ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานฉลองก้าวขึ้นปีที่ 15 Pitbullzone
  • เรียน เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวพิตบูลโซนที่เคารพรักทุกท่าน

เมื่อปี 1999 ผมได้ครอบครองสุนัขพิตบูลตัวแรกในชีวิต และตั้งชื่อว่า ไทเกอร์ แล้วจึงได้เริ่มเขียนเว็บไซต์เล่นๆ เกี่ยวกับสุนัขของตัวเอง โดยไม่เคยคิดมาก่อนเลยว่า จากก้าวแรกในวันนั้น จะพัฒนามาจนกลายมาเป็นวันนี้
    image
    โดยตลอดช่วงเวลาหลายปีที่ก่อตั้งมา Pitbullzone.com ได้ทำหน้าที่ถ่ายทอดเรื่องราวการเดินทางของสังคมพิตบูล จนวันนี้เรามีวัฒนธรรมที่แข็งแกร่งเป็นของพวกเราเอง และอยู่ในระดับแนวหน้าของสังคมคนเลี้ยงสุนัขในประเทศไทย พวกเรา ผ่านร้อน หนาว ฝน ผ่านความขัดแย้ง มีทุกข์ มีสุข มีสมหวัง มีผิดหวัง มาเกือบครบ 14 ปี แล้ว เพื่อเป็นการฉลองการก้าวขึ้นสู่ปีที่ 15 ของการก่อตั้งเว็บไซต์แห่งนี้ ผมจึงอยากจัดงานเลี้ยงสังสรรค์เล็กๆ และ ถือโอกาสส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ไปในตัวด้วย โดยกำหนดไว้เป็นเย็นวันอาทิตย์ที่ 9 ธันวาคม 2555 ที่กำลังจะมาถึงอีกประมาณสองเดือนข้างหน้านี้ ไม่ทราบว่าพวกเรามีความเห็นเป็นอย่างไรครับ
  • ผมว่าดีครับ จะได้สนิทกันมากกว่าในนี้ เจอหน้าเจอตาจะได้คุ้นเคย เหมือนเป็นครอบครัวเดียวกันด้วย(ครอบครัว)PitbullZone :063: :063:
  • เยี่ยมเลยคับถึงบางกลุ่มบางพวกจะต่างความคิดแต่เรามีเจตนารมณ์เดียวกันคับ :063: :063: :063:
    ปราจีน...ลุย
  • ดีครับ ที่ไหนครับพี่
  • ดีครับพี่ไปด้วยคน :065:
  • ยินดีด้วยคับ คงจะมีกิจกรรมดีๆเพิ่มมากขึ้นน่ะคับ
  • ดีครับไปด้วยครับ
  • ยินดีด้วยคับ
  • ยินดีด้วยคับ
  • ยินดีด้วยครับขอให้เวปนี้อยู่คู่ชาวพิทไปอีกนานแสนนานครับ
  • ปกติเราจัดงานเลี้ยงปีใหม่กันเป็นประจำทุกปี ที่ศูนย์ฝึกสุนัขดีวัน แต่หลังๆในวงการมันมีความเห็นไม่ตรงกันในหลายๆเรื่อง เกิดความระหองระแหงกันเป็นระยะๆ จึงได้งดไป แต่วันนี้หลายสิ่งหลายอย่างเริ่มคลี่คลายกลับสู่ภาวะปกติ พวกเรามีความสามัคคีกันมากกว่าเก่า ผมจึงมีความคิดจะจัดงานขึ้นอีกสักครั้ง เพื่อให้สมาชิกได้มีโอกาสสังสรรค์กัน ได้มีโอกาสพบปะพูดคุย สานสร้างมิตรภาพให้ดียิ่งๆขึ้นต่อไป

image
    image
    ไฟล์แนบ
    D1-79.jpg 263K
    232990.jpg 92K
  • ยินดีด้วยครับ จะได้เจอกันไม่พลาดแน่งานนี้ :063:
  • นี่คืออีกหนึ่ง ตำนานที่น่าจดจำ และรักษาไว้พัฒนาอย่างต่อเนื่อง มีพิตมีเพื่อน ต่างที่มาแต่เป้าหมาเดียวกัน :063:
  • :065: :063: =D> :039:
  • :063: มากครับผมเวปไซด์ดีๆของพี่ๆน้องๆเราจริงๆ :-D
  • ผมเชื่อว่ามีหลายท่านที่เริ่มเล่นพิตบูลมาก่อนผม และก็มีอีกหลายท่านที่เข้ามาทันในยุคบุกเบิก ผมจึงเชื่อว่าท่านๆเหล่านั้นได้รู้ได้เห็นพัฒนาการของวงการพิตบูลบ้านเราเป็นอย่างดี และคงจะช่วยยืนยันคำพูดนี้ให้ผมได้ ... ว่ามันคือความจริง

image

วงการนี้มันมีอาถรรพ์จริงๆครับ และก็คงไม่ใช่แค่กับวงการพิตบูลเท่านั้น แต่มันเกิดขึ้นสำหรับทุกวงการเสียด้วย ใครก็ตามที่เข้ามาและคิดเพียงแค่ว่า เข้ามาแล้วจะได้อะไรกลับไป ส่วนมากล้วนได้รับแต่ความบอบช้ำ ชื่อเสียงเสียหาย หลายท่านถึงกับไม่มีที่ยืนในสังคมแห่งนี้อีกต่อไปเลย แต่สำหรับคนที่เข้ามาแล้วคิดเพียงว่า มันเป็นเพียงกิจกรรมเพื่อการสันทนาการ เป็นงานอดิเรก โดยไม่ได้มองในเชิงธุรกิจมากจนเกินไป และเมื่อมีโอกาสก็หาทางทำอะไรเพื่อตอบแทนต่อสังคมบ้าง ทุกวันนี้ก็ยังคงอยู่ได้อย่างสุขกายสบายใจ ได้รับการยอมรับนับถือจากคนโดยทั่วไป และบางท่านที่มาเพื่อเพื่อน เพื่อมิตรภาพ เข้ามาสนุกสนานเฮฮา ทุกวันนี้ก็ยังคงอยุ่ แม้นานๆจะเข้ามาแต่ก็ยังมีคนคิดถึงเสมอๆ ต่างจากหลายคนที่เป็นที่รังเกียจ เข้ามาทีไรมีแต่คนส่ายหน้า ...

ผมจึงอยากฝากเตือนน้องๆ รุ่นใหม่ๆนะครับว่า วงการนี้มันมีอาถรรพ์และหมาพันธ์นี้มันต้องคำสาป ดังนั้นจงเข้ามาเพื่อ เพื่อน เพื่อมิตรภาพ และพยายามทำอะไรตอบแทนสังคม แล้วท่านจะมีความสุข แต่หากจะเข้ามาพียงหวังในผลประโยชน์ หวังรวยจากการขายลูกหมา ท่านจะทุกข์ใจอย่างแสนสาหัสครับ :036:
    ไฟล์แนบ
    232989.jpg 83K
  • ดีครับป๋าจัดที่ไหนอย่างไร ลงแจ้งไว้เลยครับ
  • :006: ยินดีด้วยครับ
    เพิ่งติดตามมา 6 ปี และ จะติดตามตลอดไปครับ :063: :063: :063: :033: :033: :033:
  • ตั้งใจจะจัดที่ศูนย์ฝึกสุนัขดีวันครับ เป็นงานตอนเย็นและเลยไปจนกลางคืนเผลอๆจะสว่างเลยก็ได้ถ้าไหว ฮ่าๆๆ
    เพราะว่าช่วงนั้นจะตรงกับช่วงหยุดยาวสามวันพอดี เสาร์ อาทิตย์ และจันทร์ วันรัฐธรรมนูญ จะได้พักหรือเดินทางกลับ

image
    image
    image

เรียนเชิญทุกกลุ่ม ทุกคอก ทุกสาย พิตบูล บูลลี่ หรือแม้แต่คนที่ยังไม่มีหมาก็มาได้ครับ ขั้นแรกเลยอยากทราบจำนวนคร่าวๆจะได้ เตรียมการต้อนรับได้ทั่วถึง ทั้งที่นั่ง โต๊ะ และอาหาร ระหว่างงานอาจจะมีการแลกของขวัญปีใหม่ระหว่างกัน หรือใครจะเอาอะไรมาสมทบเพิ่มเติ่มก็ยินดี เช่นจะเป็นของรางวัลสำหรับจับฉลาก อาหารเครื่องดื่ม การแสดง ก็ยินดีเสมอครับ งานนี้ผมเป็นแม่งาน แต่อยากให้ทุกท่านคือเจ้าภาพร่วมครับ :-D
    ไฟล์แนบ
    DSC08466rs.jpg 120K
    DSC08470rs.jpg 110K
    DSC08469rs.jpg 116K
  • เยี่ยมเลยครับน่าไปร่วมด้วยจังอยากจิบเบียร์เย็นๆ [-O< 55 ยินดีด้วยกับปีที่15นะครับ
  • อยากจัดงานนี้ เพื่อให้ทุกคนรวมกันเป็นหนึ่งอีกครั้ง เราจะเดินไปด้วยกันและไปพร้อมๆกันครับ
    image

คำพูดเหล่านี้ล้วนมีที่มา มันเกิดจากแรงบันดาลใจของพวกเราทั้งสิ้น เช่น ...
    เรามารวมกัน เพราะเราชอบในสิ่งเดียวกัน อเมริกัน พิตบูล
    เลี้ยงด้วยรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม
    ทำธุรกิจอย่าง ถูกต้อง ตรงไปตรงมา มีจรรยาบรรณ และรับผิดชอบต่อสังคม
    และท้ายที่สุด มีพิต มีเพื่อน มีความสุข เดินทางไปไหนใกล้ไกลไม่มีเหงาครับ

image
    ไฟล์แนบ
    APCT BG.jpg 52K
    a378213.JPG 76K
  • ไปด้วยคนครับ ป๋า
  • งานนี้ใครจะมาบ้างก็ขอลงชื่อไว้หน่อยก็จะขอบคุณมากๆครับ อยากเตรียมการไว้แต่เนิ่นๆ ใครจองเป็นเจ้าภาพอะไรก็รีบบอกนะครับ ขาดเหลืออะไร ผมจะได้เตรียมการทัน ช่วงนั้นอากาศคงหนาวแล้ว คงได้ดื่มเบียร์ให้ชื่นหัวใจ :-D

image

อยากเห็น เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน มาในงานวันนี้ครับ ผมจะทำวันนี้ให้เป็นวันแห่งมิตรภาพระหว่างพวกเราทุกคน เราจะคุยเรื่องเก่า เล่าความหลัง ย้อนอดีตที่สวยงามให้กลับคืนมา :033:
    ไฟล์แนบ
    PICT0058_resize.JPG 62K
  • ใครอยู่มา ตั้งแต่ปีแรกครับ ยังจำหน้าเว็บบอร์ดได้ไม่ลืมเลือนครับ
  • พนันได้ว่า ป๋า ถอดเสือขึ้นโต๊ะ แน่นอน55555image
    กลางวัน ลากซักหน่อยดีไหมขำๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0385.JPG 265K
  • ใครอยากได้อะไร เสนอมาเลยครับ งานนี้อยากให้ทุกคนมีส่วนร่วม และสนุกครับ
  • ผมขอให้ Pitbullzone.com จงเจริญยิ่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆขึ้นครับป๋ามาร์ค :-D
  • ยินดีด้วยนะค่ะพี่ :006:
  • งานนี้ไม่พลาดครับ นึกถึงวันเก่าๆ ที่ดีวัน สนุกมากครับพี่ เหมือนเดิมครับ =D>
  • รูปตอนที่ผมไปดีวันครั้งแรก(ยังอยู่อีกหรอ)
    ตอนนั้นถ่ายรายการคลับเซเว่น สนุกมาครับ
  • ยินดีด้วยนะครับ :036:
  • ยินดีด้วยครับพี่มาร์ค :035:
  • ขอให้ Pitbullzone มีกิจกรรมดี ๆๆ อย่างนี้ตลอดไป =D>
  • ก็หวังว่า งานนี้จะได้เห็นพวกเราทุกคนมากันอย่างพร้อมหน้าพร้อมตากันนะครับ พวกเราบอบช้ำกันมามากพอแล้ว ความอึมครึมทั้งหมดทั้งปวงก็ควรจะเลือนหายไปได้แล้ว ดังนั้น สิ่งที่อยากเห็นคือ พวกเรารวมกันเป็นน้ำหนึ่งใจเดียว และบอกล่วงหน้าเกือบสองเดือน ถ้ายังเคลียร์คิวได้ไม่ลงตัวก็ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้วครับ ผมคงต้องทำใจได้เพียงอย่างเดียว :001:

ใครที่ไม่แน่ใจหรือยังลังเล ติดนั่นติดนี่ ขอแนะนำเลยว่าไม่ต้องมาครับ ไม่ใช่ไม่ง้อนะครับ แต่มันเตรียมงานยาก เตรียมการต้อนรับก็ลำบาก ที่สำคัญผมอยากได้เฉพาะท่านที่อยากมาและมาแล้วต้องมีความสุขกลับไปด้วยครับ :033:
  • โห..... อยาก ไป อยาก ไป.... :m56:
  • น้องใหม่ขอไปด้วยนะพี่ท่าน
  • ยินดีครับ น้องใหม่เคน ผู้ผอมบาง จะมากันกีท่านครับจะได้เช็คยอด :-D

ดิ้นกันยันสว่างห้ามหนีกลับนะ
  • หัวเมืองฝ่ายเหนือ จัดเต็มครับๆ๐๐ ^:)^
  • พี่มาร์ค

งานเนี้ยยยย เมืองหลวงฝั่งลาว ไม่ยอมพลาดแน่ๆ ครับ ขอเช็คกำลังพลก่อนครับ แล้วจะแจ้งทราบอีกทีครับพี่ แต่ไม่ทราบว่ามีที่พักใกล้ๆ กับ D1 รึป่าวครับพี่ ไม่อยากพลาดเหมือนงานขอนแก่นอ่ะครับ ที่สำคัญ จะเอาเบียร์เชลยกี่ลังพี่ แจ้งทราบด้วย 555

นัท
  • image

สังคมของเรา ได้ผ่านร้อนผ่านหนาวมามากพอแล้ว ผมจึงอยากจะก้าวต่อไปอย่างมั่นคง ใครอ่านที่ผมเขียนแล้วดูเหมือนว่าจะไม่ง้อคน ก็ต้องขออภัยจริงๆที่ทำให้รู้สึกเช่นนั้นครับ แต่ยืนยันว่าผมไม่ได้มีเจตนาอย่างนั้นเลยแม้แต่น้อย ผมยินดีต้อนรับทุกท่าน และอยากให้มากันให้พร้อมหน้ากันทุกคนจริงๆครับ แต่ที่ไม่กล้าโทรเชิญใคร ผมกลัวการโดนปฏิเสธครับ และผมก็กลัวเขามาเพราะความเกรงใจไม่กล้าปฏิเสธด้วยอีกเช่นกัน ดังนั้นไม่ต้องกลัวผมโกรธนะครับ ใครไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร ใครแกล้งไม่รู้ไม่เห็นก็ไม่ว่ากันครับ

ผมเกิดจากวงการพิตบูล ผมเป็นเจ้าของเว็บไซต์พิตบูลโซน ผมมีชื่อเสียงขึ้นมาก็เพราะพิตบูล ผมคงทิ้งวงการนี้ไปไหนไม่ได้ คงต้องอยู่กับมันไปจนกว่าจะเลี้ยงไม่ไหวหรือประเทศไทยโดนห้ามเลี้ยง ผมมีนิสัยใจคอเป็นอย่างไร ผ่านเหตุการณ์อะไรมาแล้วบ้าง คิดว่าคนส่วนใหญ่ก็คงรู้หมดแล้ว เพราะผมไม่เคยปกปิด อะไรชอบอะไรไม่ชอบก็จะพูดกันตรงๆ ดังนั้นผมจึงไม่อยากสวมหน้ากากคบกับใครอีกแล้ว ผมรู้สึกเหนื่อยและเสียดายเวลามาก หากคบกับใครแล้วต้องมาแตกกันในภายหลัง วันนี้ผมจึงอยากได้คนที่คิดเหมือนๆกัน ชอบอะไรเหมือนๆกัน ถ้าอุดมการณ์เรื่องหมาไปด้วยกันไม่ได้ก็ควรจะยุติเสียตั้งแต่วันนี้ จะได้ไม่เสียเวลากันทั้งคู่ครับ

ผมตั้งใจไว้แล้วว่า ต่อไปผมจะใช้ชีวิตหมาๆอย่างมีความสุข จะทำกิจกรรมเกี่ยวกับหมาพิตบูลไปเรื่อยๆ ตราบใดที่ยังมีแรงทำไหว ผมไม่ต้องการให้สังคมพิตบูลเติบโตไปอย่างไร้ขอบเขต ผมไม่ต้องการคนเยอะเกินไปจนควบคุมไม่ได้ ผมจึงเลือกที่จะทำให้สังคมผมเล็กลง แต่เป็นสังคมที่เล็กแบบมีคุณภาพ และผมก็ไม่อยากทะเลาะกับใครอีกแล้วครับ

ดังนั้นอยากให้งานนี้เป็นการเปิดใจคบกันของสมาชิกทุกคน ใครที่มีอะไรคาใจระหว่างกันและอยากจะสานสร้างมิตรภาพให้กลับคืนมา ผมอยากให้งานนี้เป็นสะพานเชื่อมมิตรภาพ และผมยินดีเป็นมือประสานให้ทุกคนได้กลับมารวมตัวกันอีกครั้งครับ

ผมเชื่อว่าต่อไปสังคมเราจะแกร่งยิ้งขึ้น และพร้อมที่จะเดินต่อไปอย่างมั่นคงครับ

ขอบคุณทุกท่านที่จะมาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของสังคมคุณภาพแห่งนี้ ^:)^
    ไฟล์แนบ
    PitbullZoneWM.jpg 285K
  • ได้ยินเสียง ร่ำเรียกจากปลายฟ้า ชายหนุ่มสวมเสื้อแบรนด์เนม ยี่ห่อ pitbull zone รองเท้าหลุยด์ นำเข้าจากเวียดนาม หล่อสาด!! คงต้องมันส์กับแบบ non stop อีกสักครั้ง เวที เคร์ื่องเสียง ไฟ พร้อม R&B พร้อม เตรียมแพมเพส มากันทุกคนเพราะท่าน จะฮาขี้แตกกันเต็มกางเกง 1 2 3 Go Go Go !!!!!
  • จอนนี่มาแว๊ววว ไอ้ตี๋ ย. ทำไมยังไม่รีบมารายงานตัว หรือต้องเจอการ์ดเชิญอีกสักใบ 555
  • image
    ขณะนี้รอบรรดาขาใหญ่มาแสดงตัว ซึ่งคาดว่าน่าจะมากันครบ เพราะได้ส่งพลังคลื่นเต่าไปอัญเชิญแล้ว 555
    ไฟล์แนบ
    Show2.gif 109K
  • ถึงวันที่ผมรอคอยมานานครับ ป๋า
    ทุกๆปี เราจะมีปาร์ตี้ที่อบอุ่นแบบนี้ตลอดมา ที่ขาดหายไปก็เพราะมรสุมคลื่นลม
    ทีม SCUBAPIT อย่างเรา เจอลมเจอมรสุมมาเยอะ แค่นี้มันก็แค่วัดความแกร่งของพวกเรา

งานนี้ขอเต็มที่ วันอาทิตย์ก็ไม่กลัวละ ไม่นอนก็ไม่นอน

แต่ขออย่าง....ทำไมพี่รอง จอนนี่ เหลียงยังมีรูปเดี่ยวลงให้ แล้วผมขาดได้ไงป๋า จัดมาเดี๋ยวนี้เลยPITBULLZONE image
    ไฟล์แนบ
    pit-edit-03.jpg 94K
  • ไปด้วยครับ ผมดีใจนะครับที่บรรยากาศเดิมๆกลับมาแล้ว ดีใจมากๆๆๆ

ป๋า ถ้าขาดนักร้องบอกผมนะ หรืออยากให้ตบใครบอกได้นะครับ อิอิ แต่ขอไม่รับหมายศาลนะimage
    image
    ไฟล์แนบ
    bew-AF-20.jpg 63K
    bew-AF-49.jpg 72K
  • ยินดีด้วยครับพี่มาร์ค เวปไซด์ดีๆต้องอยู่คู่กับพวกเราตลอดไป
  • ยินดีครับ งานดีดีอย่างนี้ไม่พลาดครับ MK TEAM @ ISAN TEAM รายงานตัวครับไปแน่นอนครับพร้อมหมาลาก

และขอบอกว่าวันนี้เริ่มเดินลากโซ่ลากยางกันบ้างแล้วเด้อครับ อิ อิ

วันงานจัดปะกบคู่สร้างสีสันหน่อยครับพี่มาร์ค ท่าทางจะเพิ่มรสชาติของเบียร์ได้ดีครับ

แล้วเจอกันนะครับที่ D1 วันที่ 9/12/55 แจ่มเลยครับ :063: ;-) :039:
  • ก็เข้าท่านะ มีการประกบคู่กันแบบนอกรอบ เพราะเบียร์เชลยมันรสชาดนุ่มคอกว่าซื้อเองเยอะครับ
  • เบื้องต้นสาวแกร่งอย่างน้อง " คีย์ล่า " เปิดตัวว่าจับทุกตัวครับหาเครื่องดื่มแก้กระหายครับ เล่นกันแบบ BEST ครับ

ผมเป็นสปอนเซอร์เองครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ

ปล.ตอนนี้น้องคีย์ล่าปล่อยน้ำหนักตัวขึ้นไปอยู่ที่ 35 โล เรียบร้อยแล้วครับ อิ อิ