ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน
  • กำลังย่อรูปอยู่ครับท่านอุทัยที่รักของผม เอาใว้มีเวลาจะลงให้ได้ยลโฉมกันนะครับ

ช่วงนี้ออกหน้างานดูรถดั้มถมดินอยู่ครับ ตากทั้งแดด ตากทั้งฝน โหดจริงๆเลยเชียว
  • คงหล่อเข้มขึ้นเยอะ ดูแลสุขภาพด้วยนะอย่าหักโหม 55
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค
  • เห็นภาระกิจของแต่ละทั่นรัดตัวก้เห็นใจครับ แต่อย่าลืมหาเวลาว่างให้ตัวเองและเพื่อนที่รู้ใจบ้างนะครับ 55
  • รับทราบครับพี่มาร์ค สำหรับเพื่อนที่รู้ใจแล้วไม่ต้องห่วงครับ มีเวลาให้เสมอตามสมควรครับ

บ้างวันมีน้อยหน่อยแต่พอให้ได้ใจและกันก็รู้สึกดีมากๆครับ

ปล.ฝากพี่มาร์คครับผมอดเป็นห่วงเรื่องราวที่กำลัง HOT HIT อยู่ในบอร์ดไม่ได้ครับ อย่างไรแล้วก็ขอให้ปรับความเข้าใจกันให้ได้ไม่มากก็น้อยก็ยังดีครับ อย่าให้ถึงขั้นต้องแตกหักกันไปเลยครับ อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ นะครับ

• เห็นประธานหนุ่มแวะเวียนเข้ามาก็ดีใจครับ

แต่เรื่องในบอร์ดก็ไม่มีอะไรน่าห่วงนะ 55 พี่ว่ามันถึงเวลาที่เราควรปลูกฝัง และสร้างค่านิยมที่เหมาะสมแก่คนรุ่นใหม่ครับ ที่ผ่านมาเราละเลย เพิกเฉย เห็นผิดเป็นถูก จนคนบางคนใช้เป็นช่อง แล้วเอาไปหากินด้วยการหลอกลวงคนอื่น และพอโดนขัดใจก็ฟาดงวงฟาดงาอาละวาด พี่ว่ามันไม่ถูกต้องครับ :-D

คนเราเป็นผู้ใหญ่แล้ว ควรต้องหูหนัก ทำตัวเป็นหลักให้เด็กรุ่นใหม่เขาเดินตาม แต่ไม่ใช่ส่งเสริมในเรื่องไม่ถูกต้องครับ
  • ผมก็ดีใจเช่นกันครับที่ได้แวะเวียนเข้ามาพบปะพูดคุยตามประสาคนที่รักและชอบในสิ่งเดียวกันครับ

สังคมเราทุกวันนี้ผมว่าน่าอยู่น่าอาศัยขึ้นก็เพราะคนในครอครัวเดียวกันให้การต้อนรับดูแลกันและกันเป็นอย่างดี

ส่วนเรื่องที่ไม่ถูกต้องนั่น ถูกต้องแล้วครับที่เหล่าทัพท่านผู้อาวุโสน้อยใหญ่ต้องตระหนักให้ดีและคัดกรอง

เอาความจริงมาสู่สายตาพี่ๆน้องๆเราอย่างไม่บิดเบือนเข้าข้างใครคนใดคนหนึ่ง หรือแค่พูดเพื่อเอาสะใจตนเอง

ผมดีใจนะครับหากเราจะมีคนเล่น " สุนัข " หลากหลายแบบหลากหลายสไตล์ แต่ให้นำเสนอมาอย่าปิดบังกันเลย

เพราะอย่างไรแล้วผมและเหล่าพลพรรคอีสานทีมก็ยังคงหลงไหลใน " กีฬาสุนัขลากน้ำหนัก " เสมอครับ :063:
  • ขอบคุณครับพี่มาร์คที่ได้ร่วมสนทนาด้วยกันครับ ขอตัวไปทำภาระกิจต่อก่อนนะครับ
  • ยินดีสำหรับข้อคิดเห็นครับ

ความจริง การเอาแบนด๊อกมาลากน้ำหนัก ไม่ใช่เรื่องใหม่หรอกครับ ต่างประเทศเขาก็ทำกันมานานแล้ว และ พี่ก็ไม่เคยคิดจะไปก้าวก่ายหรอกครับ ของแบบนี้แล้วแต่ความชอบครับ แต่ ที่พี่เอามาพูดก็เพื่ออยากเป็นกระจกช่วยเตือนสติคน บางครั้งการโดนเลียแข้งเลียขามันก็ทำให้คนเสียคนได้ คนอื่นทำอะไรแม่งผิดหมด หมาแบบเดียวกัน คนอื่นเอามาทำ รุมด่าเขาเสียเละเทะ แต่ตัวเองทำกลับเอามาโฆษณาอวดอ้างเสียใหญ่โต และก็ยังบิดเบือนข้อมูลอีก นี่คือตัวอย่างเท่านั้นครับ

ความจริง พี่ก็อยู่ของพี่ดีๆ โดนคนอื่นด่า หาตัวใครไม่ได้ ก็เลยเล่นเจ้าของเว็บแม่งเลย พี่พยายามเฉยไม่ตอบโต้ แทนที่พวกมันจะหยุดกลับสนุกกันใหญ่ หากจะขุดว่าใครผิด มันมีเรื่องให้ขุดอีกเยอะครับ พี่เฉยมานานแล้ว ต่อไปคงไม่ยอมให้อีกแล้ว ทะเลาะกับใครก็ควรไปที่คนนั้น ไม่ใช่หาใครไม่ได้แล้วเอาพี่เป็นแพะ คนเราโดนมากๆจะให้นิ่งเฉยไม่โต้ตอบ มันก็คงเสแสร้งเกินไปครับ

ขอระบายความในใจสักนิดนะครับ 55 :-D
  • ถ้าเลือกได้ไม่มีใครอยากสร้างศตรูหรอกครับ ที่พี่มาทำลากน้ำหนักก็เพราะอยากมีเพื่อน อยากมีสังคมที่สนุกสนาน อยากหาอะไรทำในยามว่าง ได้เดินทางไปโน่นมานี่ แต่ปัญหาคือ เขาโดนคนอื่นด่า แต่จับมือใครดมไม่ได้ ก็เลยเอาพี่มาเป็นแพะ คงกะเชือดโชว์แสดงแสนยานุภาพ เผื่อว่าคนที่ด่าเขาจะกลัวและเลิกด่า แต่พี่ว่ามันไม่แฟร์เลย เขาทะเลาะกับใครก็ควรไปที่คนนั้นไม่ใช่ลากพี่เข้ามาเป็นเกมส์ งานนี้พี่จึงไม่ยอมครับ ทุกวันนี้ก็ยังหาเรื่องพี่ในเฟชบุ๊คทุกวัน และก็เล่นกันทุกเม็ด หาทางดิสเครดิสพี่ตลอด ขนาดหมาแก่ที่ควรจะได้ใช้ชีวิตบั้นปลายอย่างสงบ ยังเอามันมาเป็นเกมส์ คนแบบนี้มันใช้ไม่ได้ครับ :064:
  • รับทราบครับพี่มาร์ค ผมเข้าใจอารมณ์พี่มาร์คตอนนี้ครับ

หากแต่ว่า " ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟ " ครับพี่

การเล่นหมาลากฯ สามารถทำให้เห็นอะไรต่อมิอะไรได้หลายอย่างครับ อย่างน้อยๆเราก็มองเห็น " เพื่อน "

ที่คอยเติมเต็มให้กันตลอด โดยที่ไม่ต้องร้องขอครับ ผมเห็นอย่างงั้นและเห็นมานานพอสมควรแล้วครับ

หากย้อนรอยอดีตได้ ผมยังอยากจะลงแข่งลากกับ ท่านผู้การทรงชัย , ท่านอาจารย์เพิ่ม , พี่คาวบอย , พี่ดัม , พี่วิโรจน์ และอีกหลายๆท่าน ( ขออนุญาติเอ่ยนานถึงนะครับพี่ๆทุกท่าน )

แต่มันก็เป็นแค่ความต้องการส่วนตัวเท่านั้น ผมรู้ว่ามันคงเป็นไปได้ยากมากเพราะทุกวันนี้ท่านพี่ทุกท่านก็ได้มีหน้าที่หลักและคงไม่ลงมาคลุกฝุ่นกับพวกเราได้อีก

แต่ท่านพี่เหล่านี้ก็ยังคงอยู่ในใจผมเสมอ และยังคงถามไถ่อยู่เสมอๆหากมีการจัดงานลากทีไร นี่หล่ะครับ " เพื่อน "

เรื่องราวของพี่มาร์คและผู้ใหญ่อีกฝ่ายผมก็ขอเอาใจช่วยให้ผ่านพ้นอุปสรรค์และปัญหาให้ได้ในเร็ววันนะครับ

และผมขอมอบเพลงนี้ให้พี่เป็นกำลังใจนะครับ

เพลง " โลกแห่งความรัก " ศิลปิน " คาราบาว "

" ตราบชีวิตที่เหลือ.............ฉันคงพอได้ทำสิ่ง

ที่ผู้คนอยากมาแสนนาน.......จวบจนวันสุดท้าย

ที่มีลมหายใจอยู่.......จะสู้ทนแลกมาไม่เสียดาย

แม้ตัวแทบแหลก...แม้ใจสลาย

จะไปให้ถึงที่คนมุ่งหวัง.......ขอแค่เพียงก้าวเดียว

จะไปให้ถึงที่คนใฝ่ฝัน.......ขอแค่เพียงก้าวหนึ่งก่อน

จากนี้ไปย่อมก้าวเดินได้มั่นคง..........................

หมู่มวลแมกไม้นานาพันธุ์ ผลิดอกบานรับขวัญ กำลังใจ

ในวันที่ท้องฟ้าเปลี่ยนเป็นสีทอง เปลี่ยนแปลงฤดูกาล

ไปสู่วันยิ่งใหญ่ ผู้คนชื่นบาน ทั่วกันหญิงชาย

โลกยิ้มอย่างสดใส คนทั้งโลกมีความรัก "

" ก้าวไปบนโลกรักกัน รักนั้นเป็นหนึ่งเดียว "

ขอบคุณกีฬาสุนัขลากน้ำหนักที่ทำให้ผมได้รู้จักกับพี่ๆทุกท่านรวมทั้งพี่มาร์คด้วยนะครับ :039:
  • ขอบคุณที่เข้าใจครับประธานหนุ่ม ^:)^

พี่พยายามอดทน อดกลั้น ไม่ตอบโต้มาตลอด แต่รู้สึกว่ามันไม่ได้ผลเลย เพราะเรายิ่งเฉยเขากลับยิ่งรุก แถมบรรดาลิ้งล้อที่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องก็สนุกปากกันใหญ่ อีเด็กเปรต อีปอบแก่ ร่วมผสมโรงตลอด มีช่องเป็นรีบเสียบ และฟางเส้นสุดท้ายคือการที่เขาเอาหมาแก่มาเป็นเกมส์ งานนี้เขาไม่ได้แกล้งพี่เพียงคนเดียว แต่มันทำร้ายความรู้สึกของครอบครัวพี่ทุกคนครับ :003:
  • ตอนนี้พี่ยอมรับเลยว่า พี่อึดอัดและไม่ค่อยสนิทใจที่จะคุยกับคนที่เสวนาอย่างสนิทชิดเชื้อกับไอ้คอกลวงโลกคอกนี่ครับ พี่ไม่ได้โกรธ ไม่ได้ห้าม ไม่ได้ต้องการให้เลือกข้างด้วย เพราะการที่เขาจะเลือกคบกับใครมันก็เป็นสิทธิของเขา แต่เพื่อความสบายใจ พี่จึงเลือกเป็นฝ่ายที่จะถอยห่างออกมาเอง จะได้ไม่ต้องรับรู้ไม่ต้องรับฟังอะไรอีกต่อไป เพราะบางคน เขาชอบเอามาแหย่ เอามาถาม พี่ก็ไม่รู้ว่าปราถนาดีหรือปราถนาร้ายกันแน่ :001:
  • ขออภัยทีระบายเสียยืดยาวในกระทู้นี้ ไม่อยากทำลายบรรยากาศ เปลี่ยนเรื่องคุยกันดีกว่า 55
  • เมื่อไหร่บารอนจะปล่อยเชื้อครับพี่มาร์ค อิอิอิ
  • ครั้งก่อนสมั้ยโน้น.........วันที่ 10 ธันวาคม 2549 ผมและเพื่อน ( อ.เข็ม , น้องต๋ง )

ได้มีโอกาสไปร่วมดูงานแข่งขันสุนัขลากน้ำหนักเป็นครั้งแรกที่ D1 ครับ ผมประทับใจมากครับ

ทั้งหมาทั้งบรรยากาศทั้งผู้คนที่มาร่วมงาน ทุกๆท่านต่างช่วยเหลือกันดีมากๆครับ

จนผมอดใจไม่ไหว กลับถึงบ้านรีบสั่งชุดลากจากเดอะปุ๊ทันที ........ ไม่น่าเชื่อว่าวันนี้ ปี 2556

ผ่านไป 7 ปีแล้ว ......เพื่อน เพื่อน ที่ยังเล่นกีฬาชนิดนี้อยู่ ก็ยังคงเล่นอยู่ โดยเฉพาะท่านที่เป็นแฮนด์เล่อร์เอง

ก็ยังได้พบปะพูดคุยกันบ้างตามประสาไก่เอ่ย ( คนชอบเหมือนๆกัน ) แต่คนที่อยากเล่นตามกระแสกลับหายไปเฉย

คนที่เข้ามาหาผลประโยชน์ต่างๆนาๆก็กลับห่างๆไป แทนที่จะยังอยู่เพื่อรักษาผลประโยชน์ให้คงอยู่ร่วมกัน

อ่านใจคนก็หลายหลาก " เหนื่อย " ครับ

ยอมรับนะครับว่าสมัยนั้นพี่มาร์ค.........เป็นแม่เหล็กใหญ่ที่คอยดึงดูดให้ผู้คนที่ชอบและรักในสิ่งเดียวกันให้มาเจอกันได้

เยี่ยมมากๆครับ จนทุกวันนี้พี่มาร์คก็ยังคงเป็นแม่เหล็กใหญ่ ไม่สิต้องบอกว่า เป็นแม่เหล็กที่ใหญ่กว่าเดิมเยอะครับ

แต่พี่รู้มั้ยครับแม่เหล็กมี 2 ขั้ว " บวก " และ " ลบ " อันนี้ผมคิดว่าพี่รู้ดี ฉะนั้นไม่ต้องอธิบายมากครับ

ผมคนหนึ่งหล่ะครับที่บ้างครั้งจะหันขั้วบวกเข้าหาบ้าง หรือบางครั้งก็จะหันขั้วลบเข้าบ้าง เพื่อความสมดุลย์

ผมเขียนแบบนี้ผมอยากเห็นพี่มีความสุขนะครับ ใครอยากจะด่าก็ให้เขาด่าไปเถอะครับ เราหันมาคุยกับเพื่อนเราดีกว่าครับ

ด้วยความนับถือ ขอบคุณครับ

ปล.ในงานที่ D1 ในวันที่ 10 ธันวาคม 2549 นั้นผมเห็นป้ายกระดาษติดใว้อยู่บนหัวเต้นท์

มีอยู่อันหนึ่งบอกว่า "คุยกันได้ทุกเรื่องแม้เราจะไม่รู้จักกัน โดยเฉพาะคุยกันเรื่องหมา " ( ผมจำเนื้อหาได้ประมาณนั้น )
  • วันนี้เป็นโชคดีที่ฝนตกตั้งแต่ตี 3 เมื่อคืนจนเดี๋ยวนี้ก็ยังไม่หยุดตก ผมเลยมีเวลาได้เข้ามาพบปะกับเพื่อนๆพี่ๆครับ

เห็นฝนฟ้าบ้านเราแล้วก็อดนึกถึงที่บ้านของเพื่อนๆเราไม่ได้ครับ ที่กรุงเทพฯ ฝนเป็นไงบ้างครับพี่มาร์ค

ฝนดีอย่างนี้จะซ้อมนักกีฬาอย่างไงดีน๊อ............หรือจะพาไปว่ายน้ำซะเลย ไหนๆก็ฝนตกอยู่แล้วนิ

อ้อ......เกือบลืมครับ " เรื่องฤดูฝน " ให้แฮนด์เล่อร์ทุกท่านช่วยเช็คเรื่องเห็บหมัดให้ดีเพราะเห็บหมัดเหล่านี้

จะนำโรคสารพัดโรคมาสู่สุนัขที่รักของเรานะครับ วิธีการคือ ถ้าเจอเห็บหมัดที่ตัวสุนัขให้ท่านรีบทำการกำจัดด่วน

และนำสุนัขไปตรวจดูค่าความเข้มข้นของเม็ดเลือดแดงและขาวด่วน อย่าให้ออกกำลังกายหนักอย่างเด็ดขาด

หรือก่อนออกกำลังกายให้สุนัขกินยาบำรุงเลือดก่อนออกกำลังกาย 5 นาที ก็ได้

เมื่อนำสุนัขไปตรวจค่าเลือดแล้วหากค่าเลือดต่ำเกินไปเท่าที่มาตราฐานกำหนด ( ถามแพทย์ ) ให้รักษาตามที่แพทย์แนะนำ

และหากรักษาหายดีแล้วก็ให้ท่านนำสุนัขไปตรวจดูค่าเลือดว่าอยู่ในเกณฑ์ที่เหมาะสมหรือป่าวเพื่อต่อๆไปจะได้ง่ายขึ้นต่อการดูแล

การออกกำลังกายหนักๆจะส่งผลต่อระบบเลือดเป็นอย่างมาก แต่ไม่ไช่เรื่องที่หนักเกินกว่าืที่เราจะระมัดระวังครับ

ปล.ระบบเลือดในร่างกายนับว่าเป็นระบบที่ใหญ่ที่สุดในร่างกายครับ

• พี่ก็อยากได้บรรยากาศแบบนั้นกลับมาครับ อยากไปงานที่มีแต่รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ การกระเซ้าเย้าแหย่ เดินเข้าวงไหนก็มีแต่เสียง ฮา ทุกวันนี้ก็ไม่รู้ว่าตัวเองไปสร้างความโกรธแค้นให้ใครตอนไหนอีก ก็แค่เป็นสปอนเซอร์จัดงานให้คนเอาหมามาลากแข่งกัน ขายหมาก็ไม่ได้ขาย จะมีก็แค่การต่อต้านคนเลี้ยงที่ไม่รับผิดชอบ หลักๆก็มีอยู่เพียงเท่านี้ ก็ไม่รู้จะตามด่าพี่ไปถึงไหน ฮ่าๆๆๆ
  • ที่บ้านเพิ่งปราบเห็บหมัดจบครับ ไม่รู้ว่ามันมาจากไหนหนักหนา ขนาดหยดยาที่หลังทุกเดือน ต้องทั้งอาบ พ่น กรง สนามหญ้า ผนังบ้าน ใต้กรง ทุกซอกทุกมุม ตอนนี้เริ่มกลับสู่ภาวะปกติแล้วครับ กลางเดือนหน้าหยดยา และ ฉีดพ่นอีกสักรอบ เพื่อให้มั่นใจว่า มันจะไม่กลับมาอีกครับ

การฟิตซ้อม ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้เลย ออกกำลังกายก็ไม่ได้ สนามหญ้าแฉะ เครื่องวิ้งก็พื้นหักไปหนึ่งซี่ ถอดก็ไม่ออกน๊อตเป็นสนิม เซ็งจริงๆ
  • ใช้ปูนขาวโรยรอบๆบริเวณรั่วบ้านด้วยจะดีมากๆครับ ช่วยป้องกันพวกเห็บหมัดได้ครับ ( ทำในช่วงที่พื้นแห้งๆนะครับ ) และเน้นบริเวณกรงนอน
  • ไผ่บะม่วนเฮาม่วน5555image
    ไฟล์แนบ
    363282.JPG 59K
  • วันเสาร์ที่ผ่านมามีโอกาสไป พนมไพร มาครับเก็บรูปมาฝากครับ มิตติ้งกันเบาๆสไตล์ ISAN TEAM ( ก่อนเข้าพรรษา )

imageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimage

วันนั้นเป็นวันที่รวมกันเกือบจะครบทีมใหญ่เลยก็ว่าได้ครับ

จากอุดรฯทีม มี พี่คาวบอย ( อาจารย์ใหญ่ ) , น้องเจ๋ง , น้องอาร์ม ผู้ติดตาม

จากขอนแก่นทีม มี อ.เข็ม และ น้องอิม ตัวแทนจริงๆเลย

จากมหาสารคามทีม มี ผม , คุณต๊ะโหล , ท่านอุทัย , พี่ติ๊ก , ท่านดีเจดามพ์สุดหล่อ , น้องเฉินหลง , น้องนท , น้องบูม , น้องฟาร์ม , น้องอุ้ย และเจ้าคองโก้ ไปทดสอบฝีไม้ลายมือ

จากยโสธร + ป่าติ้ว นำโดย ท่านจอมยุทธเล็กเสี่ยวหงษ์ , คุณจ๋า , ท่านทนายนุ , ครูดอน , เจ้าแจ๊คมากับพ่อกะแม่ ( ขออภัยครับผมนึกชื่อท่านทั้งคู่ไม่ออกจริงๆครับ )

ส่วนเจ้าภาพก็ เสี่ยเล้ง , อาซ้อเอ้ , ลุงชาติ , ลุงแดง ขอบคุณมากๆครับต้อนรับอย่างดีเยี่ยมครับ

ไฟล์แนบ
    พนมไพร 106.jpg 198K
    พนมไพร 107.jpg 238K
    พนมไพร 109.jpg 242K
    พนมไพร 110.jpg 214K
    พนมไพร 113.jpg 205K
    พนมไพร 114.jpg 194K
    พนมไพร 115.jpg 240K
    พนมไพร 116.jpg 244K
    พนมไพร 117.jpg 223K
    พนมไพร 118.jpg 221K
    พนมไพร 119.jpg 197K
  • อ้าวสวัสดีครับอ้ายสมพงษ์ ไปไงมาไงครับพี่ สบายดีบ่ ฝนฟ้าเป็นไงบ้างครับทางนู้นอ่ะครับ

แล้วสมาชิกท่านอื่นๆได้ซ้อมนักกีฬากันบ้างหรือป่าวครับ อย่าอ่อนซ้อมนะครับ งานหน้ามาแบ่งถ้วยไปหน่อยนะครับ เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก
  • ต่อครับต่อimageimageimage

อุปกรณ์พร้อม หมู ก็พร้อม พ่อครัวแม่ครัว ก็พร้อม งั้นลุยกันเลยครับ แซ่บหลาย หมูตั้ง 10 กก.
    ไฟล์แนบ
    พนมไพร 120.jpg 211K
    พนมไพร 136.jpg 216K
    พนมไพร 135.jpg 260K
  • ขออภัย ไปทำธุระก่อนครับพอดีมีงานด่วน เดี๋ยวมาต่อให้อีกทีเย็นๆครับ :)
  • อิจฉา แท้ ไม่ส่งข่าวกันบ้างเลย
    ต้องมีงอนกันบ้างแล้วนะเนี่ย :m87: :m87: :m87:

:m01: :m01: :m01: :o027:
  • มาดูเด็กๆเขาซ้อมกันบ้างครับ ว่าที่นักกีฬาครับimageimageimageimage

เด็กใหม่ของเสี่ยเล้ง 6 เดือนเอง อะไรจะขนาดนั้นครับเสี่ย มีพี่คาวบอยช่วยเสริมเทคนิคดีดีให้อีก อนาคตไกลแน่

แม๊กเวท มีสะเทือนแน่นอน เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

imageimage

ส่วนฟูโซ ป่าติ้ว ตัวนี้ไม่ธรรมดาครับ สั่งได้เลยทีเดียว

imageimageimageimageimageimage

ส่วนนี้เป็นขุนศึกตัวเจ็บจามสระว่ายน้ำทีม มหาสารคาม ครับ เนื้อตัวดี หน่วยก้านดี แฮนด์เล่อร์ไม่ธรรมดา 555
    ไฟล์แนบ
    พนมไพร 140.jpg 204K
    พนมไพร 141.jpg 212K
    พนมไพร 142.jpg 243K
    พนมไพร 143.jpg 205K
    พนมไพร 122.jpg 236K
    พนมไพร 123.jpg 259K
    พนมไพร 128.jpg 226K
    พนมไพร 129.jpg 221K
    พนมไพร 130.jpg 223K
    พนมไพร 131.jpg 208K
    พนมไพร 133.jpg 193K
    พนมไพร 134.jpg 228K
  • อ้าวสวัสดีครับท่านสู้ มา มา มา ครับ อย่างอลเลยครับ เดี๋ยวไปให้ถล่มให้ถึงที่เลยครับ อิ อิ
  • image

ที่นั่งสำหรับคนดูครับ ราคาหลักแสนเลยนะกองนั้นหน่ะ หุ หุ
    ไฟล์แนบ
    พนมไพร 137.jpg 265K
  • imageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimage

รอยยิ้มของ เพื่อน เพื่อน ครับ
    ไฟล์แนบ
    พนมไพร 111.jpg 154K
    พนมไพร 112.jpg 142K
    พนมไพร 125.jpg 176K
    พนมไพร 127.jpg 191K
    พนมไพร 154.jpg 157K
    พนมไพร 155.jpg 179K
    พนมไพร 156.jpg 131K
    พนมไพร 158.jpg 142K
    พนมไพร 163.jpg 142K
    พนมไพร 164.jpg 172K
    พนมไพร 169.jpg 122K
  • imageimageimageimageimage

ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆท่านด้วยครับ แล้วเจอใหม่ครับ เร็วๆนี้แน่นอนครับ
    ไฟล์แนบ
    พนมไพร 148.jpg 176K
    พนมไพร 149.jpg 152K
    พนมไพร 150.jpg 150K
    พนมไพร 151.jpg 161K
    พนมไพร 152.jpg 197K
  • imageimageimageimage

ไม่มีอะไรครับ แค่คิดถึงลูกๆครับ
    ไฟล์แนบ
    1313IMG_7783.jpg 77K
    1313IMG_7784.jpg 79K
    1313IMG_7888.jpg 70K
    1313IMG_7895.jpg 88K

• อีกไม่นาน ไอ้ม้า ขายาวๆ จะออกอาละวาดแน่นอน รอชม 55
  • ถ้างั้นก็อีกไม่นาน ก็จะต้องเจอกันแน่คับพี่ กับทีมน้องๆหมาลากรุ่นใหญ่แห่งอีสานทีมอีกเพียบฮ่าๆๆๆ
  • คิดถึงไวแอ๊ท กับ พลอย จังเลยครับพี่หนุ่ม :o004:
  • รุ่นใหญ่ ตอนนี้ฮีโร่ พร้อมแล้วครับ :m56: :m56: :m56:
  • ใหญ่แค่ไหนเนี่ยฮ่าๆๆยังใหญ่ไม่สู้ของพี่..........เอ่ย....ไม่ใช่...ใหญ่เท่าลูกหมาตัวใหม่ของทีมงานพี่ได้มั้ยเบนซ์ฮ่าๆๆๆ
  • มีใหญ่ กว่าฮีโร่อีกหรอครับ อุ๋ย...อุ๋ย....!!! ชักจะยังไงๆแล้ว นะเนี้ย 5555
  • ใจคอไม่ค่อยดี แบบว่า " มันแน่นอก ต้องยกแก้ว "ครับ ฮ่าๆๆๆ :043:
    อนาคต อย่าให้อีสานทีม ได้ชิงกันเอง เด้อครับ พี่มาร์ค พี่สมพงษ์ ฮิ้ววววววววววว :m93:
  • พี่กลัวว่าน่าจะเป็นยังงั้นแหล่ะฮ่าๆๆๆถ้าทีมงานอื่นเอาเหมือนกันบ้าง ก็คงจะชิงกันมันแน่ๆ เห็นตัวที่มางานลากที่เมือทองมั้ยหนักเกือบ 70 โล ฮ่าๆๆๆพิทบูลฯอะไรว่ะเนี่ยฮ่าๆๆๆๆ ถ้าเกิดว่าเอาหมาแบบนี้มาลากล่ะฮ่าๆๆๆหมาหนักขนาดนี้ ลากยังไงก็ต้องได้แม็กฯอยู่แล้วฮ่าๆๆๆ ฝากพี่มาร์คด้วยนะคับมีความคิดเห็นยังไงคับฮ่าๆๆๆ
  • ตัวใหญ่แต่ใจเสาะหรือเปล่า งานนี้ต้องรอให้ลงมาพิสูจน์กันในสนามก่อนครับ
  • ผมหมายถึงหมาขนาดนี้(ตัวใหญ่ที่มาโชว์ตัวงานลากเมืองทอง)มาลากนะคับ ถ้าเกิดว่ามีคนเอาตัวเมียไปผสมมา แล้วเอามาทำลากกับพวกเราคับ ไม่ได้หมายถึงลูกหมาของทีมงานน้องใหม่อีสานทีมนะฮ่าๆๆๆ
    เพราะทีมงานชุดใหม่นี้เป็นผลงานของทางเราเองคับ ยังไงก็ไม่มีทางทิ้งลายแน่นอน ขอเวลาเจริญเติบโตและฝึกฝนอีกไม่เกิน 1 ปี ได้เห็นผลงานแน่นอนคับฮ่าๆๆๆ
  • รอให้มีหมายักษ์ลงสนามก่อนครับ ตอนนี้ยังไม่อยากตีตนไปก่อนไข้ พี่ยังเชื่อว่าหมาใหญ่ๆมันอาจจะไม่จี๊ดเท่าพิตบูลครับ หมาเลือดผสมที่ใหญ่มาก ความเจือจางของพิตบูลอาจจะลดลงเพื่อยังเชื่อแบบนั้นครับ แต่ถ้ามีหมายักษ์ เกิดขึ้นเยอะจริงๆ และหมาที่เรามีอยู่สู้ไม่ได้ ก็อาจจำเป็นที่จะต้องเปิดรู่น ซูเปอร์เฮฟวี่เวทให้ลุยกันโดยเฉพาะครับ
  • ผมก็เห็นด้วยครับ หมาที่ตัวใหญ่ๆ อาจจะดูน่ากลัว ทรงพลัง แต่ไม่ใช่กับทุกตัว บางตัวขี้เกียจ สอนอยาก เฉี่อย อ้วนเพละเมื่อไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย บางตัวเหมาะเลี้ยงไว้ดูเล่นมากกว่าไว้ นำมาทำกิจกรรม เพราะเมื่อเอาไปทำแล้ว อาจไม่ถึงใจแฮนเลอร์ หมาอาจจะช็อกตายคา สายจูงอีก หายใจไม่ทันได้ผายปอด บ๊วบๆ หายากันแถบไม่ทัน ฮ่าๆๆ แต่ถ้าตัวไหนที่ทำได้ ก็น่ากลัวครับ ผมว่าไอ้ที่เรามีอยู่ในมือ ถึงมันจะเล็กๆ แต่มันได้ใจกว่า

image
    ไฟล์แนบ
    shrimppull_183.jpg 273K
  • กลัวว่าใหญ่แต่ใจไม่ถึงคับฮ่าๆๆๆ แต่ถ้าพิทบูลฯจริงๆแล้ว ใหญ่แค่ไหนมันก็ไม่เคยกลัวถ้ามันคิดจะสู้(กัด)ฮ่าๆๆๆ
  • เล็กๆอะได้ใจ อ้ายทัยว่าอั้น อิอิ
  • ท่านอุทัย สายที่ท่านถืออยู่ ค่อนข้างเหลือน้อยลงไปทุกที เก็บๆไว้บ้างเด้ออย่าไปหมด ยิ่นนานยิ่งมีคุณค่าครับ
    เหมือน หมาโอลล์แฟมิลี่ที่เดี๋ยวนี้นอกจากจะแพงแล้วยังหาซื้อไม่ได้อีกต่างหาก ขอซื้อไปพอรู้จะมาเมืองไทยเขาก็ไม่ขายให้
  • ไม่ต้องห่วงคับพี่ ผมภาคภูมิใจในสายเลือดนี้อยู่มากๆคับพี่ฮ่าๆๆๆ และมีคนภาคภูมิใจกว่าผมอีกก็มีคับฮ่าๆๆๆ เขาคนนี้เลี้ยงมา ศึกษามาก็หลายปีแล้วก็เกือบสิบปี บางคนแถวนี้ฮ่าๆๆ เขาชอบสายนี้มากกว่าสายไหนในโลกเลยคับฮ่าๆๆๆเขาบอกผมว่าสายไหนก็ไม่เคยสน หมาจะราคากี่แสนบาทก็ไม่อยู่ในสายตา เขาขอแค่เป็นลูกคิลเลอร์สายนี้เท่านั้นคับฮ่าๆๆๆ
  • พี่มาร์คไม่รองรับไปเลี้ยงดูสักตัวหรอครับเผื่อจะติดใจสายนี้บาง ^ ^