร์คเราเจ้าของพื้นที่นี้...หายไปไหนหว่า..เข้ามาทักทายกันบ้างนะครับพี่ :o021:

พวกผมรอพี่มาเปิดบ้านอย่างเป็นทางการนะเนี่ย...วันก่อนโทรไปเห็นพี่ปิดเครื่อง..สงสัยงานยุ่งแน่เลย

:m56:
  • ได้คร๊าบบบบบ
    แต่ตอนนี้ขอลงรูปเดิมๆก่อนเพราะมันกำลังยืดดดดดดดดด
  • หมาสวยค้าบimage
    ไฟล์แนบ
    a3.JPG 96K
  • กำลังเตรียมตัวพาน้องซีอุสไปเสริมหล่อ แล้วจะอัพรูปให้ดูนะคะ ^^
  • ขอแสดงความยินดีด้วยครับ จัดการให้เรียบร้อยแล้ว เมื่อวานไปนครสวรรค์มา กลับถึงบ้านตีห้าครับ
    เจอไวน์เฮียโฟกไปหนึ่งขวด ขับรถไม่ไหวแวะนอนปั๊ม 2 รอบ ฮ่าๆๆๆ
  • image

แวะตามมาทักทายแล้วนะครับสุ เดี๋ยวจะว่าไม่สนใจ ฮ่า ๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_3730r.jpg 45K
  • หวัดดีตอนเช้าครับ ช่วงนี้ราดรีฝนตกทุกเย็นเลยระวังจะไม่จาบายกันน่ะครับ :o043:
  • โห อันตรายนะป๋า ห้ามดื่มสุราขณะขับรถ เพราะจะทำให้ความสามารถในการดื่มลดลง
    image
    ไฟล์แนบ
    338ac359475e68963c8c067090a98553.jpg 49K
  • ขอบคุณครับพี่มาร์คมาเปิดบ้านให้พวกเราอย่างเป็นทางการแล้ว :o040:

พี่เอ้...มาทักทายกันบ่อยๆน๊าาาา

ลืมแนะนำครับเพื่อนๆ..พี่เอ้แห่ง Redwood Camp. ไม่ธรรมดาเหมือนกันครับ
    เขามีดีที่ "อุ" ครับผม..ใครอยากลองแนะนำเลยคร๊าบบบบ...
  • สวัสดีครับพี่น้องทุกๆท่าน ผมคนราชบุรีเหมือนกันครับ
    ดีใจด้วยครับกับการรวมกลุ่มพิทบูลราชบุรี :)

Skin Head พิทบูลราชบุรีโดยกำเนิด :-D
    image
  • หวัดดีครับเพื่อนๆชาวราชบุรี ตัวผมไม่ได้ยู่ราชรีแต่อยากมีเพื่อนอยู่แถวราชรีบ้างได้เป่าครับ
    แต่แม่ผมอยู่แถววัดไผ่โรงวัวนะครับเลี้ยงพิทบูลเหมือนกันครับ ไม่รู้อยู่ใกล้ท่านใดบ้างครับ
    มีรูปลูกชายสุด love มาให้เพื่อนชาวราชรี ติชมด้วยครับimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    250510-0740.jpg 77K
    050510-2210(002).jpg 42K
    250510-0739.jpg 74K
  • หวัดัดีคับ burno_007 เชิยแวะมาเยี่ยมบ่อยๆน่ะคับ หมาสวยดีน่ะคับ มันสีอะไรกันแน่เนี่ย
  • คึกคักดีมาก เห็นแล้วมีความสุขไปด้วย ฮ่าๆๆสุดยอดครับผม
  • รู้สึกดีใจมากเลยอ่ะ เย้ๆๆ :-))

รู้งี้เปิดนานละ กลัวไม่มีใครเอาด้วย

บ้านนี้ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ *_*
  • ใครมีรูปของ spinx(สุเทพ) กับ CALLITO เอามาลงทีนะคะ