ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงคน นนทบุรี กันหน่อยจ้าาาา
  • ทักทายimage
    ไฟล์แนบ
    _D8Z9297_1.jpg 100K
    _MG_6964_.jpg 137K
  • เมื่อวานไปลองลากของจริงมา ปรากฎว่าไม่ลากครับ
    เลยไม่ให้กลับบ้าน อยู่D1 สักเดือน 555+

เด่วพวกเราชาวนนท์ที่อยากซ้อมลากเรามาหาที่ซ้อมลากกันดีมั้ยครับ
  • พี่เก่งครับ27สิงหานี้นัดกันไว้แล้วครับพี่ ด้านหลังสนามกีฬาจังหวัดนนท์ครับลายละเอียดด้านบนเลยครับพี^^
  • สวัสดี คิม หวังว่ากิจกรรมดีๆคงจะอยู่กับกลุ่มพิท นนท์ ผมก็ได้หวังว่าอยากจะสร้างกระแสเพื่อสร้างสิงห์และหาสิงห์นักลาก เพิ่มอยู่เสมอ ไม่ได้กีดกันและพร้อมที่จะถ่ายทอดประสบการณ์อันน้อยนิดของผมให้อย่างเต็มที่ ดีใจน่ะที่ยังมีคนรักในกิจกรรม เข้าเรื่องเลยในส่วนของหมาลาก ตอนนี้เท่าที่เห็นอยากพูดตรงๆแบบตรงไปตรงมา โดยส่วนใญ่ยังขาดการศึกษา ฝึกกันแบบไม่คิดชีวิตเลยโดยที่สุนัขยังไม่รู้โดยด้วยซ้ำไปว่า เจ้านายมันต้องการอะไร เห็นแล้วก็ปวดใจ ต้องรู้ว่าหมาตัวเองทำได้แค่ไหนแล้วค่อยๆเพิ่มทีล่ะน้อย อย่าให้อารมณ์หรือความมึนเมามาทำให้ความมันส์ของตัวเองแทนที่จะได้กับถอยหลังซะ ไม่ใช่ตะบี้ตะบันเห็นคนอื่นลากได้ก็ซัดซะเต็มที่เลย เสียหมามาแล้วมาก เอาไว้ถ้านัดเจอกันค่อยนั่งคุยกันดีกว่าเรื่องมันเยอะจริงๆ เฮ่อๆๆๆๆ ทุกวันนีมานั่งพิจารณาตัวเองเหมือนคนบ้าอยู่คนเดียวเปล่า เลิกงานรีบกลับบ้าน ฝึกๆๆๆๆ ลากกกก อยู่แทบทุกวันกว่าจะเสร็จกิจ เอาหมาเข้านอน ก็ 4 ทุ่มวันไหนว่างก็ต้องซ้อม ออกตัว พรหม เพื่ออะไรก็ไม่รู้เลย ตออนี้ยังไม่เห็นอะไรที่เป็นรูปธรรมเลย ขอบ่นหน่อย / ส่วน 27 นี้พี่ขอดูอีกครั้งน่ะว่าสะดวกเปล่า
    .
    วันนี้หากจะเริ่มที่ดีที่สุดควรเริ่มตั้งแต่เล็กๆเลย ฝึกความจี๊ดและคำสั่ง ด้วยความเคารพทุกท่านครับ

image
  • น่าไปร่วมสนุกด้วยมากๆๆหมาลากๆๆแบบนี้^^
  • ครับพี่ยุทธ เห็นว่าไม่ค่อยสบายดูแลตัวเองด้วยนะครับพี่ เดี๋ยวเจ้าไบเล่ย์จะไม่มีใครเล่นด้วย^^

ส่วนวันที่ 27 ผมก็คาดหวังไปตามกระแสครับพี่ เห็นว่าคนในกลุ่มนนท์อยากจะเจอกัน พอดีคุณตั้วเข้ามาชวนว่ามีพี่ยุทธกับพี่วีระ ไปฝึกซ้อมลากกันอยุ่ที่สนามกีฬาจังหวัดนนท์ ผมเห็นว่าใกล้ๆ เลยคิดว่าน่าจะจับมาชนกันไปเลยครับพี่ คือได้ไปร่วมสนุกทำกิจกรรมกับพี่ยุทธและพี่วีระ และได้ไปพบพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้ทำความรู้จักกันกับคนในกลุ่มนนท์ ทีเดียวไปเลย เหมือนกับประมาณว่า ยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัว ไปเลยครับพี่^^

ส่วนที่พี่ว่าจะสะดวกหรือไม่ ไม่มีปัญหาครับพี่ ผมเองก็เข้าใจพี่ทั้งสองคนนะครับ และก็แคร์ความรู้สึกพี่ๆกันด้วย มันเหมือนกับว่า ผมเองไปสร้างความลำบากใจให้พี่ๆทั้งสองคนต้องกลายเป็นตัวตั้งตัวตีในวันที่27 นี้ไปด้วยเลย^^ ซึ่งผมเองก็แค่่กระจายข่าวที่ผมทราบมาให้เพื่อนๆพี่ๆที่เข้ามาในกระทุ้นนท์ให้ทราบข่าวว่ามีการนัดกันวันที่27นี้ แต่ว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงหรือเลื่อนวันเวลาออกไปผมว่าคนที่เข้ามาอ่านในกระทู้นนท์คงเข้าใจนะครับ^^

(ด้วยความเคารพครับ)
  • .
    ไฟล์แนบ
    IMG0134A.jpg 19K
  • มุมอื่นขาหลังก็ตึงแบบนี้ใช่ป่าวครับ ???
  • "หมาแดงขาหลังตึงเป็นเรื่องธรรมชาดดดด" ประโยชน์นี้ผมเคยได้ยินพี่ หนุ่ม pitderr พูดเอาไว้ครับ อย่าซีเรียสเลยครับคุณตั้ว เห่อๆๆูู^^ และยิ่งคุณแอลเลี้ยงบนพื้นกระเบื้องแบบนี้ด้วยแล้ว ไม่ตึงก็แปลกแล้วครับ (ด้วยความเคารพ)
  • ช่ายคัฟ
    มันดูแปกๆนะ
  • จริงๆเรื่องตึงหรือไม่ตึงผมไม่ได้ซีเรียสหรอกครับเพราะไม่ใช่หมาของผมแต่ที่อยากรู้ก็เพราะจะได้แนะนำถูกว่าหมาขาหลังตึงถ้าทำกิจกรรมหนักๆก็มีโอกาสที่จะเจ็บขาหลังหรือสะโพกได้หรืออาจพิการครับ(เหมือนรถโช๊คเสีย)ด้วยความหวังดี ^^ ส่วนเืรื่องพื้นกระเบื้องผมว่ายังสู้เรื่องของพันธุกรรมไม่ได้ครับ เพราะเฮงกับซ่าขาหลังตึงทั้งคู่(ผมดูมาอย่างดีวันที่พาพี่ที่รู้จักไปซื้อเฮงกับซ่าจากพี่มืด) ลูกที่ออกมาก็มีที่มีมุมขาหลังแต่ส่วนใหญ่แล้วขาหลังจะตึงครับ และหากหมาแดงที่พ่อและแม่มีมุมขาหลังมาเข้ากันโอกาสที่จะได้ลูกขาหลังตึงก็มีน้อยมากๆครับผมจึงคิดว่าเรื่องพันธุกรรมน่าจะมีผลมากกว่าพื้นกระเบื้องครับ ผมรู้เพียงเท่่านี้แนะนำได้เพียงเท่่านี้ครับ ไม่ได้ต้องการจะค้านแต่อย่างใด ด้วยความหวังดีและเคารพครับ ^^
  • มิตติ้งชาวนนท์วันที่ 27 นี้ งานมีกี่โมงครับ ผมหาไม่เจอ
    แล้วใครไปบ้าง ลงชื่อกันหน่อย^^
  • ถ้ายังเด็กๆอยู้รู้ว่าเริ่มตึง ออกกำลังกายให้พอเหมาะหายครับ
  • วิธีการดูหมาหลังขาตึงไม่ตึงครับimage
    เส้นสีแดงกับเส้นสีน้ำเงินต้องไม่ตรงกันครับ ขาหลังตึงถ่ายทอดทางพันธุกรรมได้ครับอย่างที่คุณตั้วบอกครับถูกครับไม่เถียง^^ โดยปกติไม่ถือเป็นข้อบกพร่อง การออกกำลังกายให้พอเหมาะ สามารถให้จังหวะการเดินดีขึ้นได้ครับ อย่างที่พี่ก้องบอกครับ^^ ส่วนข้อเสียของหมามุขขาหลังตึงนะครับ หมาจะใช้แรงจากขาหลังส่งดันไปด้านหน้าได้ไม่ดีเท่ากับหมาที่มีมุขขาหลังครับ ในทางการประกวด ที่มีผลกับการประกวด นอกจากยืนไม่นิ่งแล้ว ตูดมันโ่ด่งด้วยครับ ทำให้ดูหลังแอ่น ความสง่างาม การวิ่ง หมามุมขาหลังตึง ส่วนใหญ่ไม่ค่อยยืนได้นานครับ
    ส่วนตัวแนะนำคุณแอลลองผูกหมาคุณแอลไว้ที่สนานหญ้าดูสิครับผมเคยลองนะผมว่าได้ผลอยุ่หมาจะปล่อยขาหลังได้สบายกว่าเดินบนพื้นกระเบื้องครับมันจะไม่จิกเท้าอ่ะนะครับ และมันยังกล้าที่จะทิ้งน้ำหนักตัวได้มากกกว่าบนพื้นลื่นๆอ่ะนะครับ ดีทีหมาคุณแอลเองยังเด็กยังพอมีเวลาแก้ไขครับ และน้ำหนักตัวยังไม่มาก การเลี้ยงบนพื้นลื่นๆอาจเกิดอันตรายได้นะครับ ถ้าหากหมามีน้ำหนักตัวมากๆ อาจจะเกิดโรคข้อสะโพกได้นะครับ ผมเองก็ไม่รู้ว่าสายเฮงกับซาซ่าเคยมีตัวไหนเป็นหรือเปล่าครับถ้าเคยมีหรือพบว่าเป็นยิ่งต้องระวังหน่อยนะครับ ้พราะมันสามารถถ่ายทอดทางพันธุกรรมได้ครับ^^ (ด้วยความเคารพครับ)

ไฟล์แนบ
    212464.jpg 45K
  • image

เพ็ดนี้เอามาฝากเจ้าอ้วนครับ พอดีผมทำให้เพื่อนผมเป็นชุดเดียวกับเจ้าอ้วน เอาไปเปลี่ยนรูปจากหมูหยองเป็นเจ้าอ้วนก็ใช้การได้ล่ะ จะได้มีข้อมูลของหมาที่เราเลี้ยงเยอะๆครับ ^^

image
    image

อันนี้รูปเฮงกับซ่าครับฝากคุณคิมดูให้หน่อยว่าขาหลังตึงรึป่าวเพราะว่าคุณคิมมีข้อมูลมากกว่าผมน่าจะเก่งกว่าผมช่วยๆกันดูครับเผื่อจะได้มีทางช่วยเจ้าอ้วนมัน นนทบุรีจะได้มีหมาดีๆเยอะๆครับ (ด้วยความเคารพครับ)
    ไฟล์แนบ
    265065_131153323630215_100002066435203_241098_5398859_n.jpg 49K
    DSC_8881.JPG 167K
    DSC_8907.JPG 182K
  • ดูจากสายแล้ว มีสายไทเกอร์อ่ะครับที่มีผลเสี่ยงจะเป็น H.I.P หรือว่าโรคข้อสะโพกครับ(เห็นว่าเป็นอย่างนั้นนะครับ) แต่หมาผมก็สายไทเกอร์นะครับ 5xไทเกอร์ด้วยซ้ำ ทุกวันนี้ยังพาลากยาง 3 เส้นได้สบายครับ^^
    เลี้ยงไปเถอะครับ จะตึงไม่ตึงจะสวยไม่สวย ไม่เก่งไม่เทห์ไม่ดีเหมือนหมาคนอื่นเค้า แต่มีสิ่งหนึ่งครับที่่หมาตัวอื่นไม่มี คือ ความรักที่ได้จากเราครับ^^ เป็นงัยคำพูดผม หล่อป่ะูู^^ โคตรหล่ออ่ะ 5555+
  • หล่อมากคัฟ55
    ขอบคุนคัฟสำหลับข้อความที่คิดเหงกันมา
    แล้วผมจะเอาไปลองทำดูคัฟ
    ขอบคุนมากๆคัฟ:>
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG0122A.jpg 19K
    IMG0138A.jpg 10K
  • พี่คิมคับวันที่27ผมไม่แน่ใจนะคับแต่ท่าไป ไปกันกี่โมงคับพี่
    image
    และวันไหนพี่จะเอาหมาไปเล่นน้ำอีกคับพี่คิมผมจะไปหัดให้มันกะโดดลงน้ำ
    ไฟล์แนบ
    titan...................jpg 17K
  • พี่คิมผมให้หมากินโคกได้ปะคับและมันจะเป็นอะไรเปล่าคับพี่คิมimage
    ไฟล์แนบ
    t.............jpg 24K
  • เอาไว้ใกล้ๆแล้วจะบอกนะ^^พรุ่งนี้ไปเล่นเลยก็ได้นะอยากไปก็ไป ได้อยู๋^^ ส่วนเรื่องหมากินโค้กได้เปล่านั้นไม่รู้จริงๆว่ะ ส่วนมากคนที่บ้านจะกินนะส่วนหมาอดแด๊ก5555+
  • วันนี้จับหมาเล่นสปริงโพลเลยถือโอกาศถ่ายเล่นๆมาแบ่งกันชม^^
  • ขอบคุณคับพี่คิมพี่รู้ข่าวของคิงยังน่าสงสานคิงจังหมาเค้าก็โอเคนะ
  • อืมรู้ตั้งแต่วันแรกแล้ว ไบโอ สวยมากกก ผมเข้าไปดูในเฟสของคิงมาสวยมากหมาตัวนี้
  • พีคิมผมว่าไปเล่นน้ำวันอาทิตเหมือนเดิมดีกว่าคับ
  • ได้ครับแล้วค่อยว่ากัน^^
  • พี่คิมคับมีคนกำลังหาที่ปลึกษาเรื่องตัดหูคับเค้าอยู่ต่างจังหวัดอะคับ
    ผมเลยบอกให้เค้าตัดเบอร์2แต่หมาเค้าจะ3เดื่อนแล้วพี่คิม
    พี่ลองเข้าไปดูกระทู้ มือใหม่หัดเลี้งคับ ช่วยให้คำปรึกษาเค้าหน่อยคับ
    เค้าไม่กล่าไปตัดเค้ากลัวออกมาไม่สวยแต่โคนหูหมาเค้าเหมือนไตตั้นเลยพี่
    เดียวผมทำงานก่อนนะคับ รบกวนหน่อยคับพี่คิมผมอธิบายไม่ถูกคับ
  • 27นี้เอาไงกันคับ
  • อาทิตย์นี้ผมไม่ว่างกลับเพชรบุรีครับฮ่าๆๆ ^^
  • พี่คิมคับหมาไม่สบายมันเป็นยังไงคับอาการมันออกบ่อยๆใช่ไหมคับ
  • สงกะใสงานอาทิตย์นี้แดดท่าทางจะไม่ออกนะ(ล่ม555+) เหลือเวลาอีก2-3วันครับ ถ้าอยากจะเจอกันจริงโหวตสิครับยกมือส่งเสียงกันหน่อยว่าใครจะไปบ้าง เอาแบบนี้ดีกว่าไหมครับ หรือว่าอย่างไร^^ ผมเชื่อว่าครั้งแรกมันอาจจะเป็นเรื่องยาก แต่ถ้าสามารถมีได้แล้ว ครั้งหน้ามันอาจจะยากที่เราจะแยกครับ ส่วนตัวผมเองไม่ซีเรียสนะครับ ยังงัยก็ได้ครับ ได้ไปก็ดีครับเราอาจจะได้เจอมิตรภาพใหม่ๆ อาจจะได้เจอคนที่เลี้ยงพิทที่อาจจะอยุ่เพียงแค่ซอยถัดไปหรืออยุ่ฝั่งตรงกันข้ามหรือ บลา บลา บลา ฯลฯ แต่ถ้าไม่ได้ไป โอกาสหน้ายังมีครับ แล้วเมื่อถ้ามีวันนั้นเอาไว้ค่อยเจอกันตัวเป็นๆก็ยังได้ครับ เพราะถึงยังงัยเราก็ยังมีมิตรภาพระหว่างกันได้ในบอร์ดแห่งนี้ครับ ยินดี ยินดีเสมอครับ(ด้วยความเคารพ)^^
  • ตกลงไปวันไหนคับพี่คิม
  • หมายถึงอ๊อก(สำลอก)ใช่ไหมเอ๋ย การอ๊อกหรือสำลอกน่าจะ
    1 มีอาการระคายเคืองคอหรือมีเสมหะหรือระคายเคืองช่องท้องเพราะมีสิ่งแปลกปลอมที่ไม่สามารถย่อยได้ครับร่างกายจะพยามขับสิ่งแปลกปลอมออกครับ
    2 สายรัดคอมากเกินไป

ต้าร์ครับถ้าหมาไม่สบายตัวจะร้อน จมูกแห้ง ดีไม่ดีมีน้ำมูกไหลด้วยครับ ตรวจสอบเบื้องต้นนะครับ

ใครพอมีความรู้ก็ช่วยๆกันแชร์หน่อยนะครับ ผมเองก็บอกจะรู้บ้างถูกบ้างผิดบ้างช่วยกัยแก้ไขนะคร๊าบบบ^^
  • เอ้าใครจะไปยกมือหน่อย :066:
  • ผมไป :066: แต่ไปวันไหนอะ เสาร์ หรือ อาทิตย์
  • เสาร์27สิงหา54ครับ^^
  • โอเคคับ ขอบคุณคับพี่คิม
  • เสาร์นี้ผมต้องพาแฟนไปเยี่ยมเจ้าบาร์เบลที่ D1 ครับ
    คงต้องขอเป้นครั้งต่อไปแล้วครับ แต่สถานที่ใกล้บ้านมาก ไปได้อยู่แล้ว ถ้าไม่ติดอะไร^^
  • ครับพี่เก่ง^^ ยินดีด้วยนะครับพี่ที่ถูกห่วย532แม่นจริงๆเลยครับน่าอิจฉามากกๆๆๆๆๆ^^
  • อิอิ ..... ว่าแต่ว่าคงมีคนพาหมาไปเดินสนามกีฬาบ่อยมั้ย เพราะไม่แน่วันไหนว่างๆจะแว้บไปหา ไปคุยกัน
  • เดิมทีเป็นที่ ที่พี่วีระกับพี่ยุทธไปฝึกซ้อมลากกันที่นั้นครับ แล้วได้ถ่ายรูปเอามาลงกระทู้The Strongest Pitbull in Thailand ครับ ตอนแรกผมก็ไม่รู้ว่าที่ไหนครับ บังเอิญ คุณตั้วทราบเลยเขามาชวนที่กระทู้นนท์ครับทำให้ผมรู้ว่าจริงๆแล้วอยู่หลังสนานกีฬาจังหวัดนนท์ครับ พอดีผมว่างเลยลองไปเซอร์เวย์เส้นทางครับ พอไปถึงก็เลยรู้ว่าอยุ่ตรงไหนครับ แต่ไม่มีใครพาหมาไปเดินเล่นในวันนั้นครับ ผมว่าไม่น่าจะมีใครพาหมาไปเดินเล่นกันหลอกนะครับ ถ้าไปคงต้องนัดกันแหละครับพี่เก่งครับ^^ ส่วนตัวอยากเจอพี่ครับอยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับการทำกล้ามหมาครับ และถ้าได้หนังสือพี่สักเล่มคงดีแฮ่ๆ^^ เพราะไม่ได้ไปD1วันนั้นเลยอดเลย(แต่จริงๆแล้วไม่รู้หลอกครับว่าหนังสือเกี่ยวกับอะไรเห่อๆ)แต่น่าจะเกี่ยวกับกล้ามๆแหละครับคิดเองเออเองนะครับ^^
  • สวัสดีครับ อยู่นน ในซอยกันตนาครับ
    บางใหญ่
  • 50/50ครับ27นี้ :015:
  • เดี๋ยวถามพี่วีระให้น่ะครับ หรือถ้าพี่วีระเข้ามาแจ้งให้ทราบด้วยครับ / แต่พี่ติดประชุมวันเสาร์แน่ๆ เซ็งเสาร์อาทิตย์ต้องทำงานอีก กลัวกลับไปรับเด็กๆไม่ทัน สงสัยครั้งนี้ขอบายก่อน แต่พี่ไปกันบ่อยๆ จะแจ้งในห้องนี้ครับ /ส่วนวันอาทิตย์ว่าจะเข้าไป d1 ครับใครสะดวกเจอกันครับ
  • ไว้ให้ทุกท่านสะดวกค่อยนัดกันใหม่image
    ไฟล์แนบ
    DSC02298.JPG 20K
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับ ชื่อแมนครับ เลี้ยงหมาแดงชื่อ สตาร์บัคในรูปตอนขวบหนึ่งตอนนี้ 1.3 ขวบแล้วครับ
    images by free.in.th
  • ตกลงพรุ้งนี้เอาไงกันคับ
    ดูเงียบๆไปนะ :006:
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณแมน เลี้ยงอยุ่ที่ไหนครับนี่ี หมาคุณกับหมาของผมอายุเท่ากันเลยครับ^^

คุณแอลครับที่รู้ๆตอนนี้ พี่วีระ พี่ยุทธ พี่เก่ง คุณตั้ว ไม่สะดวกที่จะไปครับ ส่วนผมกับเพื่อนๆผมคือถ้าผมไปเค้าก็ไปกันอ่ะครับ3-4คน ส่วนคนอื่นๆที่จะไปหรือไม่ไปก็ไม่ทราบครับไม่มีใครเข้ามาแจ้งให้ทราบกัน ก็ตามนี้อ่ะครับ ถ้ายังไม่สะดวกกัน ก็ตามที่พี่วีระบอกหล่ะครับ "ไว้ให้ทุกท่านสะดวกค่อยนัดกันใหม่" ^^
  • เครคับ รอพร้อมกันดีกว่ามั่งคับ
    แล้วว่ากันอีกที :013:
    แล้วมีอีกเรื่อง1
    คือว่าผมเลี้ยงตัวผู้2ตัวเมีย1ตัว
    ส่วนตัวผู้มีอ้วน8เดือน กับแก็ป 9เดือน
    เมื่อวานเค้ากัดกันเอง
    แก็ปโดนอ้วนกัดเข้าขาเป็นรูเลยส่วนอ้วนก็โดนกัดที่หน้า ถลอกนิดหน่อย
    คือว่าปัญหาคือ ตอนแยก
    ถ้าอยู่คนเดียวแล้วต้องแยกหมาเอง ผมทำลำบากมาก
    มีวิธีไหนบ้างที่จะแยกหมาเวลากัดกันไห้ปลอดภัย
    แต่เมื่อวานน้องผมมันบร้ามากเอามือไปงัดปาก มันเลยโดนอ้วนไป1รู

ดูแล้วอันตรายมาก(ตกใจ)

image
    ไฟล์แนบ
    IMG0136A.jpg 13K